• 10 Lượt chia sẻ
  • 120K Lượt đọc
  • 1.05K Trả lời

73 Người đang theo dõi

• 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

em thấy có topic hội những người béo mà thấy thèm quá nên lập mục hội những người gầy muốn béo để các bác béo đừng có tự ti như thế.Em đang muốn béo mà không được đây.Cac bác béo chia sẻ ít kinh nghiệm đi ạ.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,487 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Tôi tham gia với nhé.
    Mơ ước được béo đây
    Lần đầu tiên Nhật Minh:Biết lẫyJuly,10.Mọc răng Oct,2, Biết bò Oct,28.Bước đi Feb,14

• 1,682 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Hi hi hi, đặt gạch xem vào đây cái đã!
    Bao nhiêu cân thì đủ tiêu chuẩn vào hội nhỉ?
    Nhưng tớ sắp béo được rùi , ít nhất phải kéo dài được 2 năm.
    48kg ơi, ta lại gặp ngươi :4:
    • 1,338 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

hĩ em 1 chân nào, muốn peo' đây :4:
    • 544 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Tớ sinh xong thì muốn gầy,nhưng giờ thì gầy quá,muốn béo lên 1 tí mà ko được.Nhà chồng tớ,cả nhà mẹ đẻ cũng kêu tớ quá.Mà tớ thấy tớ gầy quá nên xấu hơn hồi béo.Tớ chỉ cần béo lên 3kg nữa thôi là cũng kha khá zoài.
    meNghé: 0913 02 58 03, nick yahoo: hao_hao05
    • 711 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Xì pam hội này phát:
    Sao lại có cái hội ngược đời với mình thế nhỉ? ao ước bao giờ được nhón chân bước vào đây mà sao ở đây lắm Khỉ Canh Thân thế? sao ko bù cho tôi hả các bà ơi?????

• 104 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho tui một chân với :1: Có ai cạnh tranh với tui kg? Chồng mình gọi mình là cục xương
    • 1,487 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi flower-mc
    Cho tui một chân với :1: Có ai cạnh tranh với tui kg? Chồng mình gọi mình là cục xương
    Chiều cao cân nặng của bà thế nào mà bị ông chồng bôi bác thế
    Lần đầu tiên Nhật Minh:Biết lẫyJuly,10.Mọc răng Oct,2, Biết bò Oct,28.Bước đi Feb,14

• 104 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnNguyen
    Chiều cao cân nặng của bà thế nào mà bị ông chồng bôi bác thế

1.52m - 37kg (cộng cả bao bì)
    • 1,487 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

An ủi bà câu này, chiều cao cân nặng của bà đúng bằng tôi trước khi lấy chồng đấy . Tôi có bầu lên được tới 49kg. Bây giờ con 3 tháng tôi đang ở mức 40,41 nếu ăn no và có nguy cơ tụt nữa

• 889 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em đây, em đây, hội này ko thể thiếu em rồi.
    Gày như ốm đói đấy. người ta nói gái 1 con trông mòn con mắt, còn em thì trông mòn con mắt mà nó không lên cân đây.
    Chồng nói: Để anh sắm cho em cái CHỔI - gày như con mụ phù thuỷ ý mà.
    Điển hình gày là: da mặt đen xạm lại ánh lên cái màu xanh xanh tai tái. KHoé mắt thì nhăn, càng cười càng nhăn. Từ lúc gầy đến giờ tóc tai nó cứ khô khô, xơ xác...
    EM ở nhà Gà, đi off với mấy nàng kia mà thấy xấu hổ quá, nhìn các nàng ấy béo trăng như quyxtoc còn mình như nông sờ dân ấy
    Em mong béo lắm rồi, 5kg nữa thì em thuộc diện "đẹp nhất vùng " ạ . Vì thế em càng mong béo lên từng lạng từng lạng.
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Eo ôi mình lập ra hội này tưởng mình là gầy dã man nhất thế mà có thằng còn dã man hơn mình

Em là em cần 3 hoặc 4kg là ngon rùi.

• 104 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

An ủi bà câu này, chiều cao cân nặng của bà đúng bằng tôi trước khi lấy chồng đấy . Tôi có bầu lên được tới 49kg. Bây giờ con 3 tháng tôi đang ở mức 40,41 nếu ăn no và có nguy cơ tụt nữa

Ôi, trước khi lấy chồng tôi đc 38kg, có bầu lên được 58kg Sinh con xong, bây giờ con được 15 tháng, mẹ quay trở về vị trí xuất phát Làm đủ mọi cách cũng không sao lên được
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

bà này gầy nhanh thế.Truoc khi lấy chồng tôi cũng 38kg đấy.Lay rồi sinh bé xong được tận 52kg nhé.Den giờ con được hai tuổi còn 42kg

• 1,062 Bài viết

• 1,975 Được cảm ơn

Có tớ gia nhập hội gầy
    Đẻ xong 50kg, nuôi con trong 1 năm tụt xuống còn 42kg, tiếp 8 tháng nữa (bi giờ con 20 tháng) thì mẹ còn hơn 40kg. Đau lòng quá, ko dám đứng lên cân.
    Tổng hợp cái sự muốn béo mà tớ nghiên cứu, có các giải pháp sau đây:

- Uống thuốc bắc : tớ không đủ kiên nhẫn. Mà uống vào là tớ ói hết. tớ vốn sợ thuốc bắc.
    Có ông lang Trành ở đường Hoàng Văn Thái có thuốc hoàn, ăn vào là ăn cơm ngon miệng lắm lắm. Mấy chị ở cơ quan tớ cũng xài, trông mây mẩy được một lúc. Hết uống thuốc thì lại chán ăn. Nên tớ cũng sợ sợ. Hồi tớ đến, tớ đang cho con bú là ông ấy ko cho tớ uống, nên tớ nghĩ chắc là nó cũng có vấn đề. hehe. Nhưng đang định đi lấy mấy gói về uống cho có lực, rồi giải quyết tiếp. Ông này đông khách lấy thuốc lắm, mà cũng nổi tiếng đấy!

- uống sữa bà bầu: nghiệm lại sao hồi mang bầu mình ăn cũng chẳng được nhiều, chỉ uống ngày 2-3 cốc sữa mà lên cân tốt thế. Tớ bày cho con bé cùng cơ quan trước khi cưới, uống mấy hộp Similac Mom mà nó lên được 2kg, ko dám uống nữa. Tớ đang nghiên cứu uống thử đây, mua về hẳn 2 hộp rồi. :4:

- Uống sữa tươi thay nước: tớ đang bắt đầu thực hiện đây, loại không đường nguyên chất của Vinamilk dễ uống hơn. 122K/thùng 50 gói

- Ăn cháo nếp đường (mẹ Cavang chỉ): tớ chưa làm nổi, mà nghĩ trời nóng quá!!!

- uống thêm vitamin: đang có một hộp thuốc to đùng của ông bạn gửi bên Mỹ về nhưng bữa nhớ bữa quên.

Ai có kinh nghiệm gì thì tiếp nhé
    • 116 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Này các mẹ gầy ơi, tớ thấy quảng cáo sữa Appeton Weght gain dành cho người gầy cũng định mua để uống nhưng so sánh thành phần sữa thì thấy cũng chẳng khác gì các loại sữa khác. Có nên uống không nhỉ. Mà lại còn mỗi ngày 3 cốc sau khi ăn 1 tiếng thì có lẽ là uống sữa gì cũng béo hết nhỉ? Tớ cũng gầy quá, toàn bị mọi người trêu là "hậu sản mòn" có tức không cơ chứ. Nhưng mà tớ vẫn lạc quan lắm, chỉ hy vọng là có tý da tý thịt thêm thì chắc là trông ngon hơn thôi :3:. Với lại tớ cũng cứ tự an ủi là bao nhiêu người cần giảm béo, đau khổ vì béo trông thấy mình ăn uống vô tư lại chả thèm quá còn gì
    • 1,072 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Các chị ơi, cho em gia nhập với nhé ! Em chưa có con, mới lấy chồng 6 tháng thôi. Nhưng em cũng gầy lắm. Lầy chồng còn gầy hơn. Có lẽ vì ko hợp nhà chồng. Trước lấy chồng còn được 40kg, bây giờ được có 37 kg, cao 1m54. Có lẽ hội ta phải tìm cách gì để béo lên thôi các chị nhỉ? Nhìn gầy gò thế này chán lắm. Em muốn mua quần áo mới mà cũng ngại, vì mặc gì cũng thấy xấu. Mà em cũng ko phải là ăn ít đâu, thế mà ko béo được.
    • 1,907 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cho tớ nhập hội với. Tớ cao 1,57m. Khi lấy chồng 43kg. Lên bàn đẻ 57kg, đẻ xong về nhà còn 52. 1 tuần sau còn 48 và 1 tháng sau về lại mức 43 Mà đấy là ở với mẹ đẻ, ăn uống bét nhè đấy (mỗi tội k ăn móng giò vì sự thực là k biết ăn cái món ấy), ai gặp cũng tưởng tớ đói ăn than phiền đến mức tớ phát sốt ruột. Mấy tháng trước tớ có thực hành món cháo của bác Cá vàng đồng thời cố gắng ăn uống ở cả các bữa khác nữa nên có lên được 2kg, mừng hết biết luôn. Giờ 45kg rồi, hơn ối mẹ ở đây :4: nhưng tớ vẫn muốn lên tới mức 48. Có điều 1 tháng trở lại đây, nóng quá, tớ k măm nổi món cháo nữa, chắc phải đợi sang mùa thu mới tiếp tục sự nghiệp này đựoc.

• 1,487 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hải Trà
    Này các mẹ gầy ơi, tớ thấy quảng cáo sữa Appeton Weght gain dành cho người gầy cũng định mua để uống nhưng so sánh thành phần sữa thì thấy cũng chẳng khác gì các loại sữa khác. Có nên uống không nhỉ. Mà lại còn mỗi ngày 3 cốc sau khi ăn 1 tiếng thì có lẽ là uống sữa gì cũng béo hết nhỉ? Tớ cũng gầy quá, toàn bị mọi người trêu là "hậu sản mòn" có tức không cơ chứ. Nhưng mà tớ vẫn lạc quan lắm, chỉ hy vọng là có tý da tý thịt thêm thì chắc là trông ngon hơn thôi :3:. Với lại tớ cũng cứ tự an ủi là bao nhiêu người cần giảm béo, đau khổ vì béo trông thấy mình ăn uống vô tư lại chả thèm quá còn gì
    Tôi đã từng uống hết 4 hộp sữa này đấy. Nhận xét 1 câu là chả có tác dụng gì

• 1,338 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hoá ra còn có mẹ gầy hơn cả em à?
    Em trước khi có bầu 38 kg. Lên bàn đẻ 58 kg thế mà đẻ xong còn 42 kg. Từ đó đến nay vẫn 42 kg
    Buồn hết cả người khi đứng lên cân. Em chỉ mong béo lên được 45, 46 kg mà kể cả 50 kg cũng thích. Nhìn mấy bác người tròn tròn yêu thế