• 0 Lượt chia sẻ
  • 33.8K Lượt đọc
  • 679 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 2,432 Bài viết

• 1,261 Được cảm ơn

Mình tuổi Tân Dậu 81 ....Thấy sao cuộc đời nhìu thăng trầm quá , lúc thì hạnh phúc vô biên , lúc thì khổ cùng vô tận ....Dù sao thì mình cũng có tính lạc quan nên từ từ rồi cũng vượt qua hết . Năm ngoái lấy chồng thì thấy vận mạng thay đổi theo chiều hướng tốt đẹp ( tuy gặp 1 MC quá dã man nhưng ko chấp làm gì ) .

Ko biết có bao nhiu bàn trên này cùng tuổi với mình , cuộc sống ra sao ? Có phải ai Tân Dậu cũng thăng trầm như thế ko ? Nghe nói nhìu đến Đinh Nhâm Quý mà Tân thì hổng thấy bàn luận gì ráo .... Tử vi Tân Dậu năm nay ra sao mấy bác , dự tính năm nay kinh doanh ko biết ổn ko . Năm sau sanh con đầu lòng tốt ko ? Hihi , sao mà tham lam quá . Ko biết có kham nổi ko nữa . :Kiss:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi UiiiDzaaa; 02/02/2009 vào lúc 04:06 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,105 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

hihi.. mình cũng tân dậu, từ nhỏ đến khi lấy chồng mình chưa thấy thăng trầm ấy, hay là chưa đến nhỉ? mình thấy hài lòng với tuổi tân dậu của mình:Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,399 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

Mình thấy cũng khá OK, không có gì để phàn nàn cả
    • 502 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Tuổi Dậu trong năm Sửu này tốt đó! hehe...
    Sinh con tuổi Sửu cũng hợp luôn, sang năm tuổi Dần cũng tốt, nhưng k bằng con tuổi Sửu, với lại sợ ra con gái tuổi Dần.. :Battin ey:
    Gặp ai cũng nói vậy đó, hông bít thế nào!
    • 1,513 Bài viết

• 2,044 Được cảm ơn

Em có vài người bạn tuổi Tân Dậu, về kinh tế thì không có gì lo lắng nhưng khá lận đận về chuyện tình duyên, con cái, ... Nghe nói năm nay Tân Dậu sinh con sẽ hợp tuổi lắm đấy, cả mệnh và tuổi đều tốt:Smiling:. Em thì Quý Hợi, cũng đứng chữ Quý nhưng từ nhỏ đến lớn chưa thấy phải lo lắng gì hết, nên cũng chưa hiểu về sau có long đong lận đận gì không:RaisedEye
    • 1,507 Bài viết

• 2,366 Được cảm ơn

Mình thì việc học hành, công việc hay tình yêu không thấy lận đận gì hết, có điều việc gì cũng phải nỗ lực khá nhiều. Con cái thì vẫn đang kế hoạch nên chưa rõ. :Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi znoha; 02/02/2009 vào lúc 05:02 PM.
    • 1,307 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

haha, tớ là một con gà con nữa đây, tân dậu là gà mới mà.
    Nói chung là thấy khá gian truân, khá vất vả nhưng lại khá may mắn, giống như là đi đến tận cùng thì lại thấy đường ý.
    Năm nay tuổi này có lộc, kỵ tháng 5 (hai tháng nhuận luôn), công việc khá thuận lợi và suôn sẻ.
    Mình được thầy bói phán là cs sau này khá sung túc, chồng ổn (chưa biết lấy ai nhưng thấy thầy bảo thế), con ngoan (và chỉ sinh con trai).
    Về bạn bè của mình thì thấy, một nửa khá lận đận về tình duyên (có khá nhiều bạn đã ly dị), có khá nhiều bạn cs có vẻ không ổn, không được hạnh phúc như tuổi Quý Hợi, nói chung là thấy ko nhiều bạn hạnh phúc.
    Có bạn nào lấy chồng 76 không? Mình thấy hai đôi bạn mình 81-76 lấy nhau rất vượng. (hơi duy tâm tý).
    • 465 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Tân biến vi toan mà, tuổi tân dậu đẹp về hậu vận hơn. Tớ cũng gà đây, hiện tại thì không phàn nàn gì vì hơi AQ, toàn tự hài lòng với mình thôi, không biết tương lai thế nào
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • 976 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lyna81 Xem bài viết
    Có bạn nào lấy chồng 76 không? Mình thấy hai đôi bạn mình 81-76 lấy nhau rất vượng. (hơi duy tâm tý).
    Mình cũng thấy y như bạn, bố mẹ và cả thầy bói cũng nói như vậy luôn. :Applause:
    • 2,432 Bài viết

