Bất động sản - Nhà đất

Học tài chính -ngân hàng ra sẽ làm những nghề gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 32.9K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 177 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Em học tài chính ra mà ngoài làm ở cty ckhoán và ngân hàg em chẳng biết xin ở đâu.bên doanh nghiệp chỉ toàn tuyển kế toán(ko biết họ có nhận ko?),hành chíh nhân sư thì ko đúg nghiệp vụ.Mà cty ck thì đòi chứg chỉ(5 cai) +nhân viên thất nghiệp hàg ngàn.Ngân hàng thì khó quá.Vì em chủ bằng trug bình khá thôi,nên xin ngân hàg khó lắm:Sad:
    Các anh chị giúp em nhé.bên doanh nghiệp e có thể làm gì để có thể sử dụng kiến thwcs.
    Cảm ơn mọi người
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Muamuathu; 01/09/2009 vào lúc 06:18 PM.

• 63 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Chị cũng học ngành tài chính ngân hàng ra đó. Thực ra được làm đúng ngành đúng nghề mình học thì tốt, yêu thích công việc và có thể vận dụng những kiến thức đã học ra được nhiều nhất. Tuy nhiên không phải ai cũng may mắn và cũng được như vậy. Trước đây, chị cũng hay lên mạng và đọc các báo tìm việc, tuyển người... thấy các doanh nghiệp tuyển nhân viên kế toán, kinh doanh... và thông thường cũng hay đưa ra yêu cầu tốt nghiệp tài chính, kinh tế, ngân hàng... Em học tài chính ra là một trong các lĩnh vực khá dễ xin việc mà.
    Chia sẻ chút xíu với em như vậy. Mong em tìm được công việc phù hợp và công tác tốt nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 177 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

hì..em lại rớt Techcb..hôm qua e tưởng như mình muốn chết.ko còn đủ sức để thử NH 1 lần nữa..3lần.......
    hôm nay cũg đỡ rồi.nhưg em ko muốn nộp bank nữa......mệt mỏi quá.....
    nộp doanh nghiệp thì chỉ được làm kế toán..ko bít có lên được vị trí để thỏa mong ước làm phân tích tài chính của mình ko?

• 923 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Tớ cũng học TCNH ra.
    Vậy giờ bạn bổ sung kiến thức, học thêm TA, nghiệp vụ ( tín dụng chẳng hạn) hay đọc thêm sách về chứng khoán ( xem tin tức hàng ngày, tập phân tích đầu tư giả ra chẳng hạn).
    Sau 1 tg, sẽ có sự tăng KT.
    Tớ cũng giống bạn thôi. Nhưng giờ đang làm bên báo về phần TC, thực sự là phải học học nhiều nữa, nhưng quan trọng là cố gắng vượt qua sự mất tự tin.:Sad:

Em có khóc
    đâu anh...
    là nụ cười
    ...tan...ra...đấy chứ!

