• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.95K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 141 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Tình hình là em thấy tiền việt ngày càng mất giá, e mới đi làm cũng tích cóp đc tí tiền, cũng máu kinh doanh nhưng thấy bi h thị trường gì cũng gần như bão hòa, mà chưa có ý tưởng gì thực sự hay ho mới mẻ cả.
    Cả nhà góp ý cho em với, xem là với 40 triệu e nên đầu tư vào vàng hay mở cửa hàng bán đồ gì đó bi h?
    Thanks mọi người nhé.

• 3,051 Bài viết

• 3,958 Được cảm ơn

Thế còn có 300tr thì làm j được nhỉ? Mình cũng đang nghĩ chưa ra nên mua tạm vàng.

• 33 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Có 1 tư duy kinh doanh muốn chia sẻ với mẹ nó: Mẹ nó đừng dập khuôn rằng kinh doanh gì với 40M, mà là kinh doanh gì với mức tối đa là 40M thì sẽ dễ dàng hơn. Ví dụ với mẹ nó: Mẹ nó chỉ cần bỏ ra khoảng 5-7M để mở 1 xưởng làm ga gối mini hoặc xưởng may gối lười bán cho các mẹ có nhu cần trên diễn đàn. Mẹ nó có thể tận dụng thời gian buổi tối và weekend đúng không, phần chưa dùng đến tạm thời gửi tại saving account hoặc vàng $ gì đó? Mô hình kinh doanh bình dân, rủi ro ít mà vẫn có lời. Quan trọng mẹ nó chọn cách kinh doanh nào phù hợp với bản thân và 1 kế hoạch hoàn hảo. Chúc mẹ nó thành công. Có gì PM với mình về ý tưởng, mình sẵn sàng tham gia và tư vấn ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 427 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Tớ cũng đang còn 40 triệu nhàn rỗi ko biết đâu tư vào Cai gì đây hix
    Ranh Mục : PVD, PGC,

• 141 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

@ n2_4ever: hix, ấy có định kinh doanh online hay gì ko?

• 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình là dân tỉnh. Đi làm và kinh doanh online gần 1 năm cũng xây dựng được nhiều uy tín và tích lũy được một ít định để mở cửa hàng để mở rộng việc kinh doanh online nhưng nghĩ lại cha mẹ ở quê sống vì mình lâu rồi nên gửi toàn bộ về cho cha, mẹ xây nhà mới.Mình còn trẻ thì tiền lúc nào mà chẳng tìm được. Nếu bạn có một kế hoạch và mặt hàng giá tốt , chất lượng tốt thì kinh doanh online sẽ là mảnh đất không bao giờ hết tiền và những trãi nghiệm thú vị.

• 141 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

@ pipi88: thú thật là bây h tớ cũng đang bí, chỉ mới để xiền đấy chứ chưa bít là nên kinh doanh vào mặt hàng gì, quần áo và mỹ phẩm thì t lại ko care nhiều, cũng đang tìm xem có loại hàng gì mới mới hay ho 1 tí

• 12,354 Bài viết

• 16,066 Được cảm ơn

Có 40 thì vay thêm mà mua lấy 2K USD cất vào ví, đi làm tiếp.
    Lương 10đông chỉ tiêu 8, 2 đồng cất đi, đủ 1000$ thì múc

• 712 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Theo e thì kinh doanh online là hiệu quá nhất với vốn ít: thời trang hay đồ ăn ......

• 12,354 Bài viết

• 16,066 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mam_yeu88 Xem bài viết
    Theo e thì kinh doanh online là hiệu quá nhất với vốn ít: thời trang hay đồ ăn ......
    Ối giời, k0 ngon ăn đâu nhá, vớ vẩn còn mất việc chính đấy

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3