CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

Mẹ nào thích mua sắm đồ hàng thùng thì vào đây trao đổi kinh nghiệm nhé!

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 191K Lượt đọc
  • 804 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 36 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình có sở thích là đi mua đồ hàng thùng những lúc rảnh rối và thích nhất là gặp lúc người bán mở kiện. Những lúc như thế chọn được rất nhiều cái đẹp mà lại độc nữa, có những cái hàng hiệu hẳn hoi vẫn còn mới nguyên giá lại cực rẻ so với hàng mới. Mọi người ai có cùng sở thích thì vào trao đổi xem mua ở đâu thì đẹp và rẻ , mua được cái nào đẹp thì post lên cho mọi người cùng ngắm luôn.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,033 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Chợ đêm Đà Lạt bán áo khoác hàng second hand rất rẻ, 10K có thể mua được rồi, còn lại là 20K, 25K, 30K, áo trẻ em thì còn rất mới.
    • 36 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mẹ Ngỗng ơi ở Đà Lạt bán đồ rẻ thật, nhưng em lại ở ngoài Hà Nội, em thường mua đồ cho con gái em cái nhìn được thì cũng phải 30k cái đẹp thì còn đắt hơn, nhưng được cái là nhìn kiểu nó đẹp và độc.
    • 197 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trc thì chợ hàng Da nhiều đồ đẹp nhg giờ giải tỏa rồi.
    Mình hay mua ở chợ hàng thùng đối diện với Supperbowl. Có vẻ như đây là chợ đầu mối của chợ hàng thùng. Vì mình thấy có nhiều ng` đến đây mua buôn.
    Túi thì thấy hàng ở ngã tư Lò Sũ - Hàng Tre hay có túi đẹp, tầm 120k - 200k là đẹp và nhìn rất mới.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,372 Bài viết

• 1,823 Được cảm ơn

Ở SG mình chưa bao giờ được mua khi người bán mới khui đồ ra khỏi thùng. Chắc phải là khách quen mới được ưu ái như vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,322 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cún ỉn Xem bài viết
    Mình hay mua ở chợ hàng thùng đối diện với Supperbowl. Có vẻ như đây là chợ đầu mối của chợ hàng thùng. Vì mình thấy có nhiều ng` đến đây mua buôn.
    Túi thì thấy hàng ở ngã tư Lò Sũ - Hàng Tre hay có túi đẹp, tầm 120k - 200k là đẹp và nhìn rất mới.
    chị ơi giờ chuyển ra Phùng Hưng rồi mà,dọc Phùng Hưng ý
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi ...

• 197 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucuti Xem bài viết
    chị ơi giờ chuyển ra Phùng Hưng rồi mà,dọc Phùng Hưng ý
    Cái này mình biết rồi. Nhg chợ kia rẻ hơn và bán hàng dễ chịu hơn. Chợ hàng Da thì đồ đã chọn lọc nên đắt gần như ngang mua đồ mới, bán hàng hơi kênh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oc huong Xem bài viết
    Ở SG mình chưa bao giờ được mua khi người bán mới khui đồ ra khỏi thùng. Chắc phải là khách quen mới được ưu ái như vậy.
    Em chuyên mua của một chị. Cứ khi nào em rủ được khoảng 6,7 người muốn mua hàng cùng một lúc là được mở kiện. Nhưng giá mở kiện thì cao hơn một tí, được cái là chọn thoải mái những cái đẹp.
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nó nói đúng đấy,chợ hàng thùng ở đây gần như là chợ đầu mối hàng thùng. Mấy lần mở kiện mới, e ngồi chọn hàng cùng với mấy bà bán hàng trên chợ hàng Da. Công nhận là chọn hàng mới mở kiện thích thật. Nhiều áo rất đẹp và k bị đụng hàng. Quan điểm của e là cũ người mới ta,mình mua về giặt giũ sạch sẽ,là lượt cẩn thận vào là đẹp liền :Smiling:
    • 2,372 Bài viết

