CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

Tầng 24 - Nhà rau WTT: Gieo hạt giống, gặt cây xanh; ươm ngọt lành, gặt hạnh phúc… Mừng nhà mới, cây trái tốt tươi, cả nhà đoàn kết!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 104K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 6,901 Bài viết

• 6,622 Được cảm ơn

Cả nhà ơi sáng nay maybay thấy 1 quán cà phê sân vườn đẹp lắm, ngay góc Nam Kì Khởi Nghĩa và Võ Thị Sáu (kế bên BV Y học dân tộc). Ai đi ngang nhìn thử coi được kg nhé, quán Suối Đá, 175 NKKN, Q3, thấy ghi bảng cà phê, cơm trưa văn phòng, nhận đặt tiệc SN, liên hoan,...rất thích hợp cho chị em mình 8 tẹt ga.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maybay; 20/04/2011 vào lúc 07:56 AM.
    Con là tình yêu của Ba Mẹ :Kiss::Kiss::Kiss:.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,209 Bài viết

• 6,397 Được cảm ơn

Em chào cả nhà, em trả nợ ảnh rau đây

Cà chua đã nhớn, ra 2 cái hoa xinh xinh rồi, lần đầu tiên em trồng được cà chua nhớn như thế, sướng âm ỉ. Còn mấy cây nữa nhưng up em này là điển hình.

Rau kinh giới, 1 cây đấy ạ, em có 6 cây này

vườn rau mồng tơi và đỗ leo, đỗ leo đã ra hoa.

Tớ yêu chú bộ đội nên ngồi trông ngồi ngóng
    Tớ yêu chú bộ đội nên suốt ngày tự lo...
    Blog Pi: http://vn.360plus.yahoo.com/hyth83/

Giảm tốc độ, quan sát khi đi qua ngã 3, ngã tư vì sự an toàn của bạn và những người tham gia giao thông khác
    • 520 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

@mẹ Thiên nhiên: Em xin chia buồn cùng chị và gia đình, mong chị và gia đình sớm vượt qua nỗi đau này.
    @Chị sơn, chị ngát: Em thấy các bác trồng chè thế này thì ko biết bao giờ mới được uống nhỉ :Thinking: Nhà mẹ chồng em trồng cũng khá nhiều (khoảnh đất trồng chè cũng tầm trên 20m2) mà chỉ thỉnh thoảng mới được hái nấu nước uống thôi, còn hầu hết vẫn phải đi mua đấy, hôm rồi em về quê thấy chè đang tốt mà bà bảo ông ko cho hái vì chúng nó mới bắt đầu tốt, phải để thêm thời gian nữa mới được thu hoạch, chị em mình trồng có 1-2 cây thì bao giờ mới được thu hoạch đây :Worried:.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trinhhongkt; 20/04/2011 vào lúc 08:29 AM.
    Ốc Chi yêu
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 433 Bài viết

• 1,462 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, em có ươm 1 cây dưa leo, tính hôm off đem theo để share, nhưng sáng nay mới phát hiện ra là bị sâu vẽ bùa rồi. Không biết có chữa được không, và có ai lấy không để mình đem theo ạ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,209 Bài viết

• 6,397 Được cảm ơn

@mẹ Thiên Nhiên: Chia buồn cùng chị và gia đình!

Tớ yêu chú bộ đội nên ngồi trông ngồi ngóng
    Tớ yêu chú bộ đội nên suốt ngày tự lo...
    Blog Pi: http://vn.360plus.yahoo.com/hyth83/

Giảm tốc độ, quan sát khi đi qua ngã 3, ngã tư vì sự an toàn của bạn và những người tham gia giao thông khác
    • 1,395 Bài viết

