Học Thiết Kế - Thêu Thùa - May Vá

Thiết kế cắt may online- Tầng 7 - Những cơn bão không đến từ thiên nhiên

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 219K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

50 Người đang theo dõi

• 181 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Còn đây là e sơ mi nam đầu tay, lần đầu e may cổ áo kiểu này nên chưa nuột lắm,lại còn thiếu vải chẳng làm được túi áo.Hix
    [/QUOTE]
    Tớ hỏi cậu cái vụ may áo sơ mi nam. Tở cũng vừa may cho xa 1 cái, nhưng mà cứ bị dúm ở cố nách thôi. Bạn hạ nách bao nhiêu vậy? Chỉ cho mình cách đánh vòng nách với. Thanks.
    • 1,175 Bài viết

• 4,031 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi whitechick Xem bài viết
    mẫu già òi, xí gái lắm :Laughing:, mí lại mới bị con gái nhảy chồm vập mặt vào môi mẹ, sưng vêu hết miệng. Giá trẻ trung xinh xắn như em lehang thì nhiệt tình khoe ngay. :Laughing:
    a, chị em nào có mẫu dạy cắt kiểu váy yếm cho mình xin với. Tự vẽ sao mà thấy k ổn.
    @baba: tớ xuất hiện rồi đấy nhá.
    ở đây nè
    [IMG] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 206 Bài viết

• 1,749 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ninh&Sơn Xem bài viết
    Vấn đề đứt chỉ thì mình chịu.
    Nhưng chuyện cuốn biên vải thì mình thấy có hai vấn đề cần lưu ý, thứ nhất là khi bắt đầu đưa vải vảo, phải lót (bằng băng tan, hoặc giấy mỏng) để vải không bị lọt xuống phía dưới. Thứ hia là phải... cắt chừa một đoạn vải ở đầu, để khi máy chạy ngon là bắt đầu vào phần cần sử dụng của mình.
    Ôi may quá, trước đây e ko biết làm sao để cuốn biên đẹp ngay từ đầu, đoạn đầu toàn hỏng, hóa ra là cần cắt chừa đoạn đầu. Cuốn biên vải voan e thấy khó lắm, nó cứ trơn trượt đi ý Mà lót băng tan là đặt băng tan dưới vải đúng ko chị? Khi may vải voan e toàn đặt băng tan trên vải? Ko biết đặt trên và đặt dưới có khác gì nhau ko?
    • 379 Bài viết

• 997 Được cảm ơn

chán quá, mạng cứ bị sao ấy, không thể nào up ảnh lên được, huhu
    Con là món quà quý giá nhất mà cuộc đời đã ban tặng cho mẹ, mẹ yêu con!
    • 587 Bài viết

• 1,570 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GiaHan-Mom Xem bài viết
    Chị ơi đây nhé
    Đúng cái này rồi
    • 233 Bài viết

• 975 Được cảm ơn

Tình hình là e đang có một vấn đề nho nhỏ muốn hỏi cả nhà. Chả là em định mua một em vắt sổ nhưng đang băn khoăn không biết nên mua máy gì, mua chỗ a Tùng hay là mua ở Minh Khai, Nguyễn thái Học. Chị nào đã mua rồi thì tư vấn cho em với. Thanks all
    • 353 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huongmeou Xem bài viết
    Ơ thế tìm cái chế độ ý ở đâu để đặt hả bạn, tớ chả biết
    Bạn vao muc Thao tac - Thay doi tuy chon
    Hình đính kèm

7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,101 Bài viết

• 3,416 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sapphirenguyen89 Xem bài viết
    Ôi may quá, trước đây e ko biết làm sao để cuốn biên đẹp ngay từ đầu, đoạn đầu toàn hỏng, hóa ra là cần cắt chừa đoạn đầu. Cuốn biên vải voan e thấy khó lắm, nó cứ trơn trượt đi ý Mà lót băng tan là đặt băng tan dưới vải đúng ko chị? Khi may vải voan e toàn đặt băng tan trên vải? Ko biết đặt trên và đặt dưới có khác gì nhau ko?
    Về cơ bản, đặt băng tan (hoặc giấy mỏng) để thay đổi bản chất bề mặt vải. Đặt ở trên cũng máy được. Nhưng thông thường là đặt ở dưới chứ. Vì mối nguy hiểm nhất là lọt vải xuống dướii mà. Hơn nữa, đặt ở trên thì che mất hết, làm sao máy chuẩn được. Thêm nữa là trong nhiều trường hợp, mặt trên thường là mặt ngoài (ví dụ quấn bèo chẳng hạn) nếu lót ở ngoài thì lộ hết giấy (dù rằng sau khi máy, mình vẫn xé giấy lót đi.)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 206 Bài viết

