CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

Tuổi nhâm tuất (1982 ) Long đong về tình duyên .Ai sinh năm 1982 thì zo nhé

Đến trả lời mới nhất
  • 13 Lượt chia sẻ
  • 72.6K Lượt đọc
  • 216 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 183 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ngày trước khi còn con gái mình đi du lich thì tình cờ gặp một bà bói nói ,mệnh mình cao số .. khó lấy chồng (mặc dù mình cũng khá xinh và có học hành đoàng hoàng )
    Bà nói số mình đào hoa .. tình duyên trắc trở ,nếu ko có con trước khi cưới thì cũng 2 lần đò ...
    Bây giờ ngẫm lậi cũng thấy bà ấy nói đúng . mọi người có thể vào đây để biết rõ hoàn cảnh long đong của mình ..Tâm sự về những nỗi buồn ..
    Có ai như vậy ko ? tậm sự nhé cho đỡ buồn ..và Mình muốn có nghị lực để sống tiếp ..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi destiny99; 16/04/2009 vào lúc 10:12 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,585 Bài viết

• 1,276 Được cảm ơn

Tớ đặt cục gạch, tớ sinh năm 82 này . Chắc tớ sinh vào giờ tốt nên mọi việc xuôi chèo mát mái lắm .
    • 383 Bài viết

• 1,788 Được cảm ơn

Tớ cũng 82 này, nhưng chắc giống bạn Fox, tớ cũng thuận lợi nhiều thứ lắm. Bạn chủ topic cần chia sẻ gì thì cứ tâm sự với bọn tớ nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cunheobeo; 16/04/2009 vào lúc 10:38 AM.
    • 183 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Có lẽ do mỗi người mỗi số phận ,chứ ko thể căn cứ vào năm (nhâm tuất ) được .tớ cũng hy vọng tớ sẽ vượt qua và tiếp tục chịu đựng để sau này có cuộc sống bình an ..
    tớ ở đây ko có bạn bè ,chỉ đi làm rồi về chơi với con .,ở chỗ làm thì cũng ít nói chuyệ với ai cởi mở được ,do họ toàn là nhân viên nên ko thể mang chuyện nhà ra nói ..
    Tớ sẽ lập top này để thỉnh thoảng tâm sự với các bạn nhé ..
    • 1,585 Bài viết

• 1,276 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi destiny99 Xem bài viết
    Có lẽ do mỗi người mỗi số phận ,chứ ko thể căn cứ vào năm (nhâm tuất ) được .tớ cũng hy vọng tớ sẽ vượt qua và tiếp tục chịu đựng để sau này có cuộc sống bình an ..
    tớ ở đây ko có bạn bè ,chỉ đi làm rồi về chơi với con .,ở chỗ làm thì cũng ít nói chuyệ với ai cởi mở được ,do họ toàn là nhân viên nên ko thể mang chuyện nhà ra nói ..
    Có chuyện gì buồn bạn cứ tâm sự, mọi người sẽ vào chia sẻ :Rose: . Cùng là Nhâm Cún nên chắc sẽ đồng cảm hơn .
    • 183 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thêm một 82 đặt gạch nữa này, thấy cũng bình thường thôi, quan trọng là ở mình hết.
    Nếu không gian có quay trở lại
    Đêm có nến vàng, đêm sắc hoa tươi.
    Em sẽ vẫn đợi, khoảnh khắc ấy.
    Khoảnh khắc thấy mùa hạnh phúc đang trào dâng
    Lặng nghe, lời thì thầm anh nói:
    "Anh yêu em, anh yêu em rất nhiều"

Cún con bướng bỉnh yêu Hổ ghê gớm (^.^) (không phải là ghê gớm mà là đại ghê gớm)
    • 129 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tớ cũng 82 đây, thấy cũng nhiều cái vất vả trắc trở lắm. Nhất là chuyện tình duyên, vợ chồng ...:Sad:
    • 836 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Bạn destiny99 ở đâu mà không có bạn bè thế? Hay bạn đang ở nước ngoài, xa gia đình và người thân? Có gì cứ lên đây tâm sự nhé. Mình cũng sinh 82, cún vàng chính hiệu, lại sinh vào buổi đêm nên thấy các cụ bảo là số vất vả, nhưng đến giờ mình vẫn thấy bình thường. Hay chịu quen rồi nên không thấy :Thinking:.

• 2,044 Bài viết

• 1,156 Được cảm ơn

Mình vừa đọc bài tâm sự của bạn bên topic kia, thương bạn quá :Sad:. Đúng là con người ta có số. Nhưng mình thấy bạn là người rất mạnh mẽ và nghị lực, mình tin là hạnh phúc sẽ sớm mìm cười với bạn thôi. Cố gắng lên nhé!
    • 791 Bài viết

• 667 Được cảm ơn

Mình cũng 82 đây, đườnc tình duyên cũng vất vả long đong lắm, nhưng bây giờ thì tớ gặp được người đàn ông của đời mình rồi, chúc bạn chủ top cũng sẽ may mắn như mình nhé!
    • 2,064 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Tớ cũng Nhâm Tuất đây. Ngày trước, lúc vừa mới ra trường thì có mối tình đầu. Nó tan vỡ rất nhanh chóng rồi sau đó là 1 chuỗi ngày dài chán nản. Lúc đó tớ cũng nghĩ mình thật là lận đận về đường tình duyên. Nhưng rồi đi làm ở công ty đầu tiên gặp được lão chồng béo bây giờ, mọi chuyện lại thấy yêu đời trở lại. Giờ tớ thấy mọi chuyện bình thường. Thế là rất hài lòng rồi :Battin ey:

Mong sao tuổi Nhâm Tuất chúng mình ai cũng hạnh phúc và suôn sẻ :Angel:

• 5,107 Bài viết

• 2,936 Được cảm ơn

Mình cũng 82 này. Con người sinh ra có tứ trụ mệnh số nữa nên cũng 82 nhưng mỗi người mỗi kiểu nhỉ...Xã đang ở nhà, ko tiện than thở...lúc khác hầu chiện các bà sau
    • 183 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cũng hy vọng từ đây cuộc sống của mình sẽ bình an ,dạo này mình tìm sự thanh thản là làm từ thiện và đưa con đi chơi công viên vào các buổi chiều tối ,vì công viên gần nhà mà .
    A mình trước đây ở nước ngoài n,nhưng mới về VIỆT NAM làm ăn rồi .. thỉnh thoảng mới qua ,nhưng về VIỆT NAM mình lại về miền nam ,chứ quê mình ở miền bắc cơ ..

Mình bị bệnh trầm cảm và hay bị uất hận khi gặp cú sốc (và bị ngất ).. có lúc lại muốn quên sinh .Nhưng khi tỉnh lại mình lại hối hận vì nghĩ đến cái chết ..mình nghĩ sao mình ngốc thế ko biết ?mình mới bị bệnh nay mấy tháng nay .

mình sẽ tậm sự với các bạn sau nhé ,chúc tất cả mọi người sẽ bình an và happy ..
    Tôn trọng mình ,tôn trọng mọi người ,sống không hổ thẹn với chính lương tâm mình ..:Rose::Rose::Rose:
    • 2,044 Bài viết

• 1,156 Được cảm ơn

Mình cũng 82, mà mình thấy đúng... Tuổi 82 không lận đận cái này thì lận đận cái khác. Bạn mình 1 đứa thì suôn sẻ công việc, lấy chồng rõ sớm nhưng lại khó khăn trong chuyện có con. Một đứa thì lấy chồng rồi nhưng 2 vợ chồng cứ biền biệt xa cách. Một đứa thì lấy chồng sớm, cuộc sống sung túc, tiền bạc rủng rỉnh, cưới xong có con luôn, rất thuận lợi. Nhưng con được 2 tuổi thì 2 vợ chồng chia tay. Còn những đứa mà đến giờ chưa chồng chưa người yêu thì đếm không xuể. Tớ thì yêu 2 anh, đến anh thứ 3 thì cưới. Kể ra thì cũng hơi long đong, mãi mới tìm được Bạch Mã Hoàng Tử. Và bây giờ thì vẫn chưa có em bé vì bị sảy thai 2 lần rồi. Đấy, các mẹ thấy có khổ không?
    • 75 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình cũng sinh năm 82, riêng với mình thì rất độc lập, tự chủ, không muốn nhờ vả ai, không muốn làm phiền ai, rất sợ làm cho mọi người thân của mình phải lo lắng cho mình cho nên lắm lúc cũng vất vả lắm. (Có một cái đúng đối với mình là có bầu trước khi cưới và mình phải chịu rất nhiều áp lực từ việc đó). Chán nhưng không bao giờ hết ý chí phấn đấu.
    • 2,573 Bài viết

