CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

Hội những người thích đan móc (tầng 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 28 Lượt chia sẻ
  • 147K Lượt đọc
  • 1.03K Trả lời

• 566 Bài viết

• 818 Được cảm ơn

Chị Cẩm chướng đỏ ơi sao em alo cho chị chả được, hix! Lò mò tìm lại thấy nhà chị đã lên tầng 2 rồi, thích quá! Hôm nào cho em hóng vụ sang kim với nhé, em chưa làm bao giờ luôn, hiểu cũng mang máng thôi chả dám thử :P
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 154 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Hôm nay mình xin chia sẻ với các chị về thành công lần đầu tự tay đan cho người mình quan tâm,yêu thương,...^_^ !!!!!!!!!.Cái khăn đỏ là của bé gái nhà mình,hơi rộng nhưng ko sao...lần sau có kinh nghiệm hơn.Cái tím than là của xã nhà mình,không đẹp ,không khéo nhưng cũng có thể giữ ấm,lần đầu mà ..hi.hi....
    Và cuối là cái áo choàng cho bé nhà mình.Len còn lại nhiều quá không biết làm thế nào ngồi nghĩ ngợi một hơi rồi làm cái này,Cứ làm bước nào hay bước đó,chẳng xem gì cả,chẳng hỏi ai cả.Nếu có ai hỏi mình đã đang mũi gì thì mình cũng chẳng biết,mình chỉ biết đan sao cho chắc và ấm,không bị cuốn lại là được.Mất ba ngày mới xong đấy(
    chỉ riêng cái áo choàng). Làm xong rồi mới cảm thấy hạnh phúc thế nào.

Mời các bạn các chị xem thử rồi cho em ý kiến với,em mới biết đan thôi,...có chổ nào không đẹp thì chỉ cho em biết để rút kinh nghiệm nữa nha!Cảm ơn.

Đối với thế giới con chỉ là hạt cát giữa sa mạc nhưng đối với mẹ hoặc ai đó con không chỉ đơn thuần là hạt cát đâu con!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,101 Bài viết

• 4,858 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnhDoan_09 Xem bài viết

Ui, 2 cái khăn đẹp quá, đúng kiểu mình thích
    Nhà Thêu mở hội => TÁC PHẨM CỦA NĂM
    Y!M: huongdiep_cpt - Sky: luuhuongdiep
    Alo: 0917 744 799 - 0912 10 88 11
    • 9,797 Bài viết

• 26,065 Được cảm ơn

mẹ anhdoan đan đẹp thế, tớ rất thích những họa tiết đơn giản mà lại đẹp, có nhiều trường hợp chỉ có mũi lên và xuống thôi vẫn thấy hấp dẫn hơn là những mũi phức tạp cầu kỳ.

mẹ bé hột: tel của tớ vẫn thế mà, để tớ nt lại rồi hẹn gặp nhau nhé, mang tiếng nhà gần nhau mà ai cũng mải bận hẹn mãi chả xong, hihi

các bạn nào có nhã hứng măm lẩu cá kèo với tớ không, trưa thứ 7 tớ có mặt ở 42 tăng bạt hổ lúc 11h, bạn nào đến ngồi với tớ cho vui.
    Lời thương nhớ ngàn lần em muốn nói
    Nhưng bây giờ chỉ có sóng và em...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,058 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Hội đan móc lên tầng 2 rồi, em vào đánh dấu cái đã.
    Khoe cả nhà hộp khăn giấy em móc hồi tết ạh
    Win của mẹ 4 ngày tuổi - 3m - 6m - 9m - 12m - 15m :LoveStruc:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 971 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Ngày xưa khi còn là SV mình rất thích đan len và cũng đã đan được 1 số thư. Bây giờ cuộc sống bộn bề không còn thời gian để phát huy niềm đam mê và sở thích nên đã bỏ quên đi những điều mình thích, có nhiều lúc mình tự hỏi tải sao mình không thực sự đam mê cái gì cả, hôm nay vào top này thì mới lấy lòng bồi hồi nhớ lại ngày xưa và rất muốn chạy đi mua dụng cụ về làm ngay nhưng thời gian chưa cho phep. Đánh dấu lại đây vào hóng hớt các mẹ, mình khâm phục các mẹ thật đó. Rất đẹp

• 22 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mình muốn mua 1 bộ kim móc của nhật tất cả các số mà tìm mãi chua mua đc có mẹ nào biết chỗ bán ỏ Hà Nội chỉ mình vói
    • 3,390 Bài viết

• 2,128 Được cảm ơn

Mẹ Anhdoan mua len này ở đâu thế

Mẹ taythino thử hỏi số này xem trước mình đến mua len Nhật có thấy kim móc tulip Nhật đấy
    Số 58, ngõ 3, ngách 3/40 Thái Hà - Hà Nội
    Điện thoại của em: Huyền 0982203570
    • 460 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Oạch, hội đan móc các mẹ siêu thật đấy. Em thì thấy hâm mộ những mẹ khéo tay như mấy mẹ đây. Nhưng em thì vụng về lắm. Nhà em ở làng nghề truyền thống thêu ren, nhưng ko biết mô tê răng rứa gì sất. Cho em nhập hội tham gia học hỏi với ạ. Nhà em làm cai tổng gia công các đơn hàng chăn, ga, gối cho nhiều hãng lớn trên thế giới, đặc biệt là ZARA HOME. Mẹ nào cần loại chỉ thêu nà mà ko mua được ở ngoài thì bảo em nhé. Em về lục kho nhà em mang tặng các mẹ. Nhà em mỗi đơn hàng lại 1 cơ số loại chỉ, có khi còn thừa nhiều. Các mẹ nào cần, bảo em nhé. Nhiều thì ko có chứ ít thì có đấy ạ.
    • 22 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

cám ỏn chuppykat nha mình qua đó rồi chỉ có 2 loại nhỏ nhất móc chỉ thôi
    • 2,101 Bài viết