• 8,590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trinhhongkt Xem bài viết
    @mẹ Thiên nhiên: Em xin chia buồn cùng chị và gia đình, mong chị và gia đình sớm vượt qua nỗi đau này.
    @Chị sơn, chị ngát: Em thấy các bác trồng chè thế này thì ko biết bao giờ mới được uống nhỉ :Thinking: Nhà mẹ chồng em trồng cũng khá nhiều (khoảnh đất trồng chè cũng tầm trên 20m2) mà chỉ thỉnh thoảng mới được hái nấu nước uống thôi, còn hầu hết vẫn phải đi mua đấy, hôm rồi em về quê thấy chè đang tốt mà bà bảo ông ko cho hái vì chúng nó mới bắt đầu tốt, phải để thêm thời gian nữa mới được thu hoạch, chị em mình trồng có 1-2 cây thì bao giờ mới được thu hoạch đây :Worried:.
    Tại em ko biết đấy thôi, chị chỉ ngắt 1 lá để hãm trà, khi mỗi lần uống cho lá trà ấy vào cốc, ai nhìn vào thì thấy mình đang uống trà đấy thôi,,,:Laughing::Laughing::Laughing:

@ Maybay: Chị ok địa điểm em vừa post, ko biết các mẹ ấy thì sao chứ chị thấy off quán cafe văn phòng là 888 thích hợp nhất
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,892 Bài viết

• 10,933 Được cảm ơn

To Me Thien Nhien: Hôm qua em đã nghe tin rồi nhưng chưa chia buồn cùng chị được. Cố gắng lên chị nhé.
    • 2,231 Bài viết

• 15,328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hien0918 Xem bài viết
    Cả nhà ơi, em có ươm 1 cây dưa leo, tính hôm off đem theo để share, nhưng sáng nay mới phát hiện ra là bị sâu vẽ bùa rồi. Không biết có chữa được không, và có ai lấy không để mình đem theo ạ?
    Dưa leo nhà chị toàn bị sâu vẽ bùa nhưng ko sao đâu em, khi nào cái lá đó vàng héo úa em ngắt nó vứt đi, nó vẫn phát triển bình thường.

Mà dưa leo em gieo được bao lâu rồi. Loại này mau có trái lắm, gieo chừng 1 tháng là bắt đầu ra hoa, ra trái rồi. Nếu em muốn cho cây con thì tầm 10-15 ngày gieo là ok, chứ nhiều hơn 15 ngày gieo thì em nên để lại ăn trái luôn đi vì sợ khi bứng nó sang sợ nó động rễ chết mất...

• 6,076 Bài viết

• 6,732 Được cảm ơn

Mẹ Thiên Nhiên: Em mới tham gia nhà rau chưa biết chị là ai, nhưng biết đươc gđ chị có chuyện buồn, xin chia sẽ cùng chị, mong chị cố vượt qua chị nhé!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,321 Bài viết

• 3,423 Được cảm ơn

CHÚC MỪNG NHÀ MỚI:Rose:

Nhà mình lên tầng nhanh quá làm mình cứ tần ngần, lần trước đang buôn ở trang 90 thì phải Thôi kệ mình cứ bon chen buôn tiếp luôn!:Smiling:

Đọc bài yeumeoanh mới biết mình lỡ buổi off hôm thứ 7 roài!

@ngatt: chị bị sốt phát ban em ạ, đang có dịch cả nhà cẩn thận nhé.
    Miraculous :LoveStruc:

Vườn rau cảnh + hoa lá cành đây ạ!:LoveStruc:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,892 Bài viết

• 10,933 Được cảm ơn

To all SGN mem: Tạm thời em liệt kê những anh chị sau đi off vào chiều thứ 6 này nhé:

1. bichson_1968
    2. bobia
    3. cuntiteo (chưa chắc do đang bị đau mắt)
    4. hien0918
    5. thientrieu
    6. myky4
    7. ngattt
    8. miumiususu
    9. maybay
    10...

Dĩ nhiên là có tên em rồi nha :Battin ey:

Những mẹ khác em không chắc có đi không nên không vui lòng update thênm giúp em nha.

Địa điểm thế nào rồi ạ? thêm 1 sự lựa chọn lại cafe Suối Đá, góc VTSáu & NKKN. Em thì chổ nào cũng đến được. Gặp mọi người là em phấn khởi lắm rồi. Lần đầu gặp mặt e cũng run run, hí hí.