• 1,823 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunconngaytho Xem bài viết
    Em chuyên mua của một chị. Cứ khi nào em rủ được khoảng 6,7 người muốn mua hàng cùng một lúc là được mở kiện. Nhưng giá mở kiện thì cao hơn một tí, được cái là chọn thoải mái những cái đẹp.
    Khi nào em đi mua thì ới chị tiếng nha. Hiiiii, chị ở Bình Thạnh, em ở Quận mấy?
    • 36 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Khi nào em đi mua thì ới chị tiếng nha. Hiiiii, chị ở Bình Thạnh, em ở Quận mấy?
    Chị ơi tiếc quá em lại ở Hà Nội nên ko ới chị được rồi. Có mẹ nào muốn đi mở kiện ở ngoài Hà Nội thì nhắn với em, khi nào đi em ới đi cùng cho vui.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nó hay mở kiện ở đâu? Khi nào đi cho mình bám càng với:Battin ey:.
    • 197 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cu_Nguyen Xem bài viết
    Mẹ nó hay mở kiện ở đâu? Khi nào đi cho mình bám càng với:Battin ey:.
    Mình cũng muốn hỏi giống mẹ này.
    • 2,372 Bài viết

• 1,823 Được cảm ơn

Chị ơi tiếc quá em lại ở Hà Nội nên ko ới chị được rồi. Có mẹ nào muốn đi mở kiện ở ngoài Hà Nội thì nhắn với em, khi nào đi em ới đi cùng cho vui.
    Hiii, Vậy tháng 6, tuần thứ 2 chị ra HN, cho chị bám càng nhé.:LoveStruc:
    • 36 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hiii, Vậy tháng 6, tuần thứ 2 chị ra HN, cho chị bám càng nhé.:LoveStruc:
    Vâng, trước khi ra HN chị ới em trước :Laughing:, em hẹn mấy chị nữa rồi chị em mình cùng đi. Em có sở thích là mở kiện đầu, cảm giác háo hức lắm dù mua được ít hay nhiều vẫn thấy sướng.
    • 36 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình cũng muốn hỏi giống mẹ này.
    Em có mấy chỗ cơ các mẹ ạ. Trước em hay mở kiện của một chị ở Đông Tác, nhưng em mới được giới thiệu một chị chuyên mở hàng Mix của người lớn và trẻ con, hàng của chị này đẹp lắm, bán lại rẻ hơn ở dưới chợ nên đợt này em hay đến đấy mở kiện. Các mẹ muốn đi cùng em thì PM cho em số ĐT khi nào đi em nhắn tin đi cùng cho vui.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,322 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Em có mấy chỗ cơ các mẹ ạ. Trước em hay mở kiện của một chị ở Đông Tác, nhưng em mới được giới thiệu một chị chuyên mở hàng Mix của người lớn và trẻ con, hàng của chị này đẹp lắm, bán lại rẻ hơn ở dưới chợ nên đợt này em hay đến đấy mở kiện. Các mẹ muốn đi cùng em thì PM cho em số ĐT khi nào đi em nhắn tin đi cùng cho vui.
    ở chợ hàng da hay ở đâu hả b?

• 6,322 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

2 dì của chồng mình đều bán hàng thùng ở chợ hàng da,bây h chợ xây thì chuyển ra phùng hưng.Nhà gần nên suốt ngày cho BIn ra bà trẻ vừa chơi vừa lượn.Quần áo trẻ con nhiều cái yêu lắm,mà chất lại thích

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ cún ơi. mẹ nó đang nói đến ở đâu đế cho địa chỉ cho mọi người cùng hưởng ứng nữa đê. em cũng mê cái vụ này lắm
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng thi thoảng lượn qua chợ Hàng Da và Đông Tác. Chợ Hàng Da thì đắt quá, còn Đông Tác thì đúng là phải kiên trì ngồi chọn các mẹ ạ, có khi đi cả buổi mua được vài cái ưng ý thôi. Không biết chỗ mẹ Cún hàng có đắt lắm không ạ? Em thì chưa được ai mời đi mở kiện bao giờ nên háo hức vụ này lắm. Hihi. Nhớ nhắn cho em lúc nào đi nhé.