Học Tiếng Anh / Ngoại ngữ

có anh chị nào đã học anh văn ở trung tâm SEAMEO ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 33.8K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 396 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

có anh chị nào đã từnq hay đang học anh văn ở trung tâm seameo quận 1 chưa, cho em ý kiến với, em đang định đi học chỗ đó, nhưng ko biết chất lượng thế nào?

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình chưa hco5, nhưng nghe nói ok lắm

• 396 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

cám ơn bạn, chắc phải đi thi xếp lớp xem thế nào, nhưng mà xếp lớp vào 5h30 chiều, giờ đó chưa đi làm về, mà chạy qua đó cũng xa, chán quá
    Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình

• 610 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violet_july Xem bài viết
    cám ơn bạn, chắc phải đi thi xếp lớp xem thế nào, nhưng mà xếp lớp vào 5h30 chiều, giờ đó chưa đi làm về, mà chạy qua đó cũng xa, chán quá

Em cũng đang quan tâm. Ngồi hóng hớt hi hi
    Mai Khanh đã được lên chức chị của em Bo rùi nhé -http://www.***************/bein

Ba thương con vì con giống mẹ, mẹ thương con vì con giống ba, cả nhà ta cùng thương iu nhau...

[IMG][/URL]]

Em Bo của chị được 15w1d, em hay ăn chóng lớn rồi ra với chị, chị Ỉn yêu em nhắm

• 396 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomun82 Xem bài viết
    Em cũng đang quan tâm. Ngồi hóng hớt hi hi
    bạn có đi thi xếp lớp ko, đi cùng cho vui, bữa trước thi xếp lớp bên VUS rùi, nhưng lớp 5 thì tận tháng 5 mới có lớp mới, giờ đang muốn đi học cái gì quá

• 1,458 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Mới nghe bạn giới thiệu trung tâm này tháng sau đi thi xếp lớp thử, nhưng mình không biết nên học cái nào cho phù hợp, tiếng anh giao tiếp hay là TOEIC, mình đang học IELTS thấy không phù hợp với công việc của mình
    không ký kết chi nữa

• 396 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3ngonnenvui Xem bài viết
    Mới nghe bạn giới thiệu trung tâm này tháng sau đi thi xếp lớp thử, nhưng mình không biết nên học cái nào cho phù hợp, tiếng anh giao tiếp hay là TOEIC, mình đang học IELTS thấy không phù hợp với công việc của mình
    mình thấy tiếng anh giao tiếp là tốt nhất, mình có bằng toiec rồi, tự học, tự thi, thi xong cũng chẳng thấy mình khá hơn trước là mấy, gặp người nước ngoài vẫn run cầm cập vì ko nói được, chán

• 104 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violet_july Xem bài viết
    mình thấy tiếng anh giao tiếp là tốt nhất, mình có bằng toiec rồi, tự học, tự thi, thi xong cũng chẳng thấy mình khá hơn trước là mấy, gặp người nước ngoài vẫn run cầm cập vì ko nói được, chán
    Mình đagn cần thi lấy bằng av, chỉ cho mình tí bí kíp tự học để thi với nha. Giờ thấy rối quá. thanks.

• 396 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

hic, nếu mình tự học thì cần phải có quyết tâm, mình thì lúc đó tự nhiên thấy thua kém bạn bè quá, thế là có động lực cắm đầu vào học,ngày nào cũng dành khoảng thời gian nhất định để học nghe và học viết, nếu bạn định thi toiec cũ thì mua quyển longman đó, có cả đĩa và sách), nhưng đa số ngoài hiệu sách bây giờ toàn bán sách ôn theo dạng đề thi mới thôi. Và cũng có sách theo từng mức điểm đó, bạn có thể ra hiệu sách tìm xem khả năng và mục tiêu của mình thế nào rồi lên kế hoạch tự học thôi. Cố lên bạn nhé, chúc bạn thành công

• 1,080 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

Cách đây hơn 6 tháng có đăng kí thi xếp lớp ở SEMEO, tính là học IELTS, em thì av cũng không đến nổi nào. Em đang học chương trình kế toán ACCA-CAT, nên tiếng Anh chuyên ngành kế toán cũng ok. Thi xếp lớp ở SEMEO rất đông. Vào lớp làm bài thi ngữ pháp khoảng 30 phút, em làm khoàng 15 phút là xong hết. Theo em thì ngữ pháp test rất đơn giản, tất cả các chương trình học cũng chỉ có 1 đề thi xếp lớp . Tới khi qua test speaking, bà cô nhìn mặt cực kì khó chịu, mấy người đầu còn hỏi được 4,5 câu. Còn mấy người sau hỏi chừng 2 câu.
    Tới em, cô hỏi " what's your name?", em trả lời
    "What's your job now?" - em cũng trả lời
    Hết phần test speaking rùi đó
    Cái đáng nói là lúc em chỉ trả lời đc tới nữa câu số 2, là cổ đã phê vào giấy vào lớp IELST 1(lớp đầu tiên của chương trình - tổng cộng có 4 lớp thì phải). Thái độ thì khó chịu, ko say hi hay good afternoon gì hết, chỉ với 2 câu như vậy làm sao đánh giá được trình độ học viên chứ.
    Lúc em xuống chổ consultant em phản ánh liền về thái độ của người test speaking và nói là có vẻ như người thi xếp lớp đông quá, nên test sơ sài quá. Ban đầu mấy người đó nhảy tưng tưng, nói là trình độ em thấp phải vào lớp thấp chứ còn nói gì nữa, em tức quá nói, đây là em chỉ góp ý vì Semeo trước giờ cũng thuộc loại có tiếng, mà không ngờ cách đối xử với học viên như vậy, chỉ với 2 câu hỏi làm cáh gì để đánh giá chính xác được trình độ học viên chứ, mà trước tiên là nói về thái độ người phỏng vấn trc, sau đó mới bàn tới chuyện kết quả thi xếp lớp. Chị tư vấn trả lời lại "muốn gì thì mai gọi điện lên gặp quản lý", em nói liền "mai em sẽ gọi lên để phản ánh , chị cho em xin tên của chị, để em nói luôn về cách chị tiếp nhận phản ánh của học viên". Nghe tới đó, chị ấy mới chịu dịu giọng xuống, xin tên và số điện thoại của em, rồi bla bla...
    Nói vậy thôi, chứ em cũng chẳng gọi lên gặp quản lý làm gì, làm lớn chuyện cũng mệt mỏi, nhưng em cũng ko học, coi như mất 30k tiền lệ phí ngu, còn hơn mất mấy triệu học phí rồi chuốc lấy cái ấm ức vào người. Cũng trong tuần đó, em đi thi xếp lớp bên ILA thì vào đc lớp Upper-Intermediate, bên đây làm ăn đàng hoàng, giáo viên nc ngoài test speaking & listening, thái độ vui vẻ, nói chuyện qua lại gần 15 phút. Nhưng khổ cái học phí chát quá, theo không nổi. Hic hic.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3