• 63 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muamuathu Xem bài viết
    hì..em lại rớt Techcb..hôm qua e tưởng như mình muốn chết.ko còn đủ sức để thử NH 1 lần nữa..3lần.......
    hôm nay cũg đỡ rồi.nhưg em ko muốn nộp bank nữa......mệt mỏi quá.....
    nộp doanh nghiệp thì chỉ được làm kế toán..ko bít có lên được vị trí để thỏa mong ước làm phân tích tài chính của mình ko?
    Trước khi chị vào làm được nơi mình mong muốn, chị cũng từng thi rất nhiều ngân hàng, chắc cũng nhiều nhiều lần, có đôi lần qua được kỳ thi viết vì đúng các phần mình nắm vững, nhưng vào đến vòng phỏng vấn lại bị out; có lần thì out từ lần thi viết luôn và cũng nản lòng lắm... :Sad: nhưnng chị vẫn cứ tiếp tục nộp hồ sơ và đi thi và cũng đạt được nguyện vọng của mình. Em cũng vậy, đừng nản lòng mà hãy cố lên nhé. Thử tìm hiểu lại xem kiến thức của mình cồn hổng hay thiếu chỗ nào qua những lần thi vùa rồi, từ đó rút kinh nghiệm và bổ sung cho mình. Em cố lên nhé :Rose::Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 177 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoanganhaa Xem bài viết
    Trước khi chị vào làm được nơi mình mong muốn, chị cũng từng thi rất nhiều ngân hàng, chắc cũng nhiều nhiều lần, có đôi lần qua được kỳ thi viết vì đúng các phần mình nắm vững, nhưng vào đến vòng phỏng vấn lại bị out; có lần thì out từ lần thi viết luôn và cũng nản lòng lắm... :Sad: nhưnng chị vẫn cứ tiếp tục nộp hồ sơ và đi thi và cũng đạt được nguyện vọng của mình. Em cũng vậy, đừng nản lòng mà hãy cố lên nhé. Thử tìm hiểu lại xem kiến thức của mình cồn hổng hay thiếu chỗ nào qua những lần thi vùa rồi, từ đó rút kinh nghiệm và bổ sung cho mình. Em cố lên nhé :Rose::Smiling:
    thực ra rớt bank mới làm e tỉnh ngộ.Thực ra e ko thích bank,em chỉ thích làm nhữg vị trí mag tính ptích cao và liên quan đến tài chính doanh nghiệp như CVKH doanh nghiệp,or quản lý rủi ro..sao lâu nay em cứ kì vọg mình nhiều quá..trog khi Kế toán họ tuểyn đầy..với lại làm KToán hơi nhàm tí thôi.
    e xác định rồi.e sẽ đi làm KT 2 năm xog học KT trưởng để lên làm KT quản trị,cao hơn nữa là gđ tài chính :Laughing:.cả nhà thấy mục tiêu của e có đúng đắn,phù hợp ko?moốn làm gđ Tài chính ngoài 2 việc đó và tự trau dồi học hỏi e sẽ phải làm thêm gì????

• 587 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Hic, học ngành TCNH ra mà em không xin được việc thì mới lạ em ạ, TCNH + TA tốt một chút thì quá ok rồi. Hic, nghĩ lại bằng ĐH của mình mà tủi thân, treo lên coi chơi cũng ko ai thèm dòm, chán ...:Nottalkin:
    Không ai yêu Mẹ bằng Con, không ai yêu Con bằng Mẹ!!!

• 923 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

không phải học TCNH mà ko xin việc được mới là lạ đâu chị ạ. Tới năm ngoái, khi ngành NH bị khủng hoảng ( dủ ở VN ko rõ lắm) nhưng đã dẫn tới việc ngành này không còn là thời thường nữa rồi.
    Nhưng dù sao vẫn là ngành dễ xin việc hơn 1 số ngành khác trong thời buổi kinh tế thế này. Sau hồi đi xin việc khắp nơi, em nhận ra thế

Em có khóc
    đâu anh...
    là nụ cười
    ...tan...ra...đấy chứ!

• 137 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muamuathu Xem bài viết
    thực ra rớt bank mới làm e tỉnh ngộ.Thực ra e ko thích bank,em chỉ thích làm nhữg vị trí mag tính ptích cao và liên quan đến tài chính doanh nghiệp như CVKH doanh nghiệp,or quản lý rủi ro..sao lâu nay em cứ kì vọg mình nhiều quá..trog khi Kế toán họ tuểyn đầy..với lại làm KToán hơi nhàm tí thôi.
    e xác định rồi.e sẽ đi làm KT 2 năm xog học KT trưởng để lên làm KT quản trị,cao hơn nữa là gđ tài chính :Laughing:.cả nhà thấy mục tiêu của e có đúng đắn,phù hợp ko?moốn làm gđ Tài chính ngoài 2 việc đó và tự trau dồi học hỏi e sẽ phải làm thêm gì????
    Để làm dc gdtc:
    + bạn bè + quen biết
    + 1 bằng cao học, bằng nước ngoài càng tốt
    + vài năm kinh nghiệm.
    + may mắn

Theo kn của mình nữa thì ko nên đâm đầu vào những lĩnh vực đã bão hòa hay nhiều ng đã và đang làm nhé. Có tiếng mà khó có miếng, phải có những tuyệt chiêu riêng thì mới OK
    :Rose::Rose::Applause::Applause:Tình phụ tử - lóc da mình cứu con :Applause::Applause::Rose::Rose:

http://www.webtretho.com/forum/f343/chuyen-thuong-tam-cha-me-loc-da-cuu-con-328471/