Học Thiết Kế - Thêu Thùa - May Vá

Tầng 17 - Thiết kế cắt may Online ! Happy Birthday 7 year ! Khéo tay may vá.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 110K Lượt đọc
  • 1.57K Trả lời

38 Người đang theo dõi

• 83 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

vuluat58: Luật ơi chị lấy được máy vắt sổ rồi, đúng là ko co tờ giấy nào ghi số điện thoại và tên đâu, chắc là bay đâu mất rồi, hi, nhưng mà chưa biết sử dụng, ko biết sỏ chỉ sai hay như thế nào mà lúc quay tay thử thì thấy kim chạy, nhưng đạp mô tơ thì chẳng chạy gì cả, huhuuuuuu, có ai giúp em với ạ, em sỏ chỉ theo chị vivival hướng dẫn trong blog, chẳng hiểu sao nữa
    • 601 Bài viết

• 2,124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betonamu Xem bài viết
    Em hì hụi cả ngày hôm nay với cái áo phông may cho chồng. Sp thứ 2 sau bộ đồ may cho mẹ chồng. Sau 2 lần tháo ra rồi may lại cái cổ. Em cũng nghĩ là viền phải ngắn hơn cổ. Nên em may cũng cải thiện chút ít. Mặc dù em thấy chưa hoàn hảo. Nhưng cũng được ạ.
    Mình thường làm thế này: sau khi ghép xong áo thì chia vòng cổ làm 8 phần bằng nhau (áo trẻ con thì chia 4), đo đoạn 1/8 (khoảng 8cm). Vải viền sẽ ngắn hơn khoảng 1-2cm, tức là 6 cm hoặc 7 cm. Cắt 1 miếng vải hình chữ nhật dài 6 (7) x 8 +1 (đường may) = 49 (57) cm, rộng 4-6 cm. May thành vòng tròn xong cũng chia ra thành 8 phần bằng nhau. Khi may viền vào cổ thì cứ các điểm 1/8 đã đánh dấu trùng nhau là được
    Chỉnh sửa lần cuối bởi magnoliace; 01/05/2012 vào lúc 10:30 PM.
    • 601 Bài viết

• 2,124 Được cảm ơn

Hu hu, em quyết định phải thanh lý máy vắt sổ chập đây, vì 1 số lý do gia đình ạ, tiếc lắm
    Máy của em mua chỗ 2 anh chuối, máy vắt sổ - chập - cuốn bèo, mua từ trước Tết ạ. Từ hồi mua về em dùng rất ít vì mua xong thì nghỉ Tết, sau đó thì bận đi làm, sau nữa thì con biết đi nên phải canh chừng suốt ngày.
    Ai có nhu cầu thì PM cho em nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi magnoliace; 01/05/2012 vào lúc 10:37 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • kot
    • 4 năm
    • 506 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trieu van Xem bài viết
    Sao tớ thì ngược lại nhé, dùng chun viền toàn bị bai, cái cổ nó cứ bẻ ra ngoài ấy, trong khi tự cắt vải chéo viền thì okie, chán thế nhỉ.
    Chị dùng máy chưa?? e quên đưa chị 1 túi kim và 1 cái gắp chỉ, ko có nó thì ko sâu kim đc đâu .. nhắn cho e Đc nhà chị nhé, thính thoáng e cũng hay đi lượn qua nhà chị ở 16 Nguyễn Hữu Thọ , hay e trai ở ngay ngã tư Kim Giang ấy , tiện e đưa cho chị ...
    haiza .. 7/5 hết hạn thì mà tự dưng tối nay lại có hứng dự thi .... Mở tủ ra thì toàn là vải dở hơi ,,, chán quá !!! đang định thi thố cho xôm thôi chứ từ xưa đến giờ m đi thi chả bao giờ có giải Cao thủ MeCun82 với chị Nghé cũng thi, lại chị BumChuột nữa chứ !!! chưa gì đã nản quá
    • 83 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Mai đi làm rồi mà cứ hì hục với cái máy vắt sổ, đã thử vắt sổ cái quần sooc cho con trai, nhưng mà máy chạy nhanh quá tay đưa vải ko kịp, đúng là vạn sự khởi đầu nan, thôi em đi ngủ đây, chúc cả nhà ngủ ngon
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 604 Bài viết

• 2,280 Được cảm ơn

các mom HN, chiều nay 5 giờ m khóa ds mua suốt để gửi hàng,
    mom nào sử dụng máy CN mua suốt riêng thì báo riêng nha ko là ko gắn đc kêu trời

chú í :suốt nhựa này cần phải gọt gờ nhựa dính khuôn mới gắn đc nha, dùng dao cạo nhẹ là đc thôi, nếu thấy gắn hơi khó , đừng nghĩ nó ko vừa mà vứt đi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bocaprangsut; 02/05/2012 vào lúc 05:38 AM.
    https://www.facebook.com/groups/421355594578115/ link facebook của nhà may vá
    chợ vải kg, vải thanh lý : bành văn trân, lê minh xuân, tân định,...
    chợ vải sỉ: chợ lớn, Soái kình lâm - phụ kiện : thuơng xá Đại quang minh
    địa chỉ mua vải Việt nam sx ở đây http://www.webtretho.com/forum/f69/m.../#post25785925
    danhsachnhacatmaysaigon https://docs.google.com/spreadsheet/...0JUUTkyeGhFN0E
    Địa chỉ mua máy may tại Sài gòn: máy may Thuận phát, phi Long Ngã tư Bảy hiền tìm trang web trên google
    Nhấn F5 để update tin mới từ diễn đàn
    • 247 Bài viết

• 1,445 Được cảm ơn

ui chết thôi các mẹ ui, hôm trước đi trung quốc bị chị bạn rủ rê mua mấy cái kit thêu chữ thập, chị ấy bảo tự tay thêu mừng nhà mới của mình sẽ ý nghĩa hơn, thế là em...hu hu hôm qua em mải mê đến nửa đêm, hắn chồng không ngủ được vì em bật điện sáng quá, gào lên: cả ngày cứ rời máy tính là đến máy khâu, rồi lại len lủng đan lát, giờ còn thêm cái món dở hơi này nữa. Cô thật hết thuốc chữa, đi mua cho lành!
    em dở hơi thật không nhỉ?
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi magnoliace Xem bài viết
    Hu hu, em quyết định phải thanh lý máy vắt sổ chập đây, vì 1 số lý do gia đình ạ, tiếc lắm
    Máy của em mua chỗ 2 anh chuối, máy vắt sổ - chập - cuốn bèo, mua từ trước Tết ạ. Từ hồi mua về em dùng rất ít vì mua xong thì nghỉ Tết, sau đó thì bận đi làm, sau nữa thì con biết đi nên phải canh chừng suốt ngày.
    bao nhieu xien vay ban
    • 368 Bài viết

• 794 Được cảm ơn

Các chị ơi, chị nào có chart may áo phông nam không cho em xin với. May giống áo lacote ý ạ. Em đang cần gấp ạ. Chị nào có cho em xin với. Cho em xin luôn chart sơ mi nam luôn với ạ.
    • 586 Bài viết

• 1,771 Được cảm ơn

Chào cả nhà! Mấy ngày nghỉ em chẳng làm ăn được gì,mẹ em mổ ruột thừa thế là em đi lại trong viện suốt!
    @honghanhvb:Thế là nhà mình có một người " dở hơi" giống mình! Mẹ nó sang hội thêu thùa mà xem, nhiều người " dở " như thế lắm!
    Ứ thanh lý được kít thêu! Em để em thêu hết cho sướng! Ai mua tranh không ... tôi bán tranh cho!
    • 232 Bài viết

• 731 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi magnoliace Xem bài viết
    Bạn để cho mình nhé, giá bao nhiêu vậy?
    • 2,210 Bài viết

• 6,398 Được cảm ơn

Em chào cả nhà. 4 hôm em ra biển để hóng cái nắng, đón cái gió và ....kiểm tra cái đó...

Kể chuyện hôm ra: phát hiện trên nóc tủ chồng có 1 em condom....bức xúc, bực mình vô cùng....nhưng chả thấy làm sao lại thấy lạnh luôn, có phải em đã...đã...k còn yêu lão chồng... Tối hôm 30-4 có đoàn ra giao lưu, trong đó có 1 em cũng ở HD, vẫn nhắn tin cho chồng em, vì những cái tin ấy mà vợ chồng xô xát (đợt trước rồi ấy). Em ấy cứ nhìn nhìn em. Em nhìn lại em ấy. Và ấn con gái cho bố bế. Chồng thì cứ lỉnh lỉnh ra chỗ khác ngồi. Đến màn khiêu vũ, lần này k mời vợ nhảy như lần trước, mà chỉ muốn thể hiện với em kia. Em ngứa mắt, lôi 1 em khác ở đơn vị vào nhảy giữa. Chồng em gào lên đi ra ngoài. Em tỉnh bơ nhảy tiếp...Lão bảo: chưa thấy ai như em, bầu bí mà vẫn nhảy nhót.... Đến lúc lên đơn vị giao lưu, để em ở nhà, em nhắn tin là em sẽ ra biển bắt còng gió. Lù lù xuất hiện trước mặt...Em gần như vô cảm rồi ấy...nên có nói cũng chỉ là đòn gió mà thôi, chứ thật tâm em k còn quan tâm nữa.

@phungthanhtrang: hình như đàn ông bây giờ 100 người thì 99 người như thế và còn lại 1 người 8vía. (đề nghị các mẹ không ném đá em nhé) Chỉ là có người khôn thì biết chùi mép, người không khéo thì lộ sớm thôi. Con gái thời đại này cũng vậy, chỉ 1, 2 và quá là 3 lần rủ đi ăn uống là có thể chuyển sang ngủ nghỉ roài...nên "nmắt k thấy thì tim k đau thôi".

@thachthao trang: chúc bác mau khỏi nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi minh hanh hd; 02/05/2012 vào lúc 08:27 AM.

Tớ yêu chú bộ đội nên ngồi trông ngồi ngóng
    Tớ yêu chú bộ đội nên suốt ngày tự lo...
    Blog Pi: http://vn.360plus.yahoo.com/hyth83/

Giảm tốc độ, quan sát khi đi qua ngã 3, ngã tư vì sự an toàn của bạn và những người tham gia giao thông khác
    • 298 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thachthaotrang Xem bài viết
    Chào cả nhà! Mấy ngày nghỉ em chẳng làm ăn được gì,mẹ em mổ ruột thừa thế là em đi lại trong viện suốt!
    @honghanhvb:Thế là nhà mình có một người " dở hơi" giống mình! Mẹ nó sang hội thêu thùa mà xem, nhiều người " dở " như thế lắm!
    Thảo nào mấy hôm ko thấy em vào nhà, chúc bác mau phục hồi sk để chị e mình tiếp tục niềm đam mê...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BinhNguyen2002; 02/05/2012 vào lúc 08:53 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 604 Bài viết

• 2,280 Được cảm ơn

ghi chú
    @vanlahoahau: ko có suốt nhựa cho máy Công Nghiệp đâu chị oi
    @mecun 82 : suốt nhôm mắc ko phải 400 đâu nha
    địa chỉ mua vải Việt nam sx ở đây http://www.webtretho.com/forum/f69/m.../#post25785925
    Địa chỉ mua máy may tại Sài gòn: máy may Thuận phát, phi Long Ngã tư Bảy hiền tìm trang web trên google
    • 398 Bài viết

• 836 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bocaprangsut Xem bài viết
    các mom HN, chiều nay 5 giờ m khóa ds mua suốt để gửi hàng,
    mom nào sử dụng máy CN mua suốt riêng thì báo riêng nha ko là ko gắn đc kêu trời
    Bạn ơi, bạn thống kê những người đký mua suốt và số lượng cho mọi người biết nhé, k lại bị sót. Với lại tk của bạn để mọi người chuyển tiền nữa. Cảm ơn bạn nhiều
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha

• 588 Bài viết

• 1,572 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh hanh hd Xem bài viết
    Em chào cả nhà. 4 hôm em ra biển để hóng cái nắng, đón cái gió và ....kiểm tra cái đó...
    Kể chuyện hôm ra: phát hiện trên nóc tủ chồng có 1 em condom....bức xúc, bực mình vô cùng....
    condom là cái gì thế ? Mới đoán sơ sơ mà đã thấy bực mình thay mẹ nó.

Vanthanh74: Chị ui em nhận được vải sơ sinh rùi. Màu đẹp quá nhưng bây giờ xẻo may lại tiếc nên cất dành chờ cu con chào đời và nhớn tý rồi may chứ đồ sơ sinh được cho nhiều lắm rồi, lại mặc được có mấy bữa. hì hì....em cất dành nhá
    Thucook: Em nhận được chun viền và cúc bấm rồi. Thử nghiệm luôn mấy sản phẩm đây ạ. Cảm ơn chị lần nữa chứ em vẫn thấy mình may mắn quá

Các thứ của em thì em lại cất thế này. Bàn hẹp, cửa sổ cũng không có chỗ bày ra như các chị ạ:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lehangsyt; 02/05/2012 vào lúc 09:08 AM.
    • 79 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuka6909 Xem bài viết
    Vải Thành Công hqua mình ghé mới có hàng về. Nhưng đa phần là mẫu nam ( toàn gấu với tông màu xanh thui, đẹp phết. Mình lấy tận 2m ). Với vải ga gối hoa văn to cũng về nhiều đủ các tông màu ( xanh đỏ, hồng vàng..) hoa văn giống nhau nhé , may váy cũng đẹp lắm ! Còn nhiều loại kẻ nữa. Nch là đẹp đấy !!
    Ai ở gần mau qua đi k nó xuất hàng đi nhanh lứm đó !!
    Xuka ơi, vải TC là ở đâu thế em, có phải là ở chợ TC ko, vì chị thấy em ở GL cơ mà, chỉ cho chị cái đc nhé. TKs em
    :Smiling::Smiling::Smiling:
    • 477 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

chị Vanlahoahau : em đã chuyển khoản cho chị rùi nhé ! hòm thư của chị đầy nên em ko gửi thư đc.
    chị Thucooker và chị Nếp : em đã nhận đc vải và chun viền ạ !
    thanks các chị nhiều ạ !
    • 604 Bài viết

• 2,280 Được cảm ơn

Danh sach mua suốt nhựa máy may gia đình

chủ yếu cho các mom Hà nội,
    ở SG ai đi workshop tháng 5 thì đăng kí m mang đến luôn 17 Bà huyện thanh quan cho khỏi tốn tiền CPN
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 604 Bài viết

• 2,280 Được cảm ơn

Trần thị thu thủy
    tk: 0105036996 ngân hàng đông á
    gửi chung cho mom vivial ở Hà nội
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bocaprangsut; 02/05/2012 vào lúc 09:32 AM.