• 1,261 Được cảm ơn

Trời , ai cũng tự hài lòng về bản thân hết ah , vậy ra tuổi TD chúng mình an phận quá nhỉ , hihi ....CŨng đúng , mình toàn lận đận tình cảm thui , những chuyện khác ko có gì khó khăn , những nghĩ đi nghĩ lại , tình cảm cảu mình cũng tại mình lựa chọn chưa thông , nên lận đận là đúng òy .... Giờ lấy chồng tự dưng thấy sướng hơn thời còn con gái , nhưng cuộc đời ai biết ra sao phải ko nè .
    Mình có con bạn lấy chồng năm 18 t , chồng khá giả con cái đề huề hạnh phúc mấy năm liền, bạn bè ai ai cũng ao ước , nhưng năm vừa rùi thì VC bỏ bê nhau , ngoại tình linh tinh hết cả lên , tình cảm còn lạt hơn nước ốc , con cái bê tha , nhìn lại hùi xưa sao nó ươớng quá , còn mình lận đận thế , bây giờ nó bảo sao thấy mình sướng quá , còn số nó lận đận , mình tức cười ghê , hùi xưa mình cũng nghĩ y như nó bây giờ , đúng là con người luc này lúc nọ , biết đường đâu mà lần. Nhưng nhìn chung tuổi TD bạn bè mình đều hiền lành , ngoan ( ko biết ng khác thế nào chứ bạn bè mình đều ngoan ), tuy hơi lì lợm cứng đầu nhưng tuyệt đối chung tình ...Ko biết có đúng 100% ko nhưng hầu như bạn bè mình đều như thế ... CŨng có đứa đang hạnh phúc lắm , phát đạt lắm nhưng cũng có đứa tính duyên lận đận , kết luận hầu như TD toàn lận đận trong tình duyên thì phải , thế có khổ ko .

Mình cũng mún có baby năm nay , nhưng cơ số là ko hợp tuổi chồng , kị tuổi chồng lắm ( chống 79), mà chồng hiện đang là thu nhập chính của gia dình nên cũng lo , mọi ng nhà chồng với nhà mình đi coi thầy , ai cũng nghe phán bảo gia đình chồng mình kị tuổi nhau nhìu quá , BMC , CC , chồng đều khắc kị nhau nên làm ăn phá sản , tai ương v..v.. nếu mình sinh con năm Dần sẽ hòa giải , tháo gở các tương khác trong gd chồng , thấy cũng ổn . Với lại định năm nay làm ăn , khó mà sanh con năm nay lắm.

Ah , có ai biết thày nào hay , chỗ nào hay để coi tuổi ko vậy ? Năm nay mình tính làm ăn , mà lại lo lắng quá , lần đầu tính kinh doanh , ko kinh nghiệm gì ráo , thấy lo lo , trước giờ dc mẹ nuôi , lấy chồng chồng nuôi , chưa tự nuôi thân dc nên khi ra đời vẫn cứ lo lắm . Ai biết chỉ giúp mình nhé .:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi UiiiDzaaa; 02/02/2009 vào lúc 08:13 PM.
    • 1,252 Bài viết

• 891 Được cảm ơn

mình thấy tuổi Tân Dậu mình đúng là có lúc thăng lúc trầm nhưng đa số là may mắn, cứ như là được sắp đặt ý, cho dù vất vả thế nào cuối cùng cũng được như ý mình..hihi..Mọi người cũng bảo mình tính lạc quan nhìn cái gì cũng thấy tốt đẹp (hay vì thế mà thấy mình may mắn nhỉ :Thinking
    Nhưng mình thấy có người bảo (không biết có đúng không) tuổi của mình đa số làm việc gì cũng phải tự sức mình không nhờ ai giúp được, cho dù có nhờ giúp cũng không thành! Mình nghiệm lại thấy cũng có phần đúng, mình kể chuyện này đừng ai cười mình nhé:Battin ey: ngày xưa đi thi ĐH 2 trường, khi biết tin trường đầu tiên bị trượt thế là mẹ mình lo quá sợ trường thứ 2 trượt nốt (trường thứ 2 khó hơn mà) mới nhờ người chạy cho vào trường dân lập nhưng họ không nhận, mình cũng nhất quyết bảo mẹ đừng có chạy chọt gì cả để năm sau thi lại thì một thời gian sau biết điểm trường thứ hai mình đỗ lại còn thừa mấy điểm ...hihi...
    Cha Mẹ nhận một đời bão tố
    Để cho Con mãi mãi bình yên.
    • 351 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Chào các bạn Tân Dậu,
    Mình không phải tuổi nì, nhưng mình thấy lạ là các bạn tuổi Tân Dậu nhiều người xinh đẹp, duyên dáng. Chỗ mình làm có mấy bạn 81 nhìn chung là tốt số, (về kinh tế), có bạn con cái hơi khó khăn tí chút, rồi cũng qua (cái này tuổi nào mà chả có). Còn mình cũng không hiểu sao 81 (Mộc) khắc 76 ( mạng THỔ), mà lại là tốt nhỉ. Tặng các bạn tử vi năm nay nè:

