Học Thiết Kế - Thêu Thùa - May Vá

Ngành Nhật bản học, đại học Khoa học xã hội và nhân văn TPHCM

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.41K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 1,622 Bài viết

• 779 Được cảm ơn

Nhờ các bạn tư vấn giúp mình:
    Theo mình biết thì năm 2010 trường ĐH KHXH &NV có mở thêm ngành Nhật bản học, vậy ngành này và ngành Nhật bản học trong khoa Đông phương trước đây có giống nhau không ?
    Để thi vào ngành này có 2 lựa chọn D1 và D6, nếu thi D1 thì có cần phải biết tiếng Nhật không ?
    :Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Cà Xem bài viết
    Nhờ các bạn tư vấn giúp mình:
    Theo mình biết thì năm 2010 trường ĐH KHXH &NV có mở thêm ngành Nhật bản học, vậy ngành này và ngành Nhật bản học trong khoa Đông phương trước đây có giống nhau không ?
    Để thi vào ngành này có 2 lựa chọn D1 và D6, nếu thi D1 thì có cần phải biết tiếng Nhật không ?
    Chị ơi, em đang là sinh viên của ngành này (lúc đó ngành này còn thuộc khoa đông phương học).
    Ngành NB học (từ năm 2010) và NB học trong Đông Phương học cũng là một đó chi. Do cần mở rộng ngành hơn cũng như tăng thêm chỉ tiêu tuyển sinh nên ngành này mới tách ra đấy ạ.
    Thi vào ngành này thì có khối D1 và D6. Nếu thi D1 thì thi Toán - Văn - Anh , còn D6 thfi thế môn tiếng anh = tiếng Nhật, nhưng em thấy trong năm 2010 thì hầu hết các bạn sinh viên đều thi D1 hết chị ạ.
    Nếu thi D1 thì không cần biết tiếng Nhật trước đâu chị. Các bạn sẽ học chung với nhau căn bản từ đầu về tiếng Nhật. Còn đối với các bạn đã biết tiếng Nhật, nếu biết sơ sơ thì vẫn học lại từ đầu, còn nói biết nhiều thì có thể xin lên học chung với các sv khóa trên, nhưng môn đại cương thì vẫn học bình thường.
    Hy vọng có thể giúp chị hiểu thêm về ngành NBH. Có gì cần hỏi thì chị cứ post lên nhé !!!