• 3 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 2,071 Bài viết

• 2,199 Được cảm ơn

Nhìn những bạn tóc dài và dày tạo được bao nhiều kiểu tóc đẹp như xoăn lọn to bồng bềnh nhìn cũng thích ý, tóc mình thì mỏng ơi là mỏng thật là buồn, không hợp với tóc dài vì mỏng đành phải để tóc ngắn. Chọn được kiểu tóc ngắn thì thợ uốn tóc bảo: tóc em mỏng cũng chẳng có độ so le của tóc nên cũng chẳng tạo được kiểu đẹp. Chán. Mình đành phải nghiên cứu các phương pháp chăm sóc tóc để giảm gãy rụng và còn kích thích tóc mọc dày lên một chút. Hy vọng sẽ thay đổi do di truyền tóc mỏng gây ra. Mình xin chia sẻ vài kinh nghiệm của mình cùng các mẹ. Theo mình biết, hầu hết các sản phẩm chăm sóc tóc hỗ trợ đều gây thiệt hại thêm cho tóc của mình, do đó mình nghĩ sẽ tốt hơn nếu mình ngăn chặn rụng tóc bằng những biện pháp tự nhiên:
    - Tạo thói quen massage da đầu trong khoảng 10-15 phút sau khi gội tóc với nước thường. Việc này sẽ giúp kích thích việc lưu thông máu và tăng cường sức khỏe cho các nang tóc trong da đầu.
    - Massage da đầu với dầu Lô hội ( hay còn gọi là Aloe ) Áp dụng thoa nguyên dầu lô hội trực tiếp trên tóc hoặc mua gel lô hội có bán sẵn trên thị trường. Với cách này, bạn thoa gel lô hội cho mái tóc và sau đó xả sạch tóc với nước lạnh.

- Thoa lên tóc một hỗn hợp dầu ô liu nóng, trộn mật ong và một muỗng nhỏ bột quế và thoa lên tóc trước khi tắm, giữ yên như thế trong vòng 15 phút. Sau đó gội đầu với loại dầu gội có ít hoạt chất. Và xả sạch lại với nước ấm Làm như vậy 3-4 lần một tuần.

Tất cả tinh dầu của mình mình đều mua ở Tinhdau.vn ở Kim mã cũng có 1 cửa hàng đó. Các mẹ tham khảo nha!
    Ngoài các biện pháp tự nhiên mình còn tránh sử dụng các sản phẩm có hại cho tóc như thuốc nhuộm tóc, máy sấy tóc, dụng cụ uốn tóc….một cách thường xuyên vì những sản phẩm này có nguy cơ khiến tóc bị hư hại rất cao. Nếu mình muốn thay đổi màu hoặc kiểu tóc thì mỗi lần làm xoăn hoặc nhuộm của mình phải cách nhau 4 tháng để tóc mình phục hồi lại mình mới làm.
    Lựa chọn sản phẩm chăm sóc tóc cẩn thận bằng cách tránh sử dụng dầu gội vì dầu gội thường được sản xuất bằng hóa chất mạnh có thể gây hại đến tóc, dẫn đến rụng tóc. Do đó, mình thường chọn các loại dầu gội làm từ các loại thảo mộc và các sản phẩm tự nhiên khác để dùng.
    Cũng giống như cơ thể, tóc rất cần những dưỡng chất cần thiết để trở nên khỏe đẹp và bóng mượt. Vì vậy, ngoài chăm sóc tóc mình còn xây dụng một chế độ ăn uống cân bằng để loại bỏ các vấn đề rụng tóc.
    Một số loại thực phẩm thiết yếu mà mình ăn hàng ngày để phục hồi tóc bị rụng và chống rụng tóc như khoai tây, đậu, nho khô, trứng, hải sản, mầm đậu...vì những thức ăn này sẽ bổ xung nhiều vitamin cho cơ thể. Mình hay ăn vặt nên mình luôn có sẵn túi nho khô trong người để hy vọng bổ sung nhiều vitamin chống rụng tóc.
    Thường xuyên uống sinh tố chuối pha với mật ong, sữa chua và uống sữa tươi không đường.

Ngoài ra mình còn uống thêm sinh tố cà rốt và nước ép rau diếp sẽ làm giảm tóc rụng rất nhiều.

Uống Aloe của herbalife chứa nhiều dinh dưỡng và hợp chất của aloe tự nhiên giúp tăng cường cho mái tóc.

Uống rượu nhiều cũng gây hại đến tóc nên mình phải hạn chế uống rượu và tuyệt nhiên không sử dụng thuốc lá.
    Trên đây là một số thông tin mà mình chia sẻ với các bạn. Mình áp dụng chế độ này cũng được 3 năm rồi, tóc mình có cải thiện đáng kể và bây giờ đang áp dụng cùng mẹ chồng và con gái 3 tuổi của mình… (và hình như là cả đại gia đình đang thực hiện theo chế độ ăn uống của mình.)Hy vọng được chia sẻ và học tập thêm kinh nghiệm từ các chị khác để khắc phục nỗi lo của mình và cải thiện cho mái tóc đẹp hơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,269 Bài viết

• 3,590 Được cảm ơn

Vote cho bài viết hữu ích của mẹ quynhanh nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,038 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

Tóc mình cũng mỏng, mình sẽ thử theo chế độ của bạn. vote cho bài viết hay của bạn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,133 Bài viết

• 2,441 Được cảm ơn

Vote cho mẹ nó, chúc mẹ nó rinh quà nha...
    • 216 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

em cũng ủng hộ luôn
    • 5,519 Bài viết

• 6,752 Được cảm ơn

Vote cho mẹ nó nè.
    • 212 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Mình không thích ăn chuối nhưng sẽ thử theo kinh nghiệm chia sẻ của mẹ nó.thanks
    • 249 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

vote cho Chị nhé""
    • 109 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nhiều kinh nghiệm hay quá, ủng hộ các mẹ
    • 47 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình thích chế độ của bạn ,nhưng không uống được sữa không đường mẹ nó ah? hix
    • 152 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

vote ủng hộ sếp
    • 692 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

chà, bài viết công phu quá, chúc mẹ nó thành công nha
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình sẽ thử lên Kim mã mua tinh dầu, mẹ nó chỉ cho mình địa chỉ cụ thể nha
    • 91 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Tóc mình cũng mỏng ,cách làm của bạn cũng đơn giản, mình tí thời gian nên mình sẽ thử.
    • 3,524 Bài viết

• 2,889 Được cảm ơn

Vote cho mẹ nó nè!
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vote cho bạn
    • 826 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Thêm 1 phiếu cho mẹ quynhan nè
    • 21 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chị vote cho em. (vungocbaotram đó )
    • 88 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Học tập kinh nghiệm của mẹ nó.vote cho mẹ nó
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ quynhanh thật là công phu quá cơ, học tập kinh nghiệm của mẹ nó
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2