• 1 Lượt chia sẻ
  • 6.72K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình mới dự thi van bằng 2 hệ tại chức chính quy, rất tiếc mình không đậu, giờ mình đang tìm trường khác để học và thi nữa. đời sinh viên khổ thế. Bạn nào có biết trường nào sắp mở đại học văn bằng 2 về luật ở tphcm không??

trường đaị học luật tphcm 1 năm mở mấy đợt dậy các bác???
    mình đang tìm mà chưa thấy có thêm khoá học nào trong năm nay cả, buồn ghê, đành đợi năm sau thôi, hu hu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 430 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiencuongn73 Xem bài viết
    mình mới dự thi van bằng 2 hệ tại chức chính quy, rất tiếc mình không đậu, giờ mình đang tìm trường khác để học và thi nữa. đời sinh viên khổ thế. Bạn nào có biết trường nào sắp mở đại học văn bằng 2 về luật ở tphcm không??

trường đaị học luật tphcm 1 năm mở mấy đợt dậy các bác???
    mình đang tìm mà chưa thấy có thêm khoá học nào trong năm nay cả, buồn ghê, đành đợi năm sau thôi, hu hu
    Đại học Luật 1 năm tuyển 1 đợt thôi. Bạn chịu khó năm sau vậy. Tuy nhiên nếu bạn chỉ thích học Luật kinh doanh thì bên đại hoc kinh tế tháng 11 có tuyển VB2 đấy. Bạn chú ý theo dõi trên web của trườn nhé!

• 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng đang định học VB2 luật nè. VB2 tại chức cũng có nhưng mình thấy lịch hỏi có 1 ngày học trong giờ hành chính thì sao đi làm được :Sad: . Còn VB 2 của kinh tế thì là tư vấn luật cho doanh nghiệp được nhưng chắc ko thể nào học tiếp làm luật sư được rùi. Dù sao tư vấn luật thì cũng nên cần có "giấy phép hành nghề " luật sư thì nói ng ta mới tin được. Để cân nhắc xem sao :Thinking:. Bạn nào có thông tin j, mình cảm ơn
    • 2,978 Bài viết

• 1,230 Được cảm ơn

các bạn có ai biết địa chỉ mua sách về luật ở HN ở đâu không,? mình cảm ơn trước nha
    • 430 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoaimo123 Xem bài viết
    Mình cũng đang định học VB2 luật nè. VB2 tại chức cũng có nhưng mình thấy lịch hỏi có 1 ngày học trong giờ hành chính thì sao đi làm được :Sad: . Còn VB 2 của kinh tế thì là tư vấn luật cho doanh nghiệp được nhưng chắc ko thể nào học tiếp làm luật sư được rùi. Dù sao tư vấn luật thì cũng nên cần có "giấy phép hành nghề " luật sư thì nói ng ta mới tin được. Để cân nhắc xem sao :Thinking:. Bạn nào có thông tin j, mình cảm ơn
    Theo mình biết thì có bằng Luật rồi chỉ cần bạn học qua lớp Luật sư 6 tháng và có 2 năm làm việc tại văn phòng luật sư, sau đó thi 1 lần nữa thì sẽ thành Luật sư thật sự. Bạn nên xem thông tin kỹ hơn nhé!

• 430 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Ko biết post vào đâu, mình cho vào đây vậy!

CHIÊU SINH ĐẠI HỌC LUẬT HỆ VỪA LÀM VỪA HỌC NĂM 2010 (ĐỢT 1)

Trường Đại học Luật thông báo kế hoạch chiêu sinh hệ vừa làm vừa học (tại chức cũ) tại Thành phố Hồ Chí Minh như sau :

1. Đối tượng, điều kiện dự thi:

Mọi công dân, không phân biệt dân tộc, tôn giáo, tín ngưỡng, giới tính, nguồn gốc gia đình, địa vị xã hội, hoàn cảnh kinh đã tốt nghiệp Trung học phổ thông, Bổ túc Trung học Phổ thông, Trung cấp Chuyên nghiệp đều được dự thi.

2. Những đối tượng không được dự thi:

Những người không đủ các điều kiện kể trên và những người thuộc diện dưới đây không được dự thi:

- Không chấp hành Luật Nghĩa vụ quân sự; đang bị truy cứu trách nhiệm hình sự hoặc đang trong thời kỳ thi hành án hình sự;

- Những người bị tước quyền dự thi tuyển sinh hoặc bị kỷ luật buộc thôi học chưa đủ thời hạn quy định tính từ ngày ký quyết định đến ngày dự thi;

- Quân nhân hoặc công an nhân dân tại ngũ chưa được thủ trưởng cơ quan cho phép đi học.

3. Loại hình đào tạo, địa điểm và thời gian học tập:

a. Loại hình đào tạo: Đại học Luật, văn bằng 1, hệ vừa làm vừa học, thời gian đào tạo 4.5 năm.

b. Địa điểm học tại 4 địa điểm sau :

1. Trường Trung cấp công đoàn Tp. Hồ Chí Minh (Lô 7 Cư xá Thanh Đa phường 27 Quận Bình Thạnh, TPHCM). ĐT 35566683. Dự kiến học vào các buổi tối 2.4.6 và sáng CN.

