Bất động sản - Nhà đất

Các mẹ nào đã và sẽ mua chung cư Khang Gia Tân Hương quận Tân Phú vào chia sẻ kinh nghiệm với !

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 27.9K Lượt đọc
  • 291 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nicolas_cage Xem bài viết
    hi bạn crybaby, bạn cọc lâu chưa vậy?

Mình nghe nói dự án này treo cũng khá lâu, khởi công từ cuối năm 2010, hết vốn treo đến nay, nhờ có gói 30k tỷ, doanh nghiệp chuyển wa nhà ở xã hội nên mới dc rót tiền xây tiếp. Nên mình cũng hơi băn khoăn về chất lượng thi công của tòa nhà.
    Tuy là mang tiếng nha o xa hội nhưng giá vẫn tương đương với giá nhà thương mại và cắt hết các nội thất (nếu trước đây có). Mình có tìm hiểu thì giá của nó lúc mới khởi công rao là 13,5tr/m, còn giờ thì đẩy lên 14tr9! Điều này mang lại lợi khủng cho nhà đầu tư, dân vẫn thiệt!

Còn zụ vay lãi suất 6%, trưa nay minh có trao đổi với 1 môi giới bên Địa Ốc Trẻ, cô ấy nói là vay dc, mình cũng chưa hỏi chi tiết về thủ tục ntn. Hy vọng là họ có thể làm dc, chứ cái kiểu chỉ có nhân viên nhà nước thì cũng như ko..

Nhân tiện bạn có biết dự án nào cũng ở quận Tân Phú mà giá dao động trong khoảng 12-13tr/m ko chia sẻ với mình với.
    Em thấy bác chưa nắm rõ tình hình rồi, em mạo muội chia sẽ thế này.

- Trước đó tên Lucky Aparment rồi đổi thành Khang gia Tân hương
    - Giá bán trước đó so với bây giờ cũng không hề có thay đổi gì, chứ như bác nói là tăng lên là bác nhầm giữa VAT và chưa VAt nhá.
    - Lợi ích: Em nghĩ chắc chỉ là phương thức thanh toán, Ngân hàng hỗ trợ 6%/năm (nếu có).
    - Còn về chất lượng công trình bác cứ hiểu cũng như cái máy tính bác thêm sửa, bớt thì phần nào nó.....hay hay
    - Nội thất cắt hết một phần nào đấy cái này bác nói chuẩn

Em chỉ chốt lại: Tiền nào của ấy, đùng có ham rẻ mà lại A, B, C nhiều, nếu giá 12-13tr(VAT) bác cứ chịu khó chờ dài dài, không thì qua những dự án trên giấy.

