Học Tiếng Anh / Ngoại ngữ

Có nên học tiếng Anh ở Hội đồng Anh?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 56.3K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

e cũng đang muốn tìm một lớp nghe nói cho con em lớp 6. Con e học với cô giáo trên lớp thì chỉ học ngữ pháp thôi. cái khoản nge nói kém lắm. Các trung tâm bây giờ pro kinh lắm ạ. Các mẹ biết thầy cô giáo nào dạy nói chuẩn gần khu Hoàng Mai, Hai Ba Trưng k ?

• 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cháu mới học lớp 6 thì cứ để cháu học theo chương trình của cháu tại lớp và sau đó kèm cháu học là được rồi. Có điều kiện cho cháu giao tiếp với người nước ngoài để cải thiện khâu nói. Chứ nếu nhồi nhét căng thẳng quá như hiện nay thì làm cho các cháu mệt mỏi dẫn đến không hiệu quả. Mình bắt đầu học tiếng Anh năm 31 tuổi thế mà các bạn trẻ không ai đuổi kịp. Kết thúc khoá học tới chương trình C hầu như mình không quên một từ nào và kể cả cấu trúc ngữ pháp. Nhưng khi bắt đầu học mình đã tiếp xúc với người nước ngoài và nói người ta hiểu, người ta nói mình hiểu hết. Mình thường nghe đài BBC phát bằng tiếng Anh trên đài (nay có thể dễ dàng nghe trên mạng) để cải thiện cách phát âm, nghe... Cho tới khi đi học tiếp xúc với người nước ngoài mình vẫn nghe và nói tốt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em cũng muốn học tiếng anh mà chưa biết ở đâu dạy ổn và giá cả phải chăng đây ạ

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có, mình thấy nơi đó rất tốt đó bạn, bạn mình đang học bên đấy mình còn thấy bên bộ ngoại giao dạy cụng hay nữa, bạn thử qua đó xem thế nào nhé

• 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con gái em học lớp Pháp song ngữ từ lớp 1, mình cũng không đầu tư cho khoản tiếng Anh của cháu nhiều lắm nên cháu học lớp 12 rồi mà tiếng Anh vẫn kém. Cháu xem phim, nghe nhạc tiếng Anh thì được, nhưng kỹ năng giao tiếp của cháu chưa có. Cháu không có phản xạ sử dụng tiếng Anh, nhiều khi hỏi 1 câu tiếng Anh cháu lại trả lời bằng tiếng Pháp.
    Tiếng Pháp thì cháu dùng như tiếng Việt rồi.
    Em định cho cháu đi Pháp học công nghệ sinh học vào năm tới, nhưng thấy bên đấy dùng tiếng Anh nhiều lắm. Em muốn tìm lớp nghe nói cho cháu, vậy theo các mẹ nên học ở đâu? Giá cả và chất lượng nữa.
    Học ở bộ ngoại giao là thế nào ạ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ellie_D; 21/12/2010 vào lúc 09:53 PM.

• 5 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Con bạn thế thì có thể làm rạng danh cho dân tộc Việt Nam đến năm 3000 đấy!!! Việt Nam mình vào loại dốt ngoại ngữ nhất thế giới mà vẫn tự hào là mình gỏi nhất.

• 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anamist Xem bài viết
    Con bạn thế thì có thể làm rạng danh cho dân tộc Việt Nam đến năm 3000 đấy!!! Việt Nam mình vào loại dốt ngoại ngữ nhất thế giới mà vẫn tự hào là mình gỏi nhất.
    Mẹ nói vậy làm em buồn, em đang tìm chỗ học cho cháu mà!

• 141 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anamist Xem bài viết
    Bạn này đúng là duyên ghê cơ.
    Mình nhớ có bạn nói "Không nói thì cũng o ai bảo câm đâu" , có lẽ bạn nên học im lặng nếu không biết nói gì.

• 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

còn theo mình học TOIEC vấn đề tự học là chính cũng không cần thiết phải đến các trung tâm.
    Tuy nhiên nếu tìm được trung tâm uy tín, và trúng giáo viên nhiệt tình và giỏi thì may. Nhưng thường học phí hơi. max khi học TOEIC hay IELTS. Tốt nhất các bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi đăng ký. vì có chỗ giáo viên phát âm sai bét luôn.

Nếu bạn nào ở HN có thể học lớp tư của thầy Tuân ở đoạn pháo đài Láng. mức học phí cho TOEIC hay IELTS thường khoảng 1,5tr. hoặc có thể lập nhóm. Nhưng thầy chỉ nhận nhóm tầm 5 người thôi.
    Tuy nhiên bạn nào còn yếu về nghe-nói nên tham gia khóa ngữ âm trước. Theo KN trong khóa TOEIC thầy vẫn hay sửa ngữ âm cho từng người. Thầy phát âm thì khỏi chê vì thầy soạn cả sách riêng cho việc dạy phát âm và phát sách cùng đĩa miễn phí cho học viên.
    Bạn nào muốn học tư thì có thể vào web tìm hiểu nhé: www.teachertuan.jimdo.com

Còn nếu học trung tâm mình thấy một số trung tâm nổi tiếng như BC, hay language link. mỗi tội học phí hơi max. ở đó toàn GV nước ngoài, phát âm khá chuẩn. Tuy nhiên chỉ hợp với ai đã có basic về tiếng Anh. vì dù sao người nước ngoài cũng khó biết được những khó khăn của người việt khi học TA.

Còn ai muốn học IELTS thì 2 trung tâm trên cũng khá hay vì nâng cao khả năng nghe nói. Nhưng nếu để đủ đi du học mình nghĩ nên thuê thêm GV đến nhà. Vì học ở trung tâm các thầy nước ngoài chủ yếu dạy ngữ âm, ngữ điệu chứ không dạy các mẹo, hay cách nói và thuyết trình thế nào để được điểm cao. còn bác nào muốn điểm ở mức trung bình khá thì không cần.
    Trên đây là ý kiến của mình về việc học tiếng Anh. bạn nào có ý kiến thảo luận cứ nêu ra mình rất vui khi được lắng nghe và tiếp thu.

• 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Quan điểm của mình lại khác về vấn đề nói về khả năng của con em mình. Quả thật là các cháu hiện nay là lứa tuổi học tiếng ngoại ngữ rất sớm, nhưng kết quả lại rất hạn chế. Nếu so sánh với các nước trong khu vực thì Việt Nam có tỉ lệ học sinh, sinh viên nói tiếng Anh thấp nhất. Thế nên không thể nói tiếng Pháp của cháu coi như tiếng Việt được. Làm như vậy các cháu càng tự kiêu. Nên nhớ các cháu gốc Việt được sinh ra ở Mỹ vẫn phải nhờ người kèm tiếng Anh đấy.

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4