• 1,749 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nganxinhxinh Xem bài viết
    Tình hình là e đang có một vấn đề nho nhỏ muốn hỏi cả nhà. Chả là em định mua một em vắt sổ nhưng đang băn khoăn không biết nên mua máy gì, mua chỗ a Tùng hay là mua ở Minh Khai, Nguyễn thái Học. Chị nào đã mua rồi thì tư vấn cho em với. Thanks all
    E mua máy vắt sổ được hơn 1 tháng rồi. E mua ở 55 Nguyễn Thái Học. Máy brother, 2 chỉ, 1triệu 3, chạy ngon lắm chị ạ, đường vắt khá đẹp. Tuy nhiên ko thể so với 3 chỉ được Lúc mua e cũng thèm máy 3 chỉ lắm nhưng phải hơn 2 triệu cơ, nên thôi mua tạm cái này (e mới kết thúc đời sinh viên, chưa kiếm ra xiền nên ko dám quyết, đợi sau này đi làm kiếm xiền rồi đổi cái khác). Nếu chị chịu khó đầu tư thì mua hẳn cái 3 chỉ của Brother chạy cho đẹp. Còn ko thì e thấy 2 chỉ cũng sướng lắm rồi. Đang vắt sổ bằng mũi giả vắt sổ của máy may mà rước được em này về cứ như lên tiên ấy
    E chưa mua của anh Tùng bao h. Hồi xưa thấy trên này các chị giới thiệu, e cũng đến thử nhưng thấy cửa hàng cứ lèo tèo thế nào ý nên quay thẳng ra NTH lun, thấy hàng 55NTH này máy móc đa dạng, đông khách (cửa hàng bên cạnh thì ko có ma nào đến mua luôn), ông chủ kêu bảo hành trọn đời nữa. E cũng mua máy may ở đó, 2 năm rồi, chưa hỏng hóc gì. Mà hồi mua máy may, hỏi giá ông ấy bảo 1 triệu 50 ngàn, bố e tán chuyện 1 lúc ông ấy ưu tiên bán với giá 950.000 Tán chuyện thêm tí nữa thì tặng thêm bộ đổi nguồn 110V trị giá 100k. Rốt cục là giá cái máy khâu e mua có 850k thôi, sướng Cửa hàng này ko nói thách đâu, trẻ con ra mua cũng giá thế thôi, ai mặc cả giỏi ông chủ hứng chí lên bớt thì bớt
    • 206 Bài viết

• 1,749 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ninh&Sơn Xem bài viết
    Về cơ bản, đặt băng tan (hoặc giấy mỏng) để thay đổi bản chất bề mặt vải. Đặt ở trên cũng máy được. Nhưng thông thường là đặt ở dưới chứ. Vì mối nguy hiểm nhất là lọt vải xuống dướii mà. Hơn nữa, đặt ở trên thì che mất hết, làm sao máy chuẩn được. Thêm nữa là trong nhiều trường hợp, mặt trên thường là mặt ngoài (ví dụ quấn bèo chẳng hạn) nếu lót ở ngoài thì lộ hết giấy (dù rằng sau khi máy, mình vẫn xé giấy lót đi.)
    Băng tan mỏng nên đặt ở trên vẫn nhìn thấy vệt phấn vẽ chị ạ. Lúc mua e cũng sợ nó che mất hết nhưng vẫn nhìn thấy rõ mồn một Đặt ở dưới lại bị vải che mất, e sợ bị lệch khỏi đường may Mà khi cuốn biên đó chị, mình cuốn cả vải và băng tan luôn hay chỉ cuốn vải thôi ạ?
    • 587 Bài viết

