CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

Uyên Linh và gia đình WTT - Nhà hẻm tầng 13 - Giấc mơ dịu êm của tôi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 205K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 195 Bài viết

• 1,836 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtruc96 Xem bài viết
    Chào các cô ạ!
    Cháu cũng là 1 fan của chị Linh, lâu rồi, kể từ thời VN Idol, (nếu cháu nhớ không nhầm) là vòng 16 (lúc chị Linh hát bài Tình 2000). Cháu đã "chết" chị từ lúc đó. Cháu thích giọng hát và cả tính cách của chị, cái cách chị nũng nịu "anh piano đánh sai tone của em...", và cách chị làm việc trong nhóm (vòng thi nhóm) đã để lại trong cháu 1 ấn tượng nhất định. Có thể có người nghĩ "cô ấy chanh chua" gì gì đấy, nhưng đối với cháu, ấy chính là cá tính là bãn lĩnh ...

Kể từ đó, cháu bắt đầu "săn lùng" mọi thông tin về chị. TRên youtube, cháu tìm được những video thời sinh viên của chị, Oa, thì ra đã từng có 1 Uyên Linh "đẹp lộng lẫy" với tà áo dài thướt tha và mái tóc dài ngang vai như vậy. So với bây giờ thì giọng hát của chị lúc đó vãn chưa thực sự xuất sắc (thậm chí có những chỗ chị còn quên lời ). Nhưng vẫn có những cái gì đó thật lắng đọng, cháu rất thích cách "nhả chữ" của chị, giọng ca chị thật khỏe khoắn nhưng có đôi chỗ lại rất ư nhẹ nhàng... Cháu càng ngày càng hâm mộ chị hơn khi càng tìm hiểu kỹ hơn về chị. Một cô gái thông minh được đào tạo tại những ngôi trường danh tiếng (của Việt Nam). Chị sống xa gia đình, đi làm để tự kiếm thêm tiền nuôi sống cho bản thân...

Những vòng gala VN Idol thực sự là một bước ngoặc đối với chị. Chị càng ngày càng được biết đến nhiều hơn với tư cách là một thí sinh đầy triển vọng. Rồi chị tiếp tục "bùng nổ" trong từng đêm, làn sóng hâm mộ chị ngày càng trở nên mạnh mẽ... Thật khó có thể tưởng tượng lại được không khí những ngày cuối cùng của VN Idol. Mọi người kêu gọi bình chọn, nhắn tin, cổ vũ... (thật ra cháu cũng bình chọn được ~30 tin :P) Thật sự, lúc này cháu đã chính thức trở thành "fan cuồng" của chị. Cháu đã down tất cả bài hát của chị về điện thoại (của mama), nghe bất kể ngày đêm, thuộc tất cả lời bài hát của chị, lẩm nhẩm suốt ngày...
    Nhưng cuối cùng cũng phải "hoãn cái sự sung sướng ấy lại" vì lịch học dày đặc phía trước, cháu tạm gác lại qua một bên để tập trung vào "nhiêm vụ" chính của mình.

Một thời gian sau, cháu trở lại với niềm đam mê âm nhạc của mình, nhưng lần này là với nhạc giao hưởng - một thể loại đầy mê hoặc nhưng cũng khá kén người nghe. Nhạc giao hưởng đưa cháu đến với một thể giới kỳ lạ, những cảnh tượng mở ra trong đầu cháu thông qua những nốt nhạc - không lời, nhưng đầy màu sắc... Chẳng hiểu có phải do cơ duyên nào hay không mà lúc nãy, khi đang tìm kiếm thông tin gì đó (cháu cũng ko nhớ rõ) về nhạc giao hưởng, lại dẫn cháu đến WTT và rồi "lạc" vào "Nhà hẻm Uyên Linh và gia đình WTT". Qua những bài viết, những bài tường thuật của các cô đã giúp cháu sống lại cảm giác ngày nào, cháu lại hâm mộ chị Uyên Linh một lần nữa, trở thành Fan của chị một lần nữa...

Vừa rồi được nghe ca khúc (hình như là mới) "Người hát tình ca" của chị, tim cháu lại rung rinh. Sao lại hay đến như vậy? sao lại truyền cảm đến như vậy? sao lại ngọt ngào đến như vậy?

"Bài ca đó là tôi,
    Sáng nay mùa thu ghé qua.
    Và tôi biết mình say,
    Say trong bờ môi sướt mướt."