http://www./hoidap/4277/59...-ra-sao.html,4
    • 656 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Hi,mình cũng tuổi Tân Dậu,mình thấy tuổi này vất vả về đường tình duyên là nhìu,cs cũng chẳng biết thế nào mà lần chỉ biết bây giờ cố gắng cố gắng vì 1tương lai sẽ tốt đẹp hơn!!!!!!
    Brừm ...brừm . chạy mau thoai...
    • 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cho em xin một chân với,cũng Tân Dậu đây. Em thấy đã là cuộc đời thì phải có lúc thăng lúc trầm thôi. Điều quan trọng là những gì mình làm thì nó sẽ có hậu quả và kết quả về sau. Nói nôm na là chuyện gì cũng có nhân quả mà. Em cũng có lúc trầm kinh khủng rồi lại thăng kinh hồn:cool:. Sau bao nhiêu chuyện, bay giờ em tâm đắc nhất là câu "phàm làm việc gì trước phải nghĩ đến hậu quả của nó". Đơn giản vậy thôi nhưng khó lắm và nó đã giúp em vượt qua được nhiều trở ngại.
    • 812 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

Tớ cũng gà mái mơ đây. Tớ thấy hình như tuổi này (kg chỉ tình yêu đâu nhá), hay suy nghĩ nên thành ra thấy khổ đường tình cảm.
    Cá nhân tớ thì mọi thứ đều tốt trừ gặp sóng gió với mẹ chồng một thời gian(lúc này thấy số mình thật khổ) bây giờ ở xa thì lại thấy sung sướng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ MinMin; 03/02/2009 vào lúc 08:08 AM.
    :LoveStruc:
    • 462 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Tớ cũng góp thêm một con gà 81 nữa nhé. Tớ thấy CS của mình cũng bình thường, tất nhiên cũng có lúc thăng, lúc trầm nhưng so với các cung bậc thăng trầm của nhiều người khác thì... chả ăn thua gì ráo. Nhiều bạn nói tuổi này lận đận về tình duyên nhưng tớ thì yêu rồi lấy luôn mối tình đầu, cho đến giờ (trộm vía) vẫn chưa có gì phải phàn nàn.
    • 2,631 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Tớ thì tớ thấy tuổi Gà là cái tuổi làng nhàng nhất trong các con. Có mỗi bạn Mỹ Tâm là khá nhất
    Đa phần đều yên phận. Cuộc sống cũng quẩn quanh.
    Tớ đọc qua thì thấy có câu này đúng "Sinh vào ban ngày và vào mùa Thu Đông thì cuộc sống tương đối nhàn" đúng là cuộc sống tớ nhàn thật. Nhưng là ở mức tàng tàng, tự hài lòng với cuộc sống, chứ cũng chẳng phải khá giả gì mà nhàn nhã. Bản chất lười biếng thôi. Nhưng cuộc sống thì lên xuống kinh quá. Làm gì cũng hỏng việc. Nên cũng đành yên phận
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Thảo quyên; 03/02/2009 vào lúc 10:16 AM.
    Closed !
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Tớ cũng 81 đây, sinh vào mùa hè, ban đêm, cuộc đời có thể nói là suôn sẻ về mọi đường cho tới lúc lấy chồng và đặc biệt, bắt đầu từ nửa cuối năm 2007 tới nay thì gặp khá nhiều chuyện ko may và ko vui, nhất là trong năm 2008.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 2,631 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Tớ cũng 81 đây, sinh vào mùa hè, ban đêm, cuộc đời có thể nói là suôn sẻ về mọi đường cho tới lúc lấy chồng và đặc biệt, bắt đầu từ nửa cuối năm 2007 tới nay thì gặp khá nhiều chuyện ko may và ko vui, nhất là trong năm 2008.
    Vì năm KẾ ĐÔ siêu hạn mà
    Closed !
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo quyên Xem bài viết
    Vì năm KẾ ĐÔ siêu hạn mà
    Đúng đó, trong 1 năm mà xảy ra ko biết bao nhiêu là chuyện, những chuyện lớn nhất là mất việc 2 lần trong 4 tháng và hỏng thai 2 lần trong 2 tháng.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