Bất động sản - Nhà đất

Cùng bàn về CC Rừng Cọ- Ecopark (Phần 5)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 161K Lượt đọc
  • 1.81K Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 51 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ECOPARK.ER Xem bài viết
    Nói là "ủng hộ eco như các bác đã mua nhà" là không đúng đâu. Mỗi người có một nhu cầu, sở thích... khác nhau dẫn đến các đánh giá khác nhau. Eco là một xã hội thu nhỏ, rất khó để có đồng quan điểm về một vấn đề nào đó đối với mọi thành viên trong cái xã hội thu nhỏ này được. Vdụ như vụ bơi: Gia đình mình thường xuyên về đến nhà khá muộn nên cả tháng có giỏi cũng chỉ bơi được 4 lần (tổng chi phí ~200K – 300K) cho nên gia đình mình sẽ chẳng bao giờ tốn đến "ít nhất 1800k/tháng" như phép tính của bạn => bạn thấy phí bể bơi theo lượt là bất hợp lý nhưng mình lại ủng hộ phương thức này. Bạn bức xúc về vụ gas (đúng là vụ này rất tệ), mình không có ý kiến gì không phải mình ủng hộ Eco một cách mù quáng, đơn giản là mình dùng bếp điện nên không bị ảnh hưởng gì => chả lẽ lại vào kêu ca, bức xúc về vấn đề mà mình không gặp phải? Mình rất bức xúc về vụ tủ bếp và cũng đã có ý kiến khá gay gắt về vụ tủ bếp nhưng không thấy nhiều người ủng hộ, có lẽ nhiều cư dân chấp nhận sai sót này của chủ đầu tư => vấn đề bức xúc của mình lại là bình thường với nhiều người khác. Tóm lại: Một dịch vụ có thể phù hợp với người này nhưng lại là sự ức chế đối với người khác. Cái gì đúng thì khen và ngược lại, cái gì bất hợp lý thì nên góp ý.
    Như bác nói, mỗi người một quan điểm mà. Đó là quan điểm của riêng tôi. Thấy khó chịu khi nhìn thấy mấy điểm bất cập thì comment lên thôi còn nói thật tôi mới thuê nhà nên chả ảnh hưởng mấy đến tôi cả, tôi cũng mong còn bất cập gì thì show nốt ra sớm còn biết. Ah tiện đây xin thông báo vihajico sắp cắt hợp đồng với savills rồi ko biết lúc đó sẽ ra sao nữa, chờ thôi.
    • 99 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namagribank Xem bài viết
    Như bác nói, mỗi người một quan điểm mà. Đó là quan điểm của riêng tôi. Thấy khó chịu khi nhìn thấy mấy điểm bất cập thì comment lên thôi còn nói thật tôi mới thuê nhà nên chả ảnh hưởng mấy đến tôi cả, tôi cũng mong còn bất cập gì thì show nốt ra sớm còn biết. Ah tiện đây xin thông báo vihajico sắp cắt hợp đồng với savills rồi ko biết lúc đó sẽ ra sao nữa, chờ thôi.
    Nếu thực sự Vihajico cắt hợp đồng với Savills thì em thấy cũng chẳng sao vì Savills chưa làm được gì nhiều mà phong cách phục vụ thì thiết chuyên nghiệp hơn em tưởng tượng rất nhiều.
    Em nói khí không phải chứ em thấy trên diễn đàn này những người kêu ca nhiều nhất lại là những người thuê nhà. Mẹ em cũng có nhà cho thuê. Một căn hộ khép kin 25m2 giá 2.5tr/tháng. Gọi là khép kín thôi ạ nhưng chỉ có bệ bếp, ko tủ lạnh, ko máy giặt, đi qua phòng khách chủ nhà, ô tô đỗ cách cửa 1km còn bể bơi miễn phí thì có đầy mỗi khi Hà Nội đổ mưa. Thế mà người thuê nhà vẫn vui vẻ mang bếp đến nấu cơm không đòi hỏi này nọ.
    Vì các bác thuê nhà nên thích thì rút chân ra dễ dàng. Các bác vẫn ở đây thì tức là thấy ở đây có cái hay hơn ở chỗ khác đúng không ạ. Có lẽ CDT thấy dịch vụ của họ chưa hoàn thiện nên họ chưa thu tiền thôi chứ không ai cho không ai cái gì cả.
    • 152 Bài viết

