• 6 Lượt chia sẻ
  • 98.1K Lượt đọc
  • 326 Trả lời

36 Người đang theo dõi

• 104 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình muốn học cắt may từ sơ cấp đến cao cấp. Có mẹ nào biết ở đâu dạy không chỉ cho minhf voi. Minh o Sai Gon. Cam on cac me
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,669 Bài viết

• 1,635 Được cảm ơn

hình như ở nhà văn hóa phụ nữ Q3 có dạy đó chị
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 100 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em cũng mún học nhg lại ở hà nội
    • 1,669 Bài viết

• 1,635 Được cảm ơn

hôm qua em chạy ra nhà VH Phụ nữ Q3 để xem thông tin học may căn bản, trời ạ, 25-27/07 mới khai giảng mà giờ hết chỗ rồi (220k-250k/tháng) :Sad: Học lúc chiều 246, em cũng kô học được, có chị nào biết ở đâu dạy ngày t7, CN kô nhỉ
    • 180 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Lúc trước mình cũng quan tâm đến việc học may để có thể may áo cho bé nhà mình theo sở thích của mình nên mình cũng chịu khó tìm kiếm tài liệu dạy học may trên mạng để tham khảo. Bây giờ công việc nhiều quá nên mình đành tạm ác sở thích này sang một bên, thấy nhiều mẹ có nhu cầu học may quá nên mình gửi tài liệu dạy may này cho các mẹ yêu thích học may tham khảo (download ở đây), tài liệu này hướng dẫn cách may một chiếc áo nữ căn bản. Chúc các mẹ sẽ biết cách may sau khi đọc xong tài liệu này nhé.:Smiling:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,669 Bài viết

• 1,635 Được cảm ơn

hôm qua ra Fahasa em lụm được cuốn cắt may căn bản 50k giảm còn 35k :Laughing:
    • 124 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bé Thỏ Xem bài viết
    Lúc trước mình cũng quan tâm đến việc học may để có thể may áo cho bé nhà mình theo sở thích của mình nên mình cũng chịu khó tìm kiếm tài liệu dạy học may trên mạng để tham khảo. Bây giờ công việc nhiều quá nên mình đành tạm ác sở thích này sang một bên, thấy nhiều mẹ có nhu cầu học may quá nên mình gửi tài liệu dạy may này cho các mẹ yêu thích học may tham khảo (download ở đây), tài liệu này hướng dẫn cách may một chiếc áo nữ căn bản. Chúc các mẹ sẽ biết cách may sau khi đọc xong tài liệu này nhé.:Smiling:
    cảm ơn mẹ bé thỏ đã share cho mình tài liệu này nhé
    • 1,669 Bài viết

• 1,635 Được cảm ơn

Tối nay em sẽ ghé thử TT dạy nghề Q1 xem có lớp dạy căn bản cho người đi làm kô, nếu có thì em sẽ hú :Battin ey:
    • 1,669 Bài viết

• 1,635 Được cảm ơn

TT dạy nghề Q1, 112 NDChieu lớp dạy may căn bản 246: 8h-10h, 200k/tháng :Sad: Lại kô đi được, sao kô có lớp tối nhỉ
    • 2,071 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanntm Xem bài viết
    hôm qua ra Fahasa em lụm được cuốn cắt may căn bản 50k giảm còn 35k :Laughing:
    Bạn cho mình đia chỉ đc ko? Tks trước nhé. Tác giả luôn nhé vì sách mình mua cũng nhiều nhưng vẫn muốn mua thêm hìhi:Battin ey:
    • 1,669 Bài viết

• 1,635 Được cảm ơn

Fahasa hết khuyến mãi rồi, giá gốc là 50k, tác giả Quỳnh Hương, em thấy co nhiều kiểu váy mới.
    Em mới hỏi đc 1 địa chỉ học may buổi tối:
    Trường Trung cấp nghề Kỹ Thuật Công nghệ Hùng Vương (Trước là Trung tâm dạy nghề Q5)
    161-165 Nguyễn Chí Thanh, F12, Q5
    Lớp may Căn bản có lớp buổi tối từ 18h tới 21 giờ, học 2-4-6 hoặc 3-5-7
    • 1,669 Bài viết

• 1,635 Được cảm ơn

Lại thêm 1 địa chỉ dạy may nữa: Trường Quốc Thảo

Hoc vao buoi toi 2-4-6 hoac 3-5-7 vao luc 18g30 den 20g20
    Hoc tai dia diem : 391 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, P.7, Q.3
    Lop nay mo thuong xuyen ban co the tới đăng ký rồi vào nhập học luôn
    Ve viec dong hoc phi: dong 1 lan la 1.200.000d/3 thang
    Con ve nguyen phu lieu va Tai lieu ben Truong cap phat mien phi
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em biết 3 nơi:
    1 nhà văn hoá PH
    2 hội mỹ thuật tpHCM đường Paster, có học làm rập từ manequin. hình như 3 tháng mới khai giảng lớp mới, em có ngó wa lớp học, phòng nhỏ lắm!
    3 trường Lê Thị Hồng Gấm góc ĐBP và Paster, tuỳ lớp, lệ phí từ 700 đến 1 500k, có các lớp may căn bản nâng cao và chuyên đề vest đầm, lớp thiết kế rập, ....
    • 1,669 Bài viết

• 1,635 Được cảm ơn

Em ơi, em có lịch học của trường Lê Thị Hồng Gấm không, cho chị xin với, có lớp tối không em?
    Thanksss
    • 4,710 Bài viết

• 2,235 Được cảm ơn

Mình ở HN cũng muốn tìm lớp dạy cắt may lắm. Vì mình tự học theo sách thì chỉ may được bộ ở nhà và váy ngủ thôi. Có bác nào biết nơi nào dạy cắt may ổn ổn thì bảo em với nhé! Thanks các bác nhiều nhiều!
    • 1,669 Bài viết

• 1,635 Được cảm ơn

cách học như thế nào vậy heotietkiem, mình chỉ cần làm quen với máy may rồi sau đo mua sách về học thôi
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đang rất muốn học cắt may, có mẹ nào biết nơi nào dạy, tiền học bao nhiêu một khoá cho lớp học cắt may cơ bản thì giới thiệu giúp mình với. Cảm ơn các mẹ nhiều!
    • 186 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Cách dạy và học ở NVH PN là cầm sách vô lớp ngồi nghe cô giáo giảng rồi ghi bài, xong về. Toàn bộ lý thuyết 100%, tuy có giờ thực hành nhưng chỉ TH trên vẽ rập chứ chưa thấy học viên cắt hoặc ráp tại lớp.
    Giáo viên còn tùy, có người tận tâm thì lấy vải của hv ráp cho xem rồi ghi chép lại, không tận tâm thì ........
    Tóm lại, học ở đây đa số là thợ may ráp lành nghề chỉ cần học thêm vẽ cắt. Người chưa biết may thì vô nhìn thui. Em nè
    • 9,797 Bài viết

• 26,061 Được cảm ơn

Cách học may nhanh nhất vào sau thành thợ là đi làm thuê cho một cửa hàng may, làm công việc phụ vặt cho họ sai, sau đó học lỏm và hỏi han thợ cắt, kết hộp với việc tự đọc sách ở nhà để có khái niệm cơ bản. Sau đó tự cắt cho mình, cho người trong họ hàng để rút kinh nghiệm. Tiến tới cắt cho người quen, sau đó mới cắt cho người xa lạ để lấy tiền.
    Học cơ bản về công thức qua sách vở, học gia giảm số đo béo gầy và ý thích mặc rộng chật của khách, sau đó phải hiểu được sự cách điệu của các mẫu. Khi chưa vững tay và thậm chí thợ cắt cứng vẫn phải dùng mẫu giấy để cắt trước khi cắt vải.
    Trước đấy mình cũng cắt may là thợ cứng ở cửa hàng cũng là do làm thuê và làm không công cho chủ cửa hàng may, chỉ có như vậy mới lên tay nhanh và biết mánh của họ không bao giờ có nói trên lớp học.
    • 63 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em rất thích may vá và muốn mở 1 shop thời trang.
    Em ko biết may đồ, nên muốn học. Các ACE chỉ giúp e nên học ở đâu ah