CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

Hội quán cho các mẹ thích học cắt may - cafe may vá

Đến trả lời mới nhất
  • 12 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 17 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình thấy xu hướng hiện nay, các mẹ, chị em công sở rất thích may vá, và xu hướng, dạy học cắt may cơ bản cho các mẹ cũng rất nhiều...và mình cũng có ý định tập trung các mẹ thích học may vá, đan lát, thêu thùa, cắm hoa...thành một hội, và chúng ta thường xuyên trao đổi kinh nghiệm, có thể cùng nhau off tại một địa điểm nào đó vào một vài ngày trong tuần chẳng hạn ( ví dụ thú7 hoặc chủ nhật) để chúng ta cùng tham gia, trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm và cùng giúp đỡ nhau...bạn nào hứng thú với đề tài này xin chia sẻ và đưa ra ý kiến nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 17 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Quán cà phê này giống như mọi quán cafe khác, chỉ có điều có thêm những chiếc máy, bàn cắt, và khách của quán đa phần là các bạn đam mê thời trang, thích học hỏi những kinh nghiệm may vá, các mẹ, các chị em công sở - các nhà thiết kế thời trang tương lai - được thả sức sáng tạo và tự tay hoàn thành các mẫu quần áo, váy vóc mình vẽ ra và trả tiền cho chủ quán tính theo giờ.

Những người mới học đều bắt đầu với các đồ vật đơn giản như may gối hay túi, nhưng sau đó họ có thể đưa ra ý tưởng riêng của mình với cả chất liệu may cũng như thiết kế.
    tại đây các bạn có thể tham gia các khóa học cơ bản về cắt may, sử dụng máy may...trao đổi kinh nghiệm cùng nhau về các kĩ thuật cắt may. cách đan lát...cũng như thưởng thức cafe và sinh tố như ở những quán khác...
    tôi nghĩ rằng khi lập ra một nhóm, việc trao đổi, học hỏi thì lượng kiến thức, kĩ thuật chúng a sẽ thu được rất nhiều....Ý tưởng này mình cũng đã có từ lâu, chỉ chờ thực hiện thôi, qua Truyền thông mình có thấy quán cafe may vá như thế này tại Pháp- họ đã thực hiện nhanh hơn mình, họ làm đc tai sao mình lại ko nhỉ. các bạn cùng tham gia và ủng hộ, cho ý kiến về ý tưởng này nhé. chúc ngày mới vui vẻ sẽ đến với tất cả các bạn
    • 1,540 Bài viết

• 968 Được cảm ơn

em thấy ý tưởng rất hay nhưng bù lại quán phải có không gian rộng rãi vì chị đưa ra nhiều mảng k chỉ mình cắt may. CHúc chị nhanh chóng thực hiện được ý tưởng này ạ
    • 835 Bài viết

• 4,676 Được cảm ơn

Ồ, cái này hay ghê. Có cả sách cắt may, đan móc cho mọi người đọc nữa thì tuyệt, vì không phải ai cũng có tiền tậu mấy cuốn sách cắt may, đan móc, thêu thùa nước ngoài đâu. Xong có khi tiện thể làm showroom luôn, ai có đồ handmade ký gửi ở đấy để trưng bày, để bán, để trao đổi... hì.
    Thiên đường em mơ có nhiều nhặn gì đâu
    Chút thanh thản bên con đọc vài ba trang sách
    • 17 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitu Xem bài viết
    em thấy ý tưởng rất hay nhưng bù lại quán phải có không gian rộng rãi vì chị đưa ra nhiều mảng k chỉ mình cắt may. CHúc chị nhanh chóng thực hiện được ý tưởng này ạ
    cảm ơn bạn đã ủng hộ mình nhé, hiện tại mình đang có 1 quán cafe nhỏ tại đây mình đã và đang dạy cắt may cơ bản cho các bạn, các mẹ có chung sở thích làm đẹp mình và cho gia đình...bạn có thể đến đây đặt may đo, học cắt may, cũng như tham khảo các sách về dạy cắt may, tạp chí thời trang, đan móc...rất vui nếu bạn có thời gian ghé quá nhé...còn có các mẹ đang học cắt may đồ cơ bản cho mẹ và bé đấy...
    • 17 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mouclou Xem bài viết
    Ồ, cái này hay ghê. Có cả sách cắt may, đan móc cho mọi người đọc nữa thì tuyệt, vì không phải ai cũng có tiền tậu mấy cuốn sách cắt may, đan móc, thêu thùa nước ngoài đâu. Xong có khi tiện thể làm showroom luôn, ai có đồ handmade ký gửi ở đấy để trưng bày, để bán, để trao đổi... hì.
    , ý tưởng về một showroom handmade rất hay,, cảm ơn bạn đã cho mìnhys tưởng này nhé, hiện tại mình cũng có 1 quán cafe, ở đây cũng có tapj chí về thời trang, sách dạy cắt may, đan móc...rất mong bạn có dịp ghé qua ủng hộ nhé, mình mong xây dựng mô hình này phát triển hơn...
    • 685 Bài viết

• 904 Được cảm ơn

Thiết kế cắt may online - tầng 8 - Thu ấm tình mẹ!

Đã có topic và 1 nhóm đông các mẹ tham gia cắt may tại link trên. Các bạn sang đó tham gia cùng nhé.
    Nếu gặp bài viết vi phạm nội quy diễn đàn, bạn vui lòng nhấn vào nút "Báo vi phạm" ở góc trái mỗi bài viết hoặc nhắn tin cho Mod_CLB7 nhé :Rose:

Mod CLB các bạn cùng sở thích:
    mod_clb7@webtretho.com.vn