Và em biết mình đã say, say trong lời ca của chị. Chị đang cất lời, thời gian như ngừng đọng, mọi thứ trở nên câm lặng, chỉ còn tiếng hát của chị. Vì chị vẫn thế, vẫn cứ thích làm cho người ta phải mê mẩn giọng hát của chị.

Vì vậy, từ nay cháu xin đăng ký 1 chân góp gạch xây hẻm, ủng hộ chị Uyên Linh cùng các cô nhé!
    Bài viết của bạn rất hay.
    Chào mừng bạn trở thành thành viên của nhà hẻm :Rose::Rose::Rose:.
    Nhà hẻm luôn chào đón những ai quan tâm và ủng hộ UL. Mình tin rằng bạn sẽ luôn có những giây phút "hạnh phúc trào dâng" mỗi khi ghé thăm nhà hẻm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TuntinTuntin; 19/10/2011 vào lúc 08:13 PM.
    • 789 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuntinTuntin Xem bài viết
    Bài viết của bạn rất hay.
    Chào mừng bạn trở thành thành viên của nhà hẻm :Rose::Rose::Rose:.
    Nhà hẻm luôn chào đón những ai quan tâm và ủng hộ UL. Mình tin rằng bạn sẽ luôn có những giây phút "hạnh phúc trào dâng" mỗi khi ghé thăm nhà hẻm.
    Cám ơn bạn rất nhiều!

À mà, hồi trước mình có nghe phong phanh về "vụ" ra mắt album đầu tay của chị Linh (hình như là hợp tác với chú Quốc Trung thì phải) đến nay hình như vẫn chưa ra? Đã có thông tin chính thức nào về việc ra mắt album này chưa nhỉ?

Tiện thể cho mình hỏi, hơi ngoài lề tí xíu: mình thấy avatar của bạn (với nhiều cô khác nữa) để hình của chị Linh theo phong cách cartoon (mình đoán vậy ) rất dễ thương! Bạn có thể cho mình xin nguồn của mấy tấm ảnh này không? Mình định tải về máy rồi đem về điện thoại ngắm cho đỡ "nhớ" chị đó mà :P. Nếu được thì cám ơn bạn nhiều nhé!
    • 195 Bài viết

• 1,836 Được cảm ơn

Hôm nay xem Leo& U của em L nhà mình thấy vui nhộn ghê.
    Mình ngồi xem đi xem lại đoạn Stop the clock mà cười nghiêng ngả.
    • 195 Bài viết

• 1,836 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtruc96 Xem bài viết
    Cám ơn bạn rất nhiều!

À mà, hồi trước mình có nghe phong phanh về "vụ" ra mắt album đầu tay của chị Linh (hình như là hợp tác với chú Quốc Trung thì phải) đến nay hình như vẫn chưa ra? Đã có thông tin chính thức nào về việc ra mắt album này chưa nhỉ?

Tiện thể cho mình hỏi, hơi ngoài lề tí xíu: mình thấy avatar của bạn (với nhiều cô khác nữa) để hình của chị Linh theo phong cách cartoon (mình đoán vậy ) rất dễ thương! Bạn có thể cho mình xin nguồn của mấy tấm ảnh này không? Mình định tải về máy rồi đem về điện thoại ngắm cho đỡ "nhớ" chị đó mà :P. Nếu được thì cám ơn bạn nhiều nhé!
    Đúng là album của UL hợp tác với nhạc sĩ QT và nghe đồn là sắp ra rồi bạn ạ.
    Còn hình avatar thì mình tìm trên mạng thôi, bạn có thể vào google để tìm nhé vì lâu rồi mình cũng ko nhớ là ở trang nào.
    • 580 Bài viết

• 6,336 Được cảm ơn

Vào ngày 20 tháng 10 năm 1930, Hội Phụ nữ phản đế Việt Nam (nay đổi tên là Hội Liên hiệp Phụ nữ Việt Nam) chính thức được thành lập, để đánh dấu sự kiện này, Đảng Cộng sản Việt Nam đã quyết định chọn ngày 20 tháng 10 hằng năm làm ngày truyền thống của tổ chức này, đồng thời cũng xem đây là ngày kỉ niệm và tôn vinh phụ nữ Việt Nam, lấy tên là "Ngày Phụ nữ Việt Nam"

Nhân dịp Ngày Phụ Nữ Việt Nam 20/10/2011, xin chúc các chị em và các bạn gái nhà hẻm ta lời chúc sức khỏe, trẻ đẹp, hạnh phúc và thành công!

