• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.14K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 231 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Tít nhà mình rất thích ăn phô mai. Mỗi ngày Tít ăn rất nhiều, mình phải cấm chỉ cho con ăn có 1 miếng thôi. Như vậy, có bị béo phì không hả các mẹ. Mà các mẹ có thể cho mình biết ăn phô mai có tốt không ạ?
    Cám ơn các mẹ nhiều nha! :LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm thế nào để bé thích ăn phô mai và hấp thụ tốt can xi?

Thưa các chuyên gia tư vấn! Bé nhà em đến nay đã được 3 tuổi nhưng cân nặng chỉ có 13kg và chiều cao là 88cm. Bố mẹ thì rất nóng ruột vì nhìn cân nặng và chiều cao của các bạn cùng lứa với con. Qua tìm hiểu, em được biết phô mai cũng là một loại đồ ăn có chứa nhiều can xi và muốn bổ sung can xi...

• Mẹo chữa hóc xương cá

Dưới đây là một vài mẹo nho nhỏ nhưng rất hữu ích khi chẳng may bạn bị hóc xương cá. Nhiều...

• Nước hầm xương tốt hay không tốt cho bé?

Bé nhà mình hơn 7 tháng. Mình cho bé ăn bột mặn từ 6 tháng với những thực đơn như trong sách và một số mẹ post lên. Mỗi ngày một thực đơn (thịt lợn, bò, tôm...) nhưng bé có vẻ không thích. Một lần em thử ninh xương lấy nước (thêm một chút thịt) thấy bột ngon hơn hẳn và bé ăn hết. Thế là ngày nào em...

• 20 trò chơi mà 8x không thể nào quên

Khác với trẻ em thời nay thường tới các trung tâm thương mại, hay khư khư trên tay các thiết bị...

• Cách chống muỗi đơn giản cho bé

Ko nói thì Cm ai cũng biết con muỗi nó đốt thì sẽ dễ gây ra bệnh gì cho bé rồi. Có những cách phòng...

• 713 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Theo mình thì nên đó mẹ nó. Vì phomai chưa nhiều Canxi, chất béo,.. Tuy nhiên phải cho con ăn loại của trẻ con mẹ nó nhé. Phomai của trẻ con hình như ít muối hơn hay sao á! và tùy vào thể trạng của con mà cho ăn sao cho hợp lý, chứ món đó trẻ con thích lắm, cho ăn thoải mái thì lại thành béo phì mất.

Bên mình thì nhiều loại phomai lắm, cho người lớn, cho trẻ con, cho người ăn kiêng, người cần mập, .. rồi phomai tươi, phomai nấu, phomai ăn bánh mỳ, ... Thôi thì đủ hết!!!
    Ăn vừa đủ thì tốt, mẹ nó ạ!:Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 231 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ VAPHAM nha. Mình chỉ sợ bé bị béo phì thôi. Nên ít khi mua cho bé ăn lắm. Chắc từ giờ cho bé ăn một miếng/1 ngày thôi.
    • 713 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Bé nhà mình ko chịu uống sữa, mình đành phải thay bằng phomai tươi trộn vào cháo hay hoa quả cho bé ăn. Như thế bé cũng khỏe mạnh và đủ Canxi như thường.
    Phomai của trẻ lượng chất béo khoảng 25% thôi nhé mẹ nó, nhiều hơn coi chừng con khó tiêu. À! mà nếu con mẹ nó lớn vài tuổi rồi thì dùng loại chất béo nhiều hơn cũng được nhg lúc đó lượng chất béo khác (dầu, mỡ, bơ, ..)mẹ phải bớt lại nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)