• 0 Lượt chia sẻ
  • 267K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

• 1,047 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Mình vào vẫn được đấy mẹ Yêu Nghi ơi. Mẹ Minh Hà, mẹ shumizu, mẹ Hương Giang hướng dẫn từ đầu về các món đan móc, rua, ren v.v... Các mẹ giỏi môn gì hướng dẫn môn ý. Không khéo phải đặt hàng từ mẹ Yêu Nghi ở trong Sài Gòn mua hộ chỉ mất.
    • 329 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thankyou chị Shimidu, Mẹ My đã vào trang web của Htt rồi, lại được chỉ vào một web khác, toàn tiếng Anh, xem được một tí thì rức đầu quá thể. Chắc để mỗi ngày ngâm cứu một ít vậy.
    • 1,047 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Báo cáo các mẹ là mình đã đăng ký mua 3 m vải (của mẹ Hà Vân để lại) và kim, chỉ, 4 kít stich chim cò. Trời mưa chứ không nhất định nhà em sẽ ra hàng Bồ khuân ít chỉ về. Mẹ Hà Vân cũng đặt hàng mua nàng tiên cá, khi nào xong mình đổi mẫu cho nhau nhé :4: :4:
    • 947 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Em vào được rồi, chắc hôm qua mạng lại chập chen. So rì các mẹ. Em sẳn sàng mua chỉ hộ mà, các chị cứ đưa code là em mua i chang. Hôm qua em vào HTT đăng kí rùi, mà chẳng biết đợi chờ thêm cái gì nữa mà đăng nhập được mà HTT chẳng cho em post bài, coi mẫu gì cả. Chán ghê. Bài nhiều mà cũng ham hố cái vụ này quá. :4:
    • 170 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy hôm nay mẹ cháu mờ mắt ở bên HTT, bây giờ mới để ý là nhà mình cũng có box cho các mẹ thích tỉ mỉ. Mẹ tunglammd ơi, chắc tớ để lại cho ấy được khoảng 2m vải aida vì có đứa ở cùng CQ nó nhìn thấy đã làm "thịt" mất 1m rồi.
    Tớ ko đặt kít nàng tiên cá đâu, tớ chỉ đặt mèo thôi, hihiih, thấy nàng tiên cá khủng long quá nên chưa dám mon men tới.
    @ Hương Giang: hôm nọ hẹn qua văn phòng của Hương Giang để mượn đĩa CD mẫu thêu nhưng mình lại được 1 người bạn cho mượn rồi, thanx Giang nhiều nha, có mẹ nào muốn mượn của Hương Giang thì cứ liên lạc thằng với Giang ý.
    @Yêu Nghi: mẹ Yêu Nghi mà giúp đỡ mua hộ chỉ thì tốt quá, mấy bạn bên HTT có vẻ cũng bận rộn nên nhờ nhiều cũng ngại. Chắc tại acc. của Yêu Nghi chưa được activate nên chưa post bài lên được, cậu thử nhắn cho meMinhHa xem, nhờ mẹ MinhHa nói hộ với mấy chị admin trong đó để activate acc. cho cậu.
    Em còn đang nhờ mọi người mua chỉ trong SG gửi ra đây, tình hình bão lụt thế này chả biết đến bao giờ hàng họ mới ra đến nơi. híc híc... Công nhận là nghiện cái món này tốn thời gian đầu tư ghê...
    Love :Kiss:
    • 574 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Sao bây giờ em mới biết được trang HTT muộn màng thế này cơ chứ... Mẹ MH ơi, Shimizu ơi, ngả mũ bái phục các mẹ, cho em được tham gia vào hội này với vì em cũng rất thích mấy trò này, không biết có ai đã từng tham gia lớp thêu thùa của Cung thiếu nhi Hà Nội chưa nhỉ? Có gì các mẹ chỉ bảo nhé... Nhìn kho gia tài nhà Shimizu mà nhỏ rãi...
    • 1,057 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thechi
    Sao bây giờ em mới biết được trang HTT muộn màng thế này cơ chứ... Mẹ MH ơi, Shimizu ơi, ngả mũ bái phục các mẹ, cho em được tham gia vào hội này với vì em cũng rất thích mấy trò này, không biết có ai đã từng tham gia lớp thêu thùa của Cung thiếu nhi Hà Nội chưa nhỉ? Có gì các mẹ chỉ bảo nhé... Nhìn kho gia tài nhà Shimizu mà nhỏ rãi...
    Dạ, mẹ thechi nhin gia tài của em đồ sộ chừng nào thì người em nó còm đi chừng đấy :4: , của nả của em nó đổ hết vào đấy chị ạ. Mẹ thechi tham gia bên HTT đi, có gì cần thắc mắc chị cứ túm bất kể ai hỏi cũng được, mọi ng bên đấy nhiệt tình lắm.

Cái mẫu nàng tiên cá ấy, các mẹ khỏi cần đăng ký mua kít làm gì, chỉ cần mua vải và mua chỉ shimizu sẽ cung cấp cho các mẹ hết các mẫu nàng tiên cá từ bé đến lớn.
    • 383 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình vừa sang HTT, thấy mấy cái mẫu đẹp quá chừng. Đang PM để Hà Vân đặt mua hộ. Có bạn nào bên HTT thấy Hà Vân lang thang ở đâu thì nhắn về WTT để đọc tin nhắn nhé. cảm ơn nhiều lắm lắm !!!!!
    NQM (HN)
    • 1,047 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Mẹ Hà Vân ơi, 2m cũng được vì mình cũng đăng ký mua thêm 1m vải mama Han rồi (chẳng biết có được không). Hết đợt mưa bão này mình sẽ đến lấy.
    Mẹ Hương Giang ở đâu cho mình mượn đĩa hoặc mình sẽ đưa đĩa để mẹ Hương Giang copy hộ mình.
    @Mẹ shimizu khi nào cho mình mấy mẫu nàng tiên cá nhé. Mới bon chen mà tham quá thể, không biết có kham nổi không? Mình lại đang béo mong sao bon chen nhiều như mẹ shimizu để người gầy bớt híc híc
    • 1,047 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

À mà có mẹ nào bên này bao thầu được đầu vào này để đỡ khoản chạy qua chạy lại bên HTT nhỉ?
    • 486 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Các mẹ yêu quí, nếu mà hoàn cảnh bắt phải tính toán chi li, nhấc lên nhấc xuống mỗi lần định bon chen thì nên như shimizu nói ý, mua vải + chỉ, mẫu thì in ra, nếu mà chùa được máy in màu thì tốt, ko thì đen trắng thôi, cho nó tiết kiệm.
    Các mẹ cố gắng burn đủ bộ đĩa các chị em đang có - tầm khoảng 7-9 đĩa thì sẽ thấy hầu hết các kít cũng đều có trong đó rồi, nhiều lắm thêu ko hết. Nên mua kít nếu:
    - nó là hàng độc, tìm, hỏi han đủ vẫn chưa ra
    - có chart nhưng mà chart mờ, hoặc bị lẫn ký hiệu, khó phân biệt. Cái chart nàng tiên cá to ôm nàng tiên cá bé, em phải nhờ mua chart (giá 60k) vì chart đen trằng có hai ký hiệu không thể phân biệt được. Em đang thêu cái này, khi nào thêu xong có mẹ nào muốn thêu thì kêu em em đưa cho vì đó là chart màu, dễ nhìn.
    - nhìn thấy nó đẹp quá cầm lòng không được, hihi, cái này thì bó tay

Nhìn mấy cái kít đẹp em cũng muốn bon chen quá nhưng suy đi tính lại cái to do list của em nó đang dài dằng dặc

@Mẹ Tunglammd: hihi chị ơi đừng có mong gầy như shimizu, shimizu lại buồn. Bây giờ phải hô cố lên, cố lên để shimizu ăn được cho nó béo.
    @Shimizu: có đoán được tôi là ai không, bà sui?
    • 432 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Em cũng muốn thêu nhưng chẳng biết phải mua vải ở đâu, mấy loại hộp đứng chỉ, quấn chỉ nữa chứ. Các mẹ ơi, chỉ cho em với!
    www.theuviet.vn - Chuyên cung cấp mẫu thêu chữ thập - 093.2275898
    • 1,047 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beHoangBi
    Em cũng muốn thêu nhưng chẳng biết phải mua vải ở đâu, mấy loại hộp đứng chỉ, quấn chỉ nữa chứ. Các mẹ ơi, chỉ cho em với!
    mẹ behoangbi cứ sang HTT mà đăng ký mua bán có đủ vải, chỉ theo đường link ở dưới ý. Giá mà bên này cũng có các mẹ cung cấp đầu vào thì tốt biết mấy, đỡ khoản chạy đi chạy lại
    • 432 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunglammd
    mẹ behoangbi cứ sang HTT mà đăng ký mua bán có đủ vải, chỉ theo đường link ở dưới ý. Giá mà bên này cũng có các mẹ cung cấp đầu vào thì tốt biết mấy, đỡ khoản chạy đi chạy lại
    Đúng đấy, hay là tunglammd thử hỏi ý kiến mấy bác "chuyên nghiệp" đi. Có gì cho mẹ Hoàng Bi theo với
    • 432 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

[QUOTE=tunglammd] tại sao em xin đăng ký rồi mà vẫn không được nhỉ. Làm thế nào hả tunglammd???
    • 1,047 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Em gửi tin nhắn vào mẹ Minh Hà rồi nhờ mẹ Minh Hà giúp cho. Có uy tín lắm đấy
    • 432 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

[QUOTE=Me MinhHa]Chị MinhHà ơi! Giúp em đăng ký thành viên bên Hội thêu thùa với. Em cảm ơn chị nhiều nhiều! :1:
    • 1,057 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

[QUOTE=beHoangBi]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tunglammd
    tại sao em xin đăng ký rồi mà vẫn không được nhỉ. Làm thế nào hả tunglammd???
    Mẹ beHoangBi đăng ký nick bên HTT là gì thế, để shimizu nhờ mấy mod bên đấy active hộ rồi mới post bài được

@xuanhuong: gọi là bà sui ko lẽ là vcxx, hihi, tớ vẫn chưa đoán ra được.
    • 1,047 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Đấy đấy, sư phụ shimizu có lời rồi đấy. Lại có thêm 1 con nghiện nữa rồi, mình đang ong hết cả đầu vì thêu thùa đây.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 432 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

[QUOTE=shimizu]May quá, cảm ơn shimizu nhé!
    Nick của mình bên đó là ThanhMai. Giúp mình với. Mình mê cái món nỳa lắm nhưng không biết bắt đầu như thế nào. Có gì nhờ shimizu chỉ giáo nhé. Thanks.