• 866 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VoNgo Xem bài viết
    Mình cũng 82, mà mình thấy đúng... Tuổi 82 không lận đận cái này thì lận đận cái khác.
    Vì không có ai là hoàn toàn may mắn, xuôi chèo mát mái từ lúc sinh ra cho tới lúc ...ngủm củ tỏi . Tuổi nào cũng vậy chứ ko phải chỉ Nhâm Cún.

Các mẹ đừng tin quá kẻo suốt ngày lo lắng, nhan sắc xuống cấp rồi lại ...lận đận đường tình duyên (vì xấu thì chồng thường chê vợ mà đi tùm lum, tá lả --> lận đận tình duyên).

Cứ vui vẻ lên các mẹ Cún ơi!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Littino; 16/04/2009 vào lúc 11:19 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 682 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

uh, mình cũng nghĩ tùy theo cái duyên của mỗi người thôi... duyên chưa đến thì nó long đong lận đận thế... Tuổi nào chẳng thế chẳng riêng gì tuổi nhăm tuất đâu.. Như tố quen người đâu cưới luôn. còn mâý đứa bạn quen quá trời mà giờ vấn còn alone... Chủ topic đừng lo nhiều quá, cái duyên đến là tự khắc đến, không chừng đến 1 cái ào ko kịp trở tay đó chứ, keke
    Get more happiness from your everyday growing!!

• 383 Bài viết

• 1,788 Được cảm ơn

Tớ thì tớ thấy bạn bè tớ 82 cũng đều ổn cả, tuy nhiên cũng có mấy người gặp vất vả, đặc biệt là về đường tình duyên chồng con, tớ thấy bảo tuổi 82 phải 2 lần đò, hồi tớ cưới mẹ chồng cũng cẩn thận làm lễ đến 2 lần nên chắc không sao, mà tớ cũng tưởng ế đấy chứ, ai dè gặp và yêu chồng tớ đúng 10 tháng sau thì cưới nên tớ nghĩ là do duyên số bạn ạ, và sướng hay khổ là do bản thân mình là chính, cố lên bạn nhé.
    • 5,107 Bài viết

• 2,936 Được cảm ơn

Mình cũng hy vọng từ đây cuộc sống của mình sẽ bình an ,dạo này mình tìm sự thanh thản là làm từ thiện và đưa con đi chơi công viên vào các buổi chiều tối ,vì công viên gần nhà mà .
    A mình trước đây ở nước ngoài n,nhưng mới về VIỆT NAM làm ăn rồi .. thỉnh thoảng mới qua ,nhưng về VIỆT NAM mình lại về miền nam ,chứ quê mình ở miền bắc cơ ..

Mình bị bệnh trầm cảm và hay bị uất hận khi gặp cú sốc (và bị ngất ).. có lúc lại muốn quên sinh .Nhưng khi tỉnh lại mình lại hối hận vì nghĩ đến cái chết ..mình nghĩ sao mình ngốc thế ko biết ?mình mới bị bệnh nay mấy tháng nay .

mình sẽ tậm sự với các bạn sau nhé ,chúc tất cả mọi người sẽ bình an và happy ..

