Bất động sản - Nhà đất

Cùng bàn về CC Rừng Cọ- Ecopark (Phần 5)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 154K Lượt đọc
  • 1.81K Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 421 Bài viết

• 2,296 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanbong Xem bài viết
    Cho em hỏi nhờ tý là nhà ai có cái bơm xe đạp không cho em mượn với. Ai có thì pm cho em số phòng để em sang mượn ạ. Em mượn trong tối nay thôi vì mai em đi vắng mấy ngày. Em cám ơn ạ
    sang nhà mình 201-d2
    you may not FORGET, but you may and you should FORGIVE
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 52 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi N68 Xem bài viết
    hic hic - nói theo kiểu AQ thì vẫn rất "may" vì cái bọn tấn công mẹ con nhà mợ không phải là ong Kể cũng lạ, BQL phun thuốc diệt côn trùng suốt mà sao chúng nó vẫn sống sờ sờ ra đấy? Tối thứ bảy này chú mang chai rượu xuống bể bơi RC ra mắt anh em nhé - không đi tàu ngầm mãi được đâu
    Hic mốc ơi. Mang tiếng ở đây nhưng em cứ phải chạy về nhà suốt. Cuối tuần thù lại về với gia đình chứ ở đây sao được. Rượu thì đơn giản nhưng sao ko là hôm khác lại cứ phải thứ 7 hic. Thứ 7 các bác rảnh nhưng em lại phải về nhà mất rồi. À còn vụ nước em để ý khi dùng xong, chậu rửa bát và cần gạt nước bám đầy cặn. Ko bit chất lượng nước thế nào. Đã có bác nào đi test chưa ạ. Em dân văn phòng toàn sơ mi trắng mà nc bẩn thì tốn áo lắm mà dùng nấu ăn thì lại càng lo lắng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 67 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thayloiyeuthuong Xem bài viết
    Các bác ơi em buôn tí. Hôm qua dắt thằng cu con đi bộ từ Sơn Ca về RC đi bộ trên vỉa hè qua đoạn gần cổng VT bị 1 đàn muỗi anophen phải đến trăm con từ luống hoa màu vàng bay ra bâu quanh, xua đuổi cách nào bọn chúng vẫn kiên trì bám trụ, báo hại 2 mẹ con chạy cong mông về đến tận D3 mà vẫn bị đốt mấy phát. Em buôn để các bác có dắt con đi bộ giống em thì tránh cái đoạn có nhiều cây hoa gì gì màu vàng mọc cao đến đầu người ra nhé, hay các bác CĐT xem thế nào nhổ bỏ mấy cây hoa đấy đi, trồng cỏ thôi ạ, nhiều muỗi khủng khiếp.
    Muỗi vốn thích mùi hoa, quả nên nó trú ngụ ở bụi hoa nhiều là dễ hiểu. Ko phải tại cây hoa đó đâu. Eco cũng có cây đuổi muỗi nhưng đuổi sao xuể. Mà tới cả trăm con cơ á, nghe kinh khủng thế! chắc dạo này mưa nhiều đây mà nhà mình cũng hay đi bộ vào đủ các khung giờ từ RC ra PT mà chưa lần nào bị thế. Mình thấy tình hình muỗi nhiều ở nông thôn thường như vậy mà. Xung quanh chúng ta lại có nhiều diện tích canh tác / ko canh tác nữa, nhiều nước và cây bụi. Ta phun ở đây nhưng ở xung quanh, muỗi cũng thích Eco nên nó bay đến thôi Khó xử lí vụ này phết nhở
    Chỉnh sửa lần cuối bởi rabbit72; 04/07/2013 vào lúc 08:42 PM.

• 67 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi D&T Xem bài viết
    Các bạn cho mình hỏi có khác biệt gì về giá cả và chất lượng của mấy nhân tố thiết yếu nhất cho cuộc sống ở Ecopark so với Hà Nội ko ah ?

Điện, nước, chợ, trường, net, truyền hình, chỗ đỗ xe, thang máy... các phí quản lý của Eco ?

Đi lại có thuận tiện ko ah ? Công cộng, cá nhân ( 4b , 2b)

Với quan trọng nhất là giá căn hộ bây giờ khoảng bao nhiêu ah ?
    Hỏi thì hỏi lắm, 1 lúc cả đống thế này nếu bạn chịu khó đọc từ đầu phần 2 thì đều tìm được câu trả lời cho tất cả mà ko phải lôi ra hỏi lại thế này đâu! Sự nhiệt tình hay ko với 1 vấn đề gì đó nó thể hiện ở điều đó đấy.
    Các YẾU tố cần thiết nhất cho cuộc sống? chắc là: không khí, nước, đồ ăn hả? Không khí xịn hơn HN rất rất nhiều nhé. Mình ở đây 1 tháng rồi về HN 1 buổi là lập tức bị đau rát mũi vì không khí bên đó nhiều hơi xăng, bụi bặm. Ko chỉ ô nhiễm ko khí mà ô nhiễm cả tiếng ồn, đứng ngoài đường HN muốn phát điên vì tiếng xe cộ ì ầm, còi inh ỏi. (Ước ao một ngày mà người ta đi xe điện để đường phỗ yên tĩnh, ko còn mùi xăng). Đồ ăn: đi siêu thị BigC Long Biên, Fivi Long Biên, cách bao xa thì google nhé; đi chợ giá rẻ hơn chợ HN, tuy hàng hoá ko phong phú lựa chọn bằng nhưng đủ lượng và cũng ok hơn chợ quê bình thường rồi; nếu ko đi chợ, ko đi siêu thị thì mời ra Phố Trúc nhé, Cây Cau, Cafe Link ngon-bổ-rẻ. Nước theo cảm nhận chủ quan của mình thì nhiều Fe hơn khu Mỹ Đình, Cầu Giấy nhưng vẫn đạt chuẩn Quốc gia đàng hoàng bạn ạ.
    Giá cả điện nước ra sao, hiện nay đang được miễn phí nên hỏi câu này là ko được đâu nhé! Phí dịch vụ cũng thế, tuy trong hợp đồng có ghi nhưng hiện nay đang được free, thành ra ko trả lời bạn được.
    Trường ĐTĐ Eco cơ sở vật chất tiên đoán là rất đẹp, cỡ hàng top HN, còn chất lượng học ra sao đã ai học được đâu mà hỏi?! Net đã nói nhiều rồi, về đây share wifi hoặc dùng Dcom, nếu chịu chơi thì mời dùng cáp quang Viettel đường truyền xịn nhé! Chỗ đỗ xe e là hơi ít. Hiện nay số nhà về ở tháp D, E chưa nhiều nhưng ô tô buổi tối trong tuần cỡ 40 cái bên tháp D, bên E em hỏng bít, cuối tuần lên tới khoảng trăm cái, mà hình như nhà nào ở đây trung bình cũng 1 cái 4 bánh, ko biết lúc về kín hết nhà thì chỗ để ô tô có thiếu ko nhỉ? @@ Thang máy, vì toà nhà có 21 tầng, giờ giấc của cư dân có nhiều chênh lệch nên tất nhiên phải đợi lâu hơn những toà 7-8 tầng nội thành rồi khi dân về đủ, cái này ko biết sẽ thế nào!
    Đi lại có thuận tiện ko thì tự google đường đi là ra thôi.
    Giá chung cư hay biệt thự cũng tự google sẽ ra ối thông tin và options. Giá căn hộ ở đây hiện nay ngang với những khu xịn của HN nên cứ cân nhắc thoải con gà mái! Giá trị của nó ra sao thì tới tham quan, trải nghiệm là biết liền.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi rabbit72; 04/07/2013 vào lúc 09:25 PM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 67 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi N68 Xem bài viết
    hic hic - nói theo kiểu AQ thì vẫn rất "may" vì cái bọn tấn công mẹ con nhà mợ không phải là ong
    Kể cũng lạ, BQL phun thuốc diệt côn trùng suốt mà sao chúng nó vẫn sống sờ sờ ra đấy?
    Nếu là ong thì ...

• 67 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbinhbet_87 Xem bài viết
    Các bác có ai bị trường hợp giống như nhà e ko ạ? Căn nhà e là căn ko có gói nội thất. Hôm nhà e lắp điều hòa thì bqldt có cho thợ xuống phối hợp với bên lắp về kĩ thuật. Lúc thợ lắp điều hòa xem đg ống đồng thì nó bị cụt đến Chân tường, do sợ đg ống đồng bên trong gãy nên thợ có bảo là nên chạy lại dg ống mới hoàn toàn. Thợ kỹ thuật bên bql cử xuống cũng đồng ý với phương án đó và nói sẽ hỗ trợ về kĩ thuật và bịt lại đầu chờ của đg ống cũ. sau khi lắp xog thì nv lễ tân lại phản ánh lại là tất cả thợ đag tập Trung làm Căn penthouse , ko có thợ, với lại ko bên nào Chịu trách nhiệm với việc đg ống bị gãy vì các bên đã nghiệm thu ctrinh đầy đủ.Nói chung qua một lần lv với bql mà e ko có ấn tượng tốt với họ cho lắm. Lúc đi lấy chữ ký vào bản đky cho nv đến lắp đặt e có cgiac là như là hsinh đi xin chữ ký của gv. Chỗ này chỉ ra chỗ Kia.đến phép lịch sự tối thiểu là mời khách hag ngồi cug ko có. Ko biết có Phải là trông e dễ bắt nạt quá nên mới thế ko. Lại Noi đến chuyện bịt lại đg ống cũ, e Lễ tân có bảo e là tốt nhất lên vp sơn mời ng xuống làm. Chả hiểu lại bị chặt chém bn tiền nữa đây.???
    Thế là sao nhỉ? Đường ống điều hoà của mình cũng bị gãy. Lí do được thợ điều hoà của Eco đưa ra là có thể trong lúc sơn trát, các thợ sơn, trát đã gạt dây sang 1 bên để làm nên gãy. Cái này lúc nhận nhà phải để ý mới được. Nhưng có bắt đền thì bắt đền kiểu gì đây? Mà hình như có gãy thì thợ điều hoà vẫn xử được thôi.

• 55 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Tôi thấy dạo này diễn đàn như cái chợ, dành cho những con mẹ hàng tôm hàng cá, tôi chẳng hiểu những người đang còm men trên này có suy nghĩ gì ko, nói gì phải nói cho đúng, góp ý gì cũng phải cho đúng, đừng để những người làm đúng nguyên tắc chịu vạ lây, hôm nay nghe tin bác Hanh lái xe bị nghỉ việc vì mấy lời còm men ngu dốt mà thấy cư dân mà thấy ức chế quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 67 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me silver Xem bài viết

Bể bơi đi vào hoạt động muốn ko bị quá tải thì tính phí, trẻ con , người lớn , dân cư , dân ngoài giá đồng hạng hết. Giờ giấc đóng mở thì lẩm ca lẩm cẩm là dân cư XỊN ở đây mà cả tuần tập bơi được mỗi lần còn lúc khác thì hoặc là quá tải hoặc là quá giờ, nếu ko thì quá sớm.
    ??
    Bể bơi đóng cửa lúc 6.30 thì lúc ấy người đi làm về ko kịp tham gia. Sáng ra còn phải nấu ăn sáng, đi chợ, cũng ko kịp bơi lội gì cả

• 67 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh84 Xem bài viết
    Chào các cô, các chú ,các anh chị à các bạn !
    E mới xong thủ tục mua căn hộ RC tuần trước! Lòng vui vẻ háo hức quá, vì đây coi như là mơ ước của e đã thành thật, kể từ lần đầu ghé Eco chụp ảnh cưới.
    E rất vui khi có diễn đàn này để những cư dân mới tại 1 thành phố mới có thể trao đổi và quen thân với nhau, góp phần xây dựng Eco thành một cộng đồng thật sự văn minh.
    Gia đình e thuộc dạng " hợp tác quốc tế- chồng Pháp vợ Việt đứa con lai" giờ e đang ở Pháp nhưng tháng sau sẽ chuyển về ở, căn D3-1306.
    Rất vui được làm quen với mọi người ạ :-D
    Nhìn nhiều đôi chụp ảnh cưới ở Eco, lòng vui vui là lạ đoán chắc là sẽ ko ít người từ lần chụp ảnh cưới ở đây mà sẽ sinh lòng yêu mến, muốn về Eco để có cuộc sống ecolife thế mà đúng rồi này

• 55 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Tôi thấy CDT và bql nên chọn lọc những góp ý trên diễn đàn này, vì trên này đa phần là những kẻ ích kỷ chỉ vì lợi ích cá nhân và chỉ thấy đưa ra những ý kiến đóng góp có lợi cho cá nhân mình mà thôi, tôi thấy buồn khi ở đây vẫn có những kẻ ích kỷ và vô văn hóa như vậy( có học có tiền có công việc tốt chưa chắc đã có văn hóa). Tôi ở D11006, ai thích tranh luận về văn hóa về học thức và ai tự tin mình có nhiều chữ nhiều văn hóa thì tôi xin mời, còn đừng viết vớ vẩn để người tốt bị vạ lây, tôi cũng như các vị chẳng đươc CDT hay ban quan ly đô thị ưu ái mà tôi quý mến họ.