Học Tiếng Anh / Ngoại ngữ

Nên học ở ACET hay Wall Street English?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 22.4K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình chưa học ở Wall street bao giờ cả nên không nói gì được

Nhưng mà mình học ở ACET một năm rùi này bạn. Kểu dạy và học của ACET là kiểu mưa dầm thấm lâu. Mỗi ngày mỗi học. Nên lời khuyên chân thành là nếu bạn dk học ở ACET thì nên học kiểu part-time (ngày 2 tiếng, 5 ngày 1 tuần) như vậy ok hơn. chứ học full-time ngày 4 tiếng thì học dồn quá cộng thêm kiểu dạy của ACET bạn sẽ không tiến bộ được nếu có chỉ thấy ảo lắm

Giáo viên ở ACET rất ok. nhiệt tình, nhiều kinh nghiệm, thân thiện với học sinh tuy nhiên cũng như nhiều giáo viên ở các trung tâm khác, mỗi giáo viên đều có một điểm mạnh riêng bạn ạ. ví dụ người này giỏi về dạy viết, ngừoi kia giỏi về dạy nói. ngừoi khác lại lợi thế về việc tổ chức hoạt động trong lớp. Ở ACET bạn không được chọn giáo viên dạy mà trung tâm quyết định. do đó cũng hên xui lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 64 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ale135798888 Xem bài viết
    Mình chưa học ở Wall street bao giờ cả nên không nói gì được

Nhưng mà mình học ở ACET một năm rùi này bạn. Kểu dạy và học của ACET là kiểu mưa dầm thấm lâu. Mỗi ngày mỗi học. Nên lời khuyên chân thành là nếu bạn dk học ở ACET thì nên học kiểu part-time (ngày 2 tiếng, 5 ngày 1 tuần) như vậy ok hơn. chứ học full-time ngày 4 tiếng thì học dồn quá cộng thêm kiểu dạy của ACET bạn sẽ không tiến bộ được nếu có chỉ thấy ảo lắm

Giáo viên ở ACET rất ok. nhiệt tình, nhiều kinh nghiệm, thân thiện với học sinh tuy nhiên cũng như nhiều giáo viên ở các trung tâm khác, mỗi giáo viên đều có một điểm mạnh riêng bạn ạ. ví dụ người này giỏi về dạy viết, ngừoi kia giỏi về dạy nói. ngừoi khác lại lợi thế về việc tổ chức hoạt động trong lớp. Ở ACET bạn không được chọn giáo viên dạy mà trung tâm quyết định. do đó cũng hên xui lắm.
    Mình không có nhiều thời gian nên dự định học tuần 2 buổi, mỗi buổi 3 tiếng rưỡi thôi (chỉ có chi nhánh Lê Văn Sỹ có lịch học này). Không biết thế thì có hiệu quả không? "kiểu dạy của ACET bạn sẽ không tiến bộ được" là sao bạn? Bạn nói rõ hơn giúp mình được không? Học ở đây, nếu chăm chỉ học thì kỹ năng nào sẽ được cải thiện nhiều nhất? Cám ơn bạn rất nhiều.

• 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Theo mình biết thì ACET chuyên về academic English, thiên về luyện thi IELTS còn Wall Street English thì đối tượng là người đi làm nên thiên về giao tiếp hơn. Thời gian học ở WSE khá linh động, tới học lúc nào cũng được, lớp học với giáo viên rất ít người. Chi phí có vẻ mắc nhưng tính ra hàng tháng có khi rẻ hơn 1 số trung tâm khác ạ. ACET thì danh tiếng lâu rồi, không phải bàn về chất lượng nữa.

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunflower712 Xem bài viết
    Sau 8 năm không sử dụng, giờ trình độ tiếng Anh của mình đã bị mai một ít nhiều. Mình đang muốn đi học để cải thiện lại tất cả các kỹ năng - nhưng quan trọng nhất là giao tiếp và viết. Vì mình có con nhỏ, không có nhiều thời gian nên muốn tìm nơi nào hiệu quả để học tránh lãng phí thời gian và tiền bạc vô ích. Hiện tại mình đang phân vân giữa ACET và Wall Street English, có bạn nào đã từng học ở một trong 2 chỗ này thì tư vấn giúp mình với. Mình cám ơn rất nhiều.
    Hôm bữa, em mới lên làm bài Test ở Wall Street English. Cảm giác đầu tiên khi bước vô trung tâm là hơi bị lạnh (bữa đó trời mưa và có hơi choáng nữa, bãi giữ xe mấy tầng lận. Trung tâm rộng và rất nhiều ghế ngồi, người học đa số là các bạn sinh viên, học sinh trò chuyện bằng tiếng anh rất khí thế ^^

Sau khi gặp chị lễ tân (xinh lắm nhá) và điền thông tin, em lên làm bài test trên máy tính. Bữa đó gặp một anh hướng dẫn khá là nice, gọing ngọt như mía lùi, bên đó họ gọi là Personal Tutor [em đoán Personal Tutor cũng giống như Teaching Assistant nhưng level cao hơn, pro hơn ^^]
    Làm xong test [hix hix chỉ được Upper Inter thôi], em gặp 1 chị tư vấn (cũng xinh lắm luôn). Sau một hồi tán dóc bla bla, tiện thể luyện tập AV luôn hehe...tới đoạn quan trọng rồi đây…HỌC PHÍ..Chị tư vấn thông báo số tiền học phí, tính ra là khoảng 3 triệu/tháng nếu em muốn hoàn thành mức Advanced (mấp mé mức Master á). Cái này cũng còn tùy trình độ và nhu cầu mỗi người nữa, level càng cao thì càng cần học ít và phí thì cũng ít theo thôi .

Thiệt ra, em cũng chưa đi học AV ở trung tâm nào với lại cũng lười ra ngoài nữa, nay đi làm rồi mới thấy cần bổ sung vốn AV hạn hẹp của em, nhất là nghe và nói [biết vậy hồi đó siêng siêng một tí ]. Thiệt tình mà nói, phương pháp học ở đây rất là lạ, lịch học không bó buộc (cái này em thích, rảnh lúc nào học lúc đó hehe), môi trường học tập thấy rất thoải mái, giống kiểu quăng em vào chốn toàn tiếng anh, thế là bắt buộc em phải nói tiếng anh thôi ! [thấy có mấy cái bảng để Speaking English Only]

Nghĩ ra thì số tiền học phí cũng hơi bị “chát” một tẹo, nhưng mà về nhà tính kỹ lại thì thấy cũng ngang ngửa những trung tâm khác nếu so về số buổi học và sự tương tác với giáo viên. Nghe chị tư vấn bảo 1 lớp học ở Wall Street chỉ có vài người, như vậy thầy cô sẽ tập trung vào mỗi cá nhân nhiều hơn, cái này cực giống dạy kèm ha!

Kiểu này chắc phải xin tiền mẹ đầu tư cho con gái yêu một phát quá, trả góp lại sau cho mẹ vậy hehe !!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi qn_h_u; 23/09/2013 vào lúc 11:49 AM.
    Mọi người ơi, em đang tham gia cuộc thi ảnh "Khoảnh khắc bé yêu" của felica trên facebook

Đây là banner cuộc thi nè mọi người, tham gia cho vui ♫♫♫♫

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi qn_h_u Xem bài viết
    Hôm bữa, em mới lên làm bài Test ở Wall Street English. Cảm giác đầu tiên khi bước vô trung tâm là hơi bị lạnh (bữa đó trời mưa và có hơi choáng nữa, bãi giữ xe mấy tầng lận. Trung tâm rộng và rất nhiều ghế ngồi, người học đa số là các bạn sinh viên, học sinh trò chuyện bằng tiếng anh rất khí thế ^^

Sau khi gặp chị lễ tân (xinh lắm nhá) và điền thông tin, em lên làm bài test trên máy tính. Bữa đó gặp một anh hướng dẫn khá là nice, gọing ngọt như mía lùi, bên đó họ gọi là Personal Tutor [em đoán Personal Tutor cũng giống như Teaching Assistant nhưng level cao hơn, pro hơn ^^]
    Làm xong test [hix hix chỉ được Upper Inter thôi], em gặp 1 chị tư vấn (cũng xinh lắm luôn). Sau một hồi tán dóc bla bla, tiện thể luyện tập AV luôn hehe...tới đoạn quan trọng rồi đây…HỌC PHÍ..Chị tư vấn thông báo số tiền học phí, tính ra là khoảng 3 triệu/tháng nếu em muốn hoàn thành mức Advanced (mấp mé mức Master á). Cái này cũng còn tùy trình độ và nhu cầu mỗi người nữa, level càng cao thì càng cần học ít và phí thì cũng ít theo thôi .

