Học Thiết Kế - Thêu Thùa - May Vá

Clip hướng dẫn sử dụng chân vịt cho máy khâu Brother gia đình

Đến trả lời mới nhất
  • 13 Lượt chia sẻ
  • 53.2K Lượt đọc
  • 98 Trả lời

41 Người đang theo dõi

• 71 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

chị tlt141 ơi,e vào mấy link không đc,chị gửi lại cho e cách dùng chân vịt chữ D,chữ G,L,chân vịt cuối cùng bên phải hàng dưới nữa đc ko?e cảm ơn chị nhiều nhiều ạ,cái chân vịt thùa khuyết a.T đưa e,có cả phần để khuy để đo cỡ khuyết nhưng mà cái đấy và cái cuốn biên e ko dùng đc,hic.cuốn biên thì ko ăn vải, thùa khuyết chả chạy hình khuyết,cứ chạy 1 cục chỉ dầy lên
    mà tra khóa quần nhưng gần sát khóa thì dùng chân vịt nào hả chị?e biết còn xin anh ấy,a ấy dễ tính,toàn trêu bán cho mình nhưng lên xin là cho<hehe>
    Khi cuộc đời cho bạn thấy có hàng trăm lí do khiến bạn khóc thì hãy cho cuộc đời thấy có hàng nghìn lí do khiến bạn cười ^.^

• 31 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

các mẹ ở đây thật là tài năng

e đọc mấy tháng nay về ẻm máy brother này rồi. Mỗi lần ngồi tần ngần trước máy tính, chồng toàn phải mang khăn ra ốp dưới cằm hộ rooling:rooling:rooling:

có mẹ nào mua rồi mà thời gian eo hẹp, bận rộn pha sữa giặt tã cho con với nấu cơm cho chồng và làm người phụ nữ của xã hội... thì rằng là mà thanh lý lại cho e phát :P

vô cùng hậu tạ mẹ nào có nhã ý ạ :Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Meoap; 04/04/2011 vào lúc 10:34 PM.
    Yêu gocp nhất trên đời :Kiss::Kiss::Kiss:

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang đợi anh tùng có hàng về để khuân một em đây,mọi người có kinh nghiệm chọn máy brother rồi thì chia sẻ cách chọn đc máy tốt đi....

• 585 Bài viết

• 1,769 Được cảm ơn

mẹ tlt141 cho mình hỏi với, mình vừa tậu một em máy công nghiệp , chạy thì khỏi phải bàn, nhưng khi hỏi người bán chân vịt cuốn bèo, và thùa khuyết thì anh ấy bảo không có loại chân vịt ấy, muốn cuốn bèo phải mua máy vắt sổ người ta chế riêng một bộ cuốn bèo riêng, hic, đang mừng tậu em này về mình có thể mần được từ a đến z, thế mà.... hic, mẹ nó cho mình hỏi máy công nghiệp có những loại chân vịt trên không, mua ở đâu được? tks mẹ nó nhiều!
    Ứ thanh lý được kít thêu! Em để em thêu hết cho sướng! Ai mua tranh không ... tôi bán tranh cho!

• 541 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thachthaotrang Xem bài viết
    mẹ tlt141 cho mình hỏi với, mình vừa tậu một em máy công nghiệp , chạy thì khỏi phải bàn, nhưng khi hỏi người bán chân vịt cuốn bèo, và thùa khuyết thì anh ấy bảo không có loại chân vịt ấy, muốn cuốn bèo phải mua máy vắt sổ người ta chế riêng một bộ cuốn bèo riêng, hic, đang mừng tậu em này về mình có thể mần được từ a đến z, thế mà.... hic, mẹ nó cho mình hỏi máy công nghiệp có những loại chân vịt trên không, mua ở đâu được? tks mẹ nó nhiều!
    Máy công nghiệp thì mua chân vịt và nhiều loại phụ kiện dễ hơn máy gia đình đấy. Các loại chân vịt: may khoá giọt lệ, viền gấu, may mí, may dún... đều có hết, có cả bộ phận gá để kẹp viền nách viền cổ ấy.
    Riêng cuốn bèo và thùa khuyết thì nếu máy của mẹ nó chạy dc đường ziczac thì mới làm dc còn nếu chỉ chạy đường thẳng thôi thì ko được đâu. Các hàng thợ may dùng máy công nghiệp này toàn phải mang ra hàng khác thùa khuyết với cuốn bèo đấy.

Mình thấy ở HN có 1 công ty bán những chân vịt đủ loại này (ở bên Long Biên) Công ty cổ phần ĐẦU TƯ AN PHƯƠNG
    P1403, Tầng 14, Toà nhà SilverWings, 137A Nguyễn Văn Cừ, Q.Long Biên, Hà Nội
    Điện thoại: (+84-4) 3 873 7788 Fax: (+84-4) 3 873 7778
    Showroom:
    139/8 Nguyễn Văn Cừ, Long Biên, Hà Nội
    Điện thoại: (+84-4) 3 8737 432 Fax: (+84-4) 3 8737 429
    Mẹ nó vào đây xem các loại chân vịt máy công nghiệp công ty này bán nhé: http://www.anysew.vn/Default.aspx?NewID=1479
    Giá cả cũng ko đắt đâu. Có lần mình đã gọi điện đến hỏi. Chân vịt tầm 15k/1chiếc (không biết giờ có lên giá ko?). Mẹ nó cứ gọi điện đến. Mình thấy họ tư vấn bán hàng nhẹ nhàng nhiệt tình lắm.
    Có nhiều loại lắm. Theo kinh nghiệm của tớ thì mẹ nó mua những chân vịt này:
    1 chân vịt nhựa (để may vải thun, cotton ko bị bỏ mũi)
    1 chân vịt may khóa giọt lệ
    1 chân vịt may mí (mua luôn loại 2 bên để mình may bên nào cũng dc)
    1 chân vịt may dún (mua luôn loại chân vịt may dún 2 lớp nhé, tiện lắm)
    1 chân vịt cuốn viền.
    Bạn nhớ xem tên máy, mã máy của bạn để hỏi xem chân vịt có lắp vừa ko nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tlt141; 15/04/2011 vào lúc 11:29 AM.
    CLIP dạy may:
    http://www.webtretho.com/forum/f231/...ay-may-424385/
    CLIP hướng dẫn sử dụng chân vịt cho máy khâu Brother:
    http://www.webtretho.com/forum/f231/...a-dinh-501054/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 585 Bài viết

• 1,769 Được cảm ơn

hic! Lại buồn rồi, máy nhà em chỉ chạy được đường thẳng thôi, nhưng được cái may thích lắm chạy vèo vèo, vải nào cũng xài hết, trưa hôm qua lụi cụi may được cái váy cho con gái, nhuưg mà cái điện thoại nó hỏng mất rồi nên chẳng khoe được sản phẩm với các mẹ! Cám ơn mẹ nó nhiều!
    Ứ thanh lý được kít thêu! Em để em thêu hết cho sướng! Ai mua tranh không ... tôi bán tranh cho!

• 6 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi chân vịt cuốn viền thì bao nhiêu một cái hả bạn, mình nghe bảo loại đấy đắc lắm à

• 585 Bài viết

• 1,769 Được cảm ơn

mẹ tlt141 ơi, cho tớ hỏi công dụng, và cách dùng của cái chân vịt mí, chân vịt may né với. ha cái này có phải là một không?i

• 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các chị ơi,em vừa đăng kí thành viên nè.em rất thích may vá. Trước đây làm CN may thôi nên chẳng hiểu gì về máy móc và cắt may thế nào cả. Chỉ nhìn thấy các bác cắt may nhiều kiểu đẹp thì mê tít. Giờ em đang ở Hải phòng,đang muốn học may ma chẳng biết học ở đâu. Có ai ở Hp thì giúp em với nha.mà em có con máy 1 kim hồi em mua 1t9 cơ.Thế có đắt ko các chị.
    Nghe các chị biểu máy mấy chức năng mà em chẳng hiểu gì cả.Các chị chỉ hộ em với.
    Em muốn học mà không hiểu gì cả?
    Các chị nghĩ em có làm được không? huuu
    :Rose::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Rose:
    CẢM ƠN CÁC BÁC

• 541 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thachthaotrang Xem bài viết
    mẹ tlt141 ơi, cho tớ hỏi công dụng, và cách dùng của cái chân vịt mí, chân vịt may né với. ha cái này có phải là một không?i
    Chân vịt may né khác chân vịt may mí nhé. May né thì thường dùng để may vỏ gối ý. Chả bít tả thế nào. E vào blog của mẹ Vival xem có cái hướng dẫn may gối, có phần may né đấy.
    Còn chân vịt may mí thường để may đường thẳng sát với viền vải ấy, mình may mà ko chuẩn thì thường ko đều, có chân vịt này thì đường may sẽ đều tăm tắp. Máy hàng ở Nguyễn Thái Học cũng bán những chân vịt cho máy CN của e (mà e cũng mua ở hàng chú Quang rồi nhỉ). E ra đó thì hỏi luôn, chú ấy bảo cho.
    CLIP dạy may:
    http://www.webtretho.com/forum/f231/...ay-may-424385/
    CLIP hướng dẫn sử dụng chân vịt cho máy khâu Brother:
    http://www.webtretho.com/forum/f231/...a-dinh-501054/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)