Smile for better life!
    • 1,660 Bài viết

• 4,541 Được cảm ơn

Hôm qua xem trailer MV, xem đi xem lại nhiều lần lắm, gần như từ lúc có đến hết buổi chiều qua, MBGB đã thăm dò ý kiến 1 số thành viên nhà Hẻm, he he. Phần nhạc thì ai cũng khen nức nở, từ bản thu "Là con gái thật tuyệt" mình đã thấy giọng UL cũng hợp phòng thu mà, giọng dày, âm vực rộng, hát phòng thu đầy truyền cảm. Nhưng phần hình của MV thì mình thấy hơi không thích lắm, hihi.

Thứ nhất là ý tưởng mọi người cũng nói rồi, mình thì thấy chả nhẽ cứ tìm về giấc mơ trong quá khứ là phải đi đi hay sao? Vậy thì ý tưởng hơi "bình thường quá", không biết diễn tả làm sao nhưng cảm giác ý tưởng được xây dựng cho MV này chưa được đầu tư kỹ càng, có thể do thời gian, cũng có thể do kinh phí. Về ý tưởng thì có nhiều MV có ý tưởng và đc đầu tư tốt, như em hinimiti nói là được đầu tư tốt cả về ý tưởng và đạo cụ, như MV của HAT, VMH.

Thứ hai là chất lượng hình ảnh của MV, MBGB thấy hơi í ẹ, hic hic, gần đây các MV ca nhạc phần đa đều được quay HD hết, màu sắc cũng rất đẹp, màu sắc được chuyển hết sang tone màu vàng cỏ úa (phải k ta, màu sắc là kém lắm) nhưng màu da của các diễn viên (ca sĩ) không bị biến màu, đảm bảo màu sắc chân thật nhất. MV "giấc mơ tôi" hình ảnh nhòe nhoẹt quá, màu da của UL thì bị tái đi nhiều.

Rất hy vọng đây chỉ là bản trailer trên phiên bản di động nên chất lượng kém. Hy vọng lắm lắm được vỡ òa khi xem bản full. Dạo này MBGB bị tự kỷ hay sao ý, liệu có phải là mình khó tính quá không nhỉ! huhu

P/s: 1. Rất thắc mắc là xem rất nhiều trailer, không thấy có bản nào được chú thích là bản dành cho di động, các ca sĩ khác MTV họ đều tung bản trailer lấy từ MV xịn ra, tại sao lại tung bản của UL là bản trên di động nhỉ! Nhá hàng gây tò mò hả MTV VN?
    2. Bác ĐD của MV thông củm cho fr của UL, vì mong ngóng quá, nên giờ đc nhá hàng thế mọi người có ném đá tí cũng mong bác nhặt về bày ở tiểu cảnh sân, nhà cho nó vui bác nhá!
    Lovely daughter... Con gái đã lớn lắm rồi

• 215 Bài viết

• 1,582 Được cảm ơn

Xác nhận là dạo này các chị khó tính hẳn ra

Sea tự nhận mình vô cùng "dễ dụ", vì chỉ cần nghe em hát thôi, áo rách, mặt xấu cũng không sao hơ hơ.

@Linh và ekip
    Mà, nói thế không có nghĩa là cô lại để cho chúng tôi chờ album dài cổ đâu đấy. Tháng 10 mà vẫn không có album, tôi hứa, tôi đảm bảo là tôi sẽ lần đầu tiên giận cô đấy, Uyên Linh ạ!!!

Thêm cái nữa, sao ekip của L không phát hành MV các bài của UL trong idol, lấy nguồn từ nhà sản xuất í, cho đảm bảo chất lượng, ghi ra vcd mà bán, giữ lại kỷ niệm và chống nghiện tức thời cho chúng tôi, chứ xem youtube thế này mãi cũng nản lắm =((
    • 1,660 Bài viết

• 4,541 Được cảm ơn

Thôi, bù lại việc khó tính của mình, thì tặng mọi người clip hậu trường làm MV nhá!
    Nghe tiếng em cười sảng khoái lắm!
    annhien123 nói như thầy bói ý!

