Tài liệu học tập

Hỏi kinh nghiệm mua bàn học cho con

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.14K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi các mẹ
    Có mẹ nào có kinh nghiệm mua bàn học cho con chỉ giúp mẹ cháu với
    mẹ cháu đang lúng túng không biết chọn bàn học loại nào cả

• 2,369 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhco Xem bài viết
    Hi các mẹ
    Có mẹ nào có kinh nghiệm mua bàn học cho con chỉ giúp mẹ cháu với
    mẹ cháu đang lúng túng không biết chọn bàn học loại nào cả
    mẹ nó phải nói rõ mua bàn học cho con ở độ tuổi nào chứ? mẫu giáo, lớp 1 hay lớp mấy?

• 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Hôm nay mới dạo sang box Góc học tập có kinh nghiệm mua bàn học cho con như thế này, chia sẻ với các mẹ:

Ghế ngồi cho trẻ: độ cao bằng 0.27 lần chiều cao của trẻ
    Bàn học của trẻ: độ cao bằng 0.46 lần chiều cao của trẻ

Ví dụ: con bạn cao 123 cm
    Ghế ngồi nên có độ cao 33 - 34 cm
    Bàn nên có độ cao 56 - 57 cm

Vài hàng chia sẻ kinh nghiệm của mình cho cac mẹ. :Smiling:
    Chúc mọi chuyện tốt lành!
    :Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 87 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng quan tâm đến vấn đề này, tiện đây muốn hỏi luôn xem có ai biết có kiểu bàn học nào mà có thể tăng giảm độ cao không nhỉ? Vì trẻ ở độ tuổi này chóng lớn lắm, chẳng lẽ mỗi năm thay một bộ bàn ghế học tập cho con à?

• 673 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình thấy một em ở phòng mình mách là mua bộ bàn ghế ngồi học của Xuân hoà rất tiện vì có nấc điều chỉnh độ cao, mình cũng đang định mua cho con mình một bộ, cháu mới có 4 tuổi thôi, nhưng bây giờ đã phải ngồi học tô, vẽ rồi, mình thấy em ý bảo ra các đại lý của Xuân hoà mà mua, khoảng 600.000 một bộ thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,427 Bài viết

• 22,066 Được cảm ơn

Thêm một kinh nghiệm nữa nhé. Mua ghế ngồi học cho con thì mua ghế theo kiểu truyền thống cha ông ta ngày xưa nhé, nghĩa là ghế có 4 chân (ảnh 1). Đừng có mua ghế kiểu sáng tạo nhé (ảnh 2). Con ngồi mép ghế là trượt đập mặt vào bàn ngay.
    Hình đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mehaicongchua; 17/04/2009 vào lúc 03:30 PM.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,427 Bài viết

• 22,066 Được cảm ơn

Bộ 2 là bộ tăng giảm độ cao đấy. Nhưng thật ra cũng không tiện lắm đâu.Nếu cháu nào tròn trĩnh một tí, nâng độ cao lên được mấy hôm lại tụt xuống ngay. Và bộ này thì ghế sử dụng rất nguy hiểm, con ngồi ghế dễ bị lật như mình đã nói ở dưới.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:

• 129 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhà tớ cũng mua bộ XUân Hoà, giá 1 tr, mầu xanh. Bàn thì được nhưng ghế rất có vấn đề: ngồi bị dốc về phía sau, nên ngồi viết không thoải mái. Mình chưa biết giải quyết thế nào.

• 69 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình cũng đang tìm bộ bàn ghế cho con gái gần 5 tuổi để cháu ngồi vẽ hoặc viết lách, và ý định sẽ dùng đến khi cháu học tiểu học, các mẹ có nguồn nào mua bàn ghế cho con ổn không giới thiệu cho mình với nhé

• 218 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con mình 4 tuổi rưỡi, cháu rất hay viết, vẽ đọc. bàn ăn cũng vẽ, bàn phòng khách cũng vẽ, thậm chỉ nhiều lúc nằm bẹp ra sàn nhà để vẽ… Tôi qua bố mẹ cháu ra Xuân Hoà xem bàn ghế, chọn được mẫu BHS20 giá 600K, điều chỉnh độ cao được, trông giống hình bàn ghế của mehaicongchua. Nhưng hàng hết, đang phải chờ. Trong lúc chờ đợi mình cũng muốn tham khảo ý kiến của các mẹ đi trước xem chất lượng của loại bàn ghế này có phù hợp với con mình không? Rất mong tin của các mẹ.
    Thanks and best regards,

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2