• 11 Lượt chia sẻ
  • 618K Lượt đọc
  • 1.56K Trả lời

• 135 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Có ai biết kỹ thuật may smocking không chỉ mình với, mình rất thích kỹ thuật này nhưng chưa biết làm. Thank.
    • 84 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ học cắt may vui vẻ quá, cho tớ tham gia với. Các mẹ có biết chỗ nào dạy cắt may ko, vào t7, Cn thì tốt quá. Tớ chỉ cần học cơ bản để cắt may cho cún nhà tớ và cho mình vài bộ bikini thôi mà, hihi. Giúp tớ với nhé
    • 139 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebanhran Xem bài viết
    Các mẹ học cắt may vui vẻ quá, cho tớ tham gia với. Các mẹ có biết chỗ nào dạy cắt may ko, vào t7, Cn thì tốt quá. Tớ chỉ cần học cơ bản để cắt may cho cún nhà tớ và cho mình vài bộ bikini thôi mà, hihi. Giúp tớ với nhé
    có tớ đây, bạn có muốn học không đien thoai cho tớ nhé: 0947906631
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có ai biết cách cắt tay áo raplan không ? thân trước và thân sao làm sao cắt được vậy
    • 2,318 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mai cún Xem bài viết
    Chị ơi em vẫn đi may vải thun 4 chiều, nhà may vẫn may bằng máy thường chị ạ. Đặt giấy báo lót cùng đường may, khi xong thì dứt giấy báo ra, cái đường may nó không ôm sát vải mà nó chỉ hơi phùng phùng ra một tẹo thôi, nhìn không vấn đề gì, mà lúc co dãn vẫn ổn chị ạ, chị thử xem sao
    Cám ơn Mai cún :Rose: :Rose: :Rose: đúng là nếu k tìm được chỗ may thì chắc chị sẽ xoay theo cách của em nhung mẹ Rùa g.thiệu cho chị chỗ may máy cn gần nhà rồi. Rất ổn. Cám ơn mẹ Rùa nhìu nhìu nhá :Rose: :Rose: :Rose:
    • 41 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có mẹ nào có hoặc biết ở đâu có mẫu cắt quần cho các bé loại đơn giản, cạp chun... - có thể download hoặc gửi qua mail, thì cho hoặc chỉ mình với! Xin cảm ơn nhiều!
    • 959 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Tình hình là em muốn mở cửa hàng thiết kế thời trang, mà bg em chưa biết tý gì,mẹ nào có kinh nghiệm hướng dẫn em học ở đâu ko ạ. Cám ơn các mẹ nhiều nhiều
    • 139 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kittymama Xem bài viết
    có tớ đây, bạn có muốn học không đien thoai cho tớ nhé: 0947906631
    ôi, hôm trước có mẹ nào gọi điện cho mình kêu học mà không thấy gọi lại nữa....huhuuu, thế là lại không được chia sẻ niềm đam mêm ruiiì
    • 521 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Các mẹ biết chỗ nào bán cuốn Cắt may cơ bản Triệu Thị Chơi không, mình ra Nguyễn Xí mà không còn...:Sigh: :Sigh: :Sigh:
    • 1,756 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthu2472007 Xem bài viết
    Các mẹ biết chỗ nào bán cuốn Cắt may cơ bản Triệu Thị Chơi không, mình ra Nguyễn Xí mà không còn...:Sigh: :Sigh: :Sigh:
    Mẹ nó vào cửa hàng Phạm Thị Hợi hay Đinh Thị Hợi gì đó ở trong ngõ Tràng Tiền ý (ngõ chếch chếch ở phố Nguyễn Xí sang, đầu ngõ có mấy hàng bán bưu ảnh, bưu thiếp). Đi thẳng vào đến cuối ngõ thì rẽ phải, sẽ thấy biển nhà sách ".... Thị Hợi" (khoảng nhà thứ 2, 3 gì đó của ngách đấy).

Đợt trước tớ mua sách này ở đấy, giá bìa là 90k nhưng mua ở nhà này chỉ có 65k thôi. Lúc đó thấy nhà đấy cũng còn nhiều sách này.
    • 155 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Năm ngoái mình có mua 1 cái vắt sổ 650k của TQ giống bạn, dùng được 6-7tháng mọi thứ cứ long sòng sọc , , ,chồng mình nhân dịp sn có đầu tư cho tớ 1 cái máy Bán công nghiệp của Nhật 2,8 triệu , chạy re luôn:Rose:
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cún chị Cún em Xem bài viết
    Có mẹ nào có hoặc biết ở đâu có mẫu cắt quần cho các bé loại đơn giản, cạp chun... - có thể download hoặc gửi qua mail, thì cho hoặc chỉ mình với! Xin cảm ơn nhiều!
    Mẫu quần cạp chun này. Bạn tham khảo nhé.
    Hình đính kèm
    • 5 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ôi...nhìn những hình vẽ thiết kế mà e hoa cả mắt!!!chắc e k có khiếu mục này rồi...nhưng e đang ấp ủ 1 mẫu áo, khổ nỗi e chưa nghĩ ra vẽ kiểu j`... Để knao` e vẽ ra rồi các bố mẹ thiết kế hộ e nhé!vì mang đi may chẳng biết ở đâu may đẹp mà ja' cả phải chẳng 1 chút cả...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hello
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình vô tình biết được hội may vá liền vội vã đăng ký vào ngay, hôm trước được mẹ bongxinh gởi cho 1 bài, bây giờ đang thực tập đây.
    cám ơn mẹ bongxinhxinh nha.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Welcome www.hoitheuthua.net
    cám ơn bạn nha
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nguyên văn bởi tunglammd
    Các mẹ vào trang này mà down đủ thứ tỉ mẩn, quần áo người lớn, trẻ con, chăn , móc, đan v.v.. nhé
    http://photo.163.com/photos/zhou1998zhou
    http://photo.163.com/photos/thrh_2005

hay lắm...thanks bạn nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 489 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi munmun Xem bài viết
    Mình giới thiệu cho bạn địa chỉ trước đây mình đã từng học may nhé: Lớp dạy cắt may Ngọc Mỹ, 248 Tôn Đức Thắng, ĐT: 8 518183. Đây là lớp dạy may chuyên nghiệp, kèm từng học viên một, có đủ cả máy đạp chân lẫn máy công nghiệp. Thường thì khóa cơ bản là 3 tháng (học cả ngày) nhưng hồi tớ học thì tớ chỉ học nửa ngày (kéo dài gần 6 tháng cơ đấy, tuy nhiên nếu bạn nào học nhanh thì có khi cũng chẳng mất từng ấy thời gian đâu)

Cô Mỹ (chủ nhà, giáo viên của lớp) là người có sư phạm tốt, giảng dạy nhiệt tình và là người rất có tâm với nghề. Bây giờ tớ tuy không học nữa nhưng thỉnh thoảng may mặc có vướng mắc gì vẫn đến hỏi cô, cô hướng dẫn nhiệt tình. Gần đây hình như do lý do sức khỏe nên cô không dạy nữa mà để cho con dâu đứng lớp (cả nhà cô, gồm có 2 cô chú, 2 người con trai và 1 người con dâu, đều là dân may chuyên nghiệp). Con dâu cô dạy cũng rất dễ hiểu.

Bạn cứ đến chỗ đó hỏi đi, nếu nộp tiền và học thử mà sau 1 tuần không thích hoặc thấy không phù hợp thì cô trả lại tiền để bạn đi học chỗ khác đấy. Tuy nhiên, theo như hồi tớ học thì cũng chưa thấy ai xin lại tiền cả.

Chúc bạn sớm thành một người may giỏi.
    Bạn ơi tiền công bao nhiêu? Tớ thèm đi học quá đi mất
    • 9,569 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

kéo cái topic này lên cái nào!
    Em giờ mới mò mẫm vào học cắt may!
    Em chỉ học để may một số đồ đơn giản thui!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 489 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Hi hi. Mới mua 1 cái máy khâu tối qua. Nhưng chưa biết luồn chỉ, chưa biết tí tẹo tèo teo nào. Vào đây xin tham gia hội