• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.05K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
    • 239 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahuongduong092009 Xem bài viết
    Chào các bạn!

Hôm nay buồn quá, lên mạng muốn tìm những người cùng cảnh như mình để tâm sự cho vơi bớt nỗi buồn. Biết rằng cuộc hôn nhân thứ 2 đòi hỏi rất rất nhiều sự cố gắng từ cả 2 người. Phải chăng tôi chưa cố gắng? Sao cuối cùng vẫn là 1 con số 0 tròn trĩnh dành cho tôi thế này? Mong gặp các bạn có cùng cảnh ngộ như tôi để chia sẻ.
    Tớ bị 1 lần tởn đến già... nghĩ đến lúc kêt hôn phải đi chụp ảnh cưới, nhiều thứ nữa nên oải

• 35 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cố lên em nhé, đừng đầu hàng số phận, số phận luôn mỉm cười với những ai cfo61 gắng em ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 129 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Lâu lắm rồi, hnay vô tình lên mạng mới thấy topic của mình vẫn tiếp tục cuộc hành trình, cám ơn các bạn đã quan tâm chia sẻ với mình nhiều lắm.
    Các bạn ạ, thế là đã hơn 1 năm kể từ ngày mình chia tay tập 2. Thời gian đầu tiên thì cảm tưởng như không chịu nổi vì thấy thương con, thương mình, tự cảm thấy xấu hổ mỗi khi phải nói dối mọi ng là “chồng em đi công tác”. Nhưng bây giờ, thời gian đúng là liều thuốc cực kỳ công hiệu, mình đã dần cảm thấy tự tin hơn và chắc sắp tới mình sẽ thông báo cho CQ biết cái tin “giật gân” này vì thực sự chính nó là như vậy trong mắt mọi ng. Đúng là tập 2 thì có gì xấu nhỉ? Mình cũng thấy bạn heovang09 nói đúng ”những gì chúng ta phải chịu trong kiếp này là hậu quả của những hành vi chúng ta đã làm trong kiếp trước”, bgio mình chỉ biết AQ và gắng sống tốt với ng thân và bạn bè, những ng xung quanh, cố gắng làm mọi điều để không phải nói câu ân hận nữa (hô khẩu hiệu thế thôi, nhưng sao mình thấy khó quá vì tính mình nóng như lửa, buồn thúi ruột..:Crying
    Chị ơi, cố gắng lên chị ạ. Em đọc topic này thấy phụ nữ chúng mình khổ quá. Đúng là trong mọi chuyện xảy ra, đàn bà bao giờ cũng chịu thiệt thòi và bất hạnh hơn. Chẳng ai muốn kết hôn rồi lại ly hôn, một lần đã sợ lắm rồi, đằng này đến lần thứ 2 vẫn thất bại thì chắc chắn cảm giác sẽ kinh khủng lắm. Em mới một lần đổ vỡ mà năm đầu tiên cũng không muốn để ai biết trừ gia đình mình. Giờ đây cũng nhiều người đã biết nhưng kệ họ, họ muốn nói gì thì nói. Họ có sống thay được cho mình đâu, và họ có ở trong chăn đâu mà biết chăn có rận.
    Hãy sống vì bản thân mình hơn chị ạ. Hãy giành nhiều thời gian cho con và cho bố mẹ, anh chị em mình hơn. Em cũng đang học cách nghĩ ngắn ngắn thôi, nghĩ dài quá mệt đầu và đau tim lắm. Chỉ biết cố gắng bù đắp hết thảy tình thương yêu cho con để chúng đỡ thiệt thòi.
    Hạnh phúc mong manh và dễ vỡ lắm, chẳng ai có thể nói trước được điều gì.
    Chúc chị sớm lấy lại niềm tin trong cuộc sống. Rồi hạnh phúc sẽ lại đến với chị.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose:
    Sống trên đời cần có một tấm lòng, để làm gì BB biết không?
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::K iss:
    • 116 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Sao đọc topic này mà buồn quá. Số đàn bà khổ thật đấy.
    Tưởng tập 1 là sai lầm vì nông nổi và vì còn quá trẻ, không có kinh nghiệm, hy vọng tập 2 sẽ ok thôi.
    Vậy mà như thế này chắc không dám nữa.
    • 624 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Mẹ này chắc làm kẻng cơm của Bộ đội quá! Kêu to mà chẳng làm được gì!
    Niềm hạnh phúc được lớn lên, Niềm vinh quang của hành động, Sự huy hoàng của thành quả.
    <a rel="nofollow" href="http://www.webtretho.com/forum/links.php?url=http://clip.vn/watch/Ho-va-cho-la-doi-ban-than-nhat,OJL3" target="_blank">http://clip.vn/watch/Ho-va-cho-la-do...than-nhat,OJL3