Nguồn: meotruli trên Youtube, cảm ơn bạn nhiều!:Rose:
    Lovely daughter... Con gái đã lớn lắm rồi

• 32 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hinimiti Xem bài viết
    Mình ít xem truyền hình quá, phát ở kênh nào mọi người nhỉ ?
    Liệu cáp TW có bắt đc k ?
    • 1,121 Bài viết

• 8,649 Được cảm ơn

Hoa Huetay
    Tời ơi, nghe bản thu hay quá, âm thanh tốt, giọng hát thật truyền cảm, nhẹ nhàng mà sâu lắng, nghe có 30s mà phê lòi mắt xxxx
    Dưng mà phần hình clip thì có vẻ không ổn nếu cứ đi như kiểu hoạt hình thế kia, hicc....sẽ gây nhàm. Mong rằng bản full sẽ có điều bất ngờ...hé hé....
    Mà cái câu "Tìm một bài hát" có phần nhạc đệm là gì ý nhỉ ??? nghe hơi lạ tai, tò mò quá, mong chờ bản full để khoe với cơ quan nào, hehe...
    Lâu rồi mới post wall cô gái, thấy nhơ nhớ xx

Uyên Linh Trần sẽ đi như này cả clip đấy chị ạ
    14 hours ago · Like · 9 people

Thôi xong, vậy là em phải chết trẻ à? Tử vi bảu em sống lâu mà! Ai kíu em đeeeeeeeee. Em muốn vừa nghe vừa xem cơ, hự hự

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeGiaBao Xem bài viết
    Thôi, bù lại việc khó tính của mình, thì tặng mọi người clip hậu trường làm MV nhá!
    Nghe tiếng em cười sảng khoái lắm!
    annhien123 nói như thầy bói ý!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi annhien123 Xem bài viết
    Ko biết mọi người xem cái trailer có cùng cảm giác với em ko, chứ em thấy đạo diễn làm nó đơn điệu quá, cứ đi mải miết mải miết với background là nhà cửa cây cối làm theo kiểu phim hoạt hình, rồi minh họa hoàn toàn theo nghĩa đen "đêm nhìn lên trời cao" thì ngẩng mặt lên trời đưa tay lên, "dẫn lối đêm tối" thì nhìn xuống đất, hichic. Hình ảnh Linh thì nhạt nhòa mờ ảo sao đó (hay do màn hình cái máy tính cùi bắp của em?). Em hi vọng full clip nó sẽ khác chứ cứ đi như vậy hết bài thì em đi chết luôn. Có ai biết clip dự thi nào đã được chiếu mà có cùng 1 đạo diễn với clip Linh nhà mình ko, cho em link để em xem thử phát, hichic.

P/s: Phần âm thanh thì khỏi phải nói, quá tuyệt ạ :LoveStruc:
    • 360 Bài viết

• 4,460 Được cảm ơn

:Rose::Rose::Rose::Kiss::Kiss::Kiss::LoveStruc::Lo veStruc::LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chauhuynh0109; 20/10/2011 vào lúc 06:44 PM.
    My life would suck without Uyên Linh
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    :LoveStruc::LoveStruc:
    :LoveStruc:
    • 1,555 Bài viết

• 9,718 Được cảm ơn

Hum CN vừa rùi mình không được xem LEO & U nên vừa mới phải xem lại trên youtube, tình cờ mình lại được xem luôn chương trình "Cảm nhận âm nhạc" ở kênh YEAH1TV (không hiểu đây là kênh trên TV hay internet?). Bỗng dưng mình có 1 cảm giác - không biết có đúng không và không biết mọi người có cùng cảm nhận như mình không - đó là 1 sự trưởng thành 1 cách vững vàng của Linh trên con đường sự nghiệp, hay nói đúng hơn là "vị thế đã được khẳng định". Nếu như trong LEO & U, Linh vẫn phải "thanh minh" cho những tin đồn về mình, hay là "có đôi lời chia sẻ" đối với những ai không ưa mình (hay là trong chương trình "Vân tay" có thể thấy 1 hình ảnh Linh còn "chân ướt chân ráo" bước vào thế giới showbiz) thì trong chương trình "Cảm nhận âm nhạc" có thể thấy 1 Uyên Linh cực kỳ chững chạc, dường như là vị trí của Linh đã được khẳng định 1 cách chắc chắn và được mọi người yêu mến và tin tưởng - mặc dù nội dung và tính chất giữa 2 chương trình (LEO & U và "Cảm nhận âm nhạc") là hoàn toàn khác nhau.

