Bất động sản - Nhà đất

Có mẹ nào mua chung cư đài phát sóng Mễ Trì - Emico thì cùng vào trao đổi nhé

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 201K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

18 Người đang theo dõi

• BnB
    • 4 năm
    • 185 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyvqh Xem bài viết
    http://www.mediafire.com/?nnea5vr9cy26tix
    gửi các mẹ mặt bằng tổng thể khu emico nhé.
    Chị ui, cho em hỏi có phải đường trước mặt các toà chung cư CT2D1, CT2D2, CT2C1 và CT2C2 là đường song song với đường Lê Văn Lương không chị??? Nếu đúng thì toà có nhà em gần Lê Văn Lương lắm lắm!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BnB; 28/12/2010 vào lúc 02:05 PM.

• 189 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BnB Xem bài viết
    Chị ui, cho em hỏi có phải đường trước mặt các toà chung cư CT2D1, CT2D2, CT2C1 và CT2C2 là đường song song với đường Lê Văn Lương không chị??? Nếu đúng thì toà có nhà em gần Lê Văn Lương lắm lắm, ui thick quá!
    Hôm trước đã có bạn tìm hiểu về khu này thấy bảo chưa có đường đi vào đây. Muốn vào phải đi theo đường làng Trung văn theo bờ mương để vào. Sau này các khu đất sát Lê V L xây cao ốc thì khu này bị chắn hết. Nhìn mặt bằng thấy mật độ xây quá dày. Đất thì ít mà chơi tới 10 tòa cao ốc.

• 452 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Mình cũng đã làm xong hết thủ tục và giờ chỉ chờ lấy kết quả xác nhận từ phía Emico, trong các bước thì đúnsg là thủ tục nộp thuế là phức tạp nhất , nếu nào có quen biết thì nên nhờ vả, nếu không lại vừa mất tiền và thời gian, mình cũng nhờ người người này người nọ nên làm được thủ tục thuế khá nhanh (mất 2 ngày).
    Còn về việc chứng thực hoá đơn thuế thì mình thấy rất khó, mình đến mấy chỗ mà họ không chịu chứng thực nhưng mình nghĩ Emico đã thu bản gốc thì họ phải có trách nhiệm với việc này, hơn nữa hoá đơn thuế chỉ là thủ tục để Emico xác nhận việc chuyển nhượng nên mình cứ nộp bản gốc cho họ luon.

• 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungrada Xem bài viết
    Hôm trước đã có bạn tìm hiểu về khu này thấy bảo chưa có đường đi vào đây. Muốn vào phải đi theo đường làng Trung văn theo bờ mương để vào. Sau này các khu đất sát Lê V L xây cao ốc thì khu này bị chắn hết. Nhìn mặt bằng thấy mật độ xây quá dày. Đất thì ít mà chơi tới 10 tòa cao ốc.
    Chao ban,
    Duong di vao Emico theo minh biet nhu sau:
    - Neu ban di tu duong Le van luong vao thi re phai vao LuongtheVinh. Di den cong Dai phat thanh thi ban co the re trai hoac re phai (neu re trai thi co ngo dan toi sat toa nha ct2d2 tuy vay chua thong). ban re chech ben phai la di qua cong chinh cua Dai. Con duong nay di qua cong dai va co cau Vuot bang qua Dai Lo Thang Long keo dai sang sau Trung Tam HNQG.
    - Neu ban di thu Khuat Duy tien vao thi ban di qua chung cu viglacera gap 1 ngo re ( ngo nay co 1 hang cay rat dep) la lai noi vao duong Luong the Vinh keo dai va di nhu tren
    - Luc tu khu nay di ra thi nen di ra Dai lothanglong,rat gan chi khoang 500m

Tum lai khu nay o la tot vi Giao thong thuan loi, khong on. Ben trong co khuon vien bao gom 8 toa nha biet thu + khu lien ke...An ninh tot vi nam trong quan the cua Dai nen duoc bao ve. Phia truoc la Khu giai tri + nha o Metri; phia sau la Trung tam trien lam quoc gia sau nay hai ben la Dailothanglong va levanluong
    Ca nha co gang lam thu tuc xong ten minh cho nhe nhang. Chac nay mai phai hop mat offline nhg nguoi o khu nay thoi cac ban nhi?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi holland142; 28/12/2010 vào lúc 03:05 PM.

