CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

Uyên Linh và gia đình WTT - Nhà hẻm tầng 14 - Bay cùng giấc mơ của "cầu thủ chân đất"

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 74.9K Lượt đọc
  • 465 Trả lời

• 313 Bài viết

• 2,005 Được cảm ơn

chị Linh là ứng cử viên xứng đáng nhất cho giải bhyt, live quá đỉnh hay hơn cả audio.
    Mái nhà của những trái tim hướng về cùng 1 hướng - Uyên Linh --->
    Uyên Linh WTT tầng 14
    Chúc BĐH làm việc hiệu quả
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 192 Bài viết

• 1,272 Được cảm ơn

Hic...đọc về BHYT mà em phát nản. Họ sửa quy chế theo suy nghĩ của họ, không cần biết khán giả nghĩ gì. Hoặc nếu như nó hợp lý với toàn bộ số đông thì cũng nên đưa ra cách giải thích hợp lý và khi sửa đổi phải có lời xin lỗi vì đã không nhất quán. Tại sao không sửa đổi vào năm sau hay sao đó, mới 1 tháng đã sửa đổi rồi...
    Vì thể lệ họ dài ngoằn nên em chả đọc, em cứ tưởng là nhất tháng sau đó làm live show cuối cho 12 bài rồi bầu nhất năm chứ ai mà câu cả năm thế này thôi lè lưỡi cóc hic. Thôi em sẽ cố thêm tháng 2 để cho Linh về SG nhận giải rồi em nghỉ chơi. Mọi người chuẩn bị sức lực cho Bài hát Việt sắp tới nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,485 Bài viết

• 8,684 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi little.lactien Xem bài viết
    khi Whitney hát, nhiều người vẫn cảm thấy phần bản năng của cô cao hơn phần kỹ thuật và phong cách
    Bữa h nghe lại mấy bài của WH e cũng thấy thế nhưng ko bít diễn tả làm sao...h đọc câu này thấy đúng ý ghê

WH và UL là 2 ca sĩ duy nhất em thik nghe họ hát live. Nghe WH hát live đã vô cùng, rất phiêu, rất ngẫu hứng và phá cách...thỉnh thoảng xem Linh live cũng thấy phảng phất phong cách và kiểu hát này. Em cũng rất mong sau này Linh sẽ theo con đường của WH(từ cách hát bản năng, phong cách lẫn thần thái). Nhưng trước hết cần phải trau dồi giọng hát và kĩ thuật thanh nhạc cho thật tốt, khi đã cứng cáp thì tha hồ mà phiêu mà ngẫu hứng hoàn toàn theo ý mình

Đây là phong cách em thích nhất ở Linh nhưng lâu rồi ko thấy lại nữa nhưng rất hy vọng ở tương lai

8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,538 Bài viết

• 4,190 Được cảm ơn

Nhòm DS trang 1 ứ thấy mình, nhưng vẫn phải đánh dấu để tiếp tục nghe Linh và hóng nhà Hẻm này!
    Hết muốn ký roài............
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,660 Bài viết

• 4,540 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyentatdat Xem bài viết
    Nhòm DS trang 1 ứ thấy mình, nhưng vẫn phải đánh dấu để tiếp tục nghe Linh và hóng nhà Hẻm này!
    Haha, chị ơi, chị cũng ngồi soi cái bảng đó à, giống hệt em hôm đầu đc nhìn thấy, soi từng dòng 1, mãi mới thấy tên mình, sung sướng thế. Cái này là mọi ng làm từ lâu lắm rồi chị ạ, k phải mới đâu, thỉnh thoảng em Liver Bird dùng nó làm bài mở tầng. Chị đừng dỗi nhá!
    Lovely daughter... Con gái đã lớn lắm rồi

6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Thời gian của album đúng bằng thời gian đi train của mecuabubu đi từ chỗ làm thêm về nhà. Sau cả ngày học và lv mệt mỏi, totally lonely and empty , thực sự chỉ có mỗi thú vui là nghe em hát. Chuyến tàu đêm vắng tanh, cả toa chỉ có 1 mình mình, một không gian thật đặc biệt cho Giấc mơ tôi. Muốn thanks bác Quốc Trung vì những bài tình ca đầy tình cảm nhưng không bi luỵ, làm cho mình có những cảm xúc tích cực dù toàn là ...vì anh chưa đến, ở đây mình em... rồi ..sao chẳng về với em.... Mình đặc biệt thích phần phối trống dồn dập trong cao trào bài SCVVE biến bài này đang từ cuối list của sự yêu thích nhảy top đầu . Một album đáng nghe, cho dù tất cả những cảm giác sởn da gà, lạnh người đã dành cho lần đầu tiên nghe CLGM, SCVVE, TMTTRV ở VNidol, cho NHTC, GMT, Mượn ở Cầm tay mùa hè...Những ấn tượng đó thật khó quên, giống như mối tình đầu, đã yêu rồi...trái tim này có anh thôi... (Mong cả nhà thông cảm, mecuabubu xa nhà nên hơi "sến" 1 chút nhé, bt chả bao giờ sến thế này mà báo cáo cả nhà là e đã mua 3 album, 2 lưu trữ ở nhà còn 1 lên đường sang Úc. Nhưng bh vẫn nghe nhạc trên zing, tức thế
    • 3,538 Bài viết

• 4,190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeGiaBao Xem bài viết
    Haha, chị ơi, chị cũng ngồi soi cái bảng đó à, giống hệt em hôm đầu đc nhìn thấy, soi từng dòng 1, mãi mới thấy tên mình, sung sướng thế. Cái này là mọi ng làm từ lâu lắm rồi chị ạ, k phải mới đâu, thỉnh thoảng em Liver Bird dùng nó làm bài mở tầng. Chị đừng dỗi nhá!
    Dỗi thì mình đã ko vào đây! Có điều là ko vào được hàng ngày thôi!
    Xếp hạng BHYT này (cho khỏi bị là spam):
    1. Người hát tình ca Ca sĩ: Uyên Linh 21.25%
    • 3,538 Bài viết

• 4,190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua Bubu Xem bài viết
    Thời gian của album đúng bằng thời gian đi train của mecuabubu đi từ chỗ làm thêm về nhà. Sau cả ngày học và lv mệt mỏi, totally lonely and empty , thực sự chỉ có mỗi thú vui là nghe em hát. Chuyến tàu đêm vắng tanh, cả toa chỉ có 1 mình mình, một không gian thật đặc biệt cho Giấc mơ tôi. Muốn thanks bác Quốc Trung vì những bài tình ca đầy tình cảm nhưng không bi luỵ, làm cho mình có những cảm xúc tích cực dù toàn là ...vì anh chưa đến, ở đây mình em... rồi ..sao chẳng về với em.... Mình đặc biệt thích phần phối trống dồn dập trong cao trào bài SCVVE biến bài này đang từ cuối list của sự yêu thích nhảy top đầu . Một album đáng nghe, cho dù tất cả những cảm giác sởn da gà, lạnh người đã dành cho lần đầu tiên nghe CLGM, SCVVE, TMTTRV ở VNidol, cho NHTC, GMT, Mượn ở Cầm tay mùa hè...Những ấn tượng đó thật khó quên, giống như mối tình đầu, đã yêu rồi...trái tim này có anh thôi... (Mong cả nhà thông cảm, mecuabubu xa nhà nên hơi "sến" 1 chút nhé, bt chả bao giờ sến thế này mà báo cáo cả nhà là e đã mua 3 album, 2 lưu trữ ở nhà còn 1 lên đường sang Úc. Nhưng bh vẫn nghe nhạc trên zing, tức thế
    "Sao chẳng về với em" ngày SV mình nghe Hồng Nhung hát, thích và mê! Nhưng đến giờ nghe UL hát, hết thích HN luôn, ít tuổi hơn, chưa có kinh nghiệm, ko đào tạo cơ bản, nhưng nghe vẫn sâu lắng hơn, da diết hơn... Nghe "Anh giờ ở nơi chốn nào, sao chẳng về với em...." Nghe như chính em ấy đang mong mỏi, chờ đợi....
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,099 Bài viết

• 7,754 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyentatdat Xem bài viết
    Chị cũng có tên đâu em! Ủng hộ âm thầm thoai!
    • 297 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Hóa ra có nhiều người cũng soi tên trong danh sách nhà Hẻm ở page đầu ghê ta. Hồi mò mẫm vào đây, em cũng săm soi toét cả mắt.
    Cơ mà biết là ứ có tên mình đâu, mình mới vào thôi mà, danh sách ấy chắc có lâu rồi.

@winsa: em cũng giống chị, chỉ âm thầm ủng hộ và... nghe UL suốt ngày thôi, keke.
    Thích thì nhích
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,485 Bài viết

• 8,684 Được cảm ơn

nhà mình đâu hết roài ạ...vận động hết điện thoại trong nhà soạn HOT 009 gửi 8055, giới hạn 5tin/sim...

Đồng thời play 10 lần cho mỗi thiết bị và ID
    http://www.baihatyeuthich.vn/musics/...oi-hat-tinh-ca

Tình hình đang cấp bách...mọi ng ráng tăng tốc đến 12h đêm nay nha
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mi_meo_mi; 16/02/2012 vào lúc 09:12 PM.
    • 104 Bài viết

• 867 Được cảm ơn

Như đã có bạn đưa ra ý kiến về bình chọn Bài hát yêu thích, chúng ta thống nhất ủng hộ BHYT nốt tuần này. Hôm nay,theo thể lệ mới là đến 23h59' sẽ kết thúc bình chọn tuần 2. Hiện giờ, số 2 đang bám đuổi bài Người hát tình ca rất gần. Chỉ còn cách nhanh nhất để tạo cách biệt an toàn là tin nhắn. Vậy, ai đọc được post này của mình thì nhắn tin HOT(dấu cách)009 gửi tới 8055 để ủng hộ bầu chọn cho Uyên Linh nhé. 500đ/tin, mỗi sim chỉ được nhắn 5 tin/ngày.
    Lưu ý:đợi tin nhắn phản hồi thành công thì nhắn tin kế tiếp. Cảm ơn mọi người.
    Comeback
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 195 Bài viết