• 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho mình tham gia gia đình vơi
    Sống trong đời sống, cần có một tấm lòng
    yêu mọi người thế
    • 287 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con_trai_ha_noi_74 Xem bài viết
    Đang ngồi cách nhà em 50 m nè. Đọc cái bài này thấy akay con chim cú thế chứ. Thế mẹ nó định cho mấy bố đơn thân như anh ế hàng hết àh. Anh mà bắt được anh cho mấy ... vào ... Ghét!
    Thật! Chã việc j phải sợ cả, việc mềnh mềnh làm thôi. hồi xưa ôn thi vào ĐH thi lần 1 ko đỗ, lại ôn tiếp đợi đến 1 năm mới thi lần 2, rồi lần 2 lại ko đỗ lại tiếp tục....có người làm cả 4,5 lần cơ mà. làm tiếp tập 2 cũng vậy thôi, mềnh thấy nó còn có vẻ đỡ vất vả hơn thi ĐH.
    Túm lại, cứ hết lần này đến lần khác đi, ko vấn đề gì cả!
    • 84 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi I-need-you Xem bài viết
    Thật! Chã việc j phải sợ cả, việc mềnh mềnh làm thôi. hồi xưa ôn thi vào ĐH thi lần 1 ko đỗ, lại ôn tiếp đợi đến 1 năm mới thi lần 2, rồi lần 2 lại ko đỗ lại tiếp tục....có người làm cả 4,5 lần cơ mà. làm tiếp tập 2 cũng vậy thôi, mềnh thấy nó còn có vẻ đỡ vất vả hơn thi ĐH.
    Túm lại, cứ hết lần này đến lần khác đi, ko vấn đề gì cả!
    Sặc ! sặc ! Nghe bác này nói mà thấy choáng !
    Mới đọc xong tập 1 đã sợ phát khiếp rùi mà bác còn bảo làm tiếp đến 4,5 lần chắc chết quá ah ?:Sick::Sick::Sick:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi henhuong; 24/05/2010 vào lúc 01:36 PM.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mongcon78 Xem bài viết
    Gửi tặng các bạn 2 câu sau nhé:

"Khi cánh cửa hạnh phúc này khép lại, cánh cửa khác sẽ mở ra, nhưng không ít khi ta cứ mải trông ngóng vào cánh cửa đã khép mà không nhìn thấy cánh cửa khác đã mở cho ta."