Thiệt ra, em cũng chưa đi học AV ở trung tâm nào với lại cũng lười ra ngoài nữa, nay đi làm rồi mới thấy cần bổ sung vốn AV hạn hẹp của em, nhất là nghe và nói [biết vậy hồi đó siêng siêng một tí ]. Thiệt tình mà nói, phương pháp học ở đây rất là lạ, lịch học không bó buộc (cái này em thích, rảnh lúc nào học lúc đó hehe), môi trường học tập thấy rất thoải mái, giống kiểu quăng em vào chốn toàn tiếng anh, thế là bắt buộc em phải nói tiếng anh thôi ! [thấy có mấy cái bảng để Speaking English Only]

Nghĩ ra thì số tiền học phí cũng hơi bị “chát” một tẹo, nhưng mà về nhà tính kỹ lại thì thấy cũng ngang ngửa những trung tâm khác nếu so về số buổi học và sự tương tác với giáo viên. Nghe chị tư vấn bảo 1 lớp học ở Wall Street chỉ có vài người, như vậy thầy cô sẽ tập trung vào mỗi cá nhân nhiều hơn, cái này cực giống dạy kèm ha!

Kiểu này chắc phải xin tiền mẹ đầu tư cho con gái yêu một phát quá, trả góp lại sau cho mẹ vậy hehe !!
    Ahhh, giống tui, hôm bữa cũng nghe nói về Wall street english nên cũng lên hỏi thử. Thấy mọi thứ rất tốt, lớp có 1 thầy 4 trò, mà các giáo viên đều là người Mỹ có kinh nghiệm dạy nhiều năm. Cái tui thích cũng là lịch học là do mình quyết định vì tui đi làm giờ giấc thất thường lăm. Chứ Acet thì tốt rồi đó, mà cái tui cần là tiếng anh giao tiếp chứ k phải học thuật hay du học gì đâu. >.<

Cũng đang cân nhắc dữ lắm nè vì học phí cao thiệttttt... nhưng mà nếu nó giải quyết được vấn đề nghe nói tiếng Anh của tui thì its worth my money!!!! chắc tối này lại đi mè nheo anh id roaiiii
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 144 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Mình phân vân quá. Mình cũng được báo giá như bạn Matongngotngao. 50 tr được giảm 6 triệu còn 44 triệu. Nếu dùng số tiền này thì cũng học được khoảng 3 khoá ở ACET. ACET thì nổi tiếng trước giờ, còn WSE thì mới mở - chưa thấy nhiều phản hồi - nhưng ưu điểm là giờ giấc linh hoạt, phù hợp với những người đi làm, không có thời gian như mình. Bên ACET thì học phí công khai rõ ràng. Còn WSE thì thật sự mình không biết tính theo giờ được học với giáo viên là bao nhiêu, nên không so sánh được bên nào mắc hơn. Bạn Yeuah học ở WSE chưa? Nếu đang học, bạn có thể nói rõ hơn về trung tâm này cho mình tham khảo được không? Cám ơn bạn rất nhiều.
    Mình đang học ở Wall Street English, được buổi thứ 2 rồi. Học phí thì giống như bạn nói. Nói chung về chuyện học anh văn thì mình thích đầu tư vô 1 lần học cho nghiêm túc luôn, chứ đóng rải rác từng tháng sợ mình nản rồi bỏ nửa chừng, mai mốt lại phải làm lại từ đầu. Cái khác giữa wall street english so với ACET (con em mình hồi đó học ACET) thì có vẻ ACET học kiểu academic hơn. Còn bên chỗ wall street english thì nặng về giao tiếp, thực hành, theo kiểu học nghe là đầu tiên, sau đó đến nói, sau đó mới đến viết và đọc (giống như kiểu em bé học vậy đó).

Mình học buổi thứ 2 là học trên máy, nghe rồi lặp lại. Có personal tutor hướng dẫn cho mình. Mấy cái story để mình luyện nghe và nói thì vui lắm, nên học không bị chán. Sau 3 buổi như vậy thì mình book học với giáo viên (lớp tối đa 4 người). Mình chưa học nên chưa biết gì nhiều, nhưng nhìn vô mấy phòng học đó thấy giáo viên có vẻ cool và thân thiện, toàn người Anh hoặc người Mỹ. Các bạn học được nói nhiều lắm. Rồi ngày nào cũng có social club, giống kiểng english speaking club với giáo viên.

Học ở bên wall street english thích cái là giờ giấc muốn đến lúc nào cũng được, ở đó nguyên ngày cũng ok luôn, nên không sợ bị miss giờ học, bởi vậy nếu tính học phí chia theo giờ thì mình không tính hay so sánh với mấy trường khác được. Nhưng nếu bạn học đúng theo quy định số giờ học tối thiểu mà vẫn không tiến bộ thì có cam kết hoàn tiền lại mà. Nói chung mình rất thích kiểu học ở đây là vì mình sẽ được học nói và học nghe rất nhiều, giao tiếp tự tin hơn, chứ không chỉ giỏi kiểu vn mình là grammar giỏi thôi, nghe ko được nói cũng ko xong

Còn cái nữa là trường này cũng nổi tiếng lắm đó, chỉ tại ở VN mình nhiều người không biết tới thôi. chứ ở nước ngoài (Thái Lan, Hàn Quốc, Pháp, Thụy sĩ,...) là đều có mặt hết. Ở VN mình trường có quy mô quốc tế như vậy thì wall street english là đầu tiên.

Để cuối tuần này mình tới học tiếp buổi thứ 3 rồi có kinh nghiệm nói tiếp.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 10 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

hnay mình đã quyết định học ở WSE. sau bao nhiêu ngày suy nghĩ chán chê, phát hiện ra có cách đóng học phí = thẻ tín dụng (cái này tư vấn viên ko nói, đợi mình sắp bỏ cuộc rồi tự phát hiện ra hỏi mới nói). dùng thẻ td của sacom, citi, hsbc được trả góp ko lãi suất trong 6 tháng.
    mình quẹt thẻ, đóng 1 lần cho trung tâm, được giảm 6tr. tiền trả ngân hàng thì chia làm 6 lần đóng trong 6 tháng, ko tính đồng lãi phí nào. thấy dễ thở hơn.
    hi vọng tiền bỏ ra ko uổng (chắc sẽ tiếc tiền mà ráng học cho đàng hoàng)
    chúc mọi người tìm được trường phù hợp với mình, nhưng mình nghĩ học hành thế nào là do bản thân có siêng năng, nỗ lực ko, ko thể trông chờ vào trung tâm được. bằng chứng là khối người tự học mà vẫn giỏi, có điều mình ko quyết tâm = người ta nên phải mang tiền ra để dọa chính mình thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 144 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matongngotngao Xem bài viết
    hnay mình đã quyết định học ở WSE. sau bao nhiêu ngày suy nghĩ chán chê, phát hiện ra có cách đóng học phí = thẻ tín dụng (cái này tư vấn viên ko nói, đợi mình sắp bỏ cuộc rồi tự phát hiện ra hỏi mới nói). dùng thẻ td của sacom, citi, hsbc được trả góp ko lãi suất trong 6 tháng.
    mình quẹt thẻ, đóng 1 lần cho trung tâm, được giảm 6tr. tiền trả ngân hàng thì chia làm 6 lần đóng trong 6 tháng, ko tính đồng lãi phí nào. thấy dễ thở hơn.
    hi vọng tiền bỏ ra ko uổng (chắc sẽ tiếc tiền mà ráng học cho đàng hoàng)
    chúc mọi người tìm được trường phù hợp với mình, nhưng mình nghĩ học hành thế nào là do bản thân có siêng năng, nỗ lực ko, ko thể trông chờ vào trung tâm được. bằng chứng là khối người tự học mà vẫn giỏi, có điều mình ko quyết tâm = người ta nên phải mang tiền ra để dọa chính mình thôi.
    Thế là được trả góp không lãi suất hả bạn? Tiếc quá, nếu biết trước thì mình cũng làm vậy. Nhưng thôi, vậy cũng được rồi, gì chứ đầu tư vô chuyện học thì hông tiếc lắm đâu. đợt trước cũng suy nghĩ nát óc coi nên học trường nào, cuối cùng chọn wall street english vì thấy khá phù hợp với kiểu học ở đó. bạn đã test trình độ chưa? mình được xếp upper waystage.

• 64 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuah Xem bài viết
    Thế là được trả góp không lãi suất hả bạn? Tiếc quá, nếu biết trước thì mình cũng làm vậy. Nhưng thôi, vậy cũng được rồi, gì chứ đầu tư vô chuyện học thì hông tiếc lắm đâu. đợt trước cũng suy nghĩ nát óc coi nên học trường nào, cuối cùng chọn wall street english vì thấy khá phù hợp với kiểu học ở đó. bạn đã test trình độ chưa? mình được xếp upper waystage.
    Vậy là được giảm 6 triệu + trả góp không lãi suất trong 6 tháng? Học phí bên WSE báo cho yeuah và matongngotngao là bao nhiêu? Mình cũng được xếp vào upper Waystage 1.

• 144 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Vậy là được giảm 6 triệu + trả góp không lãi suất trong 6 tháng? Học phí bên WSE báo cho yeuah và matongngotngao là bao nhiêu? Mình cũng được xếp vào upper Waystage 1.
    Mình đóng 50tr giảm 6 triệu là 44 triệu, học 12 tháng. Tính ra mỗi tháng chừng 3,6tr.

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9