@ Chủ thớt: mình thấy mẹ nó 82 mà hơn mình ối thứ đấy chứ, ít nhất là chuyện trải nghiệm và va chạm với ngần ấy mối quan hệ phức tạp ngoài xã hội. Mình bằng tuổi mẹ nó thật nhưng nhát và dốt ngoại giao lắm lắm…:Silly::Silly:
    Nghe thấy chuyện của mẹ nó thì thấy mẹ nó đầy lòng tự trọng và khá tháo vát, chỉ có tội trong mối quan hệ hiện tại là cả nể, chưa dứt khoát thôi. :Nottalkin:

Mẹ nó đừng bao h nghĩ đến quyên sinh nữa nhé, khổ và thiệt nhất, ko nói mẹ nó cũng hiểu là CON MÌNH thôi…
    Còn riêng cảm nhận về Nhâm cún bọn mình thì mình thấy thế này: đúng là tuổi Tuất rất khẳng khái, có chí khí, trung thực, hào hiệp, luôn biết dựa vào sự nỗ lực của bản thân và tài năng của chính mình để phấn đấu…cho nên lắm người yêu nhưng cũng thừa kẻ ghét. Thực ra tuổi nào, sinh ngày nào giờ nào cũng có người như vậy…nhưng những người luôn biết đặt lợi ích chung lên trên quyền lợi cá nhân như thế thì hay phải chịu thiệt thòi nhất là trong chuyện tình cảm hơn mà thôi…

Chuyện tình cảm của mình trước cũng nhiều lận đận và nước mắt, tuổi học trò ô mai hay ảo tưởng thôi. Nhưng đến khi gặp con Khỉ già nhà mình, dẫu kinh tế còn nhiều khó khăn nhưng lại thấy mình may mắn vì đây là người mà minhgiàfcung đi trọn con đường và sẽ là người ở bên cạnh lúc mình đau ốm cũng như khi hắn sa cơ lỡ bước….Tất nhiên, đích đến là như thế, nhưng hành trình chắc chắn sẽ rất gian nan và hạnh phúc nằm trong chính cái gian nan đó…

Vài lới nhắn gửi với mẹ nó thế này nữa, mẹ nó năng làm từ thiện, đến tận nơi và trao tận tay những mảnh đời bất hạnh nhiều hơn nữa, mẹ nó sẽ thấy rằng mình vẫn còn rất may mắn vì ít nhất mẹ nó còn có gia đình, bạn bè, con cái, công việc và một trái tim yêu thương để cho đi. Hãy cứ làm như thế để tích đức cho con. Còn câu chuyện hiện tại, mình mong mẹ nó hãy can đam và cương quyết hơn nữa, trước khi có anh ấy mẹ nó đã sống thế nào thì chắc chắn nếu ko có anh ấy mẹ nó cũng sẽ ko khó khăn hơn thế nhiều đâu. Và quan trọng, sức khỏe, là điều ko thể lơ là được, hãy giữ gìn vì e rằng mẹ nó đang để mọi thứ đè nặng quá….Nếu chơi với con, gặp gỡ bạn bè, hướng đến các hình thức giải trí k làm mẹ nó khá hơn thì cách tốt nhất là gặp chuyên gia tâm lý…Thế nhé! Tuổi Tuất ai cũng ương bướng, cứng đầu và luôn biết đứng dậy sau khi ngã mà…
    • 183 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME KEANU Xem bài viết
    @ Chủ thớt: mình thấy mẹ nó 82 mà hơn mình ối thứ đấy chứ, ít nhất là chuyện trải nghiệm và va chạm với ngần ấy mối quan hệ phức tạp ngoài xã hội. Mình bằng tuổi mẹ nó thật nhưng nhát và dốt ngoại giao lắm lắm…:Silly::Silly:
    Nghe thấy chuyện của mẹ nó thì thấy mẹ nó đầy lòng tự trọng và khá tháo vát, chỉ có tội trong mối quan hệ hiện tại là cả nể, chưa dứt khoát thôi. :Nottalkin:

Mẹ nó đừng bao h nghĩ đến quyên sinh nữa nhé, khổ và thiệt nhất, ko nói mẹ nó cũng hiểu là CON MÌNH thôi…
    Còn riêng cảm nhận về Nhâm cún bọn mình thì mình thấy thế này: đúng là tuổi Tuất rất khẳng khái, có chí khí, trung thực, hào hiệp, luôn biết dựa vào sự nỗ lực của bản thân và tài năng của chính mình để phấn đấu…cho nên lắm người yêu nhưng cũng thừa kẻ ghét. Thực ra tuổi nào, sinh ngày nào giờ nào cũng có người như vậy…nhưng những người luôn biết đặt lợi ích chung lên trên quyền lợi cá nhân như thế thì hay phải chịu thiệt thòi nhất là trong chuyện tình cảm hơn mà thôi…

