Bất động sản - Nhà đất

Có nên mua vàng vào thời điểm này?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.8K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 989 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái cho e hỏi là có nên mua vàng để tiết kiệm thay cho gửi tiền tiết kiệm ngân hang vào thời điểm này k? Vì e thấy thời điểm này vàng lên nhanh quá, mà nghe nói vàng còn lên đến 3tr/ chỉ nữa vì đồng đôla đang mất giá. Thanks các mẹ.

• 1,009 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Chiều nay đi ngang chỗ niêm yết giá vàng, em thấy vàng đang là 26 rồi. Ôi ... khủng sờ khiếp :Sad:

• 1,009 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Chiều nay đi ngang chỗ niêm yết giá vàng, em thấy vàng đang là 26 rồi. Ôi ... khủng sờ khiếp :Sad:

• 1,340 Bài viết

• 3,036 Được cảm ơn

Mình nghĩ là nên mua :Smiling:.

• 1,300 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Giá vàng đang 26,500,000/lượng. Kinh khủng
    .............Dù là “Believe” thì ở giữa vẫn có “lie”.Dù là “Friend” thì đến cuối vẫn là “end”.Dù là “Lover” thì sau cùng cũng “over”.Dù đã có “Wife”thì trong lòng vẫn có “if” .Dù là “Husband” thì ở giữa vẫn có “ban"............

• 1,340 Bài viết

• 3,036 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoamaivang20071 Xem bài viết
    Giá vàng đang 26,500,000/lượng. Kinh khủng
    ôi thế ạ
    Cao quá :Thinking:

• 2,483 Bài viết

• 7,868 Được cảm ơn

e nghĩ ko nên mua vì giá vàng thế giới nếu cộng cả thuế thì cũng chỉ xấp xỉ 22-23tr/lượng. Em thấy giá vàng lên cao như này rất ảo, kiểu bong bóng vỡ lúc nào ko biết. Mua bi giờ chỉ sợ vỡ mặt:Sick:
    Theo em, cứ đợi nó ổn định thêm tí nữa rồi hãy đầu tư các mẹ ạ. Hik, lên chóng mặt thật :Sigh:
    Sát thủ trên cây đu đủ

• 932 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Theo mình mua để cất giữ nhằm tránh mất giá thì bất cứ thời điểm nào mua cũng được, kiểu đầu tư dài hơi thì chẳng lo gì cả. Còn mua đầu tư thì tùy xem gan của bạn đến đâu thôi. Bạn vào nhà vàng học hỏi thêm kinh nghiệm xem. Cũng đau đầu lắm đấy. Như mình cách đây hơn 1 năm thì nếu mình bán vàng đem gửi tiết kiệm thì lãi suất cao hơn là mình chơi vàng (theo kiểu lướt sóng), may mà ko bị lỗ thôi. Bây giờ nếu có tiền thì chắc mình mua để dành, còn chơi với vàng thì chưa dám.
    Tôi yêu Việt Nam:LoveStruc:
    18/3/2010: Ngày đầu tiên đi học em mắt ướt nhạt nhòa:Silly:

• 94 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Có lẽ Tết là vàng lên đến 3,5 tr/ lượng,... Ghê quá. Bây giờ mua vẫn tốt nhưng theo dõi, có dấu hiệu xuống là cho out hết nhé... MC em bảo thế. Hic, em thì chả có tiền mà đầu tư, chán....:Sad:
    rooling: Bà mẹ trẻ rooling:

• 92 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hình như đang bong bóng, nổ lúc nào không biết, em bán hết roài!