Tài liệu học tập

Mua đĩa học tiếng Anh ở đâu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.52K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 673 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecghi26 Xem bài viết
    Em đang muốn tăng cường khả năng giao tiếp. Chị có thể tư vấn cho em xem mua đĩa nào dc ko ạ?

p/s: Em đang ở SG.
    Hí hí thế thì mẹ Nấm không qua chỗ em mượn đĩa được rồi :Straightf: vì em đang ở Hà Nội :Sad: Học giao tiếp thì mẹ học qua Life Line, hoặc New Interchange English for International Communication (Hai quyển này cũng dễ kiếm), International Communication: English Language Challenges (Quyển này không biết có bán ở Việt Nam không, lần trước xem của nhỏ bạn mang ở bên Sing về thấy cũng khá hay) Hoặc tham khảo mấy cái audio transcript của sách TOEIC hoặc TOEFL/ IELTS cũng được.

Thực ra cách mà em thấy hay nhất í là mẹ Nấm lên các trang tiếng Anh có những bài hội thoại hoặc case study học cũng rất hay, tập nghe người ta nói, nói theo cho đến lúc chuẩn thì thôi, kết hợp với việc note ra các Cấu trúc/ Từ mới để còn áp dụng cho bài khác :Smug: Mẹ Nấm Linh Chi chịu khó google 1 tí cũng rất hay (hoặc vào Youtube cũng có nhiều video hay) :rolleyes:

Mẹ có thể vào Paltalk,tập nói ở đấy có mấy cô Việt Kiều Mỹ sửa cho cũng hay lém đó

Hơn nữa, một kinh nghiệm của Mom2nhoc là học giao tiếp phải có 1 người nữa học với mình: 1 là để correct cho mình, 2 là tạo cho mình thói quen để respond khi có người khác.

Ban đầu có thể chọn đề tài tự do (Free talk) để tập nói, tâm lý thoải mái vào, cứ nói, sai thì sửa :Sick: Sau đó chọn topic nói hẳn hoi, ý tứ đàng hoàng :Straightf: Sau 1 thời gian luyện tập chăm chỉ chắc chắn trình lên ầm ầm :Smug::Smug::Smug:

Chúc mẹ Nấm học tốt nhé )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi muốn mua sách tiếng anh chi mua ở chỗ nhà sách pasteur chị nhé, chỗ đó chuyên bán sách tiếng anh chị ạ, nếu muốn mua sách gốc thì chị tới nhà sách xuân thu nhé, nhưng nhà sách này bán mắc lam
    Chị mom2nhoc ơi, chương trình paltalk học như thế nào hả chị,em là sinh viên mới ra trường,ngành kế toán,em đang đi tìm việc làm tới đâu cũng đòi kinh nghiệm, và tiếng anh giao tiếp tốt, nên em muốn mình giao tiếp TA tự tin hơn

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tại đây nè, mình đã mua rồi, cũng OK lắm.

http://www.davibooks.vn/products/cat....Bang-dia.html

• 333 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Hay quá tối về ngâm cứu ạ/////////////////////////////////

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhân tiên ở đây mình hỏi một chút, có mẹ nào biết mua đĩa luyện thi ielts chuyên sâu kỹ năng viết ở đâu không? Mình yếu Writing quá, đi học ở nhiều nơi chẳng thấy hiệu quả gì cả, hichic

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2