Chuyện tình cảm của mình trước cũng nhiều lận đận và nước mắt, tuổi học trò ô mai hay ảo tưởng thôi. Nhưng đến khi gặp con Khỉ già nhà mình, dẫu kinh tế còn nhiều khó khăn nhưng lại thấy mình may mắn vì đây là người mà minhgiàfcung đi trọn con đường và sẽ là người ở bên cạnh lúc mình đau ốm cũng như khi hắn sa cơ lỡ bước….Tất nhiên, đích đến là như thế, nhưng hành trình chắc chắn sẽ rất gian nan và hạnh phúc nằm trong chính cái gian nan đó…

Vài lới nhắn gửi với mẹ nó thế này nữa, mẹ nó năng làm từ thiện, đến tận nơi và trao tận tay những mảnh đời bất hạnh nhiều hơn nữa, mẹ nó sẽ thấy rằng mình vẫn còn rất may mắn vì ít nhất mẹ nó còn có gia đình, bạn bè, con cái, công việc và một trái tim yêu thương để cho đi. Hãy cứ làm như thế để tích đức cho con. Còn câu chuyện hiện tại, mình mong mẹ nó hãy can đam và cương quyết hơn nữa, trước khi có anh ấy mẹ nó đã sống thế nào thì chắc chắn nếu ko có anh ấy mẹ nó cũng sẽ ko khó khăn hơn thế nhiều đâu. Và quan trọng, sức khỏe, là điều ko thể lơ là được, hãy giữ gìn vì e rằng mẹ nó đang để mọi thứ đè nặng quá….Nếu chơi với con, gặp gỡ bạn bè, hướng đến các hình thức giải trí k làm mẹ nó khá hơn thì cách tốt nhất là gặp chuyên gia tâm lý…Thế nhé! Tuổi Tuất ai cũng ương bướng, cứng đầu và luôn biết đứng dậy sau khi ngã mà…

con người là loài động vật bậc cao luôn thích nghi với mọi hoàn cảnh sống mà ,ở hoàn cảnh nào thì phải chống trọi với hoàn cảnh đó thôi mẹ nó a? mình ngoại giao cũng kém lắm .hay khóc nữa chứ ,thường khóc khi xem và nhìn những mảnh đời bất hạnh và những đứa bé bị bỏ rới (vì hay liên tưởng tới con mình ,nó ko có mình bên cạnh và lại ko có cha) hihi lại chảy nứớc mắt ..

Bạn nói cũng đúng lắm ,tuổi tuất thường ương bướng ,cứng đầu ..nếu ko làm cho mình phục thì mình chẳng bao giờ nghe theo cả ..ngay cả mẹ chồng bạn a.mình chỉ bằng mặt chứ không bằng lòng .. Mình đã cố gắng để nhịn nhục ..ko biết có được bao lâu nữa ..
    chồng mình lại thừa hưởng cái tính đó của mẹ chồng mới chết chứ ..việc gì cũng cho mình là đúng là nhất ,thiên hạ chẳng ai bằng mình ..
    con dâu thì chẳng là cái gì ,con trai ,con gái mình là nhất dù việc họ làm có đúng hay là sai cũng bênh con mình chằm chằm .. Vừa rồi mình còn phát hiện ra chồng mình lấy tiền của công ty mua đất cho vợ cũ ở SG .mặc dù mẹ con chị ta ở nước ngoài cơ .. 1 tháng gửi gấp 5 lần tiền tòa quy định vậy mà chị ấy còn chê ít là ko đủ nuôi cả chị ấy nữa ..mình buồn lắm ,có phải mình ngu lăm ko nhỉ ? khi tiền của chung mà chồng lại làm thế mà ko nói với mình 1 câu ..cuộc sống ko công bằng với mình cho lắm ..
    Nhưng khi minh quyết chia tay thì lại làm mọi cách níu kéo để mình quay lại ..
    Dạo này chồng mình cũng khá hơn rồi ..quan tâm với mình hơn trước ..
    Tôn trọng mình ,tôn trọng mọi người ,sống không hổ thẹn với chính lương tâm mình ..:Rose::Rose::Rose: