CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

Help: Nhờ các mẹ thích tranh thêu chữ thập giúp em với ạ!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.26K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em mua 1 bộ tranh hình cây màu hồng khổ 153x70 cm. Vì ham rẻ nên em mua bộ này mà ko kiểm tra kĩ. Giờ check ra mới thấy thiếu rất nhiều chỉ. Có mẹ nào cũng đã thêu bộ này thì giúp em với. Em muốn mua bù 1 số chỉ còn thiếu nhưng ko biết ước lượng mua bn con chỉ cho đủ. Các mẹ giúp em với ạ.
    Hình đính kèm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 128 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

bạn cứ thêu, thiếu chỉ màu nào thì mua màu ấy, mấy tiệm tranh thêu đều có bán chỉ mà.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thêu những chỉ bạn đang có hết đi rồi hãy đi mua chỉ bị thiếu . Như vậy bạn sẽ đỡ mất thời gian và xăng cứ chạy đi mua chỉ hoài . Trong lúc thêu bạn để ý xem chiều dài chỉ như vậy thì thêu được bao nhiêu ô để từ đó bạn sẽ nhắm được số lượng chỉ mình cần mua thôi àh .
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thêu bức phật bà ngồi đài sen,trong đó có phần thêu chỉ hai màu khác nhau trong 1 chữ thập,mà thêu chỉ 3 sợi mình k biết phải chia chỉ thế nào cho hợp lệ,có bạn nào biết san sẻ chút kn vs mình đi.
    • 227 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyentranvt Xem bài viết
    Mình thêu bức phật bà ngồi đài sen,trong đó có phần thêu chỉ hai màu khác nhau trong 1 chữ thập,mà thêu chỉ 3 sợi mình k biết phải chia chỉ thế nào cho hợp lệ,có bạn nào biết san sẻ chút kn vs mình đi.
    Màu trên 2 sợi màu dưới 1 sợi nha bạn.
    • 147 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Em không biết hỏi ai, đành nhờ các chị trên này giúp. E đang định thêu bức phật bà ngồi tòa sen, nhưng không biết khúc nào thì thêu half stitch, khúc nào thì thêu 1/4, 3/4
    Nói chung là em chỉ biết thêu chữ xthoi. Có chị nào đã thêu bức này rồi làm ơn chỉ cho e với, mình nhìn sao để biết thêu mũi nào ạ? Giúp em với, em dự định thêu tặng má chồng e.....em cám ơn mọi người trước ạ!
    Tình yêu là bất tử, là vĩnh cửu. Trong tình yêu, thứ duy nhất có thể thay đổi đó chính là người yêu. :Laughing:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chỗ mình có bán chỉ thêu nè bạn. 2,5k/tép 8m naz, mã nào cũng có nha bạn. Nếu bạn thiếu ít thì mình tặng bạn chỉ luôn, còn thiếu nhiều thì bạn mới phải mua. Đây là web nhà mình nhé, cuối trang có địa chỉ đó bạn, bạn mang tranh đến nhà mình, mình sẽ ước lượng chỉ thiếu cho bạn.
    tranhtheutriduc.mov.mn