SỰ NGHIỆP

Luyện nghe nói tiếng Anh qua internet

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 8.55K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 314 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình thấy có rất nhiều trang web luyện nghe tiếng ANh nhưng chỉ nghe mà không được nói nên trình độ không được cải thiện mấy.

Mình muốn hỏi các bạn xem có trang web nào mà có các diễn đàn luyện nghe nói tiếng ANh bằng cách chat voice hay skype call không? dành cho người Việt hoặc người nước ngoài nhưng muốn luyện kỹ năng nghe nói tiếng Anh trên mạng .

Các bạn mách giúp mình nhé, càng sớm càng tốt, càng nhiều càng quý. Tks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,111 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tomthoi'smum Xem bài viết
    Mình thấy có rất nhiều trang web luyện nghe tiếng ANh nhưng chỉ nghe mà không được nói nên trình độ không được cải thiện mấy.

Mình muốn hỏi các bạn xem có trang web nào mà có các diễn đàn luyện nghe nói tiếng ANh bằng cách chat voice hay skype call không? dành cho người Việt hoặc người nước ngoài nhưng muốn luyện kỹ năng nghe nói tiếng Anh trên mạng .

Các bạn mách giúp mình nhé, càng sớm càng tốt, càng nhiều càng quý. Tks
    Bạn có thể đăng ký vào yola.com.vn
    chat tren skype và voice với ng bản xứ
    NB: 3,5kg- 50cm; 1M- 4,8kg; 2M- 6kg- 59cm; 3M- 7,5kg; 4M - 7kg - 64cm; 5m - 9,5kg 69 cm, 6M- 11kg; 7M - 11,5kg

• 355 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

chị ghé trang http://www.englishgoes.com/ thử xem có học thử free nữa đó . tuỳ trình độ mà học với giáo viên việt hay mỹ.
    • 314 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cảm ơn sự giúp đỡ của các bạn . Mình sẽ truy cập luôn xem thế nào. Có gì mong các bạn mách tiếp nhé.
    • 8 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào bạn, mình biết trang web để luyện nghe nói tiếng Anh khá hay bạn vào đọc tham khảo thử nhé http://www.wiziq.com/online-class/12...nd-coversation

Ngoài ra bạn có thể đăng ký theo học chương trình tiếng Anh online qua email của Gymglish. Chương trình học tiếng Anh của Gymglish có nét đặc biệt là nó là mỗi người học có thể hướng nội dung chương trình theo những mục tiêu học tập mà mình quan tâm như nghe hiểu, đọc hiểu, ngữ pháp...Bạn có thể đăng ký học thử 10 bài đầu miễn phí của Gymglish bằng cách viết mail với đầy đủ họ tên đến support@gymglish.vn

Tớ đang theo học chương trình này và tớ thấy các bài học của Gymglish khá thú vị. Gymglish có khá nhiều gói dịch vụ khác nhau cho người học lựa chọn như Individual Plus, Grand Public với thời gian học 3 tháng, 6 tháng, 1 năm...Tớ đang học gói Grand Public 6 tháng với giá 60$

Chúc cho tiếng Anh của mọi người ngày càng tiến bộ nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bây giờ hay có trò học speaking bằng voice chat qua Ym hay Skype lắm ạ. nếu muốn học cẩn thận thì fải học vs người nc ngoài toàn tính tiều theo USD/giờ thôi.
    còn nếu c muốn học nghe nói qua mạng vs ng Việt giá rẻ mà chất lượng tốt thì gọi cho e nhé
    • 314 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phoebe90 Xem bài viết
    bây giờ hay có trò học speaking bằng voice chat qua Ym hay Skype lắm ạ. nếu muốn học cẩn thận thì fải học vs người nc ngoài toàn tính tiều theo USD/giờ thôi.
    còn nếu c muốn học nghe nói qua mạng vs ng Việt giá rẻ mà chất lượng tốt thì gọi cho e nhé
    Em cho chi nick của em để cùng học.
    • 98 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tomthoi'smum Xem bài viết
    Em cho chi nick của em để cùng học.
    mình thấy trang web paltalk.com cũng hay, mọi người tham khảo nhé.
    Đầu tieen tiên phải tải về máy, sau đấy lập một nick giống như nick yahoo, rồi vào education, chọn Asia, chọn Vietnam , rồi chọn tiếp. Trang này mình thấy hay mà lại miễn phí, có thể học bất kỳ lúc nào trong ngày cũng được cả.
    • 220 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Coi phim phụ đề bằng tiếng anh đi mọi người, ngày nào cũng xem, ít nhất 1 phim, bảo đảm trình độ nghe tiếng bộ lên khi nào ko hay đó nhưng phải chịu khó và nghe qua headphone tốt hơn. Download thêm chương trình TextAloud để luyện phát âm.
    • 504 Bài viết

• 1,651 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _vietdel_ Xem bài viết
    Coi phim phụ đề bằng tiếng anh đi mọi người, ngày nào cũng xem, ít nhất 1 phim, bảo đảm trình độ nghe tiếng bộ lên khi nào ko hay đó nhưng phải chịu khó và nghe qua headphone tốt hơn. Download thêm chương trình TextAloud để luyện phát âm.
    Phim phụ đề down được ở đâu vậy chị. Em cũng thử qua mấy trang rùi m không down được, xem onl thì giật lắm.
    • 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bupmay Xem bài viết
    Phim phụ đề down được ở đâu vậy chị. Em cũng thử qua mấy trang rùi m không down được, xem onl thì giật lắm.
    15K một cái DVD bán đầy đường bạn ơi, khu Hàng Bạc, Đinh Liệt nhiều vô số kể.
    Còn nếu download thì chịu khó tìm phim trước, rồi vào www.opensubtitles.org mà kiếm phụ đề để xem cùng.
    • 560 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Sao ko có ai vào trang bbc mà nghe nhỉ. Mình thấy trang đó vừa luyện nghe được tiếng Anh, lại cập nhật được tin tức nữa chứ.:Thinking:
    • 355 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Danh sách các web site của các trung tâm dạy tiếng anh giao tiếp ở việt nam và nước ngoài các chị tham khảo nhé
    http://loptienganhgiaotiep.blogspot....-online-o.html
    • 355 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Danh sách các web dạy tiếng anh ở việt nam và nước ngoài mời các mẹ tham khảo và bổ sung thêm những web còn thiếu nhé . cám ơn .http://loptienganhgiaotiep.blogspot.com/
    • 8 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em thích nghe các bài news trên www.voane.com/specialenglish/

Trang này thì khỏi chê, tốc độ đọc chậm cực kỳ, chuẩn giọng Mỹ, các mẹ tha hồ mà luyện listening skill. Mỗi ngày nó update rất nhiều bài news, từ vựng thì theo em đánh giá là useful and modern English, các mẹ yên tâm học là không lo bị dùng từ lỗi mốt nhé.

Ngoài ra, công ty em cho nhân viên học chương trình online GymGlish www.gymglish.vn

Mỗi ngày nó tự động gửi bài học vào hộp mail cho em, có bài chừng 15 phút, có bài em làm 1 tiếng vẫn chưa xong vì đủ các kỹ năng, reading, listening, grammar, ...
    Em đang làm bên Sales tranh thủ thời gian học từng phút, em thấy bọn GymGlish này cũng hiệu quả và hay phết.

Học thử ở đây nè các mẹ http://a9.gymglish.vn/partner/reg_vn
    • 29 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bạn có thể tham gia TVG Club (offline) của website http://hoctienganh.thevietnamguide.com/ khá hay đấy. Ở Tp Hồ Chí Minh hay Hà Nội đều có thể tham gia được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)