• 1 Lượt chia sẻ
  • 166K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

42 Người đang theo dõi

• 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thấy có rất nhiều hội ở mục này và hội nào cũng hay. Em hiện đang làm tại ngân hàng Techcombank và nhận thấy có rất nhiều vấn đề xung quanh đề tài bank. Em xin mạn phép mở thêm Hội quán bank này để mọi người cùng tụ họp và trao đổi kinh nghiệm và các vấn đề về công việc ngân hàng tài chính.
    Rất mong các bố mẹ nhiệt tình tham gia nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hic hic, không có mẹ nào ủng hộ à?
    • 97 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị làm ở hội sở hay chi nhánh của Techcombank. Em đang định thi tuyển vào techcombank làm việc đây. Me Cu Bin có biết Techcombank đang tuyển vị trí nào ko? Nếu trúng tuyển sẽ là đồng nghiệp của Me Cu Bin đấy.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tiếc là biết đến mục này hơi trễ, vì đăng ký thành viên cũng trễ. Mình vừa nghỉ làm ở ngân hàng BNP Paribas HCMC xong.
    Ngửa mặt lên trời cười ha hả
    Cuối đầu xuống đất khóc hu hu
    Đời ta như cái đèn cù
    Chữ Tình rơi mất, chữ Ngu vẫn còn
    • 557 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

E vừa tốt nghiệp ĐH KTQD Khoa Ngân hàng, nhưng chưa đi làm vì đã vội làm bánh bao trước rồi, nên đợi sinh Boom xong e mới đi làm, cho e đặt một cục gạch vào hội trước nhé!
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em đang học lớp 11, năm sau rất muốn thi vào ngân hàng , nhưng thú thật là em vẫn chưa biết học ngân hàng ra trường rồi thì làm những công việc như thế nào, các chị có thể kể công việc hàng ngày của mình cho em biết được không?
    em rất cảm ơn.
    • 684 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sayhello Xem bài viết
    em đang học lớp 11, năm sau rất muốn thi vào ngân hàng , nhưng thú thật là em vẫn chưa biết học ngân hàng ra trường rồi thì làm những công việc như thế nào, các chị có thể kể công việc hàng ngày của mình cho em biết được không?
    em rất cảm ơn.
    Cháu đang học lớp 11 à, sao đã lang thang vào WTT sớm thế rooling:
    • 259 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Romaria Xem bài viết
    Cháu đang học lớp 11 à, sao đã lang thang vào WTT sớm thế rooling:
    Ui giời mẹ này, cháu nó phải vào "trẻ thơ" là đúng rồi còn j, mình thì kg làm ở NH nhưng mình lại đang làm ở 1 nơi cũng liên quan đến NH, hì hì :Thinking: :Thinking: :Thinking:

• 684 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ha noi Xem bài viết
    Ui giời mẹ này, cháu nó phải vào "trẻ thơ" là đúng rồi còn j, mình thì kg làm ở NH nhưng mình lại đang làm ở 1 nơi cũng liên quan đến NH, hì hì :Thinking: :Thinking: :Thinking:
    thé hả, cháu nó vào WTT sớm quá lại muốn làm mẹ sớm thì gay ...:Laughing::Laughing:
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào cả nhà.cho mình tham gia hội với tuy rằng hiện mình chưa làm ở ngân hàng.mình cũng yêu thích ngân hàng và mình đã thi tuyển vào ngân hàng Sài Gòn Hà Nội nhưng mãi vẫn chưa thấy kết quả gì.oải quá
    • 259 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trần thị tuyết minh Xem bài viết
    chào cả nhà.cho mình tham gia hội với tuy rằng hiện mình chưa làm ở ngân hàng.mình cũng yêu thích ngân hàng và mình đã thi tuyển vào ngân hàng Sài Gòn Hà Nội nhưng mãi vẫn chưa thấy kết quả gì.oải quá
    Bạn cứ yên tâm đi, kg vào được NH này thì thi vào NH khác, dạo này các NH mọc lên như nấm ấy mà

• 607 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ha noi Xem bài viết
    Bạn cứ yên tâm đi, kg vào được NH này thì thi vào NH khác, dạo này các NH mọc lên như nấm ấy mà
    Hê hê, 3Boom cũng là dân Ngân hàng nè, làm quen nhé.
    Bạn ở TechComBank nhưng ở bộ phận nào mới được chứ?
    Trở về trong lòng Hà Nội.
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cháu chỉ muốn hỏi về ngân hàng một chút thôi mà các cô cứ trêu cháu.
    Biết đâu nay mai cháu lại là đồng nghiệp với các cô thì sao.:Crying:
    • 1,308 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

cháu chỉ muốn hỏi về ngân hàng một chút thôi mà các cô cứ trêu cháu.
    Cháu cứ hỏi đi, cháu ơi:Battin ey: các cô trong WTT này nhiệt tình lắm đấy:Applause:
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoomBoomBoom Xem bài viết
    Hê hê, 3Boom cũng là dân Ngân hàng nè, làm quen nhé.
    Bạn ở TechComBank nhưng ở bộ phận nào mới được chứ?
    3bom cũng là dân NH à?ở NH nào thế?mình chưa làm NH nhưng rất thích chẳng biết sau này có được làm đồng nghiệp với 3bomko.thi mãi mà ko thấy hồi âm gì.tủiquá ...hic:Crying:
    • 607 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Boom là dân Ngân hàng chánh hiệu con trâu bạc.

Đã đủ thời gian để lang thang qua cả TM Nhà nước lẫn Cổ phần. Đủ kinh qua một số vị trí từ mình voi đến đầu chuột. Mà bạn thi vào vị trí gì, nếu có ích thì Boom mách nước cho. Chỉ tiếc rằng giai đoạn này Ngân hàng sắp thành HTX Tín dụng hết rồi.

Còn bạn muốn tìm hiểu về Ngân hàng thì đây:

http://www10.ttvnol.com/forum/ThaoLuan/1064868.ttvn
    Trở về trong lòng Hà Nội.
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cháu muốn hỏi công việc hàng ngày của các cô là gì? Các cô có thấy vui khi làm ở ngân hàng không?
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn cô Boom nhiều lắm!
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoomBoomBoom Xem bài viết
    Boom là dân Ngân hàng chánh hiệu con trâu bạc.

Đã đủ thời gian để lang thang qua cả TM Nhà nước lẫn Cổ phần. Đủ kinh qua một số vị trí từ mình voi đến đầu chuột. Mà bạn thi vào vị trí gì, nếu có ích thì Boom mách nước cho. Chỉ tiếc rằng giai đoạn này Ngân hàng sắp thành HTX Tín dụng hết rồi.

Còn bạn muốn tìm hiểu về Ngân hàng thì đây:

http://www10.ttvnol.com/forum/ThaoLuan/1064868.ttvn
    mình thi vào vị trí kế toán. nếu dc Bom mách nước thì còn gì bằng. mà mình ko rõ con trâu bạc là ngân hàng nào nhỉ.(vì chưa qua lĩnh vực này)mà Bom là chị hay là bạn nhỉ?Mình 1980
    • 1,308 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

Cháu muốn hỏi công việc hàng ngày của các cô là gì? Các cô có thấy vui khi làm ở ngân hàng không?
    vui và thú vị lắm cháu ơi:Battin ey: