• 0 Lượt chia sẻ
  • 961 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 109 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Cũng như những người làm mẹ khác, mình rất lo lắng khi bé đến tuổi vào lớp mầm.Mình đã theo bé, chăm sóc bé ngay từ khi bé chào đời, không rời bé một giây một phút nào hết.Rất nhiều người bảo rằng mình không được úm bé như thế, sẽ rất khó cho bé sau này. Nhưng làm sao rời được, xa một tí là nhớ!!!Đến khi bé được 2 tuổi,mình bắt đầu giới thiệu cho bé quen với hình ảnh ngôi trường, cô giáo, bạn bè, những điều thú vị trong trường,...Bé sẽ hỏi " tại sao con không được ở nhà với mẹ nữa, mẹ không thương con nữa hả" rồi " Thôi con không chịu đi học đâu và khóc bù lu bù loa"...Mình đã nghĩ rất nhiều và nói với bé " Con có thích những tòa nhà cao không, con có thích những chiếc xe hơi đẹp không. Nếu con thích những thứ đó thì con phải đi học, con đi học con mới xây được những tòa nhà cao thật cao và sẽ vẽ được những chiếc xe hơi đẹp" Và tối nào cũng vậy, trước khi nằm xuống giường ngủ, mình có khẩu hiệu dạy bé như sau " Đi học là muôn năm, đi học sẽ làm kỹ sư giống ba, không đi học là không biết chữ để hát nhạc Xuân Mai ( con mình rất thích bé Xuân Mai hát )" Khầu hiệu của mẹ con mình cũng từ đó mà nói suốt cho đến bây giờ bé nhà mình đã được 3 tuổi rưỡi rồi. Rất vui các mẹ ơi, vừa nói bé vừa đưa tay hô hào to lắm.Ngày đầu tiên đến trường của bé nhà mình rất vui và hồ hởi.Bây giờ sáng nào cũng vậy, bé tự giác thúc dậy lúc 6h, đánh răng,ăn sáng, thay quần áo xong là xách cặp đợi ba mẹ chở đi học.Và ngày nào về bé cũng có những chuyện để kể cho cả nhà nghe hết.:Smiling::Smiling::Smiling:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 590 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

cu cậu nhà mẹ được bao nhiêu tuổi rồi? Thích nghe nhạc Xuân Mai giống bé nhà mình gê cơ.
    • 122 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

:Smiling:
    • 2,324 Bài viết

• 1,662 Được cảm ơn

Cách dạy con của mẹ nó hay lắm, oánh dấu học hỏi! Cháu mình cũng mê Xuân Mai lắm, đến giờ ăn phải mở nhạc mới chịu ăn.:Silly: