• 0 Lượt chia sẻ
  • 27.8K Lượt đọc
  • 117 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hic, năn nay mình cũng định học vb 2 ktqd, dạng miễn thi. Nhưng nó lại bảo xet theo hồ sơ mà điểm tổng kết ko cao lắm, ko biết thế nào. có ai biết năm ngoái nó lấy bao nhiêu ko? :Sad:

• 379 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đang phân vân học bằng 2 hay thi cao học KTQD mà chẳng biết thông tin gì cả, có ai giúp chúng tớ với :Battin ey:....Phuongdoan định học khoa gì? lịch học ntn thế ? có gì nhắn cho mình nhé.

• 228 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Em cũng đang phân vân là có nên học hay không. Em thấy thông báo là 31/3 là hết hạn nộp hồ sơ. Em có bằng đại học ở nước ngoài, bây giờ muốn học văn bằng 2 kinh tế không biết có thuộc dạng miễn thi không nữa.

• 96 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Học văn bằng 2 kinh tế học full time ban ngày thì cấp bằng hệ chính quy Học parttime ban tối thì cấp bằng hệ tại chức,mất 2.5-3 năm tớ nghĩ ko nên học mất thời gian mà ko mang lại kết quả gì cả.

• 296 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

mình cũng mua hồ sơ rùi ktqd bằng 2, và đinh đăng ký tài chính doanh nghiệp. Hoc vb2 tại sao lại mất thời gian và ko mang lại kết quả ji chứ? rất bổ ích mà

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bạn thuộc dạng miễn thi thì cứ nộp hồ sơ đầy đủ là được, tớ thấy hầu như ai nộp h ồ sơ cũng trúng tuyển cả. Mang tiếng học VB2 nhưng học cũng khó thi cũng khó lắm đấy.

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 2,036 Bài viết

• 1,151 Được cảm ơn

Học Văn Bằng 2 ở KTQD không lấy theo điểm học tập của bạn ở trường ĐH khác đâu bạn ạ. Miễn là trường ĐH bạn từng học nằm trong danh sách các trường cho phép miễn thi của KTQD. Với lại sau khi vào học VB 2 ở ĐH KTQD bạn sẽ được bảo lưu kết quả học tập của 1 số môn đại cương nên nếu điểm của bạn thấp thì sẽ hơi thiệt thòi thôi.
    Tớ đang học VB2 ở đấy đây nhưng nói thật là chán lắm, có thể vì mình đi làm lâu rồi bây h đi học thấy đầu óc trì trệ quá :Sigh:, được mỗi kỳ đầu tiên là chăm chỉ. Các kỳ sau thì chỉ cố gắng không để được thi rồi đi thi rồi, còn toàn chuồn học ở nhà nấu cơm cho chồng :Laughing:.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 387 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Em cũng đang dự định thi VBII của trường HV tài chính, nhưng tận 3 năm nữa mới ra trường thì nản quá.Bác nào có dự định thi thì vào đây coi nhéhttp://www.hvtc.edu.vn/?code=5100&%2...4755a120112952
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ONT198; 23/03/2009 vào lúc 04:01 PM.
    Giận là đem lỗi lầm của người khác trừng phạt bản thân mình

• 611 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meobeotron Xem bài viết
    Học văn bằng 2 kinh tế học full time ban ngày thì cấp bằng hệ chính quy Học parttime ban tối thì cấp bằng hệ tại chức,mất 2.5-3 năm tớ nghĩ ko nên học mất thời gian mà ko mang lại kết quả gì cả.
    Có thật là học buổi tối thì được cấp bằng hệ tại chức ko chị? Em đang học ở văn bằng 2 ở ĐH KT đây này, ngành tài chính ngân hàng, cũng được thông báo là học trong 2,5 năm. Cái này học theo tín chỉ nên em nghĩ chắc là ít nhất cũng phải 3 năm mới xong, đấy là còn xuôi chèo mát mái đấy. Thi đầu vào 2 môn toán cao cấp và Anh, khoảng 10 điểm 2 môn là ok. Nhiều người truợt lắm ạ, chứ mẹ nào nói dễ lắm ai cũng đỗ thì ko đúng đâu, nếu dễ thì nhiều người đã chẳng phải chạy mất gần chục triệu để chạy vào. Nhưng nếu chuyên ngành của mẹ nào mà 1 trong 2 môn Anh hoặc Toán thì vô tư ạ, vì nó ko quá khó, đề hơi dài dòng chút thôi. Năm ngoái em thi thì là như vậy, ko biết năm nay thay đổi gì ko.
    Hãy cho đi để nhận được nhiều hơn thế !