Học Thiết Kế - Thêu Thùa - May Vá

Văn bằng 2 - Đại học Ngoại Thương Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 58.7K Lượt đọc
  • 178 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 747 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Mình đang có ý định thi văn bằng 2 của Đại học ngoại thương trong năm 2009 này. Nhưng hiện tại đang mù tịt thông tin. Mình mở topic này mong các bạn đã thi, học có ý định học hoặc có kinh nghiệm gì thì vào đây chia sẽ với mình nhé!
    Chân thành cảm ơn!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi November-rain; 06/02/2009 vào lúc 06:46 PM.
    Phấn đấu bắt Miu!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,706 Bài viết

• 4,014 Được cảm ơn

Văn bằng 2 ĐH Ngoại Thương cũng có 3 chuyên ngành, Kinh tế đối ngoại ( hình như bây giờ là Kinh tế quốc tế thì phải, hồi e học nó vưỡn là Kinh tế đối ngoại), Quản trị kinh doanh và Tiếng Anh thương Mại. Thi đầu vào 2 môn là Tiếng Anh và Kinh tế Chính Trị. Thực tế cho thấy, thi văn bằng 2 vào NT thường chết ở môn Kinh tế chính trị ( hok hiểu sao :cool. Tiếng Anh đầu vào ko khó lắm, như thi đại học ( khó hơn chút đỉnh). Còn nộp hồ sơ và thi thời điểm nào thì e hok có nhớ lắm. Chị gọi vào khoa sau đại học hỏi sẽ rõ hơn đấy. 04.38356800.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

năm 2008 vừa rồi mình cũng tham gia thi bên NT, 1 năm có 1 đợt thì fải, đợt mình thi là tháng 7 nhưng hạn nộp hồ sơ lại là trước tháng 6, nếu bạn có bằng rồi thì ok. Còn thi thì là kinh tế chính trị và tiếng anh, ở trường có mở lớp ôn đấy
    • 747 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người nhé!
    Năm ngoái mẹ nó thi đề TA có khó lắm kg? Trình độ TA mình còi lắm, trên B một tí thôi nên hơi sợ. Năm ngoái thi có còn tài liệu nữa kg? Nếu còn thì cho mình mượn với. Thanks nhiều nhé!
    Phấn đấu bắt Miu!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 747 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi My tít Xem bài viết
    năm 2008 vừa rồi mình cũng tham gia thi bên NT, 1 năm có 1 đợt thì fải, đợt mình thi là tháng 7 nhưng hạn nộp hồ sơ lại là trước tháng 6, nếu bạn có bằng rồi thì ok. Còn thi thì là kinh tế chính trị và tiếng anh, ở trường có mở lớp ôn đấy
    À, cho mình hỏi thêm tí nữa. Mình đã tốt nghiệp cách đây 3 năm, bây giờ kg còn bảng điểm. Kg biết nếu có bằng rồi thì có phải nộp bảng điểm nữa kg nhỉ.
    Phấn đấu bắt Miu!!!
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Để thi thì chỉ cần bảng điểm nhưng nếu trúng tuyển thì cần phải có bảng điểm nữa vì căn cứ vào đó người ta xét chuyển điểm của những môn đã học mà
    • 440 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Năm nay em cũng định thi Văn bằng 2 ĐHNT. November-rain định thi khoa nào vậy? Em đang phân vân giữa kinh tế QT và QTKD. Hình như tháng 3 là bán hồ sơ đấy.
    • 1,706 Bài viết

• 4,014 Được cảm ơn

Kinh tế QT mới đổi tên từ khoa Kinh tế đối ngoại. ( Mình thik nghe Kinh tế đối ngoại hơn, :Silly. Chuyên ngành chính và chủ đạo của NT cũng chính là khoa Kinh tế quốc tế này, chủ yếu là về XNK và thương mại Quốc tế. Do đó nếu về so sánh 2 khoa thì chắc chắn là KTQT là khoa được đào tạo bài bản và chủ yếu hơn QTKD. Còn mẹ Songu mún học ngành nào thì còn tùy vào công việc của chị nữa. Nếu công việc hiện tại or tương lai của chị nghiêng về XNK, giao nhận vận tải, thương mại quốc tế....thì nên học KTQT. Ngành học này cũng rộng và bao quát nhiều lĩnh vực, đặc biệt là có cả tiếng Anh yểm trợ nữa, nên theo em nó sẽ hơn QTKD. :Battin ey:. Còn nếu công việc của chị ko thiên về những mảng như trên, mà thiên về những hoạt động quản trị của doanh nghiệp thì hẵng học QTKD.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,306 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

các chị ơi cho e hỏi, em mới tốt nghiệp hệ đại học từ xa, đã có giấy chứng nhận tốt nghiệp và bảng điểm. liệu e có thi được văn bằng 2 ngoại thương không các chị. À năm 2008 lấy điểm đầu vào là bao nhiêu hả chị. bao giờ họ bán hồ sơ? có chị nào biết mách em với.
    Thanks các chị nhiều!
    nick name: hongnhung_9992003@yahoo.com
    rất mong các chị thông tin giúp em!
    • 747 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Songu Xem bài viết
    Năm nay em cũng định thi Văn bằng 2 ĐHNT. November-rain định thi khoa nào vậy? Em đang phân vân giữa kinh tế QT và QTKD. Hình như tháng 3 là bán hồ sơ đấy.
    Mình cũng định thi Kinh Tế Quốc QT mẹ nó à. Mình mua hồ sơ rùi đấy. Nhưng mình hơi buồn vì thời gian học là 3,5 năm - Hoi lâu nhỉ. Đợt này chỉ có KTQT tuyển thôi mẹ nó à, đỡ phải chọn lựa.
    Phấn đấu bắt Miu!!!
    • 49 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu mẹ nào có ý định thi VB2 NT thì nên xác định trước là mục đích làm gì?Nếu chỉ để có 1 tấm bằng thì nên suy nghĩ kỹ lại. Mình cũng mới tốt nghiệp ra đây. Ko biết sẽ sử dụng bằng đấy để làm gì nữa. Theo kinh nghiệm là chỉ 1,2 năm lớp rơi rụng nhiều, vì học cực kỳ chán. Mà trường này thuộc loại kiêu kỳ. Nhiều cái ức chế lắm. Còn thi thì cũng ko lo lắm đâu. Hồi mình thi thi 8 điểm 2 môn đã đỗ rồi. Nhưng cả thời gian học sẽ là 1 cực hình đấy!
    1 điều nữa bằng tốt nghiệp sẽ ghi là bằng tại chức nhé!
    • 618 Bài viết

