Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Học Tiếng Anh / Ngoại ngữ

Muốn kết bạn người nước ngoài để trau dồi Tiếng Anh!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 14 Lượt chia sẻ
  • 67.1K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn có thể dùng phần mêm paltalk để vào các room nước ngoài để speaking hoặc vào trang www.speaking24.com để tìm bạn giao tiếp. Chúc bạn thành công

• 287 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Mọi người có thể thành lập CLB Speaking rồi hàng tuần tụ họp nói chuyện với nhau.

• 29 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi antic_hunter Xem bài viết
    có website này bạn có thể vào đó kết bạn với người nước ngoài nè: http://hoctienganh.thevietnamguide.com/ . Đây là một site về du lịch Việt Nam cho người nước ngoài nên bạn có thể tìm thấy rất nhiều người nước ngoài ở trang diễn đàn http://forum.thevietnamguide.com/
    ah cái web này hay quá các bạn ah. Có cả Club ở Hà Nội và Sài Gòn luôn đấy, mọi người có thể tham gia vì club này sẽ tập trung vào chủ đề nói chuyện với người nước ngoài đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 53 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Aw, đúng cái mình cần đấy các sis ơi. Em đang học ĐH chính quy tiếng Anh đây nhưng mà thấy kém cái khoản nói quá. Trong khi chúng bạn thì cứ mặc định rằng sv khoa tiếng Anh thì bắn tiếng Anh như gió... Ko có môi trường giao tiếp thì học kiểu gì cũng ...vậy thôi...Nản quá...

• 323 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

hi. không phải cứ nói chuyện với ng nước ngoài là lên trình đâu các chị, bọn em học mấy thầy người Can, nghe thì hiểu hoài nhưng nghe hoài thì cũng vậy thôi vì họ cứ mặc định trong đầu họ là mình là người VN nên rất chú ý nói ở tốc độ vừa phải và phát âm rõ ràng, chứ cứ cho mình nghe 2 anh Tây nói chuyện với nhaum, tiếng lóng... thì mới lên trình đc :Crying:
    mà nếu cứ bảo họ gặp mình để nói chuyện để mình học tiếng thì gặp nhiều lại hết chuyện nói,họ dễ chán nên kết hợp với hoạt động gì đấy thì ngôn từ mới phong phú và sâu rộng đc ạ.
    "Tôi từng mơ ước nhiều
    cứ bên ai buồn vui sớm chiều
    cứ cho ai tin yêu rất nhiều
    mà tình yêu ai người thấu hiểu"

• 323 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

hi. không phải cứ nói chuyện với ng nước ngoài là lên trình đâu các chị, bọn em học mấy thầy người Can, nghe thì hiểu hoài nhưng nghe hoài thì cũng vậy thôi vì họ cứ mặc định trong đầu họ là mình là người VN nên rất chú ý nói ở tốc độ vừa phải và phát âm rõ ràng, chứ cứ cho mình nghe 2 anh Tây nói chuyện với nhau nuốt âm,nối âm, tiếng lóng... thì mới lên trình đc :Crying:
    mà nếu cứ bảo họ gặp mình để nói chuyện để mình học tiếng thì gặp nhiều lại hết chuyện nói,họ dễ chán nên kết hợp với hoạt động gì đấy thì ngôn từ mới phong phú và sâu rộng đc ạ.
    "Tôi từng mơ ước nhiều
    cứ bên ai buồn vui sớm chiều
    cứ cho ai tin yêu rất nhiều
    mà tình yêu ai người thấu hiểu"

• 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Lên Tạ Hiền, mình thỉnh thoảng rỗi lại lên đấy bia bọt chém gió với mấy ông nước ngoài, nhờ tự học và làm thế mà trình lên vèo vèo :Battin ey:

• 226 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

mình có 1 người bạn ở nước ngoài, thỉnh thoảng gọi điện giúp trình độ giao tiếp lên thấy rõ

• 178 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

chủ đề này hay quá, phải note lại mai theo dõi tiếp

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anyway Xem bài viết
    Đúng đấy các mẹ à. Tây bây giờ họ cũng khôn lắm rồi, thậm chí họ còn rất cảnh giác với người Việt Nam mình đấy. Tính họ thì rất thoải mái, nhưng không hiểu sao mà họ vẫn có cảm giác cần cẩn thận hay sao ấy. Chỉ khi nào họ thật sự tin tưởng mình thì họ mới cởi mở tấm lòng. Tuy nhiên cũng có những người Tây không tốt đâu các mẹ à. Họ mượn tiền của người Việt mình rồi chẳng giả lại đâu. Vì vậy mình cũng nên cảnh giác với Tây các bạn ạ. Đừng thấy Tây là nghĩ họ giàu, thoải mái.
    ban nọ di mjnh ko hju ban

• Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6