Học Thiết Kế - Thêu Thùa - May Vá

Thiết kế cắt may online- Tầng 7 - Những cơn bão không đến từ thiên nhiên

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 210K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

48 Người đang theo dõi

• 2,195 Bài viết

• 7,673 Được cảm ơn

Dạo này con gái ít được mẹ may đồ hơn, mấy hôm nay trơi nóng quá, chọn được mảnh cotton mỏng thâm mồ hổi, may cho con đây

Mẹ may xong tối qua, để điều hòa nên sáng nay khô cong, mẫu này đi học còn ỉu nên chả tạo dáng gì cả :Laughing:

• 1,101 Bài viết

• 3,415 Được cảm ơn

Quá ổn em gái ạ.
    Chị mới may một cái chăn nho nhỏ hồi sắp sinh cu em, thế mà... ngán đến tận giờ, không dám mò lại.
    Em chia sẻ kinh nghiệm nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 472 Bài viết

• 1,434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ninh&Sơn Xem bài viết

Quá ổn em gái ạ.
    Chị mới may một cái chăn nho nhỏ hồi sắp sinh cu em, thế mà... ngán đến tận giờ, không dám mò lại.
    Em chia sẻ kinh nghiệm nhé!
    Dạ, kiểu này lúc mới làm chưa biết, mò từ từ, chần được 1 cái gối nằm mất cả buổi tối từ 7h đến 12h khuya mới xong ... Đuối mà còn tức vì làm nó cứ lệch hoài à ... tháo ra rồi may lại ...

Nhưng sau đó, em học từ các chị. Và Mouclou đã chỉ em cách chần:
    ++ Khởi đầu mình may 2 đường chéo của sản phẫm trước, sau đó Chần từ giữa 02 đường chéo chính này chần ra. Chứ không phải từ ngoài chần vào sẽ bị dúm và nhăn.
    ++ Cách chần chéo này giúp cho chúng ta sẽ dễ dàng hơn chứ không khó như chần ngang các chị ạ.

Đến nay, khi đã chần đến bộ ga gối thứ 3, em chỉ mất khoảng 1 - 1.5 tiếng cho 1 chiếc áo gối 50 x 70 cm (lâu vì phải ngồi kẻ vải), chứ may nhanh lắm ạ.

Dạo này em bị ghiền cắt may mất rồi, ngày nào cũng ngồi tham khảo.

Em đang tính may tiếp áo sơ mi công sở (mặc đi làm), và chiếc đầm đen nhún ngực của chị Bà Bà. Mong tin chị lắm chị ơi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• BnB
    • 4 năm
    • 185 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GiaHan-Mom Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ nó , mẹ nó nói chuẩn luôn . May xong cho con ướm thìi mới thấy cái chun to và cứng quá , con mặc bị tức bụng ạ.
    Mẹ nó ơi kinh nghiệm của mình về độ dài chun khi may vào quần cho con là vòng bụng - 4cm. Ví dụ con mình vòng bụng 54cm mình cứ cắt đoạn chun 50cm thì kể cả đoạn chồng lên nhau khi may chun thành vòng tròn là vừa hin.

Mẹ nó ra hàng phụ liệu may mặc mua chun loại "1 phân" ấy. Loại đấy dùng cho quần kể cả trẻ em hay ng.lớn đều ok. Còn nếu bé nhà bạn nhỏ tuổi (<2 tuổi) thì mua loại "nửa phân" thì sẽ đỡ bị lằn bụng con.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 206 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mấy hôm nay nhà mình có ai ghé qua Bạch Mai mua vải ko ạ? Em nghe bảo hàng hôm qua nhiều lắm, nhưng ko biết là về những loại gì. Trưa nắng nên làm biếng lên hỏi han mọi người :Silly:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tely; 07/07/2011 vào lúc 12:21 PM.

• 1,947 Bài viết

• 4,137 Được cảm ơn

Các chị ơi, tình hình là em định may váy bầu này (bụng e nhỏ) nhưng mừ chưa có tý kinh nghiệm may váy nào cả! (từ hồi mua máy về chồng bảo chỉ có bộ chăn ga là thành công còn lại chưa được gì, hic). Có chị nào có kinh nghiệm may váy này chỉ giúp em cái đoạn cắt ngực và cổ may như thế nào với ah!

Em cảm ơn nhìu nhìu, :Rose::Rose::Rose:
    Mong con yêu luôn mạnh khỏe và vui vẻ,

• 1,101 Bài viết

• 3,415 Được cảm ơn

Cái này cũng là dùng chỉ và vải đó nha, Nên cho vào đây cho xôm tụ nhà mình nhé!
    [IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

• 398 Bài viết

• 836 Được cảm ơn

@Ninh&Son: Bạn tự làm à? Hoa đẹp quá
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha

• 398 Bài viết

• 836 Được cảm ơn

Mình thử up hình váy mình may cho cháu gái:

P1050113 by vit_ut, on Flickr

P1050109 by vit_ut, on Flickr

Các bạn ném đá giúp mình tiến bộ nhé. Đây là lần đầu mình up ảnh lên WTT đấy
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha

• 472 Bài viết

• 1,434 Được cảm ơn

@Ninh & Sơn: Chị may hoa đẹp quá ... Sao mà giống hoa thật thế kia ...