• 1,570 Được cảm ơn

Đính kèm tệp ở đâu sao em hổng thấy zậy cả nhà ơi ?
    • 200 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emily59 Xem bài viết
    Còn đây là e sơ mi nam đầu tay, lần đầu e may cổ áo kiểu này nên chưa nuột lắm,lại còn thiếu vải chẳng làm được túi áo.Hix
    Sản phẩm sơ mi nam đầu tay của mẹ nó đẹp thế, mẹ nó cho xin chart với
    Tớ hôm nọ may áo đi biển cho chồng dùng công thức may áo nữ may lên chồng mặc hịhihi........nhìn không nhịn được cười :Laughing:
    Sản phẩm đã hoàn thành , đi biển thì về rồi mà lười chưa chụp ảnh để khoe các mẹ! Cuối tuần phải chụp ảnh lại mới được ! Toàn tàu ngầm xem các mẹ khoe sản phẩm ngứa hết cả người!HeHe
    • 1,101 Bài viết

• 3,416 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sapphirenguyen89 Xem bài viết
    Băng tan mỏng nên đặt ở trên vẫn nhìn thấy vệt phấn vẽ chị ạ. Lúc mua e cũng sợ nó che mất hết nhưng vẫn nhìn thấy rõ mồn một Đặt ở dưới lại bị vải che mất, e sợ bị lệch khỏi đường may Mà khi cuốn biên đó chị, mình cuốn cả vải và băng tan luôn hay chỉ cuốn vải thôi ạ?
    Cuốn vải thôi chứ. Băng tan chỉ là để ở dưới cho vải đỡ lọt xuống kẽ răng cưa thôi. Nếu cuốn cả băng tiêu thì làm sao gỡ bỏ được, nó sẽ cứng kèo mất à.
    mà lưu ý thêm một chút, có những trường hợp, khi cắt, không thể "chừa ra một chút ở đầu" được. Vì thế, nói chung là việc cuốn bèo đối với vải voan tớ cũng thấy khó lắm. Tùy vào sự kiên nhẫn và khéo léo của mình thôi.
    • 2,066 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

Vào đây đọc mà ngưỡng mộ các chị. Em cũng thích lắm, cũng đi vác máy khâu và một đống vải về nhưng không biết làm thế nào. Hôm trước may thử váy cho con thì do ko biết gì cứ nghĩ cắt như quần áo bup bê, may xong con chui không nổi.
    Em đang chán quá ko biêt nên làm thế nào. Có chị nào mở lớp dạy cắt may ngoài giờ hành chính không ạ cho em học với. Em nản quá rồi.
    • 1,175 Bài viết

• 4,031 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamoclan99vn Xem bài viết
    Vào đây đọc mà ngưỡng mộ các chị. Em cũng thích lắm, cũng đi vác máy khâu và một đống vải về nhưng không biết làm thế nào. Hôm trước may thử váy cho con thì do ko biết gì cứ nghĩ cắt như quần áo bup bê, may xong con chui không nổi.
    Em đang chán quá ko biêt nên làm thế nào. Có chị nào mở lớp dạy cắt may ngoài giờ hành chính không ạ cho em học với. Em nản quá rồi.
    cách học nhanh nhất là em lấy quần áo, váy cũ của con ra mà cắt theo, mất khoảng vài mảnh là đẹp ngay mà.
    • 1,101 Bài viết

• 3,416 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamoclan99vn Xem bài viết

Mới thế mà em đã nản à? Hỏng một cái đâu có vấn đề gì! Cổ chật quá thì khoét thêm cho rộng ra. Nếu tất cả đề chật thì.... ta cho em bé khác nhỏ hơn, hoặc.... cắt lại cho búp bê, còn ta đi may cái khác rộng rãi hơn cho con mình.