"Tương lai tươi sáng nhất luôn dựa trên một quá khứ biết lãng quên, bạn không thể hạnh phúc trong đời chừng nào bạn biết bỏ đi những thất bại và khổ đau trong quá khứ."
    Chuẩn không cần chỉnh
    • 87 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Lâu lâu mới vào diễn đàn thấy vắng vẻ quá, nhưng mình lại thấy vui vì những người cùng cảnh khổ với mình ko nhiều, vẫn còn nhiều người may mắn hơn mình. Mong rằng phụ nữ chúng ta sẽ ngày càng hạnh phúc và thành đạt hơn nữa trong cuộc sống của mình và đừng ai vấp ngã quá nhiều lần như mình nhé. Mình xin phép được nhờ MOD đóng topic này lại.
    • 120 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Thầy tử vi phán: em sẽ có 2 đời chồng....
    Tớ lững lờ hỏi : " thế thôi á?"
    Trả lời: ừ, em phải vui mới đúng vì có nhiều người không lấy được tập 2 cơ...
    Đến đây, tớ buột miệng: anh xem , có cách nào hóa giải cho em không???
    Thầy ớ người: sao phải thế? hóa cái gì?
    Trả lời: À, hóa... thế nào để em có 3,4 tập...chứ chỉ 2 thôi thì ít quá, mất nhiều công chọn....

Giờ vào đọc topic của bạn mới giật mình, lấy thì không sao, chứ đoạn bỏ làm lại từ đầu này mới oải đấy...
    Có lẽ tớ không đi tập 2 nữa, độc lập tự do không sướng lắm vào dịp Tết, nhưng vẫn còn hơn....
    • 338 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Lâu lâu mới vào diễn đàn thấy vắng vẻ quá, nhưng mình lại thấy vui vì những người cùng cảnh khổ với mình ko nhiều, vẫn còn nhiều người may mắn hơn mình. Mong rằng phụ nữ chúng ta sẽ ngày càng hạnh phúc và thành đạt hơn nữa trong cuộc sống của mình và đừng ai vấp ngã quá nhiều lần như mình nhé. Mình xin phép được nhờ MOD đóng topic này lại.
    Đừng đóng chị ạ, biết đâu vẫn còn nhiều người cùng cảnh cần chia sẻ.
    • 106 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thôi chị ơi, ở vậy cho lành. Em cũng sợ vụ chồng con lắm rồi. Ở vậy thích thì cặp với anh nào thì cặp, ko thích thì giải tán... đỡ nhọc lòng.
    Mình là đàn ông lại nghĩ như mẹ này mới chết chứ,thích thì tán tỉnh vớ vẩn cặp được em nào thì cặp thoải mái không bị gánh nặng nọ kia chứ có tập 2 lại sợ có tập 3 lắm.
    • 646 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sukidayo Xem bài viết
    Mình là đàn ông lại nghĩ như mẹ này mới chết chứ,thích thì tán tỉnh vớ vẩn cặp được em nào thì cặp thoải mái không bị gánh nặng nọ kia chứ có tập 2 lại sợ có tập 3 lắm.
    Mình lại sợ gặp phải những bố như này, sau khi giải tán thì nghĩ phụ nữ mình bẽ bàng lắm, mang tiếng lắm nên quyết dặn lòng: Ko yêu, ko lấy ai nữa.
    • 9 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đừng xóa toppic này đi mình ơi
    Có tớ nè
    2 lần li hôn với 2 số không tròn chĩnh
    Cửa cải là 2 đứa con yêu dấu
    Vậy là đủ
    Nhiều khi ra ngoài cứ sợ mọi người nghĩ này nọ
    Nhưng rồi lại lấy lại phong độ
    Tất cả đổi tại số phận cho đỡ sầu đời
    • 9 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Gửi tặng các bạn 2 câu sau nhé:

"Khi cánh cửa hạnh phúc này khép lại, cánh cửa khác sẽ mở ra, nhưng không ít khi ta cứ mải trông ngóng vào cánh cửa đã khép mà không nhìn thấy cánh cửa khác đã mở cho ta."

"Tương lai tươi sáng nhất luôn dựa trên một quá khứ biết lãng quên, bạn không thể hạnh phúc trong đời chừng nào bạn biết bỏ đi những thất bại và khổ đau trong quá khứ."
    Khi li hôn lần 2 mình đã không còn một chút lòng tin vào đàn ông nữa
    Nhiều người đàn ông khi tiếp xúc với mình có chung một nhận xét là "hình như em hận đàn ông lắm! trước đây gã đàn ông nào đó đã làm em ra nông nỗi này?"