• 2,955 Bài viết

• 1,047 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nhà mình được bên thuế hướng dẫn cụ thể là dù bây giờ mình đóng thuế 50% giá trị thì sau này khi lấy sổ đỏ các mẹ vẫn phải đóng nốt 50% giá trị còn lại của căn nhà.
    Vì vậy mẹ nào chưa làm được chuyển nhượng, chưa đóng thuế cũng đừng sốt ruột nhé. Chỉ là nộp trước hay sau thôi và vẫn phải nộp 2% của 100% giá trị căn hộ các mẹ kí với EMICO.

• 2,955 Bài viết

• 1,047 Được cảm ơn

Nxinh nộp xong thuế rồi hả, nhà mình có anh người quen mà anh ấy bận nên đến chiều qua cũng mới nộp xong, cũng may là chỉ hẹn 2 ngày là sẽ trả hồ sơ. Mình cũng đang hồi hộp mong là mọi việc suôn sẻ.
    Tớ có một người quen cũng mua nhà ở đây mà giờ chủ nhà không chịu đi kí chuyển nhượng mà muốn đòi thêm tiền :-(

• 452 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

@heo nhua: vậy à bạn, mình tưởng sau này mình chỉ phải nộp thuế trước bạ lúc làm sổ đỏ thôi chứ , ngoài ra có thông tin là nhà từ tầng 6 trở xuống sẽ phải nộp thuế đất , nhà mình tầng 4 :Sad:

• 2,955 Bài viết

• 1,047 Được cảm ơn

Tớ không đi làm trực tiếp, xã đi làm về bảo là đóng trước hay sau cũng thế, vẫn mất 2% của toàn bộ giá trị nhà, giờ mình nộp 50% thì sau này sẽ phải nộp tiếp 50% còn lại .
    Sao lại từ tầng 6 đổ xuống phải nộp thuế đất nhỉ? Mà các mẹ cho mình hỏi, trong các căn 60, 68, 76, 80 thì căn nào là ban công đông nam, tớ thấy nhà nào cũng quảng cáo ban công đông nam hết là sao???

• 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Dear heonhua,
    So do vi tri tung can ho co trong trang cuoi cung cua Hop dong mua day.ban mo ra xem nhe. Can 74 va 80 thuong la o dau hoi co 2 hay 3 lo gia y. Can 60 m2 la can co so cuoi la le 2 hoac le 3 la ket ben trong roi co nghia la nhin vao toa khac. Can 68 thi thoang hon nhin ra ngoai.
    Neu tu tang 6 tro xuong ma phai nop thue dat thi khong phai ban ah. Neu thue dat thu thi thu chung hoac khong thi thoi vi duong huong theo ty le ma
    Co kha nang sau nay phai nop them tien thue 50% chua nop nua. Hic, vay co khi lai mot lan nua mat tien moi Thue tuliem nua chu. Tuc that
    Hinh nhu minh co ban ve tung can ho o computer o nha. Cac ban cu post mail minh gui cho nhe

• 452 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Có thể sau này sẽ phải nộp thuế trên 50% còn lại, tuy nhiên các bạn không nên nghĩ vì trước sau gì vẫn phải nộp thuế trên tổng tiền mà chậm trễ việc nộp thuế chuyển nhượng lần này, vì nếu một số bạn đã làm được hợp đồng chuyển nhượng thì nên tiền hành nộp thuế luôn bởi vì hôm mình đi nộp thuế có chứng kiến 1 bạn đã làm hợp đồng chuyển nhượng từ tháng 10 và bị các bác thuế phản bác : " giá cả từ tháng 10 đến bây giờ đã hoàn toàn thay đổi nên tiền vênh trong hợp đồng chuyển nhượng k có ý nghĩa nữa" , sau đó bạn này phải gọi chủ nhà đến ký cam kết là giá không thay đổi từ tháng 10 đến bây giờ , mà các bạn biết gọi được chủ nhà đến ký cam kết thì DỄ như thế nào rồi đấy .