• 1,836 Được cảm ơn

Cả nhà ơi chúng ta cố gắng hết tháng này.
    Mình đã hết quyền nhắn tin, bây giờ chỉ nghe trên máy thôi, ai chưa nhắn tin thì nhắn, ai chưa nghe thì vào nghe để tăng lượt view nhé.
    • 681 Bài viết

• 4,765 Được cảm ơn

E quyet tam ko choi roi, 1 chuong trinh nham? nhi het suc. Ro rang la co can thiep vao he thong. Chi thuong fr UL, biet vay ma ko dam keu ca j. BTC muon vinh danh ai cung ro roi.
    Sorry mod e onl dien thoai nen ko type dc dau'.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 195 Bài viết

• 1,836 Được cảm ơn

@Huongphung: Chị cũng nghĩ thế nhưng mà thôi cứ cố gắng hết tháng này để UL có cơ hội nhận giải ở SG. Sau đó nghỉ chơi luôn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 681 Bài viết

• 4,765 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuntinTuntin Xem bài viết
    @Huongphung: Chị cũng nghĩ thế nhưng mà thôi cứ cố gắng hết tháng này để UL có cơ hội nhận giải ở SG. Sau đó nghỉ chơi luôn.
    Chi ah, e tin la voi luc luong fr nhiet tinh nhu vay, UL thang' la chac chan neu choi 1 cach cong bang. Nhung ho ko muon cong bang, chung ta dang ton cong suc ma chang dat dc muc dich j ca. E chua bao gio thay buc xuc vi cam giac bi chen ep the nay. Cong khai trang' trøn khien minh ko im lang noi.
    • 1,121 Bài viết

• 8,649 Được cảm ơn

Nghe Uyên Linh Kể “Giấc Mơ Tôi” - Giao lưu trực tuyến trên Yume, 15h ngày 16/2/2012

Mặc dù đến 15h buổi giao lưu trực tuyến mới diễn ra nhưng Uyên Linh có mặt rất sớm tại trụ sở mới YuMe với phong thái chuyên nghiệp. Hàng trăm câu hỏi đã được gửi về cho Uyên Linh, tuy nhiên, do thời gian có hạn, Uyên Linh không thể trả lời tất cả câu hỏi của các bạn. Uyên Linh sẽ hẹn các thành viên gia đình YuMe một lần gần nhất nhé. Uyên Linh cũng gửi lời cảm ơn mọi người đã yêu mến, chia sẻ cùng Linh và các bạn luôn nhiều hạnh phúc, sức khỏe.

Chị Linh ơi, album của chị đã phát hành được hơn 1 tuần rồi nhỉ. Bên cạnh những lời khen dành cho sản phẩm đầu tiên của chị, cũng không ít lời góp ý. Vậy chị tự đánh giá album mình như thế nào , riêng đối với em thì album chị rất là tuyệt đặc biệt là nghe trên CD gốc, em nghe mãi không chán . Cho em hỏi thêm 1 câu nữa nhé, bao giờ chị sẽ bắt tay vào thực hiện sản phẩm thứ 2 thế , em đang rất hóng đây, hehe.
    Minh Đức- am.lo_d11@yahoo.com
    Uyên Linh
    Chào các bạn. Linh rất vui vì một lần nữa được trò chuyện cùng các bạn YuMe. Đầu tiên Linh gửi đến cả nhà YuMe lời chúc hạnh phúc và luôn vui khỏe nhé.

Hi Đức, cám ơn lời khen của Đức dành cho Giấc Mơ Tôi nhé. Cả Uyên Linh và ekip sẽ rất vui khi có những khán giả nói rằng họ đã mua đĩa gốc nhằm tìm kiếm 1 chất lượng âm thanh tốt hơn

Đúng là Linh nhận được rất nhiều lời khen chê cho sản phẩm đầu tay này, Linh trân trọng tất cả những ý kiến đó. Vì có quan tâm thì mọi người mới nghe và đưa ra đánh giá. Đối với Linh, album đầu tay vô cùng có ý nghĩa, nó chứa đựng rất nhiều kỷ niệm và tình cảm. Mặc dù biết album còn nhiều hạn chế, nhưng Linh vẫn yêu nó và tự tin rằng những sản phẩm sau mình có thể làm tốt hơn.

Album thứ 2 thì chưa tiết lộ được nhé, kế hoạch Linh quan tâm nhất bây giờ là quảng bá cho album Giấc Mơ Tôi cùng với những hoạt động kèm theo. Bạn đón chờ nhé :P.

Chào chị! Tại sao trong album đầu tiên của chị lại không có bài "Cám ơn tình yêu" mặc dù bài đó chị hát rất thành công tại VietNam Idol 2010? Cám ơn chị!
    Quang Phong- weziths@gmail.com
    Uyên Linh
    Cảm ơn Quang Phong . Như dã biết ca khúc Cám Ơn Tình Yêu đã được phát hành dạng single online ngay sau khi Linh vừa kết thúc cuộc thi Vietnam Idol cho nên nhà sản xuất đã quyết định không đưa ca khúc này vào album đầu tay nữa, điều này cũng dễ hiểu mà phải không bạn .

Chúc bạn vui nhé!

Chào chị Linh ^^. Lần đầu tiên đặt câu hỏi cho chị, về album Giấc Mơ Tôi có lẽ chị đã chia sẻ và giải đáp tất cả thắc mắc của mọi người rồi. Em sẽ hỏi 1 câu liên quan đến kế hoạch và dự định trong tương lai của chị. Thứ 1, em thấy ca sĩ trẻ hiện nay dùng vũ đạo của mình để làm chủ và sân khấu và gây ấn tượng với khán giả rất thành công. Vậy chị - tuy có 1 cá tính âm nhạc riêng, phong cách và ca khúc được lựa chọn khá "trải nghiệm" và cũng phục vụ lượng khán giả lớn tuổi khá nhiều, nhưng ở tuổi 24 của chị, nhất là tuổi nghề mới là 1 năm, hơn nữa khi tham gia chương trình Âm nhạc và Bước nhảy, em thấy chị trình diễn vũ đạo cũng rất "dẻo" và bắt măt, vậy chị có nghĩ và có ý định sẽ luyện tập vũ đạo nhiều trong thời gian sắp tới không? Thứ 2, chị có thể bật mí cụ thể hơn về kế hoach tour biểu diễn ở các trường ĐH phục vụ các bạn sinh viên trong năm 2012, ví dụ như thời điểm, địa điểm, số lượng và tên các trường?
    Xoài Xanh- chelsea_mylove_tuyet@yahoo.com.vn
    Uyên Linh
    Chào Xoài Xanh, cám ơn lời khen của bạn về phần vũ đạo ít ỏi của Linh trong chương trình Âm nhạc & Bước nhảy lần trước . Linh cũng rất thích nhảy múa nên nhất định sẽ đi học thêm về phần này. Hy vọng sẽ có ngày đủ "dẻo" để biểu diễn một màn thật đẹp đẽ (cười).

Đùa vậy thôi chứ bộ môn này cũng là một hình thức rèn luyện sức khoẻ và cũng phải khổ công lắm. Linh sẽ bắt đầu bằng lớp beginner! Về tour diễn cho các bạn sinh viên trên cả nước, hiện tại công ty đang chuẩn bị nên Linh chưa thể tiết lộ những chi tiết về ngày giờ và địa điểm. Khi nào được phép mình sẽ thông báo ngay! Chỉ có thể tiết lộ rằng Linh sẽ có 6-7 buổi biểu diễn tại các trường đại học trên toàn quốc. Hy vọng sẽ được gặp Xoài Xanh tại tour diễn nhé!

Chào Linh, mình rất thích album Giấc mơ tôi của Linh. Nhưng mình cảm thấy trong album này Linh đã không còn giữ những đoạn phiêu rất hay như trong Vietnam Idol nữa (như đoạn giữa bài trong Chỉ Là Giấc Mơ). Do trong phòng thu phải hát kiểu sạch sẽ như thế hay sao, Linh vẫn tiếp tục phát huy cách phiêu ngẫu hứng khi hát live chứ? Chúc Linh luôn mạnh khoẻ và thành công.
    Thu- lethibaothu_1987@yahoo.com.vn
    Uyên Linh
    Chào Thu

Cảm ơn lời chúc của Thu nhé! Còn về những đoạn phiêu và cách hát "sạch sẽ" trong phòng thu như Thu hỏi, Linh cũng thấy khó trả lời quá (cười). Uhm có thể do Linh chưa quen với không khí phòng thu nên hát chưa thật sự thoải mái, nhưng điều này có thể khắc phục được. Có điều là nếu thu âm nhất thiết phải "sạch sẽ", nó thể hiện sự nghiêm túc của mình, phát hiện ra sai là phải sửa, chứ không như trên sân khấu, vài phút trôi qua rồi thôi. Thu âm và hát live khác hẳn nhau, và Linh nghĩ, việc khó khăn đối với Linh lúc này là cân bằng 2 điều trên. Còn chắc chắn là lúc hát live trên sân khấu, mỗi nơi mỗi khác, mỗi lúc mỗi khác, thì ngẫu hứng là chuyện tất nhiên nhé (lại cười).

Chào Uyên Linh! Chúc mừng đã ra mắt album đầu tay, album này nhận được rất nhiều ý kiến trái chiều về việc cảm xúc của Linh không còn như thời kỳ Vietnam Idol, vậy ý kiến của bạn như thế nào?
    nhat ha- nhatha@yahoo.com
    Uyên Linh
    Đúng như vậy, cảm xúc như lúc thi Vietnam Idol là thứ mà Linh không bao giờ có lại được . Thời gian và hoàn cảnh đã khác, bản thân Linh cũng thay đổi theo thời gian. Linh đang tìm kiếm cho mình những hướng đi và hướng thể hiện mới, biết đâu sẽ khám phá ra những điều mà chính bản thân mình cũng không ngờ tới.

Hát cảm xúc luôn là mối quan tâm hàng đầu của Linh, nhưng lúc này điều Linh cần nhất là kinh nghiệm, đôi khi những cảm xúc tự do cá nhân phải tạm gác sang 1 bên. Mình làm việc trong 1 tập thể, còn có rất nhiều người với rất nhiều điều, đôi khi không thể vì cảm xúc cá nhân mà làm ảnh hưởng công việc chung.

Linh nghĩ đơn giản lắm, mình cứ hát bằng những gì sâu thẳm trong trái tim, người nghe họ nhất định cảm và hiểu được, không cần phải cố gắng hay làm quá lên, hát là 1 trong những việc nên để cho nó tự nhiên nhất.

Chị Linh ơi, chị có dự định tổ chức offline cho friend club 3 miền không ạ? Từ trước đến giờ FrC chỉ gặp chị qua các buổi diễn, ghi hình... chứ chưa có offline chính thức. Em nghĩ thời điểm sau khi phát hành album như thế này rất hợp lý, chị thấy sao ?
    Zun Nguyễn- D.licious2712@yahoo.com
    Uyên Linh
    Chào Zun, chắc chắn là chúng ta sẽ gặp nhau sớm thôi! Đây cũng là điều Linh muốn thực hiện bao lâu nay rồi! Hẹn gặp Zun ở Hà Nội nhé!

Chào chị Uyên Linh, sau Vietnam Idol, chị là thần tượng âm nhạc của rất nhiều bạn trẻ. Nhưng em có được xem 1 clip sau khi đêm đăng quang, chị vội vã đi tìm gia đình để được gặp bố mẹ của mình, hình ảnh này làm em rất xúc động, đặc biệt trong alum mới lại có ca khúc Nơi Ấy Có Cha,... Vậy thì gia đình là nơi nương tựa cảm xúc lớn nhất trong tâm hồn chị để chị bước đi trên con đường nghệ thuật phải không chị?
    Lê Việt Quý- levietquykt@yahoo.com.vn
    Uyên Linh
    Cảm ơn câu hỏi của bạn Việt Quý nhé . Bạn có thích ca khúc Nơi Ấy Có Cha không, chứ bản thân Linh thì vô cùng yêu thích .

Có thể gia đình không phải là nơi nương tựa cảm xúc lớn nhất để Uyên Linh bước đi trên con đường nghệ thuật, nhưng bố mẹ và em gái là động lực sống lớn nhất của cuộc đời Linh, trong tất cả mọi việc Linh làm.

Chỉ có gia đình là nơi ta có thể quay về bất cứ lúc nào, chấp nhận mọi mặt tốt xấu của ta vô điều kiện.

Thật sự đến với cuộc giao lưu em không có câu hỏi nào dành cho chị về em album mới cả. Bởi đơn giản tất cả những gì 1 người khán giả muốn "biết" về UL thì đều được chị "kể" qua album. Nhiều người nuối tiếc khi album lần này chỉ có 7 bài hát. Riêng quan điểm của em thì thấy không ít, thậm chí còn nhiều. Để cho ra đời những ca khúc "lọt tai" nhanh chóng và trôi đi cũng "gọn gàng" theo dòng nhạc thị trường thì không khó. Nhưng 7 ca khúc thu âm trong nỗ lực cố gắng của gần 1 năm trời thì đó là âm nhạc chắt lọc, sâu sắc. Chúc chị mãi giữ được phong độ và cống hiến nhiều hơn nữa cho khán giả!
    Lê Phương Nam- le.viperson.nam@gmail.com
    Uyên Linh
    Rất cảm ơn những chia sẻ chân thành của Phương Nam! Uyên Linh cũng mong rằng, khán giả sẽ thông cảm cho ca sỹ vì tình hình hiện nay để tìm đc ca khúc mới phù hợp là vô cùng khó, nó như là cái duyên đến bất chợt. Có thể sẽ gặp ngay 1 ngày 1 tuần được vài bài, mà có khi mấy tháng trời k gặp đc bài nào .

Cho nên album không chỉ của riêng Uyên Linh, mà còn của khá nhiều ca sỹ khác cũng sẽ gặp khó khăn và mất thời gian vì vấn đề này đó Mong mọi người hiểu và thông cảm.

Hi Uyên Linh, các giải thưởng âm nhạc hiện nay xuất hiện rất nhiều trên các phương tiện thông tin đại chúng (BHYT, BHV, VMVC ...) với rất nhiều tiêu chí, nhiều điều kiện đối với từng giải thưởng, mình có cản giác như khán giả đang bị cuốn theo những quy định của BTC, không còn chú trọng đến giá trị của sản phẩm âm nhạc nữa. Bạn suy nghĩ thế nào về việc này? Nhân tiện đây, mình cũng xin chúc mừng Linh và ekip thực hiện album Giấc Mơ Tôi. Đó là 1 sự đầu tư nghiêm túc và tôn trọng khán giả . I luv it
    Trịnh Phương Anh- phuonganh.trinh@phucthienpharma.com
    Uyên Linh
    Cám ơn chị Phương Anh hôm nay cũng dành thời gian lên đây đặt câu hỏi cho Linh trong khi chị có thể hỏi câu này vào bất cứ lúc nào . Linh nghĩ thế này: cuộc thi hay giải thưởng nào cũng có những tiêu chí riêng và vai trò của khán giả ngày càng trở nên quan trọng góp phần quyết định vào sự thành công của chương trình đó, đặc biệt là những chương trình truyền hình. Mục đích bao giờ cũng là tìm ra tiêu điểm của chương trình, mà tiêu điểm này bao giờ cũng phụ thuộc vào khán giả. Họ có yêu mến và cảm thấy thích thú thì mới tham gia vào bước bầu chọn. Linh không thể nói thay ai, nhưng đối với riêng Linh, việc mọi người bầu chọn là cách bày tỏ tình cảm rất dễ thương. Nhưng Linh cũng không muốn các bạn làm vậy vì bất kỳ thành tích hay sự bắt ép nào. Hãy thấy thật sự thoải mái với những gì mình làm. Xét cho cùng, hành trình của chúng ta mới là điều đáng quý! Kết quả còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm (cười.

