Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Tài liệu học tập

Chuyển từ file PDF sang file JPG?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 21.8K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Mẹ Anh Minh
    • 44 năm
    Mình có tập tài liệu tiếng Anh cần dịch qua tiếng Việt. Ngặt nỗi văn bản gốc bằng PDF, bây giờ muốn chuyển sang file JPG (mình cần ảnh trong file này để dán vào văn bản dịch tiếng Việt ở file Word.) Có ai biết cách chuyển không, giúp mình với. Cảm ơn các mẹ.

• 1,755 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Anh Minh
    Mình có tập tài liệu tiếng Anh cần dịch qua tiếng Việt. Ngặt nỗi văn bản gốc bằng PDF, bây giờ muốn chuyển sang file JPG (mình cần ảnh trong file này để dán vào văn bản dịch tiếng Việt ở file Word.) Có ai biết cách chuyển không, giúp mình với. Cảm ơn các mẹ.
    Em cũng hai lúa mấy vụ máy tính này lắm, nhưng có cách này Mẹ Anh Minh thử xem:
    1. Mở file bẳng chương trình Photoshop
    2. Sau đó save as file bằng JPG
    Chỉ có dzậy thôi à :4:. Em vửa thử xong, thấy ok nên reply đó. Chúc chị thành công!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 679 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Bạn có thể dùng Adobe Reader cắt(Dùng SnapShot Tool), rồi dán vào WORD như bình thường.

• Mẹ Anh Minh
    • 44 năm
    Mình không có phần mềm Photoshop, mà tìm mãi cái chức năng SnapShot Tool của Ba Sắp nhỏ mách mà vẫn chưa tìm thấy. Ba Sắp nhỏ ơi, chỉ lại chi tiết giúp mình xem chức năng SnapShot Tool ấy ở đâu? Mình dùng Adobe Acrobat Professional thì nó giấu ở đâu?

Thanks mọi người nhiều.

• 679 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

vào menu: Tool -> Basic -> Snapshot Tool (có hình cái máy ảnh).

• 1,755 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

Mẹ Anh Minh thử vào link này xem sao nhé:
    http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/In...4&ChannelID=67

• Mẹ Anh Minh
    • 44 năm
    Cảm ơn Ba Sắp Nhỏ nhé, mình làm được rồi.

• 92 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bác dùng phần mềm này nhé Solid Converter 2.0 . Nó giúp bác chuyển sang các định dạng .doc, .rtf, .jpg