Mà tại sao mình lại có 1 cảm giác này 1 cách rõ nét? Ấy là vì mình hay xem chương trình American Idol hay là X-factor của Anh, mình thấy các quán quân đều rất "chật vật" tìm chỗ đứng trong giới showbiz, có người thì "chìm nghỉm", có người thì chỉ ở mức "là đà". Vì thế mình vô cùng hạnh phúc khi thấy Linh yêu quý của mình càng ngày càng khẳng định vị trí vững chắc trong làng showbiz Việt. Ai cùng suy nghĩ như mình thì... giơ tay, có thưởng :Battin ey:

Dạo này mình lại... hơi sến nhỉ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me&be; 20/10/2011 vào lúc 09:28 PM.
    • 2,357 Bài viết

• 15,150 Được cảm ơn

Các chị ơi. Em Linh vừa hát NHTC xong và bây giờ đang hát Gian Anh chứ ko phải mượn, hị hị...(nghe onl qua đt)
    và bây giờ là CLGM theo phong cách bản phối mới
    Giongj em khỏe thật đấy xx
    Em hát xong rồi thấy mọi người vỗ tay to lắm, đoạn giao lưu tự nhiên hơi nhập nhằng nên ko nghe rõ em nói gì thấy bảo ; Thất tình gì gì đấy )))0 nhưng mà khán phòng thấy cười rần rần )))

Nguyên văn từ chị Hạnh: "Em ơi, Linh hát CLGM hay quá em ơi. Đêm nay chị lại mất ngủ rồi. Âm thanh NHL rất chất lượng "

Nghe nói hôm nay bản CLGM phối theo cách khác hơn, trên nền trống đánh rất hay. Cụ thể chi tiết hơn các chị chờ chị Hạnh nhé
    rooling::LoveStruc: :Crying: tặng hoa cho chị hạnh nè :Rose: :Rose::Rose:
    Bài ca đó là tôi...sáng nay mùa thu ghé qua....và tôi biết mình say...say trong bờ môi sướt mướt...♥ :LoveStruc:
    • 2,357 Bài viết

• 15,150 Được cảm ơn

Hơ, các mẹ SG nhanh tay đăng ký đi nào ạ :LoveStruc:

Để tham gia buổi gặp mặt ca sĩ Uyên Linh Trần và giới thiệu MV "Giấc mơ tôi" do MTV Vietnam tổ chức, các bạn hãy đăng ký vào đường link sau:
    https://docs.google.com/spreadsheet/...FsTlE6MQ#gid=0
    50 bạn đăng ký sớm nhất sẽ có dịp trò chuyện với Uyên Linh xoay quanh những vấn đề mà bạn muốn biết nhất
    Venue: 18h ngày 04/11/2011 tại BHD Tp.HCM

https://docs.google.com/spreadsheet/...FsTlE6MQ#gid=0
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huetay26685; 20/10/2011 vào lúc 10:28 PM.
    Bài ca đó là tôi...sáng nay mùa thu ghé qua....và tôi biết mình say...say trong bờ môi sướt mướt...♥ :LoveStruc:
    • 126 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

Mình đã đăng ký rồi, mẹ nào đăng ký đi chung nhé, chứ toàn các e teen thì ngại chết :-)
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,357 Bài viết

• 15,150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi annhien123 Xem bài viết

Thôi xong, vậy là em phải chết trẻ à? Tử vi bảu em sống lâu mà! Ai kíu em đeeeeeeeee. Em muốn vừa nghe vừa xem cơ, hự hự
    Đậm đậm: Em cũng vậy chị ơi :Crying:

Hicccccc, So với mặt bằng chung các MV em xem thì cũng ko có nhiều MV nổi bật cho lắm (chắc không được đầu tư nhiều)

Nhưng em Linh lại khác vì em Linh chưa ra album + đây là MV lần đầu tiên của em nên chăc chắn sẽ bị soi và quan tâm nhiều hơn so với các cs khác. Đây là một điều rất bất lợi cho em vì MV này đc coi là sự mong chờ để giải tỏa cơn khát bấy lâu nay. Ấn tượng cái gì đầu tiên cũng rất quan trọng mà :Sad:
    Nhưng thôi, dù 1% em vẫn cứ hy vọng chị ạ, và dù thế nào em vẫn ủng hộ em Linh (vì phần tiếng hay quá :LoveStruc thời gian còn dài lắm, có gì thì MV sau sẽ báo thù, hé hé....
    • 387 Bài viết

• 1,347 Được cảm ơn

Mình muốn đăng ký nhưng hình như đã đủ 50 bạn nên không vào được link nữa. 8-((
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

MÌnh cũng bỏ lỡ không đăng ký được rồi! Sao đăng link lên vào tối 20/10 vậy, huhu.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Các chị kiểm tra tên ở đây nhé
    https://docs.google.com/spreadsheet/...lE&output=html
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 282 Bài viết

• 1,240 Được cảm ơn

Đây là clip Người hát tình ca Linh hát hôm qua :LoveStruc:

Cám ơn bạn Heo Sữa và các bạn ở 4rum uyenlinh.vn đã quay và post lên nhé. Còn 2 clip nữa mọi người tiếp tục chờ đợi nhé :LoveStruc: