Giữ vệ sinh vùng kín, thế nào là đúng cách.

Ra huyết trắng nhiều sau khi sanh - Chuyên gia đã trả lời

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.4K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 219 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mình sanh bé đã được 5 tháng (mình sanh hút), nhưng từ lúc sanh đến tháng thứ 3 thì mình bị ra huyết trắng nhiều, không có mùi hôi và cũng không ngứa. Mình có đi khám thì bác sĩ nói là bị "huyết trắng nhiễm trùng" và có cho thuốc đặt và thuốc uống. Hàng ngày mình vẫn rửa vùng kín bằng dung dịch Phytogyno. Được khoảng 1 tháng mình thấy bớt nhưng bây giờ lại bị lại, có kèm 1 ít máu và đau bụng. Mình đi khám lại thì bác sĩ bảo là bị tử cung lộ tuyến và u nang lạc tuyến buồng trứng T. Cho mình hỏi như vậy bác sĩ đã chuẩn đoán đúng không và liệu có ảnh hưởng gì đến việc sinh nở sau này không ? (Hiện tại mình chưa sử dụng phương pháp ngừa thai nào )
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BTC_VSVKDC; 05/08/2011 vào lúc 01:05 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 101 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cám ơn bạn đã tham gia chương trình
    Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia của chương trình và sẽ sớm có câu trả lời bạn nhé.

Thân mến
    • 101 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Chào bạn,

Huyết trắng nhiều là dấu hiệu bất thường. Bạn đã điều trị bớt là đáng vui. Lộ tuyến cổ tử cung là tình trạng lộ tuyến từ lỗ trong ra bên ngoài, đây là hiện tượng sinh lý ở những chị em đã từng sinh đẻ, nạo phá thai. Hiện tại, bạn có đau bụng, ra 1 ít máu và siêu âm có u lạc nôi mạc tử cung thường thì vẫn có thai bình thường. Chỉ những trường hợp lạc nội mạc tử cung kèm viêm dính vùng chậu gây tắc ống dẫn trứng, khi đó thì khó mang thai. Bạn nên khám để được bác sĩ tư vấn cách ngừa thai .

Thân ái,
    Bác sĩ Lê Thị Thu Hà _ Phó khoa sản bệnh viện Từ Dũ, Tp. Hồ Chí Minh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)