CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

Hội mẹ có con gái sinh hôm rằm - trai mùng một

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 45 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

con gái em sinh đúng vào ngày rằm tháng chạp. Em không biết các cụ nói " trai mùng một gái hôm rằm" là như thế nào. có mẹ nào cùng cảnh không vào đây trao đổi với nhau tí nhỉ:Battin ey:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_CLB2; 29/06/2009 vào lúc 10:37 PM. Lý do: sửa tiêu đề
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hội những người yêu thích mỹ phẩm thiên nhiên L'asenta Bio Cosmetic

Chào các mẹ. Những ai có niềm đam mê làm đẹp bằng nguyên lịêu tự nhiên thì vào đây thảo luận cho...

• Các mẹ có con gái cần chú ý!

Giả danh con, mẹ bắt "dâm tặc" qua Net 15:11' 24/05/2005 (GMT+7) Một bà mẹ yêu con đã đóng giả cô con gái 14 tuổi của mình trên mạng Internet và giúp cảnh sát tóm cổ gã đàn ông định "chài" cô bé quan hệ. Richar H. Johanson, năm nay 36 tuổi, ngụ tại Short Hills, New Jersey đã phải...

• Hỏi các mẹ có CON GÁI

Chuyện hơi bị tế nhị và buồn cười. Con gái em cái chỗ đấy (âm đạo ý) vạch ra em thấy nó cứ đo đỏ (tất nhiên là ở trong cái lỗ thôi các mẹ nhé). Còn ở ngoài thì vận mịn màng bình thường. Những lúc tắm xong, cho cô nàng năm tơ hơ trên giường để mặc quần áo thì lại cứ thò tay xuống sờ mó. Em lo lo...

• Hai tháng đầy ý nghĩa cùng “Rạp phim yêu thương”

Hai tháng đầy ý nghĩa cùng hành trình “Rạp phim yêu thương” đi qua 30 địa điểm trên khắp miền đất...

• Đau khổ !

Các mẹ ơi. E sinh năm 1980 nhưng e ly hôn từ năm 2004 và 1 mình e nuôi con đến bây giờ. Con gái đã...

• 520 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

có con nhà em đây. Tính giờ ở VN là 3h sáng ngày rằm tháng 3 đây. Thấy bảo là mai mốt đanh đá ghê gớm lắm. Biểu hiện bây giờ thì rất là lì lợm. Con em ko chỉ mỗi hôm rằm lại còn tràng hoa quấn cổ nữa cơ. Coi như những cái gì biểu hiện cho sự đanh đá mà các cụ nói thì con em có hết.:Sad: Chẳng biết mai mốt lơn lên thế nào.
    • 462 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Ui chà, nay mới tìm được hội cho Bống Mít nhà mình. Bống Mít nhà mình sinh 6h15 rằm tháng 2 đây ạ. Các cụ có 3 câu:
    - Trai mùng một gái hôm rằm
    Nuôi thì nuôi vậy nhưng căm dạ này
    - Gái tháng hai trai tháng tám
    - Trai Đinh, Nhâm, Quý thì tài
    Gái Đinh, Nhâm, Quý đi hai lần đò
    He he he, thế mà Bống Mít nhà mình "dính" đủ cả 3 câu ấy, cụ thể là rằm tháng 2 năm Đinh Hợi ạ.
    Chả biết sau này thế nào nhưng cho đến giờ vẫn "dễ bảo" lắm. Cười suốt ngày, ít khóc cực kỳ luôn, chỉ mỗi tội lười ăn và còi dí còi dị là mẹ cháu không yêu tí nào thôi ạ.
    • 1,000 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Các bạn vui lòng tham khảo nội quy trước khi mở đề tài mới.

