Học Thiết Kế - Thêu Thùa - May Vá

Thiết kế cắt may Online tầng 24 - Mùa thu khai trường !

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 140K Lượt đọc
  • 1.57K Trả lời

54 Người đang theo dõi

• 58 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KhanhSam Xem bài viết
    http://
    Đây là nút chặn (dùng để chặn quai mũ, mũ áo, dây ba lô ... em mua 500k/cái, em share 50 cái.

Mom nào đi off thì hãy lấy nhé. Híc, thiên vị một tí.
    Cho chị đăng ký mỗi màu 10 chiếc nhé. Chị lấy hôm off. Cám ơn nhiều!
    • 523 Bài viết

• 570 Được cảm ơn

Vậy của Pink là đủ các hình, (pink ở số thứ tự 24) nhưng cho Pink hỏi là chuyển tiền cho chị hoatiti hay cho chị vanlahoahau
    • 108 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Cho em đăng ký 10 cái nút chặn nhá chị, thanks chị

Trích dẫn Nguyên văn bởi KhanhSam Xem bài viết
    Em có mảnh vải lông màu da bò (100% màu da bò lun, sợi lông dài 3cm) khổ 35x70 cm gì đó, chắc vừa đủ cái cổ áo khoác. Em muốn tặng ai thích vải lông nhưng nhà phải không có con nhỏ nhé (vì như Sam nhà em ấy, để mảnh vải này trong tủ, cứ thi thoảng hắn ta lại mở tủ ra vặt ít lông nghịch).
    http://
    Đây là nút chặn (dùng để chặn quai mũ, mũ áo, dây ba lô ... em mua 500k/cái, em share 50 cái.

Mom nào đi off thì hãy lấy nhé. Híc, thiên vị một tí.
    • 84 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cocmoc Xem bài viết
    Cả nhà thân mến em được chị Hoatiti phân công nhiệm vụ hướng dẫn may ba lô hôm off. Để tiết kiệm thời gian mọi người chuẩn bị đồ trước hộ em nhé. Em đã làm xong bộ bản rập cho ba lô hôm tới off mọi người có thể sao lại theo hình để may luôn.

Haizz tối t7 e mới ra HN để kịp đi off vs cả nhà nên cn e tay không bắt giặc thoai

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanlahoahau Xem bài viết
    1. Mác dệt: Thông báo: đến hết tên em Mouclou là hết mác dệt hình coi voi, bạn nào đăng ký sau tên em mouclou sẽ lấy lần sau nhé (sẽ in thêm nếu số lượng đăng ký lấy đủ lớn)....Sáng nay em sẽ đi lấy mác, mai bạn nào rỗi rãi qua chia giúp em với ạ.
    2. Về vấn đề ăn uống hôm off: đến hết hôm qua đã có 17 đký off ăn trưa và tầm 30 bạn đăng ký off ko ăn trưa. Vụ ăn uống lúc đầu em định đứng ra đảm nhận nhưng giờ lại vướng vào vụ chia mác này nên em sợ em ko có thời gian để lo ăn uống nữa. Bạn nào giúp em lo vụ này với. Nhiệm vụ sẽ là: mua đồ ăn cho số người đăng ký có ăn trưa (ăn gì thì phải có kèm theo dụng cụ phù hợp như bát, đũa, giấy ăn, tăm, thìa....; 1 bình nước uống to, một ít hoa quả)
    3. Sao mẫu: em AQ đã hứa gửi tặng nhà mình mẫu áo sơ mi nam (đang gạ gẫm thêm sơ mi body nam và quần âu theo kiểu được voi đòi 2 bà trưng thank em nhiều trước nhé) nên sẽ cần mua giấy sao. Bạn nào ở gần Lương văn can mua giúp 200 tờ giấy sao với (mua loại có độ dai cao nhất ý - loại giấy này lần off trước mua là 140K/100 tờ). Mọi người mang tự kéo, bút, giấy viết, thước đi nhé. Ai có dập ghim thì mang đi luôn càng tốt.
    May thế e có suất voi đợt 1 rùi, nhưng vẫn mún bon chen thêm đợt 2 E là tỷ phú thời gian đây bác ơi, mỗi tội e đang bị các cụ giữ ở quê dưỡng thai E fai lấy lí do tối t7 chồng e đi công tác về các cụ mới thả cho ra để kịp đi off vs cả nhà đây
    • 1,029 Bài viết