Chúc bác có lựa chọn sáng suốt. (Em cũng là một môi giới)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hỡi các Mẹ đã mua căn hộ Khang Gia Tân Hương! Mình cũng đã ký hợp đồng mua một căn từ tháng 2/ 2013, trong hợp đồng là quý 3 năm 2013 gia nhà nhưng đến giờ này vẫn là chỉ xong phần thô, và bây giờ mình vô cùng hoang mang khi nghe nhiều thông về căn hộ này. Vì chủ đầu tư đã tự ý trẻ nhỏ căn hộ ra thành nhiều căn nên đã vi phạm và không được cấp giấy phép, Mình đã chót mua rồi thì vô cùng mạo hiểm vì sau này sẽ không có giấy chứng nhận. Có Mẹ nào có thông tin gì mới nữa không hãy pos lên cho cả nhà biết thông tin với nhé. Mình đang muốn hủy hợp đồng lấy lại tiền nhưng đang lo không biết có lấy lại được không, hu...huh. ! từ bữa nghe thấy mấy cái thông tin này mà mất ăn mất ngủ vì mình cố gắng tích cóp và vay mượn để mua cho được chỗ ở của mình, vì tin tưởng nhà đầu tư nên kế hoạch dự định cuối năm có nhà mới sẽ sinh em bé.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đồng ý với Mẹ Canh-cam. Mình cũng mua 1 căn ở tầng 11 diện tích 89 mét vuông, đã thanh toán hơn 500 tr rồi. Mình cũng đang lo sốt vó vì nghe nhiều thông tin không tốt về CĐT này. Chúng ta hãy tập hợp lại đi, đây là sđt của mình 0989001289.
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ, thấy topic KGTH sôi động quá, em xin mạo muội vào chia se một số thông tin về dự án KGTH với tư cách là nhân viên sale BĐS và cũng là Khách hàng đang ở căn hộ của CĐT Khang Gia.
    + Thứ nhất, về dự án KGTH, tiến độ hiện tại (nếu các mẹ nhìn từ bên ngoài) thì thấy rất là ok, đã bắt đầu lắp khung cửa sổ, lan can, cũng như là tô sơn màu vàng ở mặt tiền đường Tân Hương. Ở bên trong thì đã lát gạch tới tầm tầng 8-9. Nhưng theo nhận định của em,Dự án này đang làm rất là chậm, vô bên trong còn rất là bừa bộn, chưa đâu vào đâu hết, số công nhân làm không được nhiều. Thông tin mới nhất như trên hợp đồng mà CĐT Khang Gia ký gần đây nhất ah, thì thời gian bàn giao nhà sẽ là Quý II/2014 nhưng không trễ quá 3 tháng (có nghĩa là có thể sẽ là tháng 9/2014 mới nhận nhà). Nếu các mẹ mua KGTH từ thời còn là Lucky apartment, thì thời gian giao nhà là quý III/2013, còn các hợp đồng hồi tháng 9-10 là quý IV/2013 và Quý I/2014 . Điều này dễ dàng nhận thấy rằng hợp đồng của Khang Gia rất chi là lôm côm, không nhất quán, khách hàng muốn thay đổi điều nào thì có thể thương lượng được (điều này rất khác so với những dự án mà em bán, hợp đồng rất chặt chẽ, không có dụ chỉnh sửa hợp đồng và thời gian bàn giao nhà là nhất quán, không thay đổi.)
    + Thứ 2 về nội thất đi kèm,hồi trước định hướng là căn hộ cao cấp, nhưng bây giờ chẻ nhỏ căn hộ, giảm chi phí thì chất lượng nội thất của KGTH cũng giảm theo giá của căn hộ. Nhưng mà các mẹ đã chấp nhận mua, chấp nhận giá rẻ thì cũng nên chấp nhận chất lượng của nội thất đi kèm (mà cũng không có j nhiều ngoài tủ bếp, kệ bếp, đồ trong nhà vs), sau này nhận nhà nếu muốn thay đổi thì mình decor lại sau.
    + Thứ 3 về CĐT Khang Gia, trong thời điêm nóng của thị trừong BĐS Việt Nam (TP.HCM), Khang Gia nổi lên như 1 CĐT rất ok khi mà xây dựng được căn hộ cao cấp Khang Phú - Cao ốc Khang Phú nằm trên đường Huỳnh Thiện Lộc (Hiện tại em cũng đang ở 1 căn 80m2 bên đây nên em có thể xác định, cao ốc Khang Phú này rất là ok, tủ bếp gỗ xịn, tặng 2 máy nước nóng, 2 máy điều hòa, đồ nội thất trong nàh vệ sinh rất ok). Nhưng tới thời điểm 2011-2012, khi Khang Gia tham gia làm CĐT các căn hộ mang thương hiệu Khang Gia Gò vấp, Lucky apartment (KH Tân Hương) thì CĐT Khang gia đã đi theo hướng ăn xổi, muốn bắt cá nhiều tay, tiềm lực tài chính không đủ nhưng muốn đầu tư nhiều dự án, phát triển thương hiệu. Điều này dễ dàng nhận thấy, các dự án KG Gò Vấp hay KG Tân hương đều bị chậm trễ tiến độ, tiền dự án bên này đắp vào dự án bên kia, nên chẳng cái nào hoàn thiện cả mà cái nào cũng chậm tiến độ. tuy nhiên, các dự án mà KG làm CĐT lại rất hút khách, vì sao? vì dân mình ham rẻ.
    Trên đây là một vài thông tin và ý kiến của riêng em, em cũng ức chế mấy ông bên Khang Gia lắm rồi, từng bán 1 căn cho KH mà giờ mang tiếng quá Chúc các mẹ nhận được nhà sớm ^^!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Lâu rồi không vào topic này, tình hình dự án KGTH bây giờ nghe bi đát quá, không biết có kịp nhận nhà trước Tết Nguyên Đán 2015 không nữa
    If you cannot have the best, make the best of what you have.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình mình mới nhận được thông báo bằng văn bản yêu cầu mình ký lại phụ lục hợp đồng với điều khoản dời ngày bàn giao nhà sang quý III/2014. Thằng Khang Gia này đang bị điên. Có ai bi trường hợp tương tự không? Chắc phải liên kết lại để đấu tranh với CĐT này rồi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là tháng 4/2014 được nhận nhà, mọi người an tâm nhé.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước 30/4 là giao nhà em mua căn hộ ở lầu 1 lock A
    Chủ đầu tư làm rất đoàng hoàng các chị ( mẹ ) yên tâm nha , họ k dùng đồ dỏm để xây nhà đâu ạ
    • 326 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Các bố mẹ mua Khang Gia Tân Hương đã được nhận nhà chưa? Mình mới nghe môi giới chào giá 14tr3 (đã VAT) và 2 tuần nữa dọn vô ở nên thấy nghi ngờ quá, nếu có bố mẹ nào nhận nhà rồi lên tiếng đi ah
    YM: thnhatlinh
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hiện nay dự án đã bàn giao khoảng hơn 30 căn nhé các mẹ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ở Chung cư này tình hình thế nào rồi? Lúc trước mình cũng biết dự án này, thấy cũng thích lắm nhưng không mua được căn hộ vừa ý và vay gói 6% của CP nên thôi
    Gia đình là điểm tựa....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 326 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Sau những gì đã và đang xảy ra với 2 dự án Khang Gia (Gò Vấp và Tân Hương), ai còn dám mua của chủ đầu tư này là quá liều lĩnh
    YM: thnhatlinh