Chị Linh ơi em rất hâm mộ chị! Em đã nghe album Giấc Mơ Tôi của chị và thật sự em rất thích album. Chị cho em hỏi trong album lần này chị thích nhất ca khúc nào và chị đã mất bao nhiêu thời gian để hoàn thiên bản thu đó?
    Trần Thanh Hằng- piggy_hsl_244@yahoo.com
    Uyên Linh
    Chào em, Linh thích nhất là ca khúc Chỉ Là Giấc Mơ , càng nghe càng thích và nhất là Linh rất yêu bản phối này. Tuy nhiên, vì đã quen với cách hát cũ nên chỉ việc làm quen với bản phối mới thôi cũng đã khiến Linh trăn trở rồi, thu âm thì còn lâu hơn thế. Thu ca khúc này rất lâu, chiếm thời gian lâu nhất trong tất cả các bài. Mặc dù đã cho ra bản cuối cùng, nhưng Linh vẫn chưa hài lòng, lần nào nghe lại cũng nghĩ rằng "mình có thể hát tốt hơn thế chứ nhỉ" (cười). Có thể đây cũng là 1 trong những lý do khiến Linh quan tâm và yêu thích ca khúc này nhất chăng .

Em rất thích nghe những bài hát của chị, nhất là trong album nghe rất đã tai, thật sự khi nghe nhạc của chị không đơn thuần chỉ là nghe mà phải nhắm mắt và tận hưởng những giai điệu và giọng hát ngọt ngào của chị? Em có thắc mắc là sao chị ra ít bài trong album Giấc Mơ Tôi quá? Liệu chị có tiến hành sản xuất 1 album khác nữa không? Em sẽ luôn ủng hộ và yêu mến chị như cái thuở ban đầu ....
    Thành Min- lexuanthanh_hce@yahoo.com
    Uyên Linh
    Linh cám ơn câu hỏi của bạn, và lời khen bạn dành cho album đầu tay của Linh. Nếu bạn có cảm nhận như vậy thì thực sự là Linh quá vui! Không còn gì vui hơn khi khán giả có thể thưởng thức sản phẩm của mình một cách thoải mái như vậy. Thực sự trong quá trình thực hiện album, Linh và nhạc sỹ Quốc Trung đã thử thu nhiều bài và nhiều bản phối hơn, nhưng cuối cùng vẫn quyết định chỉ chọn 7 bài tốt nhất cho album lần này thôi. Đây là sự kỹ lưỡng của nhà sản xuất mà Linh vô cùng tôn trọng. Sau khi hoàn thành album Giấc Mơ Tôi, Linh và ekip đã rút kinh nghiệm một chút để phần sản xuất cho album sau được thuận lợi hơn. Hiện tại, Linh đã bắt đầu tìm bài hát phù hợp cho album tiếp theo rồi. Mong bạn sẽ theo dõi và tiếp tục ủng hộ Linh nhé .

Chị Linh ơi trong album Giấc Mơ Tôi bài Chỉ Là Giấc Mơ đựoc phối theo phong cách mới nhưng trong các lần biểu diễn trước đó tại các phong trà chị lại toàn hát theo bản phối trong cuộc thi Idol. Tại sao chị không hát theo bản phối mới để quảng cáo cho album luôn. Chị không sợ mọi người vốn đã yêu thích bản phối trong Idol sẽ khó chấp nhận bản phối mới ạ?
    Hoàng Thị Lan Phương- hp.dolphin89@gmail.com
    Uyên Linh
    Cám ơn câu hỏi của Phương. Và cũng cám ơn Phương đã tới nghe Linh hát ở các phòng trà .

Để trình diễn những ca khúc trong album theo đúng với bản phối trong đó, Linh cần một sự tập luyện kỹ lưỡng hơn với ban nhạc của mình. Trước đây khi chuẩn bị cho chương trình Cầm Tay Mùa Hè, Linh và ban nhạc đã mất hơn 1 tháng luyện tập để phần nhạc đệm đạt đến chất lượng như bạn nghe trong album. Riêng bài Chỉ Là Giấc Mơ, Linh còn mất thời gian lâu hơn thế (cười). Việc giữ bản phối này cho đến ngày ra mắt album để các bạn được nghe một cách trọn vẹn, với chất lượng âm thanh tốt, là chủ ý của Linh khi không biểu diễn đại trà. Sau này, khi các bạn đã được nghe album, đã có cho mình sự đánh giá riêng về bản phối này, Linh mới mang đi biểu diễn với phần phối mới. Khi đó, hy vọng các bạn sẽ có cảm nhận rõ rệt hơn về sự cố gắng cũng như tình cảm Linh dành cho bài hát này, và đặc biệt là cho bản phối mới.

Chị Linh ơi, em rất yêu thích giọng hát của chị và sẽ luôn ủng hộ chị hết mình dù gần đây liên tục có những điều không hay xảy ra với chị. Chị hãy cố lên nhé!
    Ngocdung- Ndung3105@gmail.com
    Uyên Linh
    Chắc chắn rồi Ngocdung! Cảm ơn bạn, và Linh vẫn đang không ngừng cố gắng đây. Nhất là khi có những người yêu mến chân thành và sát cánh bên Linh trong mọi hoàn cảnh, đó càng là nguồn cổ vũ và động lực lớn lao để Linh bước trên con đường sự nghiệp của mình .

Chị Linh mến! Nửa năm từ khi đăng quang Vietnam Idol 2010 cho đến lúc khai sinh sản phẩm đầu tiên, chị đã đúc kết được điều gì để vừa sống "vững" trong làng Nhạc Việt vừa giữ tròn vẹn tình cảm của những người yêu mến chị? Sản phẩm âm nhạc đầu tiên được ấp ủ khá lâu và đầy trau chuốt công phu. Chị đã hoạch định cho "đứa con tinh thần" thứ 2 sẽ thế nào chưa? Chúc chị luôn thành công!
    Trần Ha3t- matmotmi88@gmail.com
    Uyên Linh
    Đúng vậy, người nghệ sỹ rất cần đến công chúng, nhưng trước tiên người nghệ sỹ phải là chính bản thân họ đã. Điều Linh đúc kết được ra qua nhiều sự việc, đó là tin vào chính mình, vững vàng và chiến đấu vì niềm tin đó. Bản mình mà bị quật ngã thì mình chẳng thể làm tốt được công việc. Còn để giữ được tình cảm yêu mến của mọi người, Linh nghĩ người ca sỹ hãy luôn hát bằng chính trái tim và tâm hồn của mình. Dù có thể trong cuộc đời, người nghệ sỹ đó gặp nhiều biến cố, có thể sai lầm, có thể đau khổ, nhưng một khi họ còn hát bằng chính những vui buồn và đau khổ đó, Linh nghĩ người nghệ sỹ sẽ còn đc yêu mến .

Uyên Linh trò chuyện cùng một fan hâm mộ rất đặc biệt

Uyên Linh thân mến! Chị là một fan hâm mộ em, không cuồng nhiệt như giới tuổi teen, nhưng sẽ rất bền bỉ của những cái máy "mấy mươi năm vẫn chạy tốt". Được biết sau sự cố "4 cái tát", trước những búa rìu của dư luận, em vẫn bản lĩnh đầy mình để hoàn thành album Giấc Mơ Tôi đúng tiến độ. Vậy cô sinh viên Học viện Ngoại giao đã có những điểm tựa nào để đứng vững được như vậy?
    PHƯỢNG TÍM- trangmo2@ymail.com
    Uyên Linh
    Cảm ơn chị! Uyên Linh có rất nhiều điểm tựa về tinh thần khi xảy ra những sóng gió trong cuộc sống. Sự việc vừa rồi cũng chỉ là 1 trong những điều tiếng xung quanh Linh, mà Linh đã vốn quen và không còn bị bức xúc khi gặp phải như những ngày đầu nữa. Uyên Linh sống và biết tin vào chính mình, vào những điều đơn giản tốt đẹp xung quanh, biết chấp nhận cuộc sống và công việc luôn có 2 mặt... Ngoài gia đình và bạn bè, Linh nghĩ điều giúp Linh ít khi bị stress là say mê công việc và suy nghĩ đơn giản .

Mình thấy sự kết hợp của bạn và anh Quốc Trung rất tuyệt vời. Nhưng cũng có không ít những ý kiến cho rằng sự kết hợp này phần nào đó làm mất đi giọng hát bản năng cảm xúc của bạn (từng khiến bao con tim rung động trong Vietnam Idol). Có khi nào bạn nghĩ mình sẽ đi tìm 1 người khác để có thể làm mình có những bước tiến dài hơn và nhanh hơn trong sự nghiệp không?
    Nguyễn Nam- na_am0110010@yahoo.com
    Uyên Linh
    Linh không bao giờ nghĩ nhạc sỹ Quốc Trung lại làm mất đi giọng hát bản năng cảm xúc của Linh, có chăng là anh đang thử rất nhiều cách để có thể giúp Uyên Linh khẳng định mình 1 cách rõ ràng nhất, và đương nhiên không phải cách nào cũng thành công. Cần phải có thời gian đủ dài và phải trải qua rất nhiều thử thách. Linh tin rằng, những năm đầu trong sự nghiệp của Linh, được làm việc với nhạc sỹ Quốc Trung sẽ đem lại cho Linh rất nhiều kinh nghiệm quý giá mà Linh không bao giờ tự có đươc. Nếu cứ giữ khư khư cách hát cũ mà không tiếp thu hoặc không mạo hiểm thử những cái mới, Linh nghĩ rằng con đường sự nghiệp của mình sẽ không được dài.