To anh thientrieu: không biết có ai xin xỏ mấy cái chậu của anh chưa, anh có bao nhiu cái chậu lớn nhất bên tay phải, anh cho em nhé? Anh có mang sâm đất theo thì cho em luôn, cộng với cả kg phân trùn nữa nhé. (em có xin nhìu wá k đấy? hihi)
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 153 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Vừa nhắn tin cho meThienNhien xong thì em đọc được bài của chị maybay. Hiền ơi, cố gắng lên nha, ráng giữ sức khỏe để lo cho mẹ và mọi người trong gia đình nữa nhé!
    YM: my_ky4
    • 253 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

To Mẹ Thiên Nhiên: cho em gửi lời chia buồn tới chị và gia đình. Mong chị sớm vượt qua.
    • 2,321 Bài viết

• 3,423 Được cảm ơn

Giờ mình mới đọc được tin Mẹ TN, xin chia buồn với em Hiền và gia đình. Mọi viêc rồi cũng qua hết thôi, cố lên em nhé!

• 1,099 Bài viết

• 7,753 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vyvu12 Xem bài viết

Tầm bóp công nhận khá kinh tế, cứ hãi trụi lại lên um tùm

Cây này nấu món gì hả chị? Khu nhà em nó mọc dại đầy. Hôm nọ đi off em hỏi mà có ai biết đâu?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,535 Bài viết

• 54,498 Được cảm ơn

Dạo này mình như lông zân thứ thiệt
    Sáng múc nước từ bể cá ra tưới rau rồi lại xách nước đổ vào bể cá
    Thật là tất bật, thôi thì tự tặng :Rose::Rose::Rose: chính mình
    Đừng ham ngũ sắc làm chi
    Trời xanh kia có dễ gì cũ đâu
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 253 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

Mừng nhà mới, em chưa có gì mới để khoe, thui post tạm vài cái hình em rất rất thích nhé:
    Nụ này:

Hoa này:

Quả này:

Chúc cả nhà ngày mới tốt lành ^^
    • 1,099 Bài viết

• 7,753 Được cảm ơn

Cả nhà cho em hỏi, em cũng click vào chỗ dấu ""+" để trả lời với nhiều trích dẫn, nhưng k biết làm tiếp thế nào để cho các trích dẫn vào chung 1 bài ạ?
    • 2,231 Bài viết

• 15,328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maybay Xem bài viết
    Cả nhà ơi sáng nay maybay thấy 1 quán cà phê sân vườn đẹp lắm, ngay góc Nam Kì Khởi Nghĩa và Võ Thị Sáu (kế bên BV Y học dân tộc). Ai đi ngang nhìn thử coi được kg nhé, quán Suối Đá, 175 NKKN, Q3, thấy ghi bảng cà phê, cơm trưa văn phòng, nhận đặt tiệc SN, liên hoan,...rất thích hợp cho chị em mình 8 tẹt ga.
    Đang tìm hình ảnh quán cà phê chị nói thì lọt vô cái...thiên đường cà phê :cool:

Nếu ai thích cà phê thì vô trang này tìm thấy tất cả các phong cách quán cà phê ở TPHCN, quận nào, mức giá bao nhiêu, vân vân cho mình chọn, tiện ghê cơ

http://www.thienduongcafe.com/cafe/khonggiancafe.aspx

Em rất thích đi uống cà phê, nhưng chủ yếu là đi...ngắm cái quán :Laughing:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,321 Bài viết

• 3,423 Được cảm ơn

Hôm nay mới lên ngó vườn thấy quả bắp cải nhà mình trông funy không chịu được, có ai trồng bắp cải mà cuống dài ngất ngư mới đến lá không ? đang cuộn trông như bông hoa ý. Còn em cà chua thì có xu hướng siêu bi giống nhà trinhhong roài! :Silly:

@bb_2009: Em sương sâm trộm vía ngon lành rồi nhé, hôm trước thấy lên 2 cái mầm mới định leo, chị cắm vội cho 2 cái đũa giờ em ý leo gần hết cái đũa rồi :Smiling: