Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Học Thiết Kế - Thêu Thùa - May Vá

Con gái thì nên chọn nghề nào trong ngành CNTT

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.58K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Hiện em đang học năm 2 khoa CNTT. Hiện tại em chưa quyết định được sau này mình sẽ chọn nghề j. Mong các chị ở đây tư vấn cho em là con gái học CNTT) thì nên chọn nghề nào ạ? Và làm nghề ấy thì mình phải học những gì ạ ?

• 64 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mình cũng học cntt. Hỏi nhiều người xem con gái học cntt thì nên theo chuyên ngành j. Ai cũng bảo học thiết kế đồ họa hoặc quản trị mạng. Mình cũng đang tìm hiểu.hic.gian nan đây:Thinking:

• 384 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Bạn Su học về mạng, thấy nó mê cái này lắm, mà mình nghĩ con gái thì chỉ có đồ họa và mạng là phù hợp...mấy chuyên ngành khác thì cực lắm....:Smiling:

• 1,668 Bài viết

• 1,630 Được cảm ơn

học mạng mà làm đúng chuyên ngành là phải chui gầm bàn, bưng bê, cắt bấm dây mạng ...
    học đồ họa thì phải có mắt thẩm mỹ chứ học bình bình thì lương lậu buồn lắm
    Con gái học Hệ thống thông tin nhiều nhất, chuyên về cơ sở dữ liệu, sau này đi hơi trái ngành qua tester cũng đc, cẩn thận tỉ mỉ.
    Em thấy bây giờ ai học kinh tế mà lanh lợi thì kiếm tiền ngon hơn CNTT như em, suốt đời đi làm công :Sad:

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhiều nghề lắm bạn ơi, học CNTT ra có thể đi dạy nè, có thể viết bài cho các báo nè, học lập trình có thể làm khâu giới thiệu sản phẩm, chuyển giao công nghệ, hỗ trợ khách hàng ... Mình nghĩ là thế chứ tạm thời mình chỉ là lập trình viên viết code thôi à

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có nhiều người học CNTT ra đi bán máy tính có tiền lắm luôn

• 129 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

không lên học CNTT chán lắm. Số lượng kiếm được tiền nhiều không nhiều đâu. Con mình sau này cấm học CNNT làm nghề chính

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị đang làm CNTT nè. Theo chị thấy thì quản trị mạng làm cũng rất vất, mà các nơi tuyển thì họ ưu tiên nam.
    Học Design thì cần năng khiếu, chị không biết ra làm việc thì thế nào. Nhưng chắc chắn không mơ việc làm nhàn mà thu nhập tốt đâu.
    Chị hiện đang làm code. Đối với nữ thì việc này khá vất vả. Tốt nhất em không nên chọn, nếu chọn chắc cũng khó mà theo được lâu dài. Trừ khi em cực kỳ đam mê.
    Nếu em không thích tất thích tất cả các ngành trên thì có thể cứ học ở trường bình thường, cố kiếm cái bắng thật tốt. Nhớ học tốt các môn nền tảng vể DB và thuật toán.
    Ra trừong có thể làm tester hoặc QA. Công việc khá nhàn (so với các ngành khác trong CNTT) mà thu nhập cũng tạm đủ sống.
    Nói chung em nên xác định mục tiêu rõ ràng thì cứ thế mà tiến thôi.
    Chúc thành công! (nhưng cơ mà sau này có con chị cũng không cho học CNTT làm nghề chính. he he :Silly

• 1,040 Bài viết

• 1,424 Được cảm ơn

Dân IT đây ạh. Làm Dev + Tester 3 năm trời. Quá cực. Chuẩn bị chuyển qua làm HR. Công ty của Bố mẹ nào đang tuyển HR, nhắn cho em biết với ah. Merci mọi người trước nha.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em hiện là sinh viên năm 2 cntt . Sap chọn chuyên ngành. Định chọn HTTT. Cho e loi khuyên với. E vẫn chưa biết nhìu về ngành này lắm. Mà đang ngán code quá

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3