• 4,858 Được cảm ơn

Khoe với cả nhà thành quả 1 tuần lao động của mình. Mình chụp lại các công đoạn...
    Gấu áo (7cm) đan vặn 1 lên - 1 xuống

Thân sau áo đan trơn

Chiết nách

Chiết gáy

Dốc vai (xong 1 bên)

Hoàn tất thân sau

Hẹn các chị em hôm nào mình đan thân trước sẽ post lên tiếp ạ.

P/s: Mod cho lố 1 ảnh để up cho được liền mạch. Xin cảm ơn.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,101 Bài viết

• 4,858 Được cảm ơn

Khoe luôn cái áo mình đan cho chồng từ năm ngoái

Toàn cảnh

Cận cảnh cổ tim
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 247 Bài viết

• 1,445 Được cảm ơn

[/QUOTE]

oài, làm thế nào để đan được cái cổ tim pro thế nhỉ? Mình thì chỉ có thể móc viền cổ thôi. Đan áo mà ko biết đan cổ. Hic.
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Khoe với cả nhà thành quả 1 tuần lao động của mình. Mình chụp lại các công đoạn...
    Gấu áo (7cm) đan vặn 1 lên - 1 xuống
    ..............
    Hẹn các chị em hôm nào mình đan thân trước sẽ post lên tiếp ạ.

P/s: Mod cho lố 1 ảnh để up cho được liền mạch. Xin cảm ơn.
    Mẹ nó ơi, em hỏi chút, mẹ nó đan bằng len gì đó, e cũng từng đan cho em 1 cái áo, đan cho chồng 1 cái áo gile, mà nói thật, 3-4 năm rồi, giờ chả còn nhớ mấy nữa (vì em chỉ đang mày mò học móc), nhìn c post lên, lại thấy....ngứa ngáy, hixxx
    • 2,101 Bài viết

• 4,858 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camelia_rose Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, em hỏi chút, mẹ nó đan bằng len gì đó, e cũng từng đan cho em 1 cái áo, đan cho chồng 1 cái áo gile, mà nói thật, 3-4 năm rồi, giờ chả còn nhớ mấy nữa (vì em chỉ đang mày mò học móc), nhìn c post lên, lại thấy....ngứa ngáy, hixxx
    Cái này mình đan bằng len Cotton milk của TQ đó bạn à. Len này năm ngoái mới thấy xuất hiện ở HN.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em xin nhập hội với các chị em ạ.
    Đây là áo váy em tự thiết kế cho con gái 4 tháng ạ
    Ðính kèm 225344
    • 63 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Oài vào đúng chỗ yêu thích của mình Các mẹ cho em gia nhập hội với nhé, từ trước đến giờ em mới chỉ lọ mọ toàn đan khăn với móc mũ cho cháu. Đang có quyết tâm năm nay đan áo cho chồng và baby sắp chào đời nhưng chắc dự kiến năm sau mới có sản phẩm để khoe he he. Nhìn các mẹ đan áo em ngưỡng mộ lắm :">

Tôm thối NB:3.1 kg - 50 cm , 1m: 4.3kg 2m: 5.5kg 3m: 6.3kg 4m: 6.8kg 5m: 7.5 kg 6m: 8kg 7m: 8,3kg - 74cm 9m:9kg
    • 2,269 Bài viết

• 4,457 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pucca_Garu Xem bài viết
    Oài vào đúng chỗ yêu thích của mình Các mẹ cho em gia nhập hội với nhé, từ trước đến giờ em mới chỉ lọ mọ toàn đan khăn với móc mũ cho cháu. Đang có quyết tâm năm nay đan áo cho chồng và baby sắp chào đời nhưng chắc dự kiến năm sau mới có sản phẩm để khoe he he. Nhìn các mẹ đan áo em ngưỡng mộ lắm :">
    Hơ hơ, mẹ nay giống mình quá, cũng đang quyết tâm đan áo cho chồng nhưng cũng dự kiến sang năm mới xong,hehe.. vì chỉ mới lọ dọ học mấy mẹ trên này đan được vài cái khăn à.
    *P/s Hội : Em tàu ngầm từ tầng 1, lâu lâu ngoi lên rồi lặn tiếp học hỏi mấy mẹ, mấy chị siêu khéo tay trong hội. Tặng hoa cả nhà nè

ID: huynhthuy/ pass: mongcon

• 17 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Tham gia vào ngôi nhà này thôi. Nhưng mình không biết móc áo, vì chưa biết giảm nách và cổ. Chỉ biết móc hoa và doily thôi.
    Đang móc hoa lan ngọc điểm, nhiều cánh quá nên móc lâu. phải một thời gian nữa mới cho ra lò, vì chỉ móc được buổi tối thôi.
    Ðính kèm 227208
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 85 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Cái này mình đan bằng len Cotton milk của TQ đó bạn à. Len này năm ngoái mới thấy xuất hiện ở HN.
    Len này em nhớ là hồi năm 2009 là có rồi mà chị :">

em cũng thích đan áo, cơ mà ngại mỗi khoản chiết nách và chiết cổ nên toàn đan khăn thôi :">