Học Tiếng Anh / Ngoại ngữ

Kinh nghiệm Luyện Nghe Tiếng Anh hiệu quả !

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.2K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hiện nay trên thị trường sách có rất nhiều tài liệu học tiếng Anh nói chung và luyện nghe Tiêng Anh nói riêng.Do vậy việc lựa chọn cho mình một tài liệu học đem lại hiệu quả nhanh nhất trong thời gian ngắn nhất là cả một vấn đề.Tài liệu chiến lược luyên nghe tiếng Anh hệu quả gồm 3 cấp độ : từ căn bản đến phát triển và mở rộng.Mỗi cấp độ gồm 24 bài có file audio + ebook và bài tập kèm theo.Đây là một trong 2 tài liệu mà mình đã luyện nghe trong thời gian qua thông qua sự giới thiệu của một giảng viên ngoại ngữ và mang lại hiệu quả rõ rệt.Các bạn nên tham khảo thêm 1 lớp luyện phát âm Tiếng Anh chuẩn như vậy sẽ bỗ trợ tốt cho quá trình luyện nghe theo học giáo trình này cũng như phát triển kỹ năng nói và viết.Mỗi ngày 1 bài + kiên nhẫn + phương pháp tốt,sau gần 4 tháng kỹ năng nghe tiếng Anh sẽ tiên bộ.Chúc các bạn thành công !

PART 1: BASIC 24 bài Audio + ebook

http://bit.ly/bap5J4

PART 2: DEVELOPING 24 bài Audio + ebook

http://bit.ly/9IlR1w

PART 3: EXPANDING 24 bài Audio + ebook

http://bit.ly/dbkDKe

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 238 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn xem lại đường link giúp mình với, sao k down được nhỉ

• 893 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

bạn ơi mình cũng ko download được! Giúp mình với!
    Mình ko có thời gian để đi học thêm nên mong muốn được cải thiện TA của mình 1 tẹo! Hic
    Cám ơn bạn nhiều!

• 92 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình download được mà. Các bạn vào mục dấu + thứ 2 có chữ "free" í. Là down được mà. Nhưng sau khi down phần 1 thì phải 30' sau mới đc tiếp tục phần 2.
    Mình đang nghe thử. Cảm ơn bạn fujiyama nhé!:Rose:
    Bạn có biết lớp luyện âm nào nào tốt ở khu vực Hoàn Kiếm, Hồ Tây, Quán Thánh thì chỉ giúp mình với!
    Cảm ơn bạn nhiều & mong nhiều bạn chia sẻ thêm kinh nghiệm học Tiếng Anh nữa.

• 27 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Sao bạn không ghi tên giáo trình này để mọi người tìm dễ nếu không download được . Hình như đây là bộ Tactics for Listening phải không bạn? Lúc trước mình có luyện bộ này thấy rất hay và hiệu quả. Còn bây giờ đang luyện nghe tiếng anh ở trang anh ngữ online. Nếu có bạn nào download giáo trình không được thì pm để mình share cho giáo trình Tactics for Listening.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy. Cho ta thêm ngày nữa để Yêu Thương
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,106 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tran-trong-duc Xem bài viết
    Sao bạn không ghi tên giáo trình này để mọi người tìm dễ nếu không download được . Hình như đây là bộ Tactics for Listening phải không bạn? Lúc trước mình có luyện bộ này thấy rất hay và hiệu quả. Còn bây giờ đang luyện nghe tiếng anh ở trang anh ngữ online. Nếu có bạn nào download giáo trình không được thì pm để mình share cho giáo trình Tactics for Listening.
    Bạn ơi bạn gửi cho mình với nha. mail của mình ;buffalos1985@gmail.com.
    thanks a lot

• 1,106 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

bạn ơi mình hỏi trang luyện nghe bạn đang nghe có key ko?

• 27 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Lúc trước mình download bộ này ở đây. Bạn nào thích thì hãy vào download về luyện mỗi ngày từ 15-30p thôi. Nếu kiên trì trong 1 tháng bạn sẽ thấy hiệu quả của nó. Luyện nghe tiếng anh là trang miễn phí . Bạn có thể nghe khi bạn rảnh 5-10p. Nó giúp mình tiết kiệm được những khoảng thời gian nhỏ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tran-trong-duc; 06/10/2010 vào lúc 10:40 AM.

• 45 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình download từ link của chủ top được. Nhưng mình thấy hình như trong 2 phần Expading và Developing của bộ Tactics for Listening, booklet và file audio không đi kèm với nhau. Có nhầm lẫn gì chăng? có bạn nào thấy vậy ko?
    Me Bin Bon

• 27 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Lúc trước, khi bắt đầu học anh văn mình đi thi chứng chỉ A nhưng đã rớt 3 lần vì lười biếng. Lúc đó mình thích đọc hiểu trước và nghe. Thật sự là mình đã nghe được 80% các từ trong bài nghe và làm đúng 100% câu hỏi. Khi đến phòng thi lần đầu mình rất tự tin nhưng đã thất bại và 2 lần sau cũng kết quả đó trong khi mình đã cố gắng rất nhiều sau thất bại đầu tiên. Mình đã suy nghĩ rất nhiều và cố tìm ra điểm yếu của mình. Đến khi mình được một giáo viên lâu năm giới thiệu bộ đĩa tactic for listening và bắt đầu lại với nó. Bạn có biết rằng chỉ trong vòng 4 tháng mình đã chiến thắng chính mình và kỳ thi C ở phần nghe cực khó. Luyện nghe tiếng anh chủ yếu là luyện kỹ năng nghe. Có lẽ đó là câu chuyện của riêng tôi nhưng bạn có thể thử vì tôi đã giới thiệu cách này cho nhiều người bạn học yếu và họ cũng đạt được kết quả khả quan. Vài dòng chia sẽ mong các bạn học tốt.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3