• 2 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 40 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Em chào chương trình,

Bên cạnh sự phát triển trí thông minh, vấn đề chiều cao cho bé đã và đang là mối quan tâm hàng đầu của các bậc cha mẹ hiện nay. Em rất chú trọng đến vấn đề này nên thực đơn sau đây sẽ nhấn mạnh về việc bổ sung dinh dưỡng nhằm giúp con phát triển chiều cao ngay từ khi còn nhỏ. Hy vọng sẽ nhận được sự góp ý của các mẹ.

7h30: 1 bát cháo cua.

9h: 250ml sữa công thức.

11h: 5 - 8 quả nho (hoặc 1 quả cam).

12h30: 1 bát cơm nhỏ + canh xương hầm bí đỏ + tôm kho thịt.

14h: 1 hũ sữa chua.

15h30: 200ml sữa công thức.

17h: 3 chiếc bánh quy nho.

18h30: 2/3 bát cơm + nghêu xào giá đỗ + tôm kho thịt.

20h: 200ml sữa công thức.

Trong tôm, xương và nghêu có nhiều canxi giúp tối đa hóa sự phát triển chiều cao cho bé. Ngoài ra, bí đỏ và giá đỗ chứa nhiều vitamin A giúp mắt bé sáng và khỏe hơn. Trong sữa chua cũng chứa canxi, đồng thời cũng có men tiêu hóa giúp bé tiêu hóa dễ dàng hơn. Em vẫn duy trì cho bé bú sữa 3 lần mỗi ngày nhằm bổ sung những chất dinh dưỡng còn thiếu trong bữa ăn, đồng thời trong sữa cũng có canxi. Canxi trong sữa dễ hấp thu nên rất có ích cho việc phát triển chiều cao của bé.

Em cảm ơn chương trình! Chúc cuộc thi thành công tốt đẹp :Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thực đơn cho bé 2 tuổi, chế biến nhanh và đảm bảo ngon bổ!

Mình làm thêm một thực đơn cho bé 2 tuổi nhà mình đây, làm cho anh 4 tuổi rồi, bây giờ đến em cho...

• Bé ho, thở khò khè. đàm nhiều

Xin chào Bác sĩ trang WebTretho! Nhà mình có hai bé trai. Bé thứ nhất: Được 40 tháng tuối cân...

• sữa tăng chiều cao cho bé

Chào các mẹ thông thái. Mình hiện tại đang cho bé uống Dielac alpha cua vinamilk, bé nhà mình 18 tháng nặng 12kg nhưng chỉ cao có 80cm thui ( thấp hơn so với chuẩn). Mình muón đổi sữa để cải thiện chiều cao cho bé, thấy có rất nhìu ý kiến về sữa meiji, S26, nutrue gold nhưng ko bít sữa nào tăng...

• Sữa nào giúp tăng chiều cao cho bé 3 tháng rưỡi?

Tình hình là tháng này chiều cao của thằng ku nhà em chi len co 1 cm(thang trước bé 57cm),bt thì bé bú 2,3 tiếng 1 lần,lần 120ml,tối thì ngủ 1 giấc từ 10h đến 7h sáng..Ban ngày thì bé rất hiếu động(la hét nói chuyện ê a dễ thương lắm ạ.e đang lo con em 2 tháng nay chiều cao vẫn dậm chân tại chỗ mà...

• Thực đơn cho trẻ bắt đầu ăn ba bữa chính trong ngày

Các mẹ thân mến! Đối với người mẹ chúng ta việc chuẩn bị bữa ăn cho con và cho con ăn là cả một...

• 379 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Thấy thực đơn tăng chiều cao một cái là phải nhảy vào ngay. Sữa công thức thì ok rồi, sữa chua cũng ok. Nhưng mà trong một ngày ăn 2 bữa tôm kho thịt liệu bé có chán không bạn? Tôm cũng cung cấp nhiều canxi nhưng mà xương thì không nhiều đâu bạn ạ. Xương hầm đem lại lượng canxi không nhiều như ta tưởng, nó chỉ đem lại vị ngọt dễ ăn. Hơn nữa nếu là xương ống mà ăn thường xuyên chất béo trong tủy xương sẽ làm bé ngán, dẫn đến biếng ăn đó bạn.
    • 8,371 Bài viết

• 2,643 Được cảm ơn

Tình hình là Zin của em đang trong tình trạng chiều cao khiêm tốn. Sữa thì bổ sung thường xuyên rồi nhưng mà thức ăn thì đáng lưu ý nữa. Có nên thêm xương để bổ sung canxi nữa ko nhỉ
    • 489 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

vừa lướt quá thấy thực đơn tăng chiều cao là phải nhảy vào ngay xem thế nào. Các loại sữa và các thực phẩm chế biến từ sữa đều rất nhiều canxi giúp tăng chiều cao thì rất tốt rùi. Nhưng mà bắt bé ăn hai bữa tôm kho thịt thì đến người lớn còn chán nữa là bé. Theo mình thì tất cả các thức ăn có chất tanh như tôm, cua, cá vv đều rất nhiều canxi bạn thử thay đổi thực đơn cho bé nhé.
    • 38 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đúng là thời đại bây h, ngoài chỉ số thông minh thì vấn đề chiều cao cũng rất quan trọng, vừa ngó thấy thực đơn tăng chiều cao là mình nhào vô đọc luôn. Đồng ý là cãni phát triển chiều cao nhưng mẹ nó hình như chưa quan tâm đến khẩu vị ăn của con, nhớ thay đổi khẩu phần ăn liên tục để con đỡ chán nha.
    • 143 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Em cũng như mẹ Moon, chế biến thức ăn 1 lần rồi cho con ăn cả ngày luôn. Cũng may là bé không ngán. Nhưng có điều em đang lựa chọn loại sữa mới cho con do sữa hiện tại không hợp.
    • 489 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhocLicuame Xem bài viết
    Em cũng như mẹ Moon, chế biến thức ăn 1 lần rồi cho con ăn cả ngày luôn. Cũng may là bé không ngán. Nhưng có điều em đang lựa chọn loại sữa mới cho con do sữa hiện tại không hợp.
    Bạn có thể chế biến một lần vào thứ bẩy hoặc chủ nhật nhiều mòn ăn, rùi để vào tủ lạnh đến bữa thì đem ra cho bé ăn thay đổi. Như vậy vừa nhanh mà bé lại không bị chán vì cứ phải ăn mãi một món.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,133 Bài viết

• 2,441 Được cảm ơn

Vote cho mẹ nó nha!