2. Trung tâm Bồi dưỡng Chính trị Quận 10 Tp. Hồ Chí Minh (Số 31, đường Đào Duy Từ, Quận 10,). ĐT 38557513. Dự kiến học vào vào các buổi tối 2.4 và cả ngày chủ nhật.

3. Trung tâm Bồi dưỡng Chính trị Huyện Nhà Bè, số 306/5 Nguyễn Bình Ấp 1 xã Phú Xuân huyện Nhà Bè. ĐT: 37770529. Dự kiến học vào các buổi tối (4 buổi).

4. Trung tâm Bồi dưỡng Chính trị Quận 5 Tp. Hồ Chí Minh (Số 207, đường An Dương Vương, Quận 5). ĐT 38556475. Dự kiến học vào các buổi tối 2.4.6 và chiều CN.

4. Chính sách ưu tiên trong tuyển sinh :

4.1 Ưu tiên theo đối tượng:

a. Nhóm Ưu tiên 1: gồm các đối tượng:

- Đối tượng 01: công dân Việt Nam có cha hoặc mẹ là người dân tộc thiểu số.

- Đối tượng 02: công nhân trực tiếp sản xuất đã làm việc liên tục 60 tháng trở lên, trong đó có ít nhất 2 năm là chiến sĩ thi đua, được cấp tỉnh trở lên công nhận và cấp bằng khen.

- Đối tượng 03:

+ Người lao động thuộc tất cả các thành phần kinh tế được từ cấp tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương, bộ trở lên công nhận danh hiệu thợ giỏi, nghệ nhân, người được cấp bằng hoặc huy hiệu Lao động sáng tạo của Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam hoặc Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh;

+ Người làm việc đủ 36 tháng trở lên trong ngành y tế, sư phạm thi vào đúng ngành đã được đào tạo; các ngành nghề khác đủ 60 tháng trở lên.

- Đối tượng 04:

+ Thương binh, bệnh binh, người được hưởng chính sách như thương binh;

+ Quân nhân, công an nhân dân tại ngũ được cử đi học có thời gian phục vụ từ 12 tháng trở lên tại khu vực 1;

+ Quân nhân, CAND tại ngũ được cử đi học có thời gian phục vụ từ 18 tháng trở lên;

+ Quân nhân, CAND hoàn thành nghĩa vụ đã xuất ngũ có thời gian phục vụ từ 18 tháng trở lên;

- Đối tượng 05:

+ Con liệt sĩ;

+ Con thương binh hoặc con bệnh binh mất sức lao động 81% trở lên;

+ Con của người được hưởng chính sách như thương binh mất sức lao động 81% trở lên;

+ Con của Bà mẹ Việt Nam Anh hùng, con của Anh hùng lực lượng vũ trang, con của Anh hùng lao động.

+ Con của người hoạt động cách mạng trước tổng khởi nghĩa 19/8/1945.

+ Con đẻ của người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hoá học được ủy ban nhân dân cấp tỉnh công nhận bị dị dạng, dị tật, suy giảm khả năng tự lực trong sinh hoạt, học tập do hậu quả của chất độc hoá học.

+ Công nhân viên chức có thời gian làm việc liên tục từ 24 tháng trở lên tại khu vực 1.

b. Nhóm ưu tiên 2: gồm các đối tượng

- Đối tượng 06:

+ Thanh niên xung phong tập trung được cử đi học;

+ Quân nhân,CAND tại ngũ được cử đi học có thời gian phục vụ dưới 18 tháng không ở KV 1;

+Công nhân viên chức có thời gian làm việc liên tục từ 24 tháng trở lên không ở KV 1.

- Đối tượng 07:

+ Con thương binh hoặc con bệnh binh mất sức lao động dưới 81%;

+ Con của người được hưởng chính sách như thương binh mất sức lao động dưới 81%;

4.2. Chính sách ưu tiên theo khu vực: Ưu tiên khu vực được xác định theo nơi làm việc hoặc theo nơi học và tốt nghiệp trung học:

- Người có thời gian làm việc liên tục từ 24 tháng trở lên tính đến ngày nộp hồ sơ đăng ký dự thi tại khu vực nào thì hưởng ưu tiên theo khu vực đó hoặc theo nơi học và tốt nghiệp trung học trước khi đi làm việc, tuỳ theo khu vực nào có mức ưu tiên theo khu vực cao hơn.

- Người học liên tục và tốt nghiệp trung học tại khu vực nào thì hưởng ưu tiên theo khu vực đó. Nếu trong 3 năm học trung học có chuyển trường thì thời gian học ở khu vực nào lâu hơn được hưởng ưu tiên theo khu vực đó. Nếu mỗi năm học một trường hoặc nửa thời gian học ở trường này, nửa thời gian học ở trường kia thì tốt nghiệp ở khu vực nào, hưởng ưu tiên theo khu vực đó.