• 8,186 Được cảm ơn

Sao mẫu: em AQ đã hứa gửi tặng nhà mình mẫu áo sơ mi nam (đang gạ gẫm thêm sơ mi body nam và quần âu theo kiểu được voi đòi 2 bà trưng: thank em nhiều trước nhé) nên sẽ cần mua giấy sao. Bạn nào ở gần Lương văn can mua giúp 200 tờ giấy sao với (mua loại có độ dai cao nhất ý - loại giấy này lần off trước mua là 140K/100 tờ). Mọi người mang tự kéo, bút, giấy viết, thước đi nhé. Ai có dập ghim thì mang đi luôn càng tốt.
    Chị ơi, Em mới nói là tặng nhà mình sơmi nữ, dài tay( S-M_L); đang si nghĩ áo sơmi nam body nhá; quần thì lần này ko kịp roài
    Từ từ để nhà mình còn trả bài chứ tích trữ thì nó sẽ thành đống giấy lộn thôi Uổng công em lắm

P/S: Em gửi tặng các mom SG sơ mi nữ cớ S_M_L, sơ mi nam M_L_XL chỗ mẹ bé Mer nhé, em chỉ vẽ đc 1 bản các mom ọp hay bố trí sao lại giùm em nhá
    Nhà may vào đây báo danh nha:
    CLB cắt may online WTT

(¯`v´¯)
    .`·.♥.·´
    .¸.·´¸.·´¨) ¸.·*¨)
    (¸.·´ (¸.·´ .·´(¸¸.·¨¯`*·.→ ღ ......
    • 108 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Chị ơi, chị còn mẫu áo dạ dài ko ạ?
    Em thấy có 1 cái áo chị Vanlahoahau mặc mẫu ý.
    Em muốn may cái đó, em có vải rùi mà chưa biết cắt, chị giúp em với ạ.
    Em cám ơn chị trc nhá.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi AQ888 Xem bài viết
    Chị ơi, Em mới nói là tặng nhà mình sơmi nữ, dài tay( S-M_L); đang si nghĩ áo sơmi nam body nhá; quần thì lần này ko kịp roài
    Từ từ để nhà mình còn trả bài chứ tích trữ thì nó sẽ thành đống giấy lộn thôi Uổng công em lắm

P/S: Em gửi tặng các mom SG sơ mi nữ cớ S_M_L, sơ mi nam M_L_XL chỗ mẹ bé Mer nhé, em chỉ vẽ đc 1 bản các mom ọp hay bố trí sao lại giùm em nhá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,210 Bài viết

• 6,398 Được cảm ơn

Ỏng ngoi lên cái.

@bác Hoahau ơi: ưu tiên cho em và những mem ở xa lấy mác dệt đủ số lượng đã đăng ký trước đi Bác nhá...nhá....(icon lăn nỉ + năn nộn đâu rồi)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi minh hanh hd; 07/09/2012 vào lúc 09:29 AM.

Tớ yêu chú bộ đội nên ngồi trông ngồi ngóng
    Tớ yêu chú bộ đội nên suốt ngày tự lo...
    Blog Pi: http://vn.360plus.yahoo.com/hyth83/

Giảm tốc độ, quan sát khi đi qua ngã 3, ngã tư vì sự an toàn của bạn và những người tham gia giao thông khác
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 714 Bài viết

• 3,246 Được cảm ơn

Nợ nần với nhà mềnh lâu quá. Đây là mẫu sơ mi Nem của AQ. Mẫu này rất dễ mặc, thả, cắm thùng, mặc với quần, với chân váy... Nguyên bản là dài tay, nhưng vải này may dài tay mặc sợ già, thế là e chuyển thể thành cộc tay.

Áo đồng phục cho chị lớn nhà e:

2/9 ở nhà tranh thủ may mấy chiếc áo nịnh mẹ chồng:

• 576 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiho_emrong Xem bài viết
    @ Bác Nếp và Mẹ Cún: E mua vải gạc xô ở chợ Sấu_ Dương Liễu_ Hà Tây cũ cơ. E mua của người quen, 1 cây là 120k, bác ý bảo bt bán cho khách là 140k.1 cây gồm 20 lá/0.7m nhân 08-0,9m nhé.e mua loại đẹp nhất.
    E cũng có nhu cầu đi ọp ẹp, nếu 2 chị có nhu cầu mua thì e cầm hộ đi cho...
    @ Cả nhà: Vỏ đỗ xanh,35k/kg, nhà mình ai có nhu cầu thì ới e 1 câu nhé.Hôm off e se mang đi
    người đẹp ơi, chị cũng muốn mua một ít về làm khăn sữa cho bé. cho chị 5 lá được ko???????????? nếu ok thì e gửi hộ chị cho chị hoatiti nhé. chị ko đi off được nên có lẽ sẽ qua nhà chị í lấy
    @chị hoatiti: nếu e chiho mua hộ e thì hôm off bác cầm giúp e nhé. e làm ở gần nhà chị mà, trưa hôm nào đó e qua lấy. bác cứ gửi xèng giùm e rồi e qua gửi bác sau nhé. iu bác nhiều nhiều
    • 22 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

1. Mác dệt: Thông báo: đến hết tên em Mouclou là hết mác dệt hình coi voi, bạn nào đăng ký sau tên em mouclou sẽ lấy lần sau nhé (sẽ in thêm nếu số lượng đăng ký lấy đủ lớn). Em nhận được tiền thêm của mấy bạn nữa nhưng để tránh tốn đất của cả nhà em sẽ cập nhật luôn vào bảng đăng ký, có rất nhiều bạn đã chuyển tiền cho em nhưng trong ds đăng ký (ở bảng 2) lại không thấy tên, đề nghị vào đăng ký lại trong bảng 2 giúp em với (như ngachuoi, wildrose, hebi, aqua14, trang lon con, merongmap.... mấy bạn đã ck trước ngày 06/09 vẫn sẽ được lấy mác hình con voi). Em xin phép được nhắc lại một lần nữa này: bảng lúc đầu hoatiti lập ra chỉ ghi chung chung tên mác (vd: handmade with love, made by mom), bọn em đã tạm căn cứ vào số lượng này để đặt in, bảng 2 em lập sau là để cho mọi người đăng ký chính xác mẫu mác mình muốn lấy (mẫu handmade with love và made by mom có 2 mẫu/loại), em phải căn cứ vào bảng 2 mới chia được mác cho mọi người. Nên mong mọi người bớt chút thời gian vào đăng ký lại số lượng mỗi loại mẫu mác vào bảng 2 cho em với nhé. Cám ơn cả nhà . Sáng nay em sẽ đi lấy mác, mai bạn nào rỗi rãi qua chia giúp em với ạ.
    2. Về vấn đề ăn uống hôm off: đến hết hôm qua đã có 17 đký off ăn trưa và tầm 30 bạn đăng ký off ko ăn trưa. Vụ ăn uống lúc đầu em định đứng ra đảm nhận nhưng giờ lại vướng vào vụ chia mác này nên em sợ em ko có thời gian để lo ăn uống nữa. Bạn nào giúp em lo vụ này với. Nhiệm vụ sẽ là: mua đồ ăn cho số người đăng ký có ăn trưa (ăn gì thì phải có kèm theo dụng cụ phù hợp như bát, đũa, giấy ăn, tăm, thìa....; 1 bình nước uống to, một ít hoa quả)
    3. Sao mẫu: em AQ đã hứa gửi tặng nhà mình mẫu áo sơ mi nam (đang gạ gẫm thêm sơ mi body nam và quần âu theo kiểu được voi đòi 2 bà trưng thank em nhiều trước nhé) nên sẽ cần mua giấy sao. Bạn nào ở gần Lương văn can mua giúp 200 tờ giấy sao với (mua loại có độ dai cao nhất ý - loại giấy này lần off trước mua là 140K/100 tờ). Mọi người mang tự kéo, bút, giấy viết, thước đi nhé. Ai có dập ghim thì mang đi luôn càng tốt.
    4. Để tiết kiệm thời gian, cần 3-5 bạn chuẩn bị trước đồ để may ba lô (chuẩn bị theo chỉ dẫn của cocmoc tức là đã cắt trước vải, mex, trần bông theo kích thước cocmoc đã post, khóa kéo.....). Ai nhận nhiệm vụ này thì pm hoặc post lên nhà cho mình với nhé.
    mình đăng ký 1 xuất dự phòng nhé...vướng con bé con nên trời không mưa thì mình mới vác nó đi được, vì thời gian gấp nên cũng không chuẩn bị đc gì đến ủng hộ tinh thần các mẹ thui ạ
    • 278 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Các Chị ơi, E cực kỳ thích may vá đấy, thích từ bé, nhưng vì miếng cơm manh áo phải đi làm để trang trải cuộc sống. Giờ con gái hơn 1 tuổi rồi, tự dưng lại nghĩ đến giá mà tự tay may cho con đc chiếc váy thì thích nhỉ , thế là E mới lọ mọ vào đây, leo thẳng lên đây luôn vì E cũng không có thời gian. Các mẹ cho E hỏi, E chưa đụng vào cái máy khâu bao giờ, chưa đi học may ngày nào, chưa có đồ nghề gì trong tay, liệu E có thể theo đuổi ước mơ may vá kô nhỉ? Giờ E phải bắt đầu từ đâu? Các mẹ có cho E tham gia được kô? Các mẹ đã trải qua và có kinh nghiệm, giúp E 1 lời khuyên, thanks cả nhà mình.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 541 Bài viết

• 1,352 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhunglthb Xem bài viết
    Nhà mình ơi HN có nhiều nước k các mẹ? Quê mình nước ngập trắng đường đi, còn mưa nữa chắc lũ to. Còn đây là kết quả của 1 ngày mưa gió đây ạ. 1m vải này đã may 1 áo sát nách cho giai lớp 5 ( đã khoe hôm trước rồi) chỗ còn lại định may áo cộc tay có cổ bẻ nhưng giai lại thích áo dài tay có cổ cao để mặc mùa đông thành ra thiếu nặng phải phát minh ra mẫu này, gạn hết đến nỗi túi cũng phải can, các mẹ chuẩn bị mà ném nhá ...ha ha ha... chạy thôi
    Can vải thế nào đẹp đấy chứ , nhưng theo mình, mẹ nó tháo cái túi ra thì đẹp hơn.
    CLIP dạy may:
    http://www.webtretho.com/forum/f231/...ay-may-424385/
    CLIP hướng dẫn sử dụng chân vịt cho máy khâu Brother:
    http://www.webtretho.com/forum/f231/...a-dinh-501054/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 157 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Mechichbong đk là một trong những bạn chuẩn bị trước đồ để may. Mình cũng đk mang máy khâu đi off.

@Hana ơi, e giúp c vụ chia cúc vành và phụ kiện balô nhé. Millions thanks e.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 846 Bài viết

• 1,964 Được cảm ơn

Quá tuyệt vời chị aq ơi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi aq888 Xem bài viết
    chị ơi, em mới nói là tặng nhà mình sơmi nữ, dài tay( s-m_l); đang si nghĩ áo sơmi nam body nhá; quần thì lần này ko kịp roài
    từ từ để nhà mình còn trả bài chứ tích trữ thì nó sẽ thành đống giấy lộn thôi uổng công em lắm :embarrassment:

P/s: Em gửi tặng các mom sg sơ mi nữ cớ s_m_l, sơ mi nam m_l_xl chỗ mẹ bé mer nhé, em chỉ vẽ đc 1 bản các mom ọp hay bố trí sao lại giùm em nhá
    Pooh con: Khởi động: 3.7kg; 1m: 5.1kg; 2m 6.2kg; 3m 7.3kg; 4m 8.2kg; 4 tháng 20 ngày 68cm; 5m 9,1kg; 6m 9.5kg, 72cm. 7m 9.9kg; 8m 10kg, 9 tháng 21 ngày 11kg tròn. 11m 11.2kg ; 12m 11.7kg ; 12m 10days 12.3kg. Tròn 3.5 tháng Pooh lẫy. 4tháng 3 ngày, lẫy xong bò vòng quanh giường; 5.5 tháng ngồi vững vàng 7 tháng trườn nhanh..9m có chiếc răng đầu tiên. 1y 6 răng xinh, nói được hơn 10 từ, đi rất tự tin, biết đi bỏ rác và buồn đi nặng, đi nhẹ là gọi cả nhà. 14m 20d-12.8kg. 2Y 15kg cao 91cm
    Em Gấu: Khởi động: 3.6kg 53cm, 1m: 4,9kg, 2m 6kg, 3m 6,8kg, 4m 7.4kg 65cm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 545 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Summer_06 Xem bài viết
    Các Chị ơi, E cực kỳ thích may vá đấy, thích từ bé, nhưng vì miếng cơm manh áo phải đi làm để trang trải cuộc sống. Giờ con gái hơn 1 tuổi rồi, tự dưng lại nghĩ đến giá mà tự tay may cho con đc chiếc váy thì thích nhỉ , thế là E mới lọ mọ vào đây, leo thẳng lên đây luôn vì E cũng không có thời gian. Các mẹ cho E hỏi, E chưa đụng vào cái máy khâu bao giờ, chưa đi học may ngày nào, chưa có đồ nghề gì trong tay, liệu E có thể theo đuổi ước mơ may vá kô nhỉ? Giờ E phải bắt đầu từ đâu? Các mẹ có cho E tham gia được kô? Các mẹ đã trải qua và có kinh nghiệm, giúp E 1 lời khuyên, thanks cả nhà mình.
    Bắt đầu từ việc mua vải về phá.... hì.. trêu mẹ nó thôi nhưng thực sự em cũng phá tương đối rồi mới may nổi cho con cái bò đi.
    • 545 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Em không đi off mà thèm bản dập áo sơ mi nam nữ nhà chị AQ quá, mẹ nào thương em sao dôi cho em xin bản với ah.
    • 244 Bài viết

• 1,211 Được cảm ơn

@ Bác Nếp và Mẹ Cún: E mua vải gạc xô ở chợ Sấu_ Dương Liễu_ Hà Tây cũ cơ. E mua của người quen, 1 cây là 120k, bác ý bảo bt bán cho khách là 140k.1 cây gồm 20 lá/0.7m nhân 08-0,9m nhé.e mua loại đẹp nhất.
    @ Cả nhà: Vỏ đỗ xanh,35k/kg, nhà mình ai có nhu cầu thì ới e 1 câu nhé.Hôm off e se mang đi
    chiho_ẻmong: em cho chị đăng ký 4 cây, tiền chị sẽ chuyển cho hoahiti trả cho em hôm off nhé, cảm ơn en nhiều nhiều.
    • 576 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wildrose09 Xem bài viết
    Báo cáo với cả nhà vụ cúc vành, thanh đột và phụ kiện balô túi ví đã share cho 21 mẹ có tên dưới đây. Sozi là k phục vụ được hết cảc mẹ đã đk.

Sau khi xác nhận với các mẹ qua tin nhắn về số lượng hàng họ, mình vẫn còn thừa 2 bộ miếng dính (30/b) và 13 cái thanh đột (10k/c), huhuhu. Các mẹ giúp mình với!

Bạn mua thêm cúc vành được không mechichbong, vì mình không đăng ký kịp nhưng rất muốn có. Nếu mua thêm được cúc vành thì tốt quá, mình lấy 3 thanh đột (dùng dần) và 100 cúc vành các màu nhé.
    chị ơi cho e 1 thanh đột với. hihi... e có cúc vành rồi. hôm off chị gửi chị hoatiti hộ e được ko?
    @chị hoatiti: e lại nhờ bác lần nữa nhé. hihi..... e con nhỏ ko đi off được ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi haianh310; 07/09/2012 vào lúc 09:51 AM.
    • 244 Bài viết

• 1,211 Được cảm ơn

chị nhờ em mua giúp chị 4 cây, tiền chị sẽ nhờ hoatiti trả cho em và nhận hàng cho chị, chị cảm ơn em nhiều nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 37 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

có 2 chị nhắn tin cho e vào hộp thư,e ko bít dùng nên e nt ở đây luôn nhé.
    Hôm off e sẽ đi, vì thế ai có nhu cầu thì nt hay gọi cho e nhé. SDT: 0934385689
    Còn gạc xô, phải nửa cây e mới san được vì 5 lá đúng là quá ít mà cũng khó cho e.Các mẹ thông cảm hộ e nhé
    Những ai nt cho e ở đây e sẽ mang đi, cả gạc xô và vỏ đậu nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)