Mình chỉ cười
    Mà đúng thật
    Chơi vui vẻ thì ko sao mà cứ có ai tỏ ý định là mình xù lông nhím ra, chát chứa, hằn học, bất cần đời...hì..hì
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,667 Bài viết

• 24,137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhlamthuy Xem bài viết
    Khi li hôn lần 2 mình đã không còn một chút lòng tin vào đàn ông nữa
    Nhiều người đàn ông khi tiếp xúc với mình có chung một nhận xét là "hình như em hận đàn ông lắm! trước đây gã đàn ông nào đó đã làm em ra nông nỗi này?"

Mình chỉ cười
    Mà đúng thật
    Chơi vui vẻ thì ko sao mà cứ có ai tỏ ý định là mình xù lông nhím ra, chát chứa, hằn học, bất cần đời...hì..hì
    Ôi, chị giống em. Sau t1, em có thể buôn dưa lê dưa hấu 1 cách thoải mái với các man, nhưng cứ ai tỏ ý định là em...làm đủ mọi cách để "chào bác em ngược"

Chúc chị luôn mạnh khỏe và bình an :Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moonhn Xem bài viết
    Ôi, chị giống em. Sau t1, em có thể buôn dưa lê dưa hấu 1 cách thoải mái với các man, nhưng cứ ai tỏ ý định là em...làm đủ mọi cách để "chào bác em ngược"

Chúc chị luôn mạnh khỏe và bình an :Rose:
    Hì..hì..thỉnh thoảng mình vẫn bị rung rinh bởi ai đó, cơ mà tầm tuổi đó thì họ đều có gđ cả rồi. Vừa RUNG vừa RUN nên đành giữ trái tim cho khỏi rung

Chúc mẹ nó tuần mới bình an! :Rose:
    • 926 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

:Surprise::Surprise::Surprise::Surprise::Surprise: :Surprise::Surprise::Surprise: no no noooooo
    It doesn't matter where you go in life or what you do or how much you have. Its who's beside you through it all.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• có nên ly hôn lần 2

Vợ chồng tôi lấy nhau theo kiểu “rổ rá cạp lại”. Con riêng của tôi ở cùng chúng tôi, con riêng của anh ở với mẹ. Chúng tôi lấy nhau không được sự đồng thuận từ phía gia đình anh vì: “người có địa vị như anh, phải lấy người chưa có gia đình, sao lại đi lấy đứa đã 1 đời chồng kèm thêm đứa con riêng...

• Bị ho nôn trớ cho ăn gì?

con mình 5 tuổi bị ho rất hay nôn, có đàm trong cổ nên không muốn ăn gì, nhịn thì không có sức để...

• Quyết định làm ẹm đơn thân mong được mọi người giúp đỡ

Em sắp làm mẹ đơn thân nên mong muốn được mọi người giúp đỡ. Hoàn cảnh của em cũng không biết có...

• Kỷ Niệm 5 Năm Thành lập Studio 360 (206 hồ văn huê, F9, Q.phú nhuận)

Khuyến Mãi Lớn Trọn Gói Ngày Cưới Chỉ Với Giá 9.000.000đ ...

• Thủ tục ly hôn

Em đang mệt mỏi quá, mang thai mà chồng em vẫn đi nhậu đến khuya (1-2h đêm) mới về (ko biết đi nhậu còn đi đâu nữa, có quán bia nào mở cửa muộn thế đâu). Em ko thể chịu được nữa, em đã viết đơn xin ly hôn rồi, nhưng chưa biết nộp ở đâu và thủ tục thế nào. Chị nào biết chỉ giúp em với. Em hiện ở...

• 120 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Ôi trời !!!
    Hạnh phúc em vớt ...sao nó chìm
    Đau thương em dìm ...sao nó nổi
    Muộn phiền em thổi... sao nó không bay ?
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4