Cố gắng kiên nhẫn nhé! Vạn sự khởi đầu nan mà!!!
    • 680 Bài viết

• 1,398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi girlsieuquay18 Xem bài viết
    hehe, khoe với cả nhà mình vật gia truyền nhà em, đồ siêu cổ, mới đc bà nội nhà chồng cho
    chả là sau khi nghe nói em mua máy khâu, mà chả ra đc sản phẩm j, cụ bảo cụ cho cái này quý lắm :Laughing:

hơ hơ, cái này còn có tuổi đời hơn cả tuổi đời em!
    công thức thì rõ ràng nhưng chắc khó mà áp dụng để may quần áo đc, tính ra là truyền 3 đời rồi ( mẹ chồng em ngày trước mới về làm dâu cũng đc bố chồng cưng chiều sắm cho cái máy khâu " con bươm buớm" nhưng rồi đc dăm bữa đem bán đồng nát quyển sách lại được đóng gói,cất đi như vật gia truyền, chắc đợi đến đời cháu dâu :Laughing: )
    em có nên đóng gói cất đi để dành đời con dâu ( hoặc con gaí mình) không nhỉ??? :Laughing::Laughing::Laughing:
    Hí hí, nhà mình vẫn có quyển siêu cổ hơn cuốn này. Chờ em chụp rồi đưa lên cho các mẹ nhá
    Khi mua một viên kẹo cho ai đó
    Hãy nhớ hỏi họ có cần thêm một tiếng cười…

Mưa. Là em
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 587 Bài viết

• 1,570 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehangsyt Xem bài viết
    Đính kèm tệp ở đâu sao em hổng thấy zậy cả nhà ơi ?
    help ..me!
    • 498 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehangsyt Xem bài viết
    help ..me!
    Mạng bị lỗi hay sao ấy. Mất hết cả đính kèm các thứ rồi em ơi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lớp học "Cắt May Căn Bản" online miễn phí cho các bạn chưa biết may vá

Hiện nay mình đang mở lớp học "Cắt May Căn Bản" online miễn phí cho các bạn chưa biết gì về may vá...

• Thiết kế Cắt may - Online ( Tầng 3 )

Mình theo dõi thường xuyên topic này , nhưng còn trong quá trình học hỏi các mẹ đảm đang trên này. Hôm nay, thấy nhà mình vượt chỉ tiêu của admin rồi thì phải nên mình xin phép các bạn mở hàng tầng mới nhé. Không thì những người mới như mình nhìn số trang choáng luôn. Chúc cả nhà mình càng ngày...

• Ôn thi VB2- Đại học Kinh tế Tp. HCM

Mình dự định thi để học VB2 ở ĐH Kinh tế Tp. HCM, nhưng thực sự ko có thời gian để đi ôn thi ở...

• Thức ăn để tủ đá

Hiện nay cháu em đang đến tuổi bắt đầu ăn dặm, mẹ nó nấu sẵn thức ăn, chia thành các khay nhỏ và để...

• Thiết kế cắt may online tầng 22 - Những món quà tri ân!

Tầng này em lại được cấp phép xây nhà mới nên xin phép dọn sạch nhà cửa, tiếp nước pha trà mời các bác tiếp tục vào nhà, tụ họp cho xôm ạ! hôm nay có mẹ đến nhà em, bạn ấy có nói đến việc, những món túi ví thực sự thiết thực với các mẹ khi muốn tặng cho ai đó, đẹp độc và lạ, em mạn phép khởi màn...

• 151 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vit ut Xem bài viết
    @emily59: nàng ơi, váy đẹp thế. Nàng có chart của cái váy này k cho mình xin với. Mình cũng đang muốn bon chen mẫu này. Tặng :Rose: nàng này
    cái này đơn giản thui bạn ạ. thân trên mình cắt như áo sơ mi căn bản thui. Mình muốn nối với chân váy ở đâu thì mình đo lấy số đo ấy. Còn chân váy mình cắt thành 2 nửa hình tròn, chu vi hình tròn nhỏ là vòng bụng của mình, căn cứ vào đó để vẽ hình tròn lớn.Hình tròn lớn có cùng tâm với hình tròn nhỏ có bán kính bằng: bán kính hình tròn cộng với chiều dài váy.
    văn kém quá đọc lại còn chẳng biết mình viết gì nữa. Bạn cứ xem đi k hiểu mình sẽ chỉ tiếp cho nhé