Thiết kế thực đơn cho trẻ từ 1 đến 6 tuổi

Thiết kế thực đơn một ngày cho trẻ 18-24 tháng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.5K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,089 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Thực đơn cho bé nhà mình như sau:
    7h30-8h: ăn sáng là nửa hoặc 2/3 bát phở
    9h: vài lát hoa quả như xoài hoặc chuối và 1 hộp phomail tươi hoặc sủa chua của bé
    11h30: nửa bát cơm với cá thu kho, canh rau ngót+ thịt nạc băm
    15h: sau khi ngủ dậy, con ăn hoa quả (thanh long hoặc lê) + 2,3 chiếc bánh Hipp + 1 hộp sữa Vinamilk
    18h30: nữa bát cơm với trứng rán, rau muống luộc
    20h30: 180ml sữa
    Vì bé nhà mình không chịu ăn cháo và uống sữa nên mình chỉ có thể cho con uống sữa được 2 lần thôi. Nếu bé hôm nào chịu khó ăn thì có thể ăn được 2/3 bát cơm. Ngoài ra do mình nấu thức ăn mặn nhàn nhạt nên con ăn được khá nhiều thức ăn mặn
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thực đơn cho bé 2 tuổi, chế biến nhanh và đảm bảo ngon bổ!

Mình làm thêm một thực đơn cho bé 2 tuổi nhà mình đây, làm cho anh 4 tuổi rồi, bây giờ đến em cho...

• Thực đơn cho bé 20 tháng tuổi

THỰC ĐƠN CHO BÉ 20 THÁNG (Bé vẫn ở nhà, chưa đi trẻ) I. Bữa sáng bắt đầu lúc 8h Sáng 7h30 bé...

• Chào hè cực đã cùng Công viên nước Vinpearl Royal City

Chào mùa hè, Vinpearl Water Park Royal City sẽ đón những thành viên yêu thích các trò chơi dưới...

• Thực đơn một ngày cho bé 3-4 tuổi

Bữa sáng: 7h: 1bát cháo gà ngô non, cà rốt (Cháo thịt lợn rau xanh, cháo bò khoai tây, cháo lươn/ tôm bí đỏ…) Nguyên liệu: cháo trắng vừa đủ (Thường mình nấu cháo trắng từ tối hôm trước múc vào hộp nhựa để tủ lạnh cho bé ăn các buổi sáng), 50g ức gà, ngô non tách hạt, cà rốt lượng vừa phải....

• Thực đơn một ngày cho con gái Bim Bim -3 tuổi

Đây là thực đơn của con gái mình ngày hôm qua nè : Sáng 6h30 :hai mẹ con đèo đi ăn cơm tấm,con ăn hết một dĩa nhỏ (độ chừng 1 chén) cơm tấm với sườn nướng -9h :một miếng đu đủ(vì mấy ngày nay con hơi bón í mà) + 1 hũ yaour -11h :một chén cơm với canh cải nấu thịt bò (con kén ăn rau,chỉ...

• 379 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Bé không thích ăn cháo thì bạn cho ăn cơm nát cũng ok mà. Còn sữa không chịu uống thì cần phải bổ sung cho bé bằng cách khác. Mình thấy một lần bé uống đc 180ml là cũng đc đấy chứ. Bạn thêm cho bé một lần nữa vào bữa sáng và một lần vào bữa tối thử xem, lượng rút ít đi, mỗi lần 120 hoặc 150 cũng đc. Ngoài ra bổ sung sữa bằng váng sữa, sữa chua, phomai...cũng đc tính là sữa
    • 1,089 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TommyNJerry Xem bài viết
    Bé không thích ăn cháo thì bạn cho ăn cơm nát cũng ok mà. Còn sữa không chịu uống thì cần phải bổ sung cho bé bằng cách khác. Mình thấy một lần bé uống đc 180ml là cũng đc đấy chứ. Bạn thêm cho bé một lần nữa vào bữa sáng và một lần vào bữa tối thử xem, lượng rút ít đi, mỗi lần 120 hoặc 150 cũng đc. Ngoài ra bổ sung sữa bằng váng sữa, sữa chua, phomai...cũng đc tính là sữa
    cám ơn mẹ nó góp ý nhé. Khi bé đến trường thì mình có gửi cô 2 hộp sữa vinamilk nhờ cô cho uống thêm. Còn ở nhà thì vẫn đảm bảo ngày một hộp sữa chua đấy
    • 1,494 Bài viết

• 724 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methuybotue Xem bài viết
    cám ơn mẹ nó góp ý nhé. Khi bé đến trường thì mình có gửi cô 2 hộp sữa vinamilk nhờ cô cho uống thêm. Còn ở nhà thì vẫn đảm bảo ngày một hộp sữa chua đấy
    Bữa e có đọc thông tin.. không nên cho bé ăn sữa chua hàng ngày đâu ah, nên cách ngày ra 1 chút.. vì trong hàm lượng sữa chua có axit nên khi bé ăn nhiều thì sẽ dẫn đến răng sữa của bé dễ bị xiết hay bị đen ấy ah!
    Hạnh Phúc đến từ những điều Đơn Giản và từ những suy nghĩ Giản Đơn

[B]
    • 8,371 Bài viết

• 2,640 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuatungyeudanong Xem bài viết
    Bữa e có đọc thông tin.. không nên cho bé ăn sữa chua hàng ngày đâu ah, nên cách ngày ra 1 chút.. vì trong hàm lượng sữa chua có axit nên khi bé ăn nhiều thì sẽ dẫn đến răng sữa của bé dễ bị xiết hay bị đen ấy ah!
    Mình thường cho con ăn 1 tuần 3 hộp sữa chua, lúc sữa chua, lúc váng sữa thay đổi nhau
    • 252 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

bé không chịu uống sữa có thể bé không thích khấu vị của sữa đó chứ trẻ con đứa nào mà chẳng thích uống sữa. Con bạn đang uống sữa loại j, bạn thử đổi loại sữa khác cho con thử xem. Trước kia con mình cũng không thích uống sữa nhưng từ khi đổi cho bé sang uống sữa enfa bé rất thích ăn, mỗi lấn uống bé đều uống hết luôn không phải đút hay la mắng.