• 707 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funfun Xem bài viết
    Nếu mẹ nào có ý định thi VB2 NT thì nên xác định trước là mục đích làm gì?Nếu chỉ để có 1 tấm bằng thì nên suy nghĩ kỹ lại. Mình cũng mới tốt nghiệp ra đây. Ko biết sẽ sử dụng bằng đấy để làm gì nữa. Theo kinh nghiệm là chỉ 1,2 năm lớp rơi rụng nhiều, vì học cực kỳ chán. Mà trường này thuộc loại kiêu kỳ. Nhiều cái ức chế lắm. Còn thi thì cũng ko lo lắm đâu. Hồi mình thi thi 8 điểm 2 môn đã đỗ rồi. Nhưng cả thời gian học sẽ là 1 cực hình đấy!
    Minh khong nghi the dau, vi thuc ra neu hoc NT khoa KTNT ( Kinh te Ngoai thuong ) ra truong ma ban lam ve mang XNK thi rat huu dung, vi thuc su NT day rat thuc te, minh vua ra truong nam vua roi, ban minh co nhieu nguoi lam ve XNK deu noi la thuc te lam giong y nhu kien thuc hoc o truong( khong hieu sao minh khong danh duoc TV ), va con 1 thac mac nho nua la sao khoa KTDN lai thanh KInh te quoc te nhi, vi tet 2008 minh ra truong thi khoa KTDN da doi thanh Kinh te ngoai thuong roi ma
    • 747 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Ai học rồi vào đây comment thêm cho mình có chút thông tin với. Mình mua hồ sơ rùi nhưng đang chần chừ quá. Kg biết chất lượng đào tạo như thế nào? Mình đã đi sai đường từ bằng 1 rùi. Muốn chuyển đổi bằng 2 để chuyển nghề quá mà học ra kg ứng dụng được thì chán lém.
    Phấn đấu bắt Miu!!!
    • 891 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Mình học được khoảng 1.5 năm văn bằng 2 thì bỏ. Mình nghĩ nếu học để lấy bằng chuyển đổi công việc thì nên với điều kiện phải kiên nhẫn và chăm chỉ, học để lấy kiến thức thì.... Dạy thường nếu không nói là chán, lớp học đông mùa hè thì nóng khủng khiếp. Đợt mình vừa học vừa làm, tối về đã mệt lắm rồi còn đến lớp nữa, học không hiệu quả chút nào.
    • 299 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi princebaby Xem bài viết
    Mình học được khoảng 1.5 năm văn bằng 2 thì bỏ. Mình nghĩ nếu học để lấy bằng chuyển đổi công việc thì nên với điều kiện phải kiên nhẫn và chăm chỉ, học để lấy kiến thức thì.... Dạy thường nếu không nói là chán, lớp học đông mùa hè thì nóng khủng khiếp. Đợt mình vừa học vừa làm, tối về đã mệt lắm rồi còn đến lớp nữa, học không hiệu quả chút nào.
    Bạn nói rất đúng.
    Đừng bao giờ Anh nhé, gọi tên em...!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Vậy theo bạn học để lấy kiến thức thui thì nên học ở đâu?ntn?
    Mình cũng đang rất phân vân vấn đề này vì học 3,5 năm quá lâu
    rồi khi ra trường thì không sài đến kiến thức:Sad:
    • 440 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

ÔI nghe các mẹ nói tụt hết cả hứng. Em cũng tưởng chỉ học 2,5-3 năm. Ai ngờ 3,5 năm liền, choáng thế chứ.
    • 546 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangmeo28 Xem bài viết
    Văn bằng 2 ĐH Ngoại Thương cũng có 3 chuyên ngành, Kinh tế đối ngoại ( hình như bây giờ là Kinh tế quốc tế thì phải, hồi e học nó vưỡn là Kinh tế đối ngoại), Quản trị kinh doanh và Tiếng Anh thương Mại. Thi đầu vào 2 môn là Tiếng Anh và Kinh tế Chính Trị. Thực tế cho thấy, thi văn bằng 2 vào NT thường chết ở môn Kinh tế chính trị ( hok hiểu sao :cool. Tiếng Anh đầu vào ko khó lắm, như thi đại học ( khó hơn chút đỉnh). Còn nộp hồ sơ và thi thời điểm nào thì e hok có nhớ lắm. Chị gọi vào khoa sau đại học hỏi sẽ rõ hơn đấy. 04.38356800.
    Em thấy cả khoá thi văn bằng 2 ĐH Ngoại Thương thì đỗ hết sạch, cùng lắm 1 phòng trượt 1 người, có phòng chẳng trượt người nào cả...hii, cứ thoải mái đi ạ. Bên KTQD học văn bằng 2 còn không phải thi cơ (với những người thi khối A) nhé!
    • 546 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funfun Xem bài viết
    Chính xác rồi đó. E ghét bọn giáo vụ NT kinh khủng. Bằng TN ghi là : Văn bằng 2 - hệ tại chức
    • 546 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi princebaby Xem bài viết
    Đã chấp nhận học buổi tối để thời gian ban ngày đi học thì phải thế bạn ạ, chỗ nào cũng thế cả thôi.
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9