:Rose: :Rose: :Rose:
    • 45 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hôm nay mới vào lại topic mình mở vì bị khoá. thôi bây giờ lại kêu gọi các mẹ có con sinh hôm rằm vào trao đổi. ới các mẹ nó ơi
    • 242 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi April Xem bài viết
    Ui chà, nay mới tìm được hội cho Bống Mít nhà mình. Bống Mít nhà mình sinh 6h15 rằm tháng 2 đây ạ. Các cụ có 3 câu:
    - Trai mùng một gái hôm rằm
    Nuôi thì nuôi vậy nhưng căm dạ này
    - Gái tháng hai trai tháng tám
    - Trai Đinh, Nhâm, Quý thì tài
    Gái Đinh, Nhâm, Quý đi hai lần đò
    He he he, thế mà Bống Mít nhà mình "dính" đủ cả 3 câu ấy, cụ thể là rằm tháng 2 năm Đinh Hợi ạ.
    Chả biết sau này thế nào nhưng cho đến giờ vẫn "dễ bảo" lắm. Cười suốt ngày, ít khóc cực kỳ luôn, chỉ mỗi tội lười ăn và còi dí còi dị là mẹ cháu không yêu tí nào thôi ạ.
    Đây cũng vậy này. Cũng rằm tháng 2 nhwng ko phải la Đinh mà là Quý và còn thêm nũa là có 2 xoáy trên đầu nữa cơ. Tớ lĩnh đủ 4 năm rối đấy. Lười ăn dã man luôn. Đến tất cả các cô ở lớp (đã chuyển đến 3 lớp) đều bó tay trong vấn đề ăn uống. Nên giờ coi di.
    Còn bướng thì cứ gọi là đầu bảng. Phải nói là lỳ lợm chư ko phải bương ko đâu.
    Nhg được cái con gái mình xinh xắn (ai cung khen- mà mẹ thì rất xấu) đúng với tên Hằng (rằm mà). Và bây giờ đwowcj hơn 4t rồi thì bỗng nhiên đỡ hơn hẳn (trộm vía) chịu ăn hơn và cũng đỡ ương bướng hơn rất nhiều rồi . Ko biết có phải do lwas tuổi ko nũa.
    Có mẹ nào giống mình ko?
    • 45 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

con gái em mới được 2 tuổi thôi ạ nhưng cũng bướng lắm. còn về khoản ăn uống thì đỡ hơn từ lúc cai sữa. "cháu mới cai được hơn 1 tháng thôi ạ" . em đang định hết tết là cho cháu đi nhà trẻ để cô giáo rèn cho không biết có được không
    • 612 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Ui Ui dung la gio moi tim duoc cac me cung canh. Con gai em cung ram ma lai ram Thang Tu lai con luc 12h kem 15 nua chu. Nguoi thi bao Gai hom ram gioi lam, nhung danh da ca cay. Em chang bit co dung ko? Nhung gio be nha em ha: Trom via me di lam ca ngay chieu toi moi ve nhung be it khoc va hay cuoi lam. Ma 4,5 thang da moc rang roi. Gio be duoc 7 thang ma duoc 4 chiec rang roi day./. Nhung nghich thi thoi roi quat lai con cu nhe 4 rang ra cuoi :Laughing: tuc cung danh phai cuoi theo vay cac me a. Con gai ma nghich oi la nghich. Be nha cac me co vay ko? Buon teo nhi:Kiss:
    Hình đính kèm
    • 462 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Các mẹ ngắm xem con gái hôm rằm của mình có "hiền" không này:

Leo trèo là sở trường của cháu đấy ạ!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gái em sinh ngay rằm tháng 10 này đấy,cháu sinh lúc 7g10 đấy.Mà các chị ơi con gái sinh ngày rằm là giữ lắm hả
    • 5,278 Bài viết

• 19,315 Được cảm ơn

Con tớ sinh đúng lễ Phật Đản (rằm tháng 4) đây :LoveStruc:.
    • 3,276 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Athena Xem bài viết
    Con tớ sinh đúng lễ Phật Đản (rằm tháng 4) đây :LoveStruc:.
    Ô hô, thế cùng ngày với con nhà em. Trên là 19/5 - sinh nhật Bác Hồ + sinh nhật ông xã, dưới là rằm tháng 4, lễ phật đản. trộm vía bé ngoan nhưng có vẻ khó chịu lắm í :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lập hội các mẹ có bé gái sinh hôm rằm, và bé trai mồng một để chia sẻ kinh nghiệm đi các mẹ ơi :Laughing:
    • 1,701 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mooncon Xem bài viết
    Lập hội các mẹ có bé gái sinh hôm rằm, và bé trai mồng một để chia sẻ kinh nghiệm đi các mẹ ơi :Laughing:
    Ỉn nhà em xin tham gia đầu tiên đây, 01/11/2007 (âl) nhé.
    Ko biết có phải zai mùng 1 ko mà sao e thấy khó nuôi thật, cố lắm mà con cứ còi cọc, ốm đau. Buồn ghê cơ. Đã thế chồng chả động viên lại toàn quay ra trách vợ k biết nuôi con, hik hik :Crying::Crying::Crying:
    • 551 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

E xin gia nhập với, Jerry nhà e sinh 03/7/2008,mùng 1/6 âl.Chưa gì đã thấy "gấu" lắm rùi.hehe!
    • 1,000 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Đề nghị đọc qui định của CLB trước khi mở topic mới.

Thân chào,

Mod_CLB
    Khi nào nhớ Mod thì gửi tin nhắn hay email mod_clb@webtretho.com là được. :Kiss:
    Khi CLB nào lên đến 100 trang và các bạn dọn qua nhà mới, hãy nhớ đến Mod và gửi tin nhắn cho người khóa topic cũ nữa nhe.:LoveStruc: :Rose:
    Các bạn hãy đọc qui định ở đây http://www.webtretho.com/forum/f22/ve-viec-mo-de-tai-moi-85870/ trước khi mở topic mới.
    Có những ngày thức thật khuya và dậy thật sớm chỉ để đọc bài của thành viên --> nhàn rỗi nhỉ.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà, bé nhà mình cũng sinh hôm rằm nhưng là nhất của các rằm, đó là rằm tháng giêng đó. Trộm vía bướng bỉnh nhưng được cái hóm hỉnh và thông minh.
    • 539 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Các mẹ cứ chờ xem các "gái ngoan hôm rằm " của các mẹ đi.Hãi lắm
    Dì ruột mình đây này có cô con gái hôm rằm tháng 7.Hồi bé đã biết trốn học từ lớp 1.Tụ tập hội ,đánh nhau với cả lũ lớp 3.Trốn học đi chơi làm cả nhà và cô giáo đi tìm - hồi đấy có nạn bắt cóc trẻ con chỗ nhà mình.
    Lớn hơn 1 tí thì ăn cắp vặt tiền của bố mẹ,trốn học đi chơi với bạn.
    Lên cấp 3 bỏ học đi chơi qua đêm.Cao điểm là bỏ học đi theo trai.Thay người yêu như thay áo.Ăn cắp như ranh.
    Vậy mà bên ngoài trông rất xinh xắn,ngoan ngoãn con nhà lành.Nhiều lúc bọn mình (chị em họ) còn bị nó lừa như gì mà vẫn ko rút được kinh nghiệm.To đầu mà dại!Nhiều hôm chả hiểu nó là loại người gì bởi nhiều lúc rất ngoan và tốt với mọi người nhưng nhiều lúc chẳng ai muốn hỏi 1 câu.Cả họ suốt ngày phải đi tìm về.
    Mình nói thế các mẹ có con sinh vào ngày rằm đừng tức giận quá nhé.Cái này là do các quan tâm giáo dục của bố mẹ thế nào thôi.Đừng nuông chiều con cái quá nhé.
    Mình cũng dự sinh vào mùng một tháng này đây-trai mùng một đấy.Chả biết có đúng ngày ko.Đang sợ lắm đây.Nếu đúng ngày thì tháng sau nhà cháu lại có mặt điểm danh ở hội này rồi.
    Chúc cả nhà nuôi con khỏe dạy con ngoan nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 431 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bimbim82 Xem bài viết
    Các mẹ cứ chờ xem các "gái ngoan hôm rằm " của các mẹ đi.Hãi lắm
    Dì ruột mình đây này có cô con gái hôm rằm tháng 7.Hồi bé đã biết trốn học từ lớp 1.Tụ tập hội ,đánh nhau với cả lũ lớp 3.Trốn học đi chơi làm cả nhà và cô giáo đi tìm - hồi đấy có nạn bắt cóc trẻ con chỗ nhà mình.
    Lớn hơn 1 tí thì ăn cắp vặt tiền của bố mẹ,trốn học đi chơi với bạn.
    Lên cấp 3 bỏ học đi chơi qua đêm.Cao điểm là bỏ học đi theo trai.Thay người yêu như thay áo.Ăn cắp như ranh.
    Vậy mà bên ngoài trông rất xinh xắn,ngoan ngoãn con nhà lành.Nhiều lúc bọn mình (chị em họ) còn bị nó lừa như gì mà vẫn ko rút được kinh nghiệm.To đầu mà dại!Nhiều hôm chả hiểu nó là loại người gì bởi nhiều lúc rất ngoan và tốt với mọi người nhưng nhiều lúc chẳng ai muốn hỏi 1 câu.Cả họ suốt ngày phải đi tìm về.
    Mình nói thế các mẹ có con sinh vào ngày rằm đừng tức giận quá nhé.Cái này là do các quan tâm giáo dục của bố mẹ thế nào thôi.Đừng nuông chiều con cái quá nhé.
    Mình cũng dự sinh vào mùng một tháng này đây-trai mùng một đấy.Chả biết có đúng ngày ko.Đang sợ lắm đây.Nếu đúng ngày thì tháng sau nhà cháu lại có mặt điểm danh ở hội này rồi.
    Chúc cả nhà nuôi con khỏe dạy con ngoan nhé!
    Bạn ơi, đừnh đổ lỗi cho "con gái sinh hôm rằm", cái chính là do sự giáo dục của bố mẹ đấy.:LoveStruc:
    Con em gái mình đây, sinh đúng rằm tháng tám nhé, cũng là Quí Hợi luôn, nhưng mình cảm nhận về cô em của mình là: "cá tính", "dám nghĩ dám làm". Từ ngày thành thiếu nữ thì tính tình dịu dàng nhẹ nhàng lắm, ai cũng khen hiền:Battin ey:. Tuy nhiên theo mẹ mình thì nó là đứa hơn khó nuôi, ngày nhỏ ốm đau rồi còi dí, bố mẹ tớ tưởng phải nuôi báo cô cả đời (thế mà bây giwof cũng là Kiến trúc sư roài), nàng ý cũng bướng bỉnh nữa (tại có thêm cái trán dô nữa chứ, bây giwof con gái mình có quả trán giống Dì nó :Crying ngày bé mình cũng kinh nó lắm :RaisedEye, tại nó có thể oánh nhau với bọn con trai trong khi nó có biệt danh là "còi" :Laughing:. Nói chung các mẹ có gái hôm rằm cứ yên tâm đê, các mẹ còn lấy được chồng, còn sinh ra được 1 nàng (hôm rằm) xinh xắn thì lo dì con gái mình nhỉ :Battin ey::Rose::LoveStruc:
    • 178 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chào các bố các mẹ, tình hình là nàng chik bông nhà mình đẻ hôm rằm ( 15/6 âm). Gan lì từ trong bụng mẹ luôn rùi ạh. Mình thấy có hiện tượng, lên viện từ hôm 13 âm, thế mà nàng ấy nhất quyết k ra. Hành mình âm ỉ đau 2 hôm liền, đúng 10h sáng ngày 15 âm nàng ấy mới chịu chui ra chào bố mẹ. 10 tháng rùi, nghịch phải biết ạh. Bà nội bà ngoại vẫn bảo nàng ấy láu lỉnh, nhanh nhẹn, ghê gớm và lì lợm, k hổ danh là gái hôm rằm ạh. Đi tiêm phòng đến hôm qua là hết mũi sởi rùi mà chưa khóc 1 lần nào. Con người ta thì khóc rầm rầm, nẫu hết cả ruột, con mình thì cứ tỉnh queo như k ý, chỉ á 1 tiếng lúc bsĩ rút kim tiêm ra thôi. Về nhà bà lấy đá chườm vào vết tiêm cả tiếng đồng hồ mà cũng mặc kệ luôn, chẳng kêu khóc j, kể cả mùa đông. Trùi ui mình choáng luôn ý.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2