Bất động sản - Nhà đất

Các mẹ nào đã và sẽ mua chung cư Khang Gia Tân Hương quận Tân Phú vào chia sẻ kinh nghiệm với !

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 24.6K Lượt đọc
  • 298 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 66 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Phát hiện một thông tin thú vị: Tất cả mọi người trong list của mẹ canh-cam đều ở Block II. Chỉ có mẹ tien-quan là ngoại lệ

Mà me tien-quan có advice j cho mọi nguời khi lắp đặt tủ bếp ko nhỉ, nếu được chắc sẽ rất giúp ích cho mọi người đây . Còn cả phần trang trí nội thất nữa chứ. Có ai có mối quen về nội thất gỗ hay cấc loại khác liên quan ko ta, sofa, giường tủ, bàn ghế blablabla? Bjo nghiên cưu chắc là vừa rồi các mẹ hen ..
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vân đã pm cho canh-cam rồi đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đúng thế, 13 hộ thì có 12 hộ ở Block 2 rồi, thường thì tiến độ bàn giao nhà của các block khác nhau cũng khác nhau thì phải.
    If you cannot have the best, make the best of what you have.
    • 71 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ Canh - cam hẹn offline một bữa đi nhé! các thành viên hẹn gặp để làm quen và cũng bàn tính cách đối phó với bọn chủ đầu tư láo lếu này nhá. Mẹ Canh - Cam chủ trì vụ này đi nha. Mình hưởng ứng hai tay hai chân nha
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

@vovanhai:
    Anh đc UB Phường chứng nội dung gì vậy ạ?
    Có câu "chưa có nhà" không ạ?
    Merci
    T.

Trích dẫn Nguyên văn bởi vovanhai Xem bài viết
    Tâm trạng hâm hở đến mục sở thị trực tiếp thì mang một bụng thất vọng tràn trề ra về Block II nhìn từ bên ngoài vẫn như cách đây mấy tuấn. Bên ngoài gạch đỏ chỗ thang máy tạm vẫn chưa tô, khó có thể nói là hoàn thiện. Block I thì thấy có lắp thêm ban công đến tầng 5.

Trới mưa to kéo dài, có thể dự án vẫn đang thi công bên trong nhưng chẳng biết chi tiết thực hư thế nào.

@nhatlong13: Bạn này đã pm cho canh-cam chưa nhỉ? Cư dân KGTH tập hợp đoàn kết lại phòng trường hợp CDT nói một đàng mà làm một nẻo
    • 66 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gdciu Xem bài viết
    @vovanhai:
    Anh đc UB Phường chứng nội dung gì vậy ạ?
    Có câu "chưa có nhà" không ạ?
    Merci
    T.
    Bên phường ko chịu chứng nội dung ấy đâu bạn gdciu. Nhưng trong CV 1550 của BXD hướng dẫn thì phường phải xác nhận nội dung là diện tich nhà bn, số thành viên trong gia đình. Từ đó có thể tính ra diện tích bình quân đầu người đc (i.e dưới 8m2/ người). Còn phần nếu có nhà ở địa bàn khác thì ng đi vay sẽ hoàn toàn chịu trách nhiệm trc pháp luật trong trường hợp bị thanh kiểm tra bởi NHNN. Lúc đó phải bù đắp lãi suất, bị phạt hành chính dân sự thậm chí cả hình sự nữa hehe

Mình cũng đã bổ sung giấy xác nhận này cho bên Vietinbank hôm thứ tư tuần rồi và vẫn đang chờ feedback lại. Nếu có thông tin tích cực sẽ update cho cả nhà lun
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 208 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vovanhai Xem bài viết
    Phát hiện một thông tin thú vị: Tất cả mọi người trong list của mẹ canh-cam đều ở Block II. Chỉ có mẹ tien-quan là ngoại lệ

Mà me tien-quan có advice j cho mọi nguời khi lắp đặt tủ bếp ko nhỉ, nếu được chắc sẽ rất giúp ích cho mọi người đây . Còn cả phần trang trí nội thất nữa chứ. Có ai có mối quen về nội thất gỗ hay cấc loại khác liên quan ko ta, sofa, giường tủ, bàn ghế blablabla? Bjo nghiên cưu chắc là vừa rồi các mẹ hen ..
    òa òa òa...chùi ui sao có mình mình lẻ loi ở Block 1 à??? Hixhix thế này lỡ nó giao block 2 trước là cóa mỗi mình iem chiến đấu sao ta ^=^...
    hixhix tủ bếp, nội thất....ui sao mà em ước ao, em khát khao CĐT nó giảm 50% VAT để iem có tiền mua làm cho nó đẹp đẹp...hihihi em mê đồ nội thất đẹp lắm....mà nghẹt nỗi mua cái nhà xong...lo cày mà trả nợ (
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bà con cô bác cố gắng lên thôi, để Tết ta này có buổi liên hoan đại gia đình KGTH mừng nhà mới thôi
    • 16 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

bạn nào cần form mẫu gói 6% thì tham khảo nhé https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 48 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lualemlinh Xem bài viết
    Mẹ Canh - cam hẹn offline một bữa đi nhé! các thành viên hẹn gặp để làm quen và cũng bàn tính cách đối phó với bọn chủ đầu tư láo lếu này nhá. Mẹ Canh - Cam chủ trì vụ này đi nha. Mình hưởng ứng hai tay hai chân nha
    Okay chị Vân, nhưng vì hiện tại chủ đầu tư họ chưa có động thái gì là giao trễ tiến độ và vi phạm hợp đồng, nên chắc giai đoạn này em chỉ update danh sách các hàng xóm thôi ạ. Mà thêm nữa, em sắp out of office 1 tháng gần cuối tháng 9 mới về, nên đầu tháng 10 em sẽ làm 1 buổi offline để anh chị em mình gặp mặt ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi canh-cam; 13/08/2013 vào lúc 09:39 AM.
    If you cannot have the best, make the best of what you have.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)