Lưu ý : Thời hạn tối đa được hưởng ưu tiên đối với quân nhân, công an phục viên, xuất ngũ, chuyển ngành dự thi là 18 tháng kể từ ngày ký quyết định xuất ngũ đến ngày dự thi.

Người có nhiều diện ưu tiên theo đối tượng chỉ được hưởng một diện ưu tiên cao nhất.

5. Môn thi tuyển sinh:

a. Môn thi: Văn học; Lịch sử; Địa lý (theo chương trình PTTH lớp 12):

b. Hình thức thi: tự luận;

6. Chi phí : 660.000 đồng/thí sinh (bằng chữ: sáu trăm sáu mươi ngàn đồng/thí sinh)

7. Hồ sơ tuyển sinh: bao gồm :

a. Phiếu đăng ký dự thi (có mẫu);

b. 04 ảnh chân dung cỡ 4x6 cm trong thời hạn 6 tháng tính từ ngày chụp đến ngày nộp hồ sơ đăng ký dự thi;

c. Bản sao hợp lệ giấy chứng nhận đối tượng ưu tiên (nếu có);

d) Bản sao hợp lệ bằng tốt nghiệp trung học hoặc GCN tốt nghiệp tạm thời trung học (đối với những người dự thi ngay trong năm tốt nghiệp) hoặc bản sao hợp lệ bằng tốt nghiệp CĐ hoặc ĐH;

d. 02 phong bì dán sẵn tem ( 2000 đ) và ghi rõ địa chỉ liên lạc của thí sinh.

8. Thời hạn đăng ký và địa điểm phát hành:

- Hồ sơ đăng ký dự thi phát ra và nhận lại từ ngày 01/02/2010 đến ngày 15/03/2010;

- Ôn tập từ ngày 20/3/2010 đến ngày 20/04/2010 ( tại địa điểm đăng ký học sau khi trúng tuyển)

- Thi tuyển dự kiến cuối tháng 4/2010;

Địa điểm phát hành hồ sơ: Thí sinh có nguyện vọng học nơi nào sẽ mua và nộp hồ sơ tại đó hoặc tại Phòng Đào tạo không chính quy- A 101- Số 2 Nguyễn Tất Thành, Q4. Thông tin chi tiết, xem tại website: http://www.hcmulaw.edu.vn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Việt Phương; 03/03/2010 vào lúc 02:30 PM.

• 102 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ơh chẳng biết trường Luật trong SG như thế nào, ở ngoài HN trường Luật tổ chức thi VB2 và tại chức liên tục ấy, cách mấy tháng lại có một đợt.

ở HN trường Luật liên kết với nhiều trường để mở lớp tại chức + VB2 mà. em vừa đỗ cái tại chức K9 mở tại trường xong, vẫn đang ì ạch đi học hix
    • 102 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tumay Xem bài viết
    các bạn có ai biết địa chỉ mua sách về luật ở HN ở đâu không,? mình cảm ơn trước nha
    sao bạn ko lên thẳng trường luật ấy, nhiều đầu sách lắm mà

tụi mình cũng toàn mua giáo trình và các sách tham khảo tại trường thôi.
    • 147 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Bác nào có cái lịch chiêu sinh giống bác trên kia của Học Viện Ngân Hàng (Hà Nội) post dùm e với. Em đang mún đăng kí học ạ. Không biết học bao lâu, học hành có bị tệ nạn nhiều ko nhỉ?!
    Em cảm ơn trước! ~~~~~~~
    Chỉnh sửa lần cuối bởi momohl; 04/03/2010 vào lúc 04:39 PM.
    • 102 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi momohl Xem bài viết
    Bác nào có cái lịch chiêu sinh giống bác trên kia của Học Viện Ngân Hàng (Hà Nội) post dùm e với. Em đang mún đăng kí học ạ. Không biết học bao lâu, học hành có bị tệ nạn nhiều ko nhỉ?!
    Em cảm ơn trước! ~~~~~~~
    bạn qua thử topic này nè, có mẹ toki đang "đấu thầu" mấy vụ học hành đó
    Liên thông đại học, đại học hệ tại chức!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn học Luật cũng có thể học bằng 2 của học viện tài chính ngành Ngân hàng- bảo hiểm. Các bạn tham khảo xem: http://eduviet.edu.vn/hvtc/HTML/CN-NHBH.html
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đang muốn học thêm VB2 về Luật nên đang tìm hiểu thông tin. Lên web của ĐH Luật thì ko được đầy đủ lắm. Không biết có trường nào khác cũng có khóa này không? Vì em trước học tài chính ngân hàng KTQD, nếu có trường nào miễn thi cho bằng của KTQD được thì quá sung sướng. Còn nếu không lại phải thi điều kiện (mà mới nghe thấy 2 môn "Triết" và "LS ĐẢng" là đã rụng rời chân tay rồi) thì em phải mua sẵn mấy thùng nước tăng lực

Các mẹ có thông tin gì về VB2 ngành Luật (ở HN) xin chia sẻ cho em với nhé! Em cảm ơn nhiều ạ.