Nhạc sỹ Quốc Trung là nhà sản xuất âm nhạc, không có nghĩa là Uyên Linh chỉ hát sáng tác của Quốc Trung, sẽ hát rất nhiều ca khúc của các nhạc sỹ khác, nhiều người hợp tác để cùng tạo ra 1 sản phẩm. Nhưng người Linh lựa chọn để đưa ra định hướng âm nhạc cho mình ở thời điểm này thì đó chính là nhạc sỹ Quốc Trung, Linh luôn tin tưởng và anh và những gì anh cùng ekip đang làm cho Linh. Mọi việc còn đang ở phía trước và chúng ta k thể biết trước được điều gì , đúng không .

http://yume.vn/news/giao-luu
    • 195 Bài viết

• 1,836 Được cảm ơn

@Huongphung: Bớt giận đi em (mặc dù chị cũng bức xúc lắm).
    Bây giờ mấy khi có sự công bằng đâu em.
    • 2,485 Bài viết

• 8,684 Được cảm ơn

Thôi cả nhà nên chấm dứt cái BHYT tại đây là vừa...chả luyến tiếc chi nữa, chúng ta mà bỏ thì bên kia họ vote cũng ít =====> thất thu , cho các bác ấy nếm mùi hehe

Dành lực để vote BHV thấy hay hơn í
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 357 Bài viết

• 2,740 Được cảm ơn

Ôi giời ơi! Mệt quá! Mới có mấy ngày ko vào hẻm mà nhà mình đã lên tầng như phi mã, "các cầu thủ chân đất" bay nhanh thật, bấm Thanks mỏi hết cả tay ( thở chút mới chúc mừng tầng mới được, phù... phù...)
    Chúc tầng mới nhà hẻm luôn rộn ràng đầy ắp thương yêu!
    Chúc đợt 2 album "Giấc mơ tôi" đắt hàng hơn đợt đầu!
    Chúc các thành viên nhà hẻm nhiều sức khỏe, luôn dắt tay nhau sát cánh bên Lính
    Chúc em Linh sẽ nhanh chóng có "đứa thứ 2, 3, ..." xinh đẹp, khỏe mạnh!

Sau 2 ngày xới tung các cửa hàng sách, băng đĩa nhạc thì cô em gái mình cũng đã mua đựoc cho bà chị 2 đĩa GMT, vì trục trặc ở người vận chuyển nên hôm qua Alice mới cầm được trong tay. Khỏi phải diễn tả sự vui mừng như thế nào vì nhà mình nhiều người cũng trải qua cảm giác này rồi; nhưng nhìn điệu bộ hào hứng của 1 bà gần 40 mà rối rít như con nít ox nhà mình ko khỏi bật cười và bảo "nhìn em trẻ ra mười mấy tuổi" hihi. Cầm CD trên tay mình xoay ngang, xoay dọc ngắm nghía các kiểu, đọc luôn lời cảm ơn của em Linh. Phải nói thật, cái này làm mình ấn tượng nhất , đúng là Made in Uyên Linh ko lẫn vào đâu được, tưng tửng, tưng tửng mà rất tình cảm. Vừa đọc vừa rưng rưng, đến đoạn "các Friends xa gần đã giữ nguyên vẹn sự yêu mến từ những ngày rất rất đầu tiên, đợi chờ và ủng hộ, thỉnh thoảng là cả chiến đấu" thấy xúc động thế nhưng lại bật cười, nhớ lại những lúc cùng mọi người "bút chiến" ngoài mặt tiền, sao mà đúng quá!
    Rồi xong, mới bật CD lên; ôi chao! mấy hôm chờ đợi đã lén lút nghe trên mạng, thấy hơi thất vọng nhưng khi nghe qua đầu đĩa, qua dàn loa BASE mới thấy sửng sốt làm sao. Mình nhắm mắt lại, cảm giác như đang ngồi trong NHL nghe Linh hát, nghe rõ ràng từng thứ âm thanh, nhạc cụ; tưởng tượng em Linh đang hát bài này thì mặc cái váy gì, đến câu hát này thì miệng ra sao, mắt nhắm như thế nào, cánh tay đưa lên , đưa xuống...Tất cả đều thật sống động, rõ nét.
    Nhưng thời gian trôi nhanh như câu hát, 7 bài đã hết vèo ,để lại bao nuối tiếc; giá như có thêm vài bài nữa; nhất là trong ko khí lành lạnh mưa phùn bay bay mà được nghe "Chìm trong muôn thuở" thì tuyệt biết bao.
    Cả Album, mình thích nhất bài "Mượn" rồi đến "Nơi ấy có cha"; những bản CLG;TMTTRV;SCVVE thì thích kiểu hồi Idol hơn, cảm giác sự quá trau chuốt trong giọng hát ko ra chất của Linh, ko làm cho Linh khác biệt.
    Riêng NHTC rất hay, nhưng vì nghe nhiều trước khi ra đĩa nên ko còn nhiều ấn tượng. Giá như GMT được xuất bản ngay sau Liveshow" Cầm tay mùa hè" ở HN thì ko biết dân tình sẽ "điên đảo" như thế nào. Thật sự là rất tiếc.
    Tuy vậy, nói gì thì nói cũng chỉ là ý kiến cá nhân của mình thôi, vẫn yêu quý, ủng hộ và tin tưởng vào thành công của em iu.Mong sao sản phẩm thứ 2 của em sẽ có nhiều dấu ấn khác, mang cá tính của Trần Nguyễn Uyên Linh rõ nét hơn.