• 638 Được cảm ơn

Haha túm lại là hiện giờ mình đang trung lập ko quá ủng hộ eco như các bác đã mua nhà và cũng ko ném đá nhiều như các bác ko mua nhà. Mình mới thò một chân vào eco và sẽ vẫn giữ quan điểm sẽ tiếp tục thuê trong một thời gian nữa xem eco ra sao rồi quyết định thò nốt chân còn lại vào hay rút chân kia ra. Và chung quy mình thấy giải pháp của mình hiện tại là tối ưu nhất - vẫn hưởng thụ cuoc song eco như các bác đã mua nhà và cũng có thể dứt bỏ bất cứ lúc nào.
    Em ước gì được như Bác, cũng "thò một chân" thôi -có căn bên Royal, ước gì bây giờ giá bên đó lên một chút, hoặc ít nhất cũng giữ giá để em bán đi, chờ cho Eco giảm xuống như đợt đầu năm để em mua Eco và tậu thêm cái xe đi cho sướng, kể cả phải vay tạm ứng mua Eco trước, bán Royal sau em cũng chơi... Bên Eco sắp đến giai đoạn bàn giao mấy tòa A,B,C nhiều khả năng sẽ xuống giá vì áp lực một số người sẽ bán ra, tuy nhiên em cũng e rằng nếu giá cứ lình xình như vậy thì sang đầu năm mới sẽ tăng lên rất mạnh vì quỹ nhà CC bên này đã hết, còn rất lâu mới có xây thêm. Bên Royal thì đã lộ rõ sự quá tải, bất hợp lý trong quy hoạch...chỉ còn biết thốt ra 2 từ "ngột" và " ngạt" thôi, mà hiện tại người dọn đến ở còn đang thưa thớt, người mua đa số là ôm hàng đấy nhé, chứ dân cư và doanh nghiệp kinh doanh đến lấp gần đầy thì trời ơi!!! Với cá nhân em, em tính đến phương án nếu sang năm Eco, giá lên khoảng 20% và Royal vẫn giữ giá và khó bán, em sẽ vẫn cứ thuê bên Eco ở thôi và càng kg có ý định bán Royal nữa vì giá hai bên thay đổi càng xa với kỳ vọng của em... Uhm, các bác đừng nói em là nhờ nhờ đấy nhé! Vài lời tâm sự vui với Bác thế, đừng giận em vì chút mật đắng. Cuối cùng, em chúc Bác sáng suốt và nhiều may mắn!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dung Ha Xem bài viết
    Nếu thực sự Vihajico cắt hợp đồng với Savills thì em thấy cũng chẳng sao vì Savills chưa làm được gì nhiều mà phong cách phục vụ thì thiết chuyên nghiệp hơn em tưởng tượng rất nhiều.Em nói khí không phải chứ em thấy trên diễn đàn này những người kêu ca nhiều nhất lại là những người thuê nhà. Mẹ em cũng có nhà cho thuê. Một căn hộ khép kin 25m2 giá 2.5tr/tháng. Gọi là khép kín thôi ạ nhưng chỉ có bệ bếp, ko tủ lạnh, ko máy giặt, đi qua phòng khách chủ nhà, ô tô đỗ cách cửa 1km còn bể bơi miễn phí thì có đầy mỗi khi Hà Nội đổ mưa. Thế mà người thuê nhà vẫn vui vẻ mang bếp đến nấu cơm không đòi hỏi này nọ.Vì các bác thuê nhà nên thích thì rút chân ra dễ dàng. Các bác vẫn ở đây thì tức là thấy ở đây có cái hay hơn ở chỗ khác đúng không ạ. Có lẽ CDT thấy dịch vụ của họ chưa hoàn thiện nên họ chưa thu tiền thôi chứ không ai cho không ai cái gì cả.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chi-linh-nam Xem bài viết
    Em ước gì được như Bác, cũng "thò một chân" thôi -có căn bên Royal, ước gì bây giờ giá bên đó lên một chút, hoặc ít nhất cũng giữ giá để em bán đi, chờ cho Eco giảm xuống như đợt đầu năm để em mua Eco và tậu thêm cái xe đi cho sướng, kể cả phải vay tạm ứng mua Eco trước, bán Royal sau em cũng chơi... Bên Eco sắp đến giai đoạn bàn giao mấy tòa A,B,C nhiều khả năng sẽ xuống giá vì áp lực một số người sẽ bán ra, tuy nhiên em cũng e rằng nếu giá cứ lình xình như vậy thì sang đầu năm mới sẽ tăng lên rất mạnh vì quỹ nhà CC bên này đã hết, còn rất lâu mới có xây thêm. Bên Royal thì đã lộ rõ sự quá tải, bất hợp lý trong quy hoạch...chỉ còn biết thốt ra 2 từ "ngột" và " ngạt" thôi, mà hiện tại người dọn đến ở còn đang thưa thớt, người mua đa số là ôm hàng đấy nhé, chứ dân cư và doanh nghiệp kinh doanh đến lấp gần đầy thì trời ơi!!! Với cá nhân em, em tính đến phương án nếu sang năm Eco, giá lên khoảng 20% và Royal vẫn giữ giá và khó bán, em sẽ vẫn cứ thuê bên Eco ở thôi và càng kg có ý định bán Royal nữa vì giá hai bên thay đổi càng xa với kỳ vọng của em... Uhm, các bác đừng nói em là nhờ nhờ đấy nhé! Vài lời tâm sự vui với Bác thế, đừng giận em vì chút mật đắng. Cuối cùng, em chúc Bác sáng suốt và nhiều may mắn!
    Cám ơn bác Dung Ha, nghe ý bác thì có vẻ tụi thuê nhà như em đã bỏ ít tiền còn hay kêu ca. Các bác bỏ cả tỷ bạc ra mua nhà còn chưa kêu ca gì đằng này em mới chi có 5tr/tháng mà kêu như bố tướng ý nhỉ Nói về chuyện thuê nhà, bác Dung Ha so sánh vậy là khập khiễng rồi. Đồng ý nếu Eco mà chuyển cả về nội thành em đảm bảo giá thuê ko dưới 15tr. Nhưng thực tế đây lại là HƯNG YÊN bác à. Giá cả do CUNG CẦU quyết định mỗi người có một nhu cầu riêng bác ko nên so sánh về MỘT tiêu chí. Nhân viên của em vừa mua một mảnh đất pử Nguyễn Trãi giá 2.4 tỷ chưa có nhà, em có tư vấn cho cô bé với số tiền đó em có thể mua một căn eco và một chiếc CAMRY mà đi that vì đổ 2.4 tỷ vào miếng đất và vẫn cần ít nhất 1 tỷ xây nhà. Nhưng bác thấy đấy cô bé vẫn ko chọn eco. Đồng ý với bác là em thích khu này, em đã từng làm việc để mua một căn bên này, ngã giá trong 30p chốt giá mua để bác biết em máu cấp độ nào. Thế nhung ngay sáng hôm sau em thay đổi phương án từ MUA sang THUÊ và đến giờ em thấy quyết định của em hoàn toàn sáng suốt. Giả sử e có 1.8ty thay vì mua nhà, em gửi bank ăn 14tr/tháng và thuê nhà mất 5tr. Nếu thích thật sự, nửa năm nữa mua em nghĩ chưa muộn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 105 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Cám ơn bác Dung Ha, nghe ý bác thì có vẻ tụi thuê nhà như em đã bỏ ít tiền còn hay kêu ca. Các bác bỏ cả tỷ bạc ra mua nhà còn chưa kêu ca gì đằng này em mới chi có 5tr/tháng mà kêu như bố tướng ý nhỉ Nói về chuyện thuê nhà......
    Giả sử e có 1.8ty thay vì mua nhà, em gửi bank ăn 14tr/tháng và thuê nhà mất 5tr. Nếu thích thật sự, nửa năm nữa mua em nghĩ chưa muộn.
    cảm giác ở căn nhà của mình và thuê nhà để ở nó khác nhau nhiều bạn ạ.
    chẳng ai có thể nói trước đc điều gì đâu. Nếu biết trước dc điều gì xảy ra trong tuơng lai thì tôi chẳng cần làm gì cả, cứ ăn sáng xong đánh con đề rồi chiều lĩnh tiền chẳng mấy mà giàu.
    chẳng có gì để ký.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dung Ha Xem bài viết
    Nếu thực sự Vihajico cắt hợp đồng với Savills thì em thấy cũng chẳng sao vì Savills chưa làm được gì nhiều mà phong cách phục vụ thì thiết chuyên nghiệp hơn em tưởng tượng rất nhiều.Em nói khí không phải chứ em thấy trên diễn đàn này những người kêu ca nhiều nhất lại là những người thuê nhà. Mẹ em cũng có nhà cho thuê. Một căn hộ khép kin 25m2 giá 2.5tr/tháng. Gọi là khép kín thôi ạ nhưng chỉ có bệ bếp, ko tủ lạnh, ko máy giặt, đi qua phòng khách chủ nhà, ô tô đỗ cách cửa 1km còn bể bơi miễn phí thì có đầy mỗi khi Hà Nội đổ mưa. Thế mà người thuê nhà vẫn vui vẻ mang bếp đến nấu cơm không đòi hỏi này nọ.Vì các bác thuê nhà nên thích thì rút chân ra dễ dàng. Các bác vẫn ở đây thì tức là thấy ở đây có cái hay hơn ở chỗ khác đúng không ạ. Có lẽ CDT thấy dịch vụ của họ chưa hoàn thiện nên họ chưa thu tiền thôi chứ không ai cho không ai cái gì cả.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chi-linh-nam Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yesungdzai2206 Xem bài viết
    cảm giác ở căn nhà của mình và thuê nhà để ở nó khác nhau nhiều bạn ạ. chẳng ai có thể nói trước đc điều gì đâu. Nếu biết trước dc điều gì xảy ra trong tuơng lai thì tôi chẳng cần làm gì cả, cứ ăn sáng xong đánh con đề rồi chiều lĩnh tiền chẳng mấy mà giàu.
    Dạ đúng rồi ạ nhà mình và nhà thuê nó phải khác nhau nhiều chứ ạ. E thì vẫn ở nhà em và cả nhà eco (thuê) nữa. Như em đã nói em thuê nhà chỉ để trải nghiệm cuộc sống ở đây như thế nào, có đáng xuống tiền không kiểu thanh niên như sống thử trước khi cưới ý
    • 21 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

đấy, ý em là ở chỗ đó,
    bác thích thì bác nhích, không thích thì bác nhụt, đằng này bác lại cứ nhờ nhờ...xăng pha nhớt,

đã join rồi, ưng thì bác quyết, và cùng mọi người + CDT cải tiến những vẫn đề bất cập (thông qua diễn đàn này).
    còn nếu không ưng hoặc CDT không làm hài lòng bác -> thì bác rút (quay đầu không ngoảnh lại)

nhưng e thấy hiện tại bác bị kẹt ở giữa cứ kêu ca thảm thiết (sáng kêu, chiều kêu), chắc bác cũng mệt mỏi và chán chường lắm ^_^...

thế nên e khuyên bác đọc lại quyển "Quẳng gánh lo đi vui sống" và chọn được một trong hai chữ "nhích" or "nhụt", sẽ thanh thản nhiều là hai "nhờ" bác ợ,

đôi lời chân thành với bác, ko phải ném đá đâu

p.s e cũng từng gặp nhiều khó chịu với BQL và CDT, cũng góp ý để họ khắc phục ,
    ko đâu là thiên đường hết, sẽ có lúc nọ lúc kia, Eco cũng ko phải ngoại lệ ah.

Dạ nhờ nhờ còn có cơ hội mà rút chân ra. Chắc vài năm nữa cũng chưa hết hàng, lúc đó em mua chưa muộn. Giờ em cứ thuê đã ))))))
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 171 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Các thành viên thân mến!

Các chủ đề khi tròn 1500 bài được khoá lại và mở tầng mới, thông báo này thay cho thông báo trước đây. Ở 1 số box có thông báo riêng thì vẫn giữ chế độ không khoá khi 1500 bài.

Khi chủ đề đạt 1500 bài viết thành viên mở tầng mới: ở bài 1 của chủ đề mới cần có tổng kết nội dung đã chia sẻ tốt bằng việc để các link dẫn của của bài và ở bài 1 phải có link của topic cũ.

Do tính chất thân thiện, việc lên tầng nhằm tạo điều kiện để các thành viên được thoải mái chia sẻ khi về nhà.

Chúc các bạn luôn được vui trên diễn đàn

Thân mến!

Thông báo về việc khoá chủ đề khi đạt 1500 bài
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 171 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Các bạn tiếp tục tham gia tại đây: http://www.webtretho.com/forum/f237/...n-6-a-1751146/