Bảo vệ bé từ bên trong – Bí quyết tăng sức đề kháng cho bé

Cách uống thuốc hiệu quả và hạn chế tác dụng phụ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.29K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,756 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Buổi sáng khi bụng còn đóiphù hợp với các loại thuốc bổ.khi bụng đói uống các loại thuốc này giúp cơ thể hấp thu nhanh và tăng hiệu quả của thuốc.
    Uống thuốc giữa hai bữa ănphù hợp với các loại
    Bài thơ đầu tiên của con(3 tuổi)
    Mẹ ơi mẹ
    Con yêu mẹ lắm
    Mẹ giăng mùng
    Con ngủ một đời.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,756 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Buổi sáng khi bụng còn đói phù hợp với các loại thuốc bổ.khi bụng đói uống các loại thuốc này giúp cơ thể hấp thu nhanh và tăng hiệu quả của thuốc.
    Uống thuốc giữa bữa ăn phù hợp với các loại thuốc trị bệnh nhiễm khuẩn.thường uống vào lúc bụng không đói cũng không no.có lợi cho việc nhanh chóng thâm nhập vào đường ruột và giữ nồng độ của thuốc cao,từ đó phá huy tác dụng nhanh và hiệu quả hơn.ko gây bào ruột,ợ nôn khó chịu.
    Uống thuốc trước bữa ăn 30_60phút phù hợp các loại thuốc bổ đường ruột,thuốc chống nôn.thuốc viêm nhiễm đường ruột.thuốc giảm đau.loại thuốc này trước khi ăn cơm sẽ phát huy hiệu quả cao nhất.
    Uống thuốc khi ăn cơm thường áp dụng cho các loại thuốc về đường tiêu hóa.uống thuốc ngay trước khi ăn cơm sẽ phát huy tác dụng thuốc hơn.
    uống thuốc sau bữa ăn 15_30 phut sau bữa ăn khi dạ dày chứa thức ăn.có thể giảm sự kích thích của thuỗc.đặc biệt với thuốc kháng sinh có tính kích thích mạng đường ruột.nên uống sau khi ăn cơm là tốt nhất và có tác dụng cao.
    Uống thuốc theo giơô quy định .Tức là vào khoản thờn gian nhất định,uống thuốc phù hợp với thuốc kháng khuẩn tiêu viêm.hấp thu nhanh bài tiết nhanh.vì giữ nồng độ có hiệu quả nhất địng với cơ thể.phải cách khoản thời gian phù hợp cho một lần uống thúốc.
    Bài thơ đầu tiên của con(3 tuổi)
    Mẹ ơi mẹ
    Con yêu mẹ lắm
    Mẹ giăng mùng
    Con ngủ một đời.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 527 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

thế mà từ trước đến giờ em vẫn mặc định là nếu ko có hướng dẫn của bsy thì cứ uống thuốc sau ăn no là an toàn nhất, ko sợ cảm giác nôn nao khó chịu
    • 14 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em thì tòan cho bé nhà em uống thuốc vào buổi sáng vì ăn rồi mà uống là có hiện tượng ọe nôn. em sợ lắm. Bé nhà em toàn bị mũi thôi xịt hút cả tháng nay chẳng khỏi. Mệt ơi là mệt.