Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Học Tiếng Anh / Ngoại ngữ

Muốn kết bạn người nước ngoài để trau dồi Tiếng Anh!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 15 Lượt chia sẻ
  • 67.1K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 108 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Công việc của mình chẳng sử dụng 1 tý gì tới ngoại ngữ cả. Mặc dù hàng ngày mình vẫn đọc, nghe English online,nhưng phản xạ giao tiếp ngày một mai một đi. Hic chán quá. Mẹ nào có cao kiến gì giúp mình với.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,392 Bài viết

• 4,979 Được cảm ơn

Thì chị vào forum nước ngoài mà kết bạn chứ sao ạ. Tiêu đề topic chị nói rõ mục đích rồi giờ lại hỏi mọi người cao kiến gì, vậy tức là sao? :Thinking::Thinking::Thinking:

• 122 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

nghe chừng chỉ là câu hỏi bâng quơ thôi

• HNC
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình up topic này lên vì thấy ý kiến của chủ topic hay đấy chứ. Mẹ nào có bạn bè là người bản ngữ thì giới thiệu đi để làm quen khi rảnh rang thì mời đi cà phê cà pháo nói chuyện bằng tiếng Anh. Hình như mẹ glnvn có nhiều bạn bè như vậy thì phải, phiền mẹ nó giới thiệu nếu có thể nhé. Cám ơn mẹ nó trước

• HNC
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình quên ko nói là mình ở HN nhé. Có mẹ ở trên nói là vào forum nước ngoài kết bạn nhưng cho mình hỏi hơi ngố 1 tí là vào forum nào, mục nào có mẹ nào biết chỉ rõ hơn được ko?

• 31 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chị chịu khó ra ngồi ở ngã 3 quốc tế taj hien cac thu day a tha ho ket ban ng nuoc ngoai a ^ ^

• 43 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

ko fải cứ ra rùi thấy ai ng nước ngoài cũng chào làm wen là dc, ngại lắm, và lỡ ng ta nghĩ mình lừa đảo hay gì đó thì sao. Nếu mẹ nào trên đây có bạn bè người nước ngoài thì hôm nào offline dẫn theo để mọi người cùng làm wen, trò chuyện như thế vẫn hay hơn là ra Phạm Ngũ Lão hay phố Tây để bắt chuyện, lớ ngớ lại bị Tây nó dụ thì khổ nữa.
    :Angel: i have a dream :Angel:

• 83 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Đúng đấy các mẹ à. Tây bây giờ họ cũng khôn lắm rồi, thậm chí họ còn rất cảnh giác với người Việt Nam mình đấy. Tính họ thì rất thoải mái, nhưng không hiểu sao mà họ vẫn có cảm giác cần cẩn thận hay sao ấy. Chỉ khi nào họ thật sự tin tưởng mình thì họ mới cởi mở tấm lòng. Tuy nhiên cũng có những người Tây không tốt đâu các mẹ à. Họ mượn tiền của người Việt mình rồi chẳng giả lại đâu. Vì vậy mình cũng nên cảnh giác với Tây các bạn ạ. Đừng thấy Tây là nghĩ họ giàu, thoải mái.

• 452 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

hihi.Cái ý tưởng thì hay nhưng thực hiện thì ko đơn giản lắm. Hum trước chat chit với thằng cha người Ấn ( đang chán đời cho nó SĐT thât luôn). Hôm sau nó gọi nói chuyện thì nghe câu được câu chăng chả hiểu lắm. Được dăm ba câu xã giao là tịt hết ngôn ngữ để nói nên mình thấy cũng khó kết bạn được.Còn nếu chị nào tiếng Anh siêu rồi thì chắc đơn giản hơn. Nhưng mà Tây thì đa phần nó chơi và kết bạn ko phải là để trau dồi ngoại ngữ giúp mình đâu, nên chị nào mà ko thích kiểu lươn khươn thì tốt nhất là đi học cái gì có môi trương tiếp xúc là người nước ngoài ko thì nhờ bạn bè giới thiệu thui.Chứ kết bạn qua forum ko đơn giản chút nào
    :Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    :Rose: :Rose::Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose:
    :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 371 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HNC Xem bài viết
    Mình quên ko nói là mình ở HN nhé. Có mẹ ở trên nói là vào forum nước ngoài kết bạn nhưng cho mình hỏi hơi ngố 1 tí là vào forum nào, mục nào có mẹ nào biết chỉ rõ hơn được ko?

Bạn vào yahoo. Messenger/ yahoo chat/ joint room chat. Sau do bạn chọn 1 phòng chat bất kỳ, thích chat với nước nào thì chọn phòng đó. Chỉ cần trang bị một cái tai nghe có mic hoặc xịn lắm là 1 cái webcam là ok. Tớ sử dụng cách này, kết được 2 người bạn thân từ Ấn Độ và Srilanka hơn năm rồi vẫn contact thường xuyên. Tiếng anh nói tiến bộ rất nhiều, hơn bất cứ 1 khóa học